เธอบอกว่าชื่อ .... เจ้าแม่บุญล้อม

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย BellBell, 8 กันยายน 2022.

1. BellBell

BellBell สมาชิกใหม่

ย้อนไปก่อนหน้านี้ไม่ถึงหนึ่งเดือน ก็ฝันค่ะ ฝันว่าไปตลาดแห่งหนึ่งซึ่งอยู่ติดกับลำคลอง แล้วมีเด็กๆ 4-5 คนเล่นกันอยู่ริมๆคลอง มีเด็ก 2คนพลัดตก เราก็ตะโกนให้คนอื่นช่วย ก็มีคนมาช่วยได้อย่างปลอดภัย แล้วเราก็เดินเข้าไปในตลาด ตลาดก็โล่งๆมาก ไม่ค่อยมีคนเลย สักพักก็มีมือปีศาจใหญ่ๆ หลายๆมือ พยายามจะขัดขวางไม่ให้ใครได้ออกจากตลาด เราก็คิดในใจ(ในฝัน)จะกลับบ้านยังไงทีนี้ ก็รวบรวมความกล้าเดินเข้าไปหามือปีศาจนั่น สักพักก็เห็นเป็นเจ้าแม่ท่านหนึ่ง นั่งบนแท่นทอง เราก็ยืนต่อหน้าท่าน แล้วท่านก็พูดว่า เราน่ะ เป็นลูกเป็นหลานของพญานาคนะ

เราก็ถามท่านกลับ ใช่เหรอ ส่วนตัวหนูไม่ได้นับถือพญานาคเป็นพิเศษนะ นับถือ พระ ท้าวเวสสุวรรณ ท่านก็ไม่พูดตอบ .....
    แล้วท่านก็ถามเราว่าสร้อยคอที่ใส่ใครให้มา เราก็ตอบว่าแม่ให้ค่ะ (ชีวิตจริงเราไม่ได้ใส่สร้อย) แล้วก็มีแม่ค้าหยกข้างๆท่าน นำหยกรูปช้างอันเล็กๆนำมาให้เรา เราก็ขอบคุณเขา

เราก็จะกลับแล้ว เลยเดินเข้าไปกราบท่านที่แท่น เราก็อธิฐานในใจ ขอให้ไม่เจ็บ ไม่จน เหมือนท่านได้ยินท่านพูดออกมาว่า อย่าอธิฐานแบบนั้น ห้ามพูดคำว่าจน ต้องพูดคำว่า รวย รวย รวย

แล้วเราก็หันหลังจะกลับ บอกท่านว่าไว้หนูจะมากราบท่านใหม่นะคะ ท่านอยากได้อะไรรึเปล่า ท่านตอบกลับมาว่า ท่านอยากกิน ข้าวเหนียว ไก่ทอด แค่นี้ เราก็บอกว่าได้เลย โอเคค่ะ

แล้วเราก็หันหลังจะเดินกลับ พอดีนึกขึ้นได้ เลยถามท่านกลับว่า แล้วหนูต้องถวายให้ใครคะ ชื่ออะไร? ท่านตอบกลับมาว่า ชื่อ บุญล้อม ..... เราก็พูดว่า ถวายให้เจ้าแม่บุญล้อม นะคะ

อีก2-3 วันต่อมา เราก็ได้ตื่นไปใส่บาตรพระ เจอพระสงฆ์รูปหนึ่งท่านมีอายุเยอะแล้ว เราก็เขียนในกระดาษว่า ถวายทานไปหา เจ้าแม่บุญล้อม พระท่านก็ถามว่าเขาเสียชีวิตมานานแล้วหรือยัง

เราก็ตอบไปว่า หนูไม่ทราบค่ะ พอดีหนูนิมิตรฝัน เขาบอกว่าอยากกินข้าวเหนียว ไก่ทอด ส่วนเราก็ถวายของหวาน น้ำ นม เพิ่มไปด้วย

พระท่านก็ตอบว่า ดีแล้ว ทำบุญให้เขาน่ะดีแล้ว มันเป็นเรื่องจริงนะ อาตมาเชื่อ เรามีสัมผัสกับเขา เขาจึงมาเข้าฝันให้เราได้รับรู้ ถือเป็นเรื่องดี แล้วกลับบ้านไปกรวดน้ำให้เขาด้วยนะลูกนะ

วันถัดมา อยู่ๆเราก็อยากกู้สินเชื่อขึ้นมา เพราะเราหมุนเงินไม่ทัน ต้องจ่ายค่าเทอมลูก เรายื่นกู้สินเชื่อธนาคารไป แล้วมันก็ผ่าน เงินเข้าบัญชีภายในวันนั้นเลย แบบ งงๆ

### ส่วนเราก็ยังหาคำตอบให้ตัวเองยังไม่ได้ จะเล่าให้คนอื่นฟังบางคนก็ไม่เชื่อ
    ส่วนเราเชื่อนะ แต่สงสัยว่าเขาจะอยู่โลกไหน ทำไมถึงส่งพลังจิตถึงกันได้ .....

ป.ล ใครมีประสบการณ์แบบนี้บ้างคะ แชร์กันค่ะ