เคยไหมคะ ฝันต่อเนื่องกัน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Phattanun, 16 พฤษภาคม 2013.

1. Phattanun

Phattanun สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ วันนี้รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะทำนายความฝันของตัวดิฉันที่ฝันถึงคนๆนึงมาตั้งแต่เด็กด้วยนะคะ

คือครั้งแรกที่ฝันถึง เราสองคนยังเป็นเด็กด้วยกันทั้งคู่ค่ะ เรากำลังปีนเหมือนโครงเหล็กที่ใช้ก่อสร้างที่แห่งหนึ่งกลางแม่น้ำ ตอนที่ปีนขึ้นไปไม่รู้สึกเหนื่อยเลยนะคะ ทั้งๆที่เป็นเด็ก ขณะที่ปีนก็พยายามมองหน้าเด็กผู้ชายคนนั้น แต่มองเท่าไหร่ก็ไม่ชัดเลยค่ะ ในที่สุดเราก็ปีนมาถึงข้างบนของสิ่งก่อสร้างนั้นโดยข้างบนนี้มีองค์รูปปั้นพระยูไลองค์ใหญ่ประดิษฐานอยู่เราสองคนไหว้องค์พระแล้วดิฉันก็ตื่นจากความฝัน

ต่อจากนั้นก็ได้ฝันอีก ถึงจะไม่เห็นหน้าแต่ในความรู้สึกคิดว่าใช่เด็กผู้ชายคนนั้นที่เคยปีนโครงเหล็กขึ้นไปไหว้องค์รูปปั้นพระยูไลด้วยกันแน่ๆค่ะ ฝันครั้งนี้ห่างกันเป็นปีได้ค่ะ แต่ที่มั่นใจว่าคนเดียวกันเพราะในฝันเราเดินข้างกันตอนนี้เราสองคนโตแล้วเวลาพูดกับเขา ดิฉันต้องเงยหน้าขึ้นไปแน่นอนว่าพยายามที่จะมองหน้าเขา แต่ก็มองไม่เห็นค่ะ เราเดินข้างๆกันใส่ชุดขาว แล้วในมือของเขาก็ถือเหมือพานใส่ดอกไม้ ธูปเทียน ในฝันนั้นเราจะไปไหว้องค์พระที่ประดิษฐานกลางแม่น้ำซึ่งตอนนี้สถานที่แห่งนั้นสร้างเสร็จแล้ว องค์พระเด่นมากถึงในฝันจะอยู่ไกลก็ตาม แล้วภาพก็ตัดว่าพวกเรากำลังจะไหว้องค์พระ พอดีมาเจอพ่อของดิฉัน ดิฉันชวนเขามาไหว้พระด้วยกันกับพ่อดิฉัน แต่เขาก็เหมือนจะมีธุระแล้วก็เดินหายไป

ครั้งที่สาม คราวนี้เขามาที่บ้านดิฉันเราสองคนใส่ชุดไทย เขาบอกว่าเราจะแต่งงานกัน เขาจูงมือดิฉันให้เดินขึ้นบันไดบ้านแล้วเดินนำไปที่ห้องนอนพ่อและแม่ดิฉัน ตอนนั้นทั้งๆที่อยู่ใกล้กันมากแต่พยายามที่จะมองหน้าก็มองไม่เห็นค่ะ
    แล้วดิฉันก็ตื่น

ฝันทั้งสามครั้งดิฉันรู้สึกว่าเป็นคนๆเดียวกัน ระยะเวลาที่ฝันสามครั้งนี้ห่างกันเป็นปีค่ะ เวลาอยู่ในฝันรู้สึกว่าเราผูกพันธ์กันมานาน ขนาดตื่นแล้วยังรู้สึกถึงสัมผัสและฝันทั้งหมด ยังจำได้ชัดเจนเลยค่ะ หลังจากฝันสามครั้งนี้ก็มีฝันถึงเขาบ้างบางทีก็ฝันติดต่อกันหลายวันค่ะ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยฝันถึงเขาอีกแล้ว บางทีก็อยากจะฝันถึงอีก :'(

รบกวนผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจทีค่ะว่าความฝันทั้งหมดของดิฉันเป็นแค่มโนไปเองหรือมีความหมายอย่างไร ขอบคุณมากค่ะ^^

2. มิฌา

มิฌา สมาชิก

16 กุมภาพันธ์ 2012
    เรื่องของคุณออกนวเพื่อนเราเลยค่ะ

เพื่อนเราเขาชอบฝันต่อเนื่องมาตั้งแต่เด็กค่ะว่ามีผู้ชายคนหนึ่ชอบวิ่งไล่เขา แต่เขาก็หนีสุดชีวิตเลยค่ะ แต่ยิ่งหนีเขาก็ยิ่งเข้ามาใกล้มากขึ้นๆ คือเวลาฝันต่อเนื่องกันก็จะยิ่งเข้ามาใกล้จนจับได้ (พอมาในชีวิตจริงเขาก็มีแฟนค่ะถูกซ้อม เสียเงินมากมายคือคู่เวรกรรมมาก) ต่อมาเขามาเล่าให้เราฟังอีกว่าเขาก็ฝันว่าเขาก็วิ่งหนีผู้ชายคนที่จับตัวเขาหนีเข้าไปในถ้ำแปลกๆ จนแทบจะขาดใจสุดท้ายก็หนีพ้นแล้วไปเจอผู้ชายอีกคนแล้วผู้ชายคนนั้นเหมือนจะรอเพื่อนเราอยู่

แล้วเพื่อนเราก็ฝันไปอีกว่าผู้ชายที่ตามจับตัวเองเจอเธอแต่ผู้ชายคนใหม่ก้ช่วยไว้อีกแล้วพาหนีจนรอดเลย

ปัจจุบันเพื่อนเราเลิกกับแฟนคนก่อนแล้วก็เจอแฟนคนที่ว่าหลังจากฝันแบบที่เราเล่ามาอะ ซึ่งคนที่ช่วยเธอในฝันกับความจริงนิสัยดีมากๆ

พอเห็นแบบนี้เราว่าความฝันบ้างทีมันก็อาจจะสือถึงบางอย่างก็ได้ ตัวอย่างจากเพื่อนเราเลย