เชื่อไหม ยายผีป่า แทงไม่เข้า ยิงไม่ออก!

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 7 สิงหาคม 2007.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

อัศจรรย์ไหม

คนอย่างนี้ก็มี?

เรื่องอะไรจะเข้าไปเวลาเขาตีรันฟันแทงกัน

เรื่องอะไรจะออกไปถ้ารู้ว่าเขาไล่ยิงกัน

แล้วนี่เข้ามาทำไม!!!

กระทู้ไร้สาระตามอ่านอยู่ได้ ...

แล้วตั้งกระทู้ทำไม เปลืองเชิรฟเว่อร์

เว่อร์ซะไม่มี....(b-ng)

2. suvicht

suvicht เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2006
    5555+ ก็ยายผีป่า เป็นที่สนใจของ ชาวพลังจิตนี้ครับ

3. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้นี้ ตามมาอ่าน
    เห็นตัวแดงเล็กๆๆ อ่านยาก
    ...............................
    มาเห็นชัดตรง ชวนคนให้เช่าซื้อ วัตถุมงคล..นานาชนิด
    ดูยาก..เอารูปที่จะให้บูชาขึ้นมาเลย..จะได้เห็นกันชัดๆๆ
    ผม บ้าพระเครื่อง อยู่ด้วย
    พอขึ้นมา ก็จะได้วัดพลังไปเลยว่า แรงใหม.
    ..ถ้าแรงก็จะเอาซักองค์
    สนตรงที่เป็น โคตร เหล็กไหล
    พวกอเมริกัน ชอบซื้อ ชิ้นละ กว่า 20 ล้านบาท ถ้าจริง
    เอาไปติดปีกเครื่อง บิน กัน อาวุธ ปล่อย นำวิถี ทำลาย

เครื่องแต่ละลำ เกือบ 200 ล้าน เอา 20 ล้าน ไปติด คุ้ม มากๆๆๆ
    ผมเห็นด้วยนะ..คุณผีป่า ตามอ่านสำนวนกวนๆๆมานาน

อยากเห็นตัวจริง สักหน่อย..ได้ข่าวแว่วว่า เป็นนักเรียน อังกฤษ
    งานมหกรรม งวดหน้า มางานหน่อย.
    .อาจจะได้เป็น เทพี งานมหกรรม พลัง จิต
    อยากจะรู้ว่า ระหว่าง"ยายผีป่า" กับ" คุณปานโสม"
    ใครจะสวยกว่ากัน

ผมเชียร์ สุดกู่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2007
  4. yutkanlaya

yutkanlaya เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2006
    เห็นแค่ชื่อ ก็รู้ว่า ไม่บ้า ก็ บ๊อง
    เอ...หรือว่า...แอ็บแบ๊ว???????????
    อ่ะๆๆๆๆล้อเล่น

5. AJ_Purngkan

AJ_Purngkan เป็นที่รู้จักกันดี

ยังฮากว่านี้ได้อีก!

ฮ่า ๆ ๆ ๆ

เออ ถูกครับ ยาย

6. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    ยอดเยี่ยมครับ
    ติดตามอ่านทุกบรรทัด แม้จะตัวนิดเดียว ก็จะอ่าน

สร้างสรรค์ อารมณ์ดีได้ ในทันที ที่ อ่านจบ

เอาอีกคับ ชอบๆๆๆๆ สนับสนุน ๆๆๆ

7. อาหลี_99

อาหลี_99 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    เหอๆ ปะปะปะๆๆๆ แปวววววววววววววว ทามปายได้ อะนะๆ คิกๆ

8. พิชญ์

พิชญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ท่าน แทง (ไม่) เข้า ยิง (ไม่) ออก....ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าเป็น ผีป่า..55555

9. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

เทพีนางงามพลังจิต จากดินแดนอีสานใต้ ดินแดนแห่งเวทย์มนต์
    ขอส่งแรงใจ เชียร์ เชียร์ เชียร์ ใครหนอจะได้เป็นเทพี พลังจิต !!!

10. DevilBitch

มะเมียนโอวยเต๊ะบอง กีจองดะ จองเด็ง จองมือระเบาะทาเนียงเมียนโอวยเจีย เมียนต๊ะมะนึเจียรเจ๊งเนียง เกิ๊ดโอวยเนียงน็องโตยปะมะนึ๊ เนียงเมียนเกียรเทอ มะเมียนประโตยวป๊ะระนาเต ยัวประเนียงเจ็มโกนเนาะบองเนาะ

กีมะสรันเนียงเต เคาะนองเนียง บอกเก๊าะเด็ง กีทาเนียงโตยจูรนมะนึโตยเทอพลังขะเมาออยกีงัยนึ๊น๊ะบอง

อ๋อ...คงเป็นได้แค่เทผี ค่ะ เทพีไม่อยากเป็น เพราะสังขารมันไม่แน่นอน ทรุดโทรมไปตามกาลเวลา เก่งแค่ไหน ดีแค่ไหน เลวแค่ไหน ก็ตายเหมือนกันหมดค่ะ เงินทองที่มีเอาไปไม่ได้ โครตเหล็กไหลที่นักค้านักค้นหาตั้งขึ้นมาจนกลายเป็นชื่อนิยมไปเลยนั้น ยายได้มาจากเจ้าอาวาสวัดสองวัด และท่านก็เป็นพระที่เข้าทำพิธีที่สำนักพระราชวังบ่อยๆ และเอาเข้าพิธีบ่อยๆ โดยพระสงฆ์ผู้ที่มาร่วมอธิษฐานจิตมีพรรษาสูง มีวัตรปฎิบัติดี มีลูกศิษย์ลูกหาเชื่อมั่นว่าท่านดีจริง ได้ร่วมอธิษฐานจิตปลุกเสกให้มงคลวัตถุยายผีป่าหลายครา ทั้งส่วนตัวและร่วมนำเข้าพิธีด้วยการขอเจ้าภาพงานก่อน และทราบว่ามนต์สวดของพระนั้น เป็นมนต์อัญเชิญเบื้องบนตั้งแต่พระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์มาแผ่ปรกบารมี ลงมาทุกชั้นทุกภูมิ เมื่อพิธีใดมีการขอบารมีขนาดนี้นะคะ ยายผีป่ามิกล้าเอาเครื่องมงคลเหล่านี้ไปให้ใครๆ จับพลังดอกนะคะ เพราะว่า บารมีของพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ นั้น หาที่เปรียบไม่ได้ คนที่ยังไม่หลุดพ้นอย่างเราๆ ทำไมถึงบังอาจ ไม่ใช่เงินทองนะคะ ที่จะบอกได้ว่านี่ราคาเท่าไร น้ำหนักเท่าไร

แม้แต่ขี้หมาก้อนเดียว ถ้าหมาตัวนั้นมันจิตใจงดงามนะคะ พลังบารมีของมันยังแผ่ซ่านออกมาทางขี้มันได้ กลายเป็นขี้หมาที่มีพลังเช่นกันจริงไหมคะ

ส่วนพญาเหล็กไหลนั้น มีสมาชิกทางเวบสองท่านที่ได้เห็นของจริง และไม่จำเป็นต้องให้ใครเห็นอีก เพราะเคยมีคนให้ ๘๐ ล้านก็ตายโหง ๑๕๐ ล้านก็ตายโหง ของอยู่กับเขาแล้ว ยังรักษาไม่ได้

เพราะเขาไม่มีจิตใจเป็นกุศล

หัวจรวดของนาซ่า เขาไปกันมาหลายรอบแล้ว ไม่เห็นมีพญาเหล็กไหลไปติด เขาก็หาทางไปได้ค่ะ นั่นเป็นเรื่องเล่าจนเคลื้มตามกันถ่ายทอดมาผิดๆ จนคิดว่าจริง เคยมีคนมาให้พ่อเมื่อตอนยายผีป่าเด็กๆ เอาไปให้นายทหารลองของ เขาก็ลอง แต่พ่อไม่ขาย และหายไปหลายสิบปี ท่านมาเอง ไปเอง คนเก่งจริง มีของจริง เขาบอกได้ ไม่ต้องตามฟังจากตำราไหนๆ

ยายผีป่าไม่ใช่คนดีจนไม่มีความเลวเจือปน จึงไม่มีอะไรกล้าไปให้ใครจับพลังบารมี เพราะรู้ว่ายังเลวอยู่มาก ไม่อยากเอาความเลว พลังดำที่เจือปนอยู่ไปให้ท่านผู้มีพลังดีกว่าขุ่นเพราะเข้าใกล้ยายผีป่าค่ะ จึงเรียนมาเพื่อขอโทษค่ะที่เดินทางไปร่วมงานไม่ได้ ไม่มีเงินสำหรับไปร่วมงานค่ะ วันๆ ประหยัดเพื่อครอบครัวก็แย่แล้วค่ะ

นี่กะว่า ถ้ามันไม่มีปัญญาเลี้ยงลูกๆ นะคะ จะไปอาศัยวัดอยู่ค่ะ

แต่คงไม่ไปนั่งใต้ต้นมัขามอย่างที่คุยเล่นกับเพื่อนๆ หรอกนะคะ เดี๋ยวผีขนุนฝั่งตรงข้ามหมั่นใส้เอา

อิอิ

ข้างล่างที่ตัวหนังสือมันใหญ่นั้นนะคะ

เพราะว่ามันเป็นลายเซ๋นต์ ไปที่ไหน ติดตามไปที่นั่นด้วย เหมือนการโปรโมทตัวเองนั่นล่ะค่ะ ถ้าอยากเด่น ก็เขียนเยอะๆ ใหญ่ๆ เว่อร์ๆ เข้าไว้

ทีนี้ที่เขียนตังเล็กๆ นี่ เป็นบุคลลิกส่วนตัวบางอารมณ์ค่ะ อยากให้เพื่อนๆ ขำบ้าง

คนอยากรู้ค่ะ เขาถึงเข้ามา

ไปไงคะ มีหลายคนอดขำไม่ได้ หายมึนหัวจากความเครียดที่สั่งสมไปเยอะเลยใช่ไหมคะ

ยายมีมุขตลกเยอะค่ะ

ตอนเข้าเวบใหม่ๆ น้องๆ เขาบอกว่าน่าจะไปเล่นตลกแข่งน้อยโพธิ์งามนะคะ

ยายบอกไม่ล่ะ เพราะคุณน้อย เขาตลกและสวยกว่า

(b-green)

11. DevilBitch

อ้อ...ลืมไปค่ะ ของที่ยายให้ชม ให้บูชานั้นไม่ได้มีเป็นลังๆ เก็บไว้ขายตลอดชีพค่ะ มีน้อย และแพงหูฉี่ อย่าเข้าไปขอบูชานะคะ เก็บเงินคุณไว้ หากคุณยังมีภาระด้านอื่นๆ อยู่ เช่น ค่าผ่อนบ้าน ผ่อนรถ ส่งเด็ก(ลูกๆ ไปเรียน ไม่ใช่ส่งกิ๊ก)

ฯลฯ

12. พิชญ์

พิชญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

13. อ้างว้าง

อ้างว้าง เป็นที่รู้จักกันดี

ฮะฮะ...ไม่น่าอ่านเข้าใจเลยเรา..(b-smile) อ่านแล้ว..คิดถึงเพื่อนเก่าสมัยเด็ก ๆ ....ที่เคยพูดภาษานี้ด้วยกัน..

14. วิทย์

วิทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สอนเหมือนหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม จ.นครปฐม เลยครับ (ท่านเคยให้คาถาเด็ดแบบนี้กับลูกศิษย์ไปเหมือนกัน)

15. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เชื่อขอรับ ถ้าแทงไม่เข้าจริงๆ ยายผีป่ามีลูกได้อย่างไรขอรับ ก๊ากกกกกกกก
    มุขแป๊ก:555:

16. tualatin55

tualatin55 เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006
    เชื่อสนิทใจเลยครับ เพราะผมก็อาศัยวิธีเดียวกับยายผีป่าเหมือนกันถึงยังอยู่ดีมีสุขจนถึงทุกวันนี้ (มุขของยายผีป่านี่ ตลกร้ายจริงๆ)(555)

17. DevilBitch

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 4 คน ( เป็นสมาชิก 1 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>ยายผีป่า </TD></TR></TBODY></TABLE>

ยังมีคนหลงกลยายผีป่ามาอ่านอีกเนาะ หนึ่งในนั้นมีคุณปองจังท่านหนึ่งล่ะ ฮ่าๆ หายไปนานเชียวนะ

อ้าว...ยายรู้ได้ไง แหม...ก็ใช้พลังจิตจ้า

พลังจิตแบบไหน ไม่บอกเดี๋ยวหมดศรัทธา อิอิ

นี่คุณซิมเบ้จ๊ะ เข้าพรรษา อย่าเข้าบอร์ดบ่อยนะคะ

วันนี้เพิ่งทราบว่า มีคณะสงฆ์ที่มีชื่อเสียงติดตามอ่านกระทู้ที่ยายผีป่าโพสบ่อยๆ ค่ะ ท่านยังขำเลยค่ะ

นี่แสดงว่า

ยายผีป่าไม่ว่าจะเล่นบทบาทไหน ยังมีคนขำนะจ๊ะ พระยังขำ แล้วพวกคุณๆ ไม่ขำเหรอจ๊ะ

ขำในความเพี้ยนของยายผีป่าน่ะ เอ๊อะๆ

ไอ้เพี้ยนๆ แล้วมีคนติดตามนี่ว่าต่อไปมันจะมาไม้ไหนว๋า หายากนะคะคนอย่างนี้

รับลูกไปเลี้ยงสักตัว อุ๊ย สักคนไหมคะคุณซิมเบ้ แม่มันอย่างไร รับรองลูกๆ ไม่กลายพันธุ์ด๊อก!!!

18. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

อะไรคือกิจของสงฆ์ สิ่งใดก็ตามที่ทำแล้วเป็นมงคลคุณประโยชน์ คือกิจของสงฆ์ขอรับ จะปลอมตัวมาหรือจะปลอมตัวไปก็ไม่ต่างกันเท่าใดนักหรอกขอรับยายผีป่า

19. แม่น้องนน

แม่น้องนน เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งมาเป็นสมาชิกอยากรู้จักยายผีป่ามากกว่านี้...ขอบคุณค่ะ

20. Atlanta

Atlanta สมาชิก

ฮาดีครับ ยาย ติดตามอ่านอยู่นะครับ เป็นกำลังใจให้