++เฉพาะกิจ++วัตถุมงคลหลวงปู่พิศดู เหรียญพระอุปคุตรุ่นแรก

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย TIDTON, 15 มิถุนายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. TIDTON

TIDTON เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    วัตถุประสงค์ในการให้เช่าวัตถุมงคลหลวงปู่พิศดู

1.เพื่อเป็นการเผยแผ่พระพุทธศาสนา

2.เพื่อเป็นการเผยแผ่คำสอนของหลวงปู่พิศดูที่ผมเคารพ

3.รายได้ส่วนหนึ่งจะนำไปทำบุญแก่สถานที่ปฏิบัติธรรม ณ วัดวังหิน พระมหาวิเชียรชินวังโส และ หลักสูตรปฏิบัติธรรมของคุณแม่ดอกเตอร์สิริ กริณชัย

รับประกันแท้ตลอดชีพครับ

รับประกันความพอใจ 7 วันหลังจากได้รับของแล้ว ขอให้เป็นสภาพเดิมพอครับ​

ชื่อบัญชี นายกฤดา เครือวงษ์
    ธนาคารกสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาแม่สอด
    เบอร์บัญชี 2122604821

ติดต่อ กฤดา(ต้น)
    เบอร์โทร 0894389688

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2015
  2. TIDTON

พระสติ(ปัจเจก)หลวงปู่พิศดู คัดสวย ราคา PM ครับ

[​IMG] [​IMG]

องค์ที่1 ปิดแล้วครับ

องค์ที่ 2 ปิดแล้วครับ

องค์ที่ 3 ปิดแล้วครับ

องค์ที่ 4 ปิดแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2013
  3. TIDTON

พระอุปคุตลอยองค์ คัดสวย องค์นี้เนื้อสีน้ำตาลนะครับ หายาก ปิดทั้งหมดแล้วครับ

องค์ที่ 1

องค์ที่ 2

องค์ที่ 3

องค์ที่ 4

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2012
  4. TIDTON

ตอนนี้ของหลวงปู่พิศดูเริ่มเป็นที่นิยม คนเริ่มถามหากันมากแล้ว เก็บได้ก็เก็บไว้เถอะครับ เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน :cool::cool:

5. TIDTON

พระปัจเจกโพธิ์ (สีเขียว) หลวงปู่พิศดู

พระชุดนี้สร้างขึ้นในปี พ.ศ.2552 โดยคณะศิษย์ท่านครูบากฤษดา โดยได้มีผู้ร่วมบริจาคมวลสารเพื่อใช้สร้างอย่างมากมายคับคั่งมากๆ ทั้งนี้สำเร็จได้ด้วยการร่วมแรงร่วมใจกัน เจตนาการสร้างก็สำเร็จเต็มร้อยครับตอนที่นำพระไปถวายองค์หลวงปู่พิศดู ท่านได้ร่วมอนุโมทนาบุญด้วย และยังสั่งให้ยกไปวางไว้ที่บนหัวเตียงนอนของท่าน โดยก็บอกว่า "นี่ของดี พระปัจเจกโพธิโปรดสัตว์"
    โดย รูปแบบ พิมพ์ทรงสี่เหลี่ยม องค์พระจำลองมาจากรูปหล่อองค์พระปัจเจกโพธิเก่าแก่ ของวัดสันพระเจ้าแดง จ.ลำพูน ประทับนั่งอยู่ในซุ้มประตูทรงคล้ายเสมามีข้อความพิเศษว่า "สติ" ส่วนอักขระตัวเมืองด้านล่างสุดบริเวณฐาน อ่านว่า พระปัจเจกโพธิพระชุดนี้สร้างออกมาหลายวรรณะ(สี)ด้วยกัน แต่สีเขียวเป็นสีเฉพาะขององค์หลวงปู่เอง สร้างทั้งหมด ประมาณ 3,000 องค์
    สาเหตุ หลักที่สร้างเป็นพระปัจเจกโพธินั้น ความหมายอีกนัยหนึ่งก็คือ ภูมิธรรมขององค์หลวงปู่พิศดูนั้น ท่านปราถนาเป็นพระปัจเจกพุทธเจ้ามาแต่เดิม คล้ายกับหลวงปู่เสาร์ กันตสีโล จวบจนบารมีธรรมของท่านเต็มที่ และเห็นว่าความเกิด ความแก่ ความเจ็บ นำมาซึ่งความทุกข์ทั้งปวง จึงเกิดความเบื่อหน่ายในชาติภพ จึงได้ถอนความปราถนาพระปัจเจกฯสำเร็จเป็นพระอรหันต์ในชาตินี้
    พระ ผงปัจเจกโพธิรุ่นนี้ยิ่งได้พระอรหันต์พิเศษผู้มีความปราถนาซึ่งพระปัจเจก ภูมิเดิมเป็นผู้อธิษฐานจิตด้วยแล้ว จึงไม่จำเป็นต้องบรรยายสรรพคุณให้มากนัก พระรุ่นนี้ครูบาอาจารย์บอกว่า..ศักดิ์สิทธิ์ตั้งแต่ยังไม่เสกแล้ว เพราะเจตนาดี มวลสารก็ดี ท่านจึงตั้งชื่อรุ่นให้ว่า " รุ่น สมปราถนา " เรียก ได้ว่าเหมือนดั่งได้มหาบารมีธรรมของพระปัจเจกพุทธเจ้า และพระอริยะปัจเจกภูมิ อัดพลังครอบลงไปแบบเต็มๆ นับว่าตรงสายอย่างที่สุด...

สำหรับ พระผงปัจเจกโพธิ์นี้จัดว่าเป็นสิ่งมงคลวัตถุที่ดีมาก เป็นของสูง ตั้งแต่ท่านแจกออกไป ก็ได้สร้างประสบการณ์ เรื่องโชคลาภซึ่งมีมากมายในหมู่ลูกศิษย์โดยเฉพาะทางแถบ จ.ระยอง-กรุงเทพฯ แต่บางคนได้มาแรกๆ ไม่ได้สนใจอะไรมากเอาใส่ไว้ในลิ้นชักเฉยๆ แต่ต่อมาต้องเอามาเลี่ยมอย่างดี ไว้ห้อยประจำคอเลยครับ เพราะไปเจอดีเข้านั่นเอง

ขอขอบคุณข้อมูลจาก คุณทุเรียนทอดด้วยครับ:cool::cool::cool:

6. ร้องเรียน

ร้องเรียน เป็นที่รู้จักกันดี

กราบกราบกราบหลวงปู่พิศดู

7. TIDTON

พระอุปคุตลอยองค์ เนื้อผง

รุ่นนี้สร้างประมาณปี พ.ศ.2549 โดยคณะศิษย์ทางกรุงเทพฯ เป็นผู้สร้างถวายครับ ซึ่งทางคณะศิษย์ชุดนี้ได้ช่วยกันรวบรวมผงพุทธคุณไว้มากมาย อาทิ ผงหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ ผงบางขุนพรหม และอื่นๆอีกเป็นจำนวนมาก โดยช่วยกันสร้างที่วัดๆหนึ่งในเขตห้วยขวาง ทั้งตำผง ผสมผง และกดพิมพ์กับมือใส่บล็อกยางแบบประกบ และได้นำมาถวายให้องค์หลวงปู่ไว้แจกลูกศิษย์ได้ประมาณ 1,500 องค์ มีทั้งสี ดำ น้ำตาล และสีขาว(ครีม)

ตั้งแต่พระชุดนี้ได้แจกออกไป ก็มีประสบการณ์เรื่อยๆครับ อย่างเช่นที่ทราบมา มีเด็กคนหนึ่งอายุ 2 ขวบ โดนสุนัข 5 ตัวรุมกัด จนล้มลุกคลุกคลาน แต่ไม่เข้า ไม่พบบาดแผลใดๆเลย..

ขอขอบคุณข้อมูลจากทุเรียนทอดครับ อีกครั้งครับ:cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2012
  8. TIDTON

พระสติ(ปัจเจก)องค์ที่ 4 ปิดแล้วครับ วันจันทร์จัดส่งให้ครับ

ขอบคุณมากครับ:cool::cool:

9. TIDTON

ขอบคุณที่มาเยี่ยมและ PM เข้ามาถาม ผมอยากให้คนได้ลองใช้จริงๆ แล้วจะเข้าใจว่าทำไมคนถึงเริ่มเก็บของหลวงปู่พิศดูกันมากขนาดนี้ :cool::cool:

10. TIDTON

คุณวุฒิ EJ003892783TH

11. TIDTON

สนใจสอบถามได้ครับ ของดีมีจำนวนจำกัด :cool::cool:

12. ww2010

ww2010 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ

13. TIDTON

ขอบพระคุณที่แจ้งให้ทราบครับ คุณww2010 ประเดิมร้านใหม่ขอพรหลวงปู่พิศดูให้คุณww2010 เฮง เฮง เฮง นะครับ:cool::cool:

14. TIDTON

ขอบพระคุณที่มาเยี่ยมชมและสอบถามทาง PM
    ขอบคุณมากครับ

TIDTON

15. TIDTON

พระอุปคุตองค์ที่ 1 กับ องค์ที่ 4 จองแล้วครับ

ขอบพระคุณมากครับ:cool::cool:

16. TIDTON

ขอบคุณที่สอบถามและเยี่ยมชม อีกไม่นานจะมีของหลักของหลวงปู่ลงบ้างนะครับ อดใจไม่กี่วันได้ชมแน่นอนครับกระผม :cool::cool:

17. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    หวัดดีท่านเจ้าของกระทู้ ชิ้นไหนที่มีเก็บไว้เยอะก็แบ่งมาให้บ้างนะครับ:cool:

18. TIDTON

ด้วยความยินดีครับพี่บัติ ขอบคุณที่เยี่ยมชมกระทู้ครับ ผมมือใหม่หัดขับยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ มาตรฐานของผมอาจต้องใช้กาลเวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ แต่รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนครับกระผม :cool::cool:

กระผมมีเพียงแต่วัตถุมงคลของหลวงปู่พิศดูเท่านั้น ผมชอบพระสายปฏิบัติครับ เพราะท่านปฏิบัติจริง รู้จริง เห็นจริง วัตถุมงคลของท่านที่เป็นของแท้ ของจริง ยิ่งเก็บไว้นานวันก็ยิ่งมีค่า คนนำไปของท่านบูชาก็มีประสบการณ์ ก็จะหาของท่านมากขึ้นไปอีก

เวลาผมจะปล่อยทีต้องขอทำใจนิดนึง จำนวนการสร้างมีอยู่ 38 องค์บ้าง มีอยู่ 300 องค์บ้าง ปล่อยแล้วก็ไม่รู้จะหาอีกได้รึเปล่าครับกระผม

19. TIDTON

พระอุปคุตลอยองค์ องค์ 1 และ4 ยังอยู่นะครับ สิทธิ์ในจองเกินกำหนดแล้วครับ ^^

20. g_banman

g_banman เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2011
    ขอทราบราคาพระสติ(ปัจเจก)หลวงปู่พิศดู หน่อยครับ
    ขอบคุณมากครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้