เชิญร่วมบริจาค ค่าสแกนหนังสือพุทธศาสนา

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 28 พฤศจิกายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หัสดี

หัสดี เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2012
  2. ด้วยรัก30

ด้วยรัก30 เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    ขออนุโมทนาสาธุกับท่านและทุกท่านด้วยเทอญ ขออำนาจพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์จงบันดาลบุญกุศลของข้าพเจ้าให้ญาติและพี่น้องเทวดาที่รักษาตัวข้าพเจ้าให้นายเวรเชื่อโรคเจ้ากรรมทุกรูปทุกนามวิญาณต่างๆด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2012
  3. srisongkran

srisongkran บุคคลทั่วไป

ขอนุโมทนาบุญด้วยคนคะ

วันนี้โอนเงินให้แล้วนะคะ เข้าไทยพาณิชย์ จำนวน 1,000 บาทค่ะขออนุโมทนาบุญด้วยคะ อยากให้โลกนี้มีแต่คนจิตใจดี มีเมตตาต่อกัน ไม่รังเกียจและเบียดเบียนซึ่งกันและกันคะ

รู้สึกดีใจมากที่ได้ร่วมทำบุญก่อนวันเข้าพรรษาของปี 55 คะ

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สวัสดีครับ คุณเว็บสโนว์ คุณแม่บ้านและทีมงานผู้ดูแลเว็บพลังจิตทุก ๆ ท่าน

เนื่องจากผมได้รับการติดต่อมาจากทาง หลวงตาชลอ หลวงน้าสุภาพ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ จ.สมุทรสาคร โดยผ่านมาทางพี่วี่ (Sirinya) ทางวัดศาลพันท้ายนรสิงห์มีความประสงค์ที่จะสนับสนุนค่าใช้จ่ายต่าง ๆ ของทางเว็บพลังจิต

ทางวัดศาลพันท้ายนรสิงห์จึงได้มอบพระเครื่องมาให้กับผู้ที่บริจาคเงินกับทางเว็บพลังจิต 3 รายการดังนี้

1

3. พระกริ่งสมปราถนา เนื้อสำริดผิวไฟ 5 องค์ (องค์ที่ ๑๐๔ , ๑๒๖ , ๑๕๗ , ๑๘๓ , ๑๘๗)

ดังนั้นนับจากโพสท์นี้เป็นต้นไป ท่านสมาชิกที่บริจาคเงินให้กับทางเว็บพลังจิตและมีความประสงค์ที่จะรับพระเครื่อง โดยบริจาคตั้งแต่ 650 บาทขึ้นไปผมขอมอบพระสมเด็จองค์ปฐม 1 องค์ และ บริจาค 5,000 บาทขึ้นไปผมขอมอบพระกริ่งสมปราถนา 1 องค์

ขอให้ท่านสมาชิกโปรดแสดงหลักฐานการโอนเงินให้กับทางเว็บพลังจิต ทางหน้ากระทู้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

.....................................

สำหรับท่านที่ต้องร่วมบุญการบริจาคได้ตามบัญชี ดังนี้

บัญชีพลังจิตนานาชาติ

ชื่อบัญชี สุรภา คงนิล (Surapa Kongnil)

ทุกบัญชี สาขา เทสโก้ โลตัสวังหิน

ธนาคารกรุงไทย
    980-5-89379-0

ธนาคารกรุงเทพ
    008-0-15368-7

ธนาคารไทยพาณิชย์
    402-646959-5

ธนาคารกสิกร
    640-2-12140-6

Swift code :

ธนาคารกสิกรไทย (www.kasikornbank.com)
    ชื่อธนาคาร: KASIKORNBANK Public Company Limited (KBANK)
    ที่ตั้งสำนักงานใหญ่: 1 Soi Kasikornthai Ratburana Rd, Bangkok 10140
    หมายเลขโทรศัพท์: (66 2) 222-0000
    Fax: (66 2) 470- 2749
    Swift Code: KASITHBK

ธนาคารกรุงไทย (www.ktb.co.th)
    ชื่อธนาคาร: Krung Thai Bank Public Company Limited (KTB)
    ที่ตั้งสำนักงานใหญ่: 35 Sukhumvit Road, Klong Toey Nua Wattana, Bangkok 10110
    หมายเลขโทรศัพท์: 2255-2222
    Fax: 2255-9391-6
    Swift Code: KRTHTHBK

ธนาคารกรุงเทพ (www.bangkokbank.com)
    ชื่อธนาคาร: Bangkok Bank Public Company Limited (BBL)
    ที่ตั้งสำนักงานใหญ่: 333 Silom Road Bangrak, Bangkok 10500
    หมายเลขโทรศัพท์: 2231-4333 Fax: 2236-8281-2
    Swift Code: BKKBTHBK

ธนาคารไทยพาณิชย์ (www.scb.co.th)
    ชื่อธนาคาร: Siam Commercial Bank Public Company Limited (SCB)
    ที่ตั้งสำนักงานใหญ่: 9 Ratchadaphisek Road Ladyao, Jatujak, Bangkok 10900
    หมายเลขโทรศัพท์: 2544-1111
    Fax: 2544-5000
    Swift Code: SICOTHBK

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 สิงหาคม 2012
  5. jumpman

jumpman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2004
    04-07-2013 PayPal 50$ ครับ

6. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ส่งท้ายปีเก่าร่วมทำบุญค่าสแกนหนังสือธรรมะ ครับ

๓๑ ธ.ค.๕๖ ยามเช้า ๙.๓๘ น.ใกล้สิบโมง สมาทานศีล ๕ ก่อน ส่งท้ายปีเก่าร่วมทำบุญค่าสแกนหนังสือธรรมะ ครับ ๒๕.๕๗ บาท
    ผ่านท่านนกวายุภักษ์ครับ
    แผ่เมตตา... อุทิศส่วนกุศล... อโหสิกรรม...ให้กับเวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาล อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับcatt14

7. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ ๒๙ เม.ย. ๕๗ สมาทานศีล ๕ ก่อนร่วมทำบุญค่าสแกนหนังสือธรรมะ ครับ

๗.๘๙ บาทครับ

ผ่
    านท่านนกวายุภักษ์

แผ่เมตตา... อุทิศส่วนกุศล... อโหสิกรรม...ให้กับเวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาล อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับcatt14
    ขออารธนาคุณพระครีรัตนตรัย ท้าวมหาพรหม เทพยดาฟ้าดินทั้งปวง อำนวยพรให้สมาชิกWeb พลังจิตญาติมิตรและผู้อ่านทุกท่านเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมครับ
    ประเทศไทยเจริญรุ่งเรืองอย่างยั่งยืนครับ สาธุ สาธุ สาธุ

8. ศรพระธรรม

ศรพระธรรม Active Member

16 สิงหาคม 2014
    ประมาณ วันที่ 28 สค.2557 นี้ดิฉันจะโอนปัจจัยมาร่วมบุญกับท่านนะคะ 500.บาท และจะรีวมเช่าวัตถุมงคลช่วยค่า Host ด้วยค่ะ เมื่อโอนสำเร็จแล้วจะถ่ายใบเสร็จเข้ามาให้เห็นค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้