เปิดความลับสวรรค์บางส่วน การเตรียมความพร้อมรับภัยพิบัติ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย siwakorn559, 30 มีนาคม 2022.

1. siwakorn559

siwakorn559 เมตตาธรรม ค้ำจุนโลก

21 สิงหาคม 2016

เปิดความลับสวรรค์บางส่วน การเตรียมความพร้อมรับภัยพิบัติ

ตอนนี้ข้าพเจ้าขออนุญาติเบื้องบน เพื่อให้ทุกท่านได้เตรียมความพร้อม

พุทธองค์สอนให้เรา ตั้งอยู่ในความไม่ประมาท ถ้าเราประมาทเมื่อใหร่

หนทางแห่งความเสื่อม ย่อมบังเกิดแก่เรา ให้เราเตรียมพร้อมอยู่เสมอ

ความเกิด แก่ เจ็บ ตาย ย่อมบังเกิดแก่เราทุกท่าน เราไม่รู้ว่าจะตายวันใหน ก่อนตายต้องมีสติทุกลมหายใจ หากเราคิดในสิ่งไม่ดีก่อนละสังขาร ความชั่วจะดึงเราสู่อบายภูมิทั้ง 4 เราต้องคิดถึงแต่สิ่งที่ดีๆ

ระลึกถึงบุญกุศลที่เราได้ทำมาแล้ว ทาน ศีล ภาวนา ระรึกถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ อย่าประมาทในความดีทั้งหลาย

ทุกวันนี้ ทุกท่านคงทำมาหากินลำบาก ทั้งโรคภัยใข้เจ็บ ภัยสงคราม

ภัยการเงิน ภัยมนุษย์ด้วยกัน ภัยอาหาร ภัยจากลม ภัยจากน้ำ

ภัยจากไฟ ข้าวยากหมากแพง ดังคำท่านว่า ต่อไปมีแต่จะบำบากขึ้นไปเรื่อยๆ และหนักกว่าเดิมอีกหลายเท่า มนุษย์โลกเหลือไม่เยอะนะครับ ภายในปีนี้ หนักเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ หลายเท่าตัวกว่าปีที่แล้วนะครับ

แต่ไครที่รอดไปได้ จะยุคแห่งคนดี อยู่ร่วมกันอย่างมีความสุข ทรัพย์สินเงินทองจะผุดรองรับผู้มีบุญมากมายครับ ผู้คนจะบรรลุธรรมมากมาย เพราะเกิดสังเวชใจ และเร่งปฏิบัติธรรมครับ

ข้าพเจ้าขอแนะนำในการเบิกการเงินให้ทุกท่านก่อน เพราะทุกวันนี้เบิกเงินยากเหลือเกินข้าพเจ้าแนะนำให้ท่านบริจาคเงิน ไม่จำเป็นต้องมาก เอาที่ท่านสะดวก1 บาทก็เป็นบุญ

แนะนำทำบุญ สำหรับคนไม่ค่อยมีเวลา...... มาทำบุญที่วัด

ทั้งเสริมบุญ เสริมบารมีแก้กรรมละกิเลสทำบุญแบบโอนเงินถวายพระไปก่อนครับ วัดที่แนะนำบุญที่ทำนี้มีอานิสงค์มากเพราะวัดนี้มีคนมาปฏิบัติธรรมมาก บุญเราจะสามารถช่วยให้ชีวิต หน้าที่ การงานทั้งหลายค่อยดีขึ้นเนืองๆอธิฐานจิตร่วมทำทุกบุญทุกกุศล ทำได้ตั้งแต่1 บาทขึ้นไปครับ แล้วแต่จิตศรัทธา อย่างผมทำทุกวันวันละหลายวัดครับ กลางคืนยังต้องทำเลยครับ บุญกุศลเก็บให้มากที่สุดครับ และต้องสวดมนต์นั่งสมาธิด้วยนะครับ อธิฐานขอร่วมทำทุกบุญ ทุกกุศลของวัดนะครับ
    ให้เชฟเลขที่ บช เหล่าใว้ใน app ของธนาคารได้เลย จะได้สะดวกในการโอนนะครับ

1- วัดอัมพวัน หลวงพ่อจรัญสิงห์บุรี วัดนี้คนมาปฏิบัติธรรม500 คนถึง3,000 คนต่อวัน เลขที่บช กสิกรไทยวัดอัมพวัน 33520-60223

2- แสงธรรมส่องชีวิตหินกองสระบุรีวัดนี้มีคนมาปฏิบัติธรรม300- 2000 คนต่อวัน บัญชีธนาคารไทยพาณิชย์สาขาหินกองศูนย์ปฏิบัติธรรมแสงธรรมส่องชีวิตเลขที่บัญชี 72824-50120

3-วัดเขาสมโภช ลพบุรี ธนาคารไทยพาณิชย์ 66320-37063

4- วัดดอนจั่น เชียงใหม่เลี้ยงคน700 คน ธนาคารไทยพาณิชย์ 40601-41565

5- วัดท่าขนุน กาญจนบุรี ธนาคารกรุงไทย 71802-44619

6- วัดธรรมมงคลกรุงเทพ ธนาคาร กรุงไทย 01713-49008

7- วัดมเหยงค์อยุธยา ธนาคาร กสิกรไทย 45226-26789

8-วัดสังฆทาน กรุงเทพ-นนท์ ธนาคารSCB 34820-21060

9- วัดห้วยปลากั้งเชียงรายธนาคารกรุงไทย 98143-19864

10- วัดอัมพวัน สิงห์บุรี ธนาคารกสิกรไทย 33520-60223

11-วัดถ้ำตะโก ธนาคาร กรุงไทย 14600-57082

12- วัดป่าบ้านตาด อุดร ธนาคารSCB 51042-55777

13- โรงพยาบาลสงฆ์ กรุงเทพธนาคารกรุงไทย 01318-50261

14- วัดพระพุทธชินราช พร้อมเพย์วัด 0994002-234233

15- วัดท่าซุง กรุงไทย 61901-89660

หรือวัดอื่นๆแล้วแต่ท่านสะดวก หรือศรัทธา ให้แบ่งไปหลายๆวัดนะครับ

ลำดับที่หนึ่งให้เบิกให้แก่ เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายก่อนให้เขาเปิดทางให้

ลำดับที่สอง อุทิศให้แก่ บิดา มารดาครูบาร์อาจารย์เทพเทวาที่ดูแลเรา

ลำดับที่สามเบิกบุญให้แก่ตัวเรา เบิกเป็นการ หน้าที่การงานการเงินในสัมมาอาชีพ

ลำดับที่สี่ อุทิศให้แก่สรรพสัตว์ทั่วไป

ลำดับที่ห้า ทำบุญถวายพระรัตนตรัย ท่านไม่ได้เอาไปใช้ แต่ท่านจะเก็บเอาใว้ให้เราใช้ เมื่อถึงคราวจำเป็น และเก็บสั่งสมบุญครบรอบ จะได้ถึงซึ่งแดนพระนิพพาน

ให้ทำ เช้า สาย บ่าย เย็น อย่างน้อย 4 เวลาครับ เพราะอะไรถึงต้องเบิกขนาดนี้ บอกได้เลยว่าทุกวันนี้หาเงินยากมาก เจ้ากรรมเขาคอยปัดการเงินเราตลอดเวลา แต่ก่อนข้าพเจ้าบุญวันละครั้งก็พอหาเงินได้ ทุกวันนี้ไม่ใช่แล้วครับ เพราะเขาเปิดภพภูมิให้เจ้ากรรมเริ่มมาทวงบุญ ทวงกรรมกับเราได้แล้ว เห็นโรคโควิท 19 ใหมครับกระทบไปหมด ต่อไปจะเกิดภัยอีกมากมายหลายอย่าง บางครั้งข้าพเจ้าก็เบิกครั้งละ 1 บาทไม่จำเป็นต้องมาก ต้องข้าพเจ้าต้องเบิกเผื่อ พระ เทพเทวาที่ทำงานร่วมกันด้วยครับ อย่างน้อย 7 -9 ครั้ง ต่อวัน ขอแค่จิตเป็นกุศล ก่อนบริจาค อาราทธศีล5 ก่อน หรืออธิฐานในใจได้ ว่าเราจะไม่ทำความชั่วทั้งหลาย เรายิ่งจะเบิกเงินได้หลายร้อยหลายพันเท่าครับ ต้องทำนะครับ ถ้าท่านลองดูทำดูจะเห็นผลไม่นาน

ต่อไปให้ท่านเริ่มเตรียมเสบียงได้เลยครับ แล้วแต่เราสะดวก เพราะจะไปรอวันหน้าหนักแน่นอนครับ

ข้าพเจ้าทดลองหุงข้าวธัญพืช เป็นอาหารเจ เตรียมไม่ยาก ไม่ต้องทานเนื้อสัตว์ เพราะช่วงเกิดภัย ให้ถือศีล กินเจนะครับ แล้วจะรอดมากที่สุดครับ

1- ข้าวสารซื้อเก็บให้มากที่สุด 2 - ธัญพืช ถั่วแดง ถั่วเขียว ถั่วดำ ลูกเดือย 3- น้ำตาล 4- หม้อหุงข้าว 5- เต้นนอน 6- ไฟฉาย 7- ยารักษาโรค

8-ชุดขาวมีโอกาศรอดเทวดาคุ้มครองมาก 9- เสื้อผ้า

ตอนหุงข้าวธัญพืช ให้แช่น้ำถั่วแดง ถั่งต่างๆใว้ก่อน 2-5 ชม เพราะถั่วสุกยากครับ
    ใส่น้ำตาล ใส่เกลือตามสมควร เพื่อเพิ่มพลังงานครับ หรือทำเป็นของหวานก็ได้เลย
    ข้าพเจ้าจะทำเป็นของหวาน ทานแทนข้าวเช้าทุกวันเลยครับ ใส่เก็บใว้ในตู้เย็น ทานได้หลายวัน ทำเป็นหม้อเลยครับ ใส่ข้าวด้วยนะครับ จะได้ประหยัด ใส่ถั่วพอประมาณ ถ้าทำเป็นของหวาน จะใส่นมถั่วเหลืองแบบกล่องแทนน้ำกะทิได้ครับ หรือไม่มีไม่ใส่ก็ได้ ได้คุณค่าด้วย กินเพื่ออยู่ ไม่ได้อยู่เพื่อกิน กินง่าย อยู่ง่าย ตั้งใจภาวนา ให้รีบฝึกทำดูนะครับ เพราะตอนที่เกิดภัย อาหารจะหายากมากนะครับ ใหนจะภัยสงคราม และอีกหลายภัย

ไครไม่มีบ้านต่างจังหวัด ใส่ท้ายรถใว้พร้อมเดินทางได้ก็ดีนะครับ

เพราะตอนนี้เบื้องบนท่านไม่ตอบไม่ได้ว่าจะเกิดอะไรตอนใหน แค่ท่านประคับ ประคองแต่ละวัน ทั้งพระ ทั้งเทพ ก็หนักเอาการ ผลัดเปลี่ยนหมุนเวียน24 ชั่วโมง ก็หนักเอาการ มนุษย์บางส่วนยังประมาทอยู่เลย

รู้ใหมว่า ท่านทำงานหนักกว่ามนุษย์เป็น10 เท่าร้อยเท่า พันเท่า

เป็นห่วงลูกหลานของท่านอย่างมาก แต่ท่านก็บอกว่าช่วยไม่ได้ทุกคน

คนดี มีศีล มีธรรม มีโอกาศรอดมากที่สุดนะครับ กรรมคัดแยกมนุษย์

สำหรับคนที่มีบุญมีกุศล แต่เอาบุญกุศล ไปใช้ในทางผิดศีล ผิดธรรม ให้กลับตัว กลับใจนะครับ พระท่านเป็นห่วงมาก เพราะอบายภูมิ มีนรก เปิดรอแล้ว กฏแห่งกรรมไม่มีไครหนีพ้นได้

และตอนนี้ไครไม่ใส่พระค้องคอ ให้รีบหามาใส่นะครับ เพราะสิ่งไม่ดีในมนุษย์โลกนี้เยอะมากไปจนเทพเทวาที่ดูแลท่านต้านไม่ใหวแล้วนะครับ

ตอนนี้มนุษย์มีจิตใจไม่ดี มัวแต่ทำร้ายซึ่งกันและกันเอาเปรียบกัน ฆ่าสัตว์ตัดชีวิต ผิดศีลผิดธรรมกันไปหมดทั่วโลก ยังมีหมู่ขมารที่มาจากนอกจักรวาลเข้ามาอีกมากมาย เพราะเกราะแห่งคุณงามความดีใน จักรวาลนี้ โลกนี้ได้ถูกทำลายเพราะความชั่วของมนุษย์ทั้งหลาย

พระที่แนะนำทุกท่านต้องมีแขวนคอใว้องค์แรก คือพระพุทธชินราชครับ แบบที่มีการปลุกเสกยิ่งดีครับ ถ้าไม่ปลุกเสกให้หมั่นระรึกถึงท่านบ่อยๆ พระองค์อื่นรองลงไป ยิ่งมีใว้หลายองค์ยิ่งดี เหตุใรที่แนะนำพระพุทธชินราช เพราะข้าพเจ้าก็แขวนพระหลายองค์ เพราะตอนนนี้ก็ทำงานร่วมกับเบื้องบน ตอนกลางคืนก็ต้องถอดดวงจิตไปช่วยเหลืองานเบื้องบน แต่พระองค์อื่นจะกระเด็นออกจากคอหลายครั้ง เพราะต้านแรงสิ่งไม่ดีที่ทำมาได้ ตอนนี้แขวนไม่ต่ำกว่า 5 องค์ จากแต่ก่อนไม่ชอบแขวนพระที่คอ ตอนนี้ไม่ได้เลยครับ สิ่งไม่ดีเยอะเกินไป อำนาจมารแรงกล้า อย่าไปเข้าทางมารนะครับ อย่ายอมแพ้มาร ไครยอมมาร ท่านบอกเตรียมตัวลงสู่อบายภูมิเลย เดี๋ยวให้มารใช้บุญให้หมด ต่อจากนั้นท่านจะเก็บหมู่มารให้หมด
    มารที่ดีก็มี ท่านไม่ทำบาป / มารที่ทำบาป อกุศล ท่านต้องยึดบุญกุศลใว้ เพื่อไม่ให้ใช้ในทางที่ผิด แต่ส่วนใหญ่ได้บุญกุศล นำไปใช้ในทางที่ผิด ถ้าผิดมากก็ลงนรกเลย

ไครที่ถอดดวงจิตได้กลางคืน แนะนำให้นึกถึงพระพุทธเจ้าชินราช แล้วขอไปช่วยงานร่วมกับท่าน กับพระกับเทพทั้งหลาย ท่านจะเจอทุกองค์ที่ดังๆ แต่ตอนกลับท่านจะลบความจำนะครับ ท่านไม่ให้เปิดเผยความลับสวรรค์ เพราะมารจะล่วงรู้และเข้าไปทำลายหรือไปก่อกวนได้ แต่ก็มีมากมายหลายคนขึ้นไปที่แดนธรรมนั้นได้ มีมากมายหลายจักรวาลที่ปฏิบัติธรรม ร่วมกันอยู่ แต่เปิดเผยที่อยู่ไม่ได้ครับ ไครที่ถอดจิตไม่ได้ ให้ใหว้พระสวดมนต์ นั่งสมาธิ ทำความดีทุกวัน ให้ทุกท่านอย่าประมาท รีบสร้างคุณงาม ความดีใว้แต่วันนี้นะครับ ตอนนี้เป็นการช่วงชิงกัน ระหว่างธรรมะ กับอธรรม แต่สุดท้ายธรรมะย่อมชนะอธรรมนะครับ เป็นกฏแห่งความดีทั้งหลาย ทำดีได้ดีนะครับ

ให้ทุกท่านโหลดบทสวดป้องกันภัยนี้ใว้นะครับ มีหลายบทสวด เพราะข้าพเจ้าใช้เปิดตอนกลางคืน ทั้งกลางวัน และขณะนอนหลับ ป้องกันหมู่มาร หากท่านรู้สึกอึดอัด หรือไม่สบาย ให้เปิดบทสวดนี้ขับไล่สิ่งไม่ดีนะครับ ไม่ต้องให้ไครได้ยินให้ใส่หูฟัง ใช้ได้ผลดีมากครับ ตอนนี้มารเยอะมากๆครับ และรวมทั้งเจ้ากรรม นายเวรของเราด้วย แผ่เมตตาให้เขา ที่มีทุกข์ให้พ้นจากทุกข์ ที่มีสุขให้สุขยิ่งๆขึ้นไป แค่นี้เขาก็ได้รับครับ หรือถ้ากรวดน้ำได้ยิ่งดีครับ

ให้รีบฝึกบำเพ็ญภวานาให้เยอะครับ คนชินแล้ว ไม่ว่า ขณะ ยืน เดิน นั่ง นอน ก็เป็นการภาวนาได้ทุกขณะจิต อย่าประมาทนะครับทุกท่าน

สาธุครับ ธรรมะสวัสดีครับ ขอให้ทุกท่านมีดวงตาเห็นธรรม

เมตตาธรรม ค้ำจุนโลก คิดดี ทำดี…

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2022
  2. siwakorn559

siwakorn559 เมตตาธรรม ค้ำจุนโลก

.

Link. บทสวดขจัดภัย ขับไล่สิ่งอัปมงคล mp 3

และมีหลายบทสวด เลือกที่เราชอบโหลดเก็บใว้เลยนะครับ

จำเป็นต้องมีนะครับ เพราะตอนที่ข้าพเจ้าไม่มีพลัง หรือเจ็บป่วย ก็ได้บทสวดมนต์นี้ช่วยให้ เปิดตอนที่ไม่สบาย หรือขับไล่สิ่งไม่ดี หรือคิดไม่ดี บทสวดมนต์นี้ช่วยได้เยอะมากๆนะครับ

https://128kbps.lyricstuff.com/post/VJFW0QYz1KI

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 เมษายน 2022
  3. siwakorn559

.

ชุดไฟโชล่าเชลล์ จำเป็นต้องมีนะครับสำคัญมากครับ ใว้ชาร์ทมือถือ อุปกรณ์ต่างๆต้องเตรียมพร้อมนะครับ
    ชุดนี้นี้ 2,690 บาท ก็ถูกดีนะครับ ลองติดต่อกันดูเองครับ เบอร์ตามรูปครับ
    เราลองนึกภาพดูประเทศยูเครนนะครับ ไม่มีไฟฟ้า ไม่มีน้ำใช้ ต่อไปจะเป็นเหมือนกันทั่วโลกนะครับ เพราะปูติน สภาเขาได้รับอนุมัติให้กด นิวเคลียร์ได้ทุกเวลานะครับ เบื้องตนท่านบอกว่าต้องเกิดสงครามโลกครั้งที่สาม แต่ไม่ได้กำหนดเวลาให้ แต่ไม่นานครับ บอกได้แค่นี้ เพราะเป็นกฏแห่งกรรม

ขอทุกท่าน ห้ามไปยินดี ยินร้ายในกรรมของคนอื่นนะครับ พระท่านบอกให้ปล่อยวาง ทำจิตให้เป็น เมตตา กรุณา มุทิตา อุเบกขา ใว้นะครับ มิเช่นนั้นจะติดกรรมกับเขานะครับ

สาธุครับ ธรรมะ สวัสดี คิดดี ทำดี....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 เมษายน 2022
  4. siwakorn559

23 / 4 / 65

สำหรับเดือนหน้าต้นเดือน ท่านใดที่พอมีเวลา ให้รีบไปถือศีล ปฏิบัติธรรมได้ยิ่งดีนะครับ ตามป่าตามเขา เชื่อมกระแสบุญใว้ เบื้องบนท่านเชื่อมจิต เชื่อมบุญให้ครับ เพราะเดือนหน้า พค เบื้องบนท่านว่าหนักเพิ่มขึ้นครับ ในภัยภิบัติ ส่วนเรื่องใดท่านไม่ได้บอกใว้ เพราะถ้าบอกจะคลาดเคลื่อนในกฏแห่งกรรม ถึงจะเลื่อนเวลาไป ไม่เกิดสิ่งหนึ่ง ก็จะเกิดสิ่งอื่นขึ้นแทน กรรมย่อมส่งผลให้เกิดขึ้นครับ

ไครที่ไปไม่ได้ ให้หมั่น ให้ทาน รักษาศีล ภาวนา นั่งสมาธิให้ยิ่งๆขึ้นไปนะครับ ในเวลางาน ก็หมั่นระลึกถึง พุธโธ ธรรมโม สังโฆ ใว้ในจิตตลอดเวลา ระลึกได้เมื่อใด ก็ท่องเมื่อนั้นนะครับ

คนดี มีศีล มีธรรม เทพเทวาย่อมช่วยเหลือ แต่ไม่เกินกฏแห่งกรรมนะครับ แต่ตอนนี้ท่านประคองช่วยส่วนรวมอยู่ แต่ต่อไป ท่านจะคัดช่วยเฉพาะที่ไม่หนักมาก เท่าที่ช่วยได้นะครับ

อย่าท้อในการทำความดีนะครับ อย่าประมาทในการบุญกุศลนะครับ ท่านพยามยามช่วยทุกท่านอยู่ครับ

สิ่งใดที่ท่านเตือนแล้วก็พยายามทำความดีต่อไปนะครับ
    เพราะต่อจากนี้ไปจะเลื่อนเหมือนแต่ก่อนแล้วนะครับ เพราะหลายพระองค์ท่านเอาบุญแลกเพื่อเลื่อนเวลาแห่งกรรมออกไป ถึงจะเลื่อนออกไปแล้ว ตอนนี้เลื่อนไม่ได้แล้ว ลูกโปร่งที่เป่ามา พร้อมที่จะระเบิดได้ทุกเวลาเลยครับ

บางครั้งคนเราก็มีทำผิด เมื่อผิดแล้ว ก็ให้สำนึกบาป ขอขมากรรม ต่อพระรัตนตรัย บิดา มารดา ครูบาอาจารย์ และต่อคนที่เราได้ล่วงเกินเขาด้วย กาย วาจา ใจ นะครับ หรือระลึกในจิต ขอขมากรรมเมื่อเราคิดผิด ทำผิด อย่าให้อำนาจกิเลสมาร เข้าครอบงำจิตใจครับ

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านผ่านพ้นไปได้ด้วยดีนะครับ

บางท่านครูอาจารย์ อาจมาเตือนในความฝัน หรือเทพสังหรณ์ ก็ควร ฟังหูใว้หู ถือว่าท่านมาเตือน และให้หมั่นทำความดี สร้างบุญกุศลนะครับ

เมตตาธรรรม ค้ำจุนโลก คิดดี ทำดี สาธุ ธรรรมะสวัสดี...

.

5. freedomis

freedomis เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2012
    ลำดับที่ห้า ทำบุญถวายพระรัตนตรัย ทำอย่างไรครับ

6. siwakorn559

ลำดับที่ห้า ทำบุญถวายพระรัตนตรัย ทำอย่างไรครับ

ข้าพเจ้าขอตอบคำถามครับ การถวายบุญที่เราทำมา จะถวายทั้งหมดก็ได้ หรือถวายบางส่วน อย่างเช่นข้าพเจ้าจะถวาย 30% ของกองบุญทั้งหมด แด่องค์สมเด็จพระสัมมาพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระธรรม พระปัจเจกเจ้าทุกพระองค์ พระอริยะสงฆ์เจ้าทุกพระองค์

เมื่อถวายแล้ว กองบุญนั้นจะเพิ่มพูนอันนับมิได้ว่าเท่าใหร่ มีมากมหาศาล หากว่าท่านไม่รู้ว่าจะจัดกองบุญเช่นไร

ข้าพเจ้า ขอแนะนำ ให้ท่านมอบกองบุญให้พระรัตตรัย จัดสรรค์ในกองบุญ หรือธรรมะจัดสสรค์ในกองบุญนั้น จนกว่าข้าพเจ้าจะเข้าสู่มรรคผลนิพพาน ในทั้งทางโลกและทางธรรม

เพราะท่านจะรู้ดีว่า จะต้องจัดสรรค์อย่าวไร เหมือนคนเก่งบัญชี แต่เราไม่เก่งบัญชี คนที่เก่งย่อมจัดสรรค์ได้ถูกต้อง และได้หลายอย่างครับ ท่านจะจัดสรรทั้ง ผู้มีพระคุณ เจ้ากรรมนายเวร และหลายอย่างได้อย่างเหมาะ ท่านจะดูว่าเรากองบุญมีเท่าใหร่ เหลือเท่าใหร่ ให้ฝากท่านจัดสรรค์ ในทุกสิ่งทุกอย่าง ตามความเหมาะสมครับ

สาธุ ธรรมะสวัสดี

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2022
  7. siwakorn559

8 / 5 / 2565

ข้าพเจ้าขอเล่าบางเรื่องครับ

ตอนนนี้ ทางเบื้องบน ทั้งพระ ทั้งเทพ เอากองบุญประคองใว้เป็นวันๆไปครับ ผลัดกันรุก ผลัดกันรับกับเจ้ากรรม นายเวรของท่านทั้งหลาย และหมู่มารทั้งหลาย บาครั้งหมู่มารก็มีพลังมากกว่า เพราะกรรมทีมนุษย์ได้สร้างขึ้นในแต่ละวัน

ศีล 5 แทบไม่เหลือ

ศีลข้อ 1 แต่ละวันมุษย์โลก ฆ่าสัตว์ไปมากมายเท่าใหร่ ลองดูเรือแต่ละลำ ฆ่าสัตว์ได้มากเท่าใหร่ ยังไม่รวมนับสัตว์อื่นอีกมาย แถมมนุษย์ต้องฆ่ากันเพื่อแย่งผลประโยชน์

ศีลข้อ 2 ลักทรัพย์ผู้อื่นไปเท่าใหร่ หรือหลอกลวงเอาทรัพย์ผู้อื่นมาเป็นของตัวเอง เช่นทุกวันนี้ หลอกลวง ทางการส่งของ แล้วไม่ได้ของตรงตามที่การ มีมากมายเกิดขึ้นทุกวัน

ศีลข้อ 3 ผิดลูกเมียผู้อื่น แทบไม่ต้องพูด
    มนุษย์ ธรรมชาติสรรสร้างให้หญิงคู่กับชาย แต่ทุกวันนี้ผิดเพี้ยนกันไปหมดแล้ว
    เพราะอำนาจราคะแรงกล้า

ศีลข้อ 4
    โกหก หลอกลวงผู้อื่น มากมายเหลือเกิน

ศีลข้อ 5 สุราเมรัย ยาเสพติดทุกชนิด

พลังแห่งการทำความดี มีน้อยมากเหลือเกิน

ส่วนใหญ่ไปลุ่มหลงในกิเลสตัณหากันหมดเลย

หากว่าท่านได้ดูในนรกนั้น มากมายกว่า คนที่ขึ้นสวรรค์นั้นเหลือเกิน คนตกนรกแทบนับไม่ได้

ทั้งเทพและมารนั้น มีการบำเพ็ญภาวนาตลอดเวลา หาใช่เทพอย่างเดียวไม่ เพราะมารเขาก็ภาวนาไม่น้อยกว่าเทพ แต่เมื่อได้บุญ บารมีแล้ว มักเอาไปใ้ช้ในทางที่ผิด มารมีมากกว่าเทพ หาประมาณมิได้ การจะควบคุมให้เขาอยู่ในศีลในธรรม นั้นยากมาก แทบเป็นไปไม่ได้

ทั้งพระ ทั้งเทพท่านจึงได้ภาวนาหนักมาก เพื่อเอากองบุญประคองโลกนี้ใว้ แต่คงได้ไม่นาน
    เพราะตอนนี้เกินต้านทาน เพราะอำนาจกรรมของมนุษย์เอง

จึงต้องมีการชำระล้างในเร็ววัน ก่อนทุกอย่างจะสายเกินไป หากว่าขาเราเน่าแล้ว เราต้องตัดขาทิ้งเพื่อไม่ให้เชื้อโรครามไปที่อื่น เพื่อรักษาชีวิต ต้องตัดทิ้งบางส่วน

ในใจกลางอนันตจักรวาล มีพระอยู่องค์หนึ่ง คล้ายสมเด็จองค์ปฐม ท่านสอนสรรพสัตว์ให้ตั้งอยู่ในความดี มีทั้งเทพ ทั้งมาร ทั้งมนุษย์ต่างดาว หลายจำพวก เป็นหลายเผ่าพันธุ์ หากว่าท่านมีพลังจิต สามารถขอพุทธเจ้าท่านนำทางไปดูได้ ที่นั้นมีทั้งพระสงฆ์ และพระโพธิสัตว์ที่ช่วยกันโปรดสรรพสัตว์ ไปทั่วทั้งอนันตจักรวาล

มีหลายสถานที่ในการที่เขาภาวนากัน ขอท่านทั้งหลายอย่าได้ประมาทในความดี ในการภาวนา กว่าจะบรรลุธรรมนั้น ต้องใช้เวลาเป็นอสงใข แสนมหากัปป์

ทุกอย่างล้วนเกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป

คำทำนายต่างๆ ทั้งพระ ทั้งเทพ ทั้งครูบาอาจารย์ ท่านได้เตือนมา ปีนี้คงได้เห็นกันครับ

ตอนแรกท่านว่าเดือนนี้น่าจะเกิด...น..ค.

แต่ไม่รู้ว่าท่านจะประคองไปได้กี่วัน กี่เดือนกัน

ขอให้ทุกท่านรีบสร้างความดีกันนะครับ

สาธุธรรมะสวัสดี

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2022
  8. ปัทมอาสน์

ปัทมอาสน์ สมาชิกใหม่

23 กรกฎาคม 2017
    ขอบพระคุณที่นำมาเตือนค่ะ

เราก็ว่าช่วงนี้ทำไมฝืดจริงๆ สงสัยเบื้องบนจะวุ่นเรื่องการพยามยันภัยพิบัติไว้ ก็คงจะใช่ ได้เวลาเตรียมตัวแล้วสินะ

9. siwakorn559

……

27 / 5 / 2565

1- คำพูดของพระแม่กวนอิม ท่านเคยเตือน ภัยพิบัติในครั้งนี้ แม้ลูกจะมีกายดั่งเหล็กใหล กล้าแข็งเพียงใด ก็มิอาจรอดพ้น จากภัยภิบัติในครั้งนี้ไปได้ หากคุณงามความดีของลูก และศีลธรรมไม่เพียงพอ ก็มิอาจรอดไปได้ น้ำตาของแม่แทบเป็นสายเลือด สงสารลูกๆของแม่เหลือเกิน

*** ข้าพเจ้าขอตอบเรื่องนี้ เหล็กใหลที่ข้าพเจ้าได้มา ที่เป็นองค์พระ แตกไป 2 องค์ เหล็กใหลทรงไม้เท้า หักไป 1-2 องค์ เพชรหน้าทั่งแตกไป 1 องค์ใหญ่ ข้าพเจ้านึกถึงคำพูดพระแม่กวนอิมทันที พระบางองค์ที่ห้อยคอบางองค์ หลุดไปหลายองค์ เนื่องจากท่านรับกระแส พลังมารที่ส่งมาไม่ใหว เพราะข้าพเจ้าต้องส่งกระแสพลังบุญที่ต้องทำร่วมกับพระรัตนตรัย และเหล่าเทพเทวา ทุกเหล่า เพื่อช่วยสรรพสัตว์ในครั้งนี้ แต่ทั้งพระทั้งเทพ ท่านมิได้ดูแลแค่จักรวาลเดียว จึงมิได้ดูแลทั่วถึงทุกภาคส่วน ท่านที่จะรอให้พระ ให้เทพมาคอยปกปักษ์รักษานั้น แทบจะได้น้อยมาก ท่านต้องช่วยตัวเองก่อน ท่านต้องเร่งบำเพ็ญภวานา มีการให้ ทาน รักษาศีล บำเพ็ญภาวนา ละ ความโลภ ความโกธร ความหลงให้มาก ละกิเลสตัณหาให้มาก

2– แม้เหล่า เทพไท้ เทวา หรือพระโพธิสัตว์ ก็มิอาจมีเวลามาแสดงฤทธิเดช เรียก ฟ้า เรียกลม เรียกฝน หรือมาแสดงฤทธิ์ใดๆให้มนุษย์ได้ดูเลย จะมีก็แต่หมู่เหล่ามาร มาแสดงฤทธิ์เดชและหลอกลวงไปเป็นพวก แล้วเวลานั้นเหล่านำพาไปทำในทางที่ผิด
    จะขึ้นสวรรค์หรือสำเร็จมรรคผลนั้นแสนยากเย็น มารนั้นมีเล่ห์กล มากมายหลายแสนวิธี ส่วนใหญ่สรรพสัตว์จึงตกเป็นทาสของมาร

**** ข้าพเจ้าขอตอบเรื่องนี้ ทุกวันนี้ เป็นเวลามา 2-3 ปีมานี้
    ข้าพเจ้าต้องโดนเหล่ามารคอยทำร้ายตลอด ทั้งกลางวันและกลางคืน แม้มีทั้งพระ และเทพท่านคอยดูแลปกปักษ์รักษา แต่ก็มิอาจต้านทานได้ มารมีมากกว่า และเล่ห์เหลี่ยมมากกว่า
    ทางฝ่ายธรรมะท่านมิอาจทันเลห์กลนั้นได้ ( ดังเช่นทุกวันนี้ แทบจะทุกคนเคยโดนแก๊งมิจฉาชีพ หลอกโอนเงินมาทั้งนั้น และหลอกลวงจากการขายถูก แต่มิได้ของ หรือแชร์ลูกโช่ การพนัน ยาเสพติด กามกิเลสทั้งหลาย ก็ด้วยอำนาจของมารทั้งนั้น มารคือผู้หลงผิด คิดผิด ทำผิด มิได้มีศีล มีธรรม ต้องการหลอกลวงอย่างเดียว แต่มิใช่มารทุกตน ที่ทำผิด )

ทุกวันนี้ทั้งพระอริยะสงฆ์ ทั้งเทพ พหรม พระโพธิสัตว์ มหาเทพ
    งานหนักมากๆ วิ่งวุ่นทั้งวัน คอยกันเหล่าหมู่มาร ทั้งหลาย ที่มาจากหลายจักรวาล และต้องดูแลหลายที่ และหลายจักรวาล แทบจะมิได้เป็นอันกิน อันนอน มิได้มีเวลาแม้แต่นาทีที่จะมาแสดงฤทธิ์เดช หรือปลอมตัวเป็นองค์ นั้น องค์นี้ หากอยากรู้เทพองค์จริง หรือไม่จริง ข้าพเจ้าแนะนำให้อธิฐานถึงบารมีพระรัตนตรัย หากเป็นเทพจริงก็ขอให้ไม่ร้อนรุ่ม หากเป็นเทพปลอมตัวมาก็ขอให้ร้อนรุ่มและจากไปด้วยดี

ข้าพเจ้าต้องคอยทำบุญ ทุก 1-2 ชั่วโมง เพื่อนำกระบุญเหล่านั้นส่งถึงพระรัตนตรัย และเทพไท้เทวา แม้ตอนกลางคืน ก็ต้องตื่น 1-4 เวลา มาทำบุญ และภาวนา ส่งกระแสบุญให้ทั้งพระ และเทพ คอยประสานงานกันตลอดเวลา เนื่องจากหมู่มารรุกหนัก ยิ่งเวลากลางคืน อำนาจหมู่มารยิ่งมากกว่าตอนกลางวัน หลายเท่า

ข้าพเจ้าก็งานก็หนักไม่แพ้กัน ใหนจะต้องทำงานทางโลกและทางธรรมไปด้วย

บางทีก็โดนทำร้าย ข้าพเจ้าก็จะท่องพุทโธ ธรรมโม สังโฆ รัวๆ จนกว่าจะขับสิ่งไม่ดีออกไปได้ หรือเปิดบทสวดมนต์ในมือถือ ขับสิ่งไม่ดี

บางทีก็ท่องนิพพานังปรมัสุขัง พระนิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง รัวๆ สิ่งไม่ดีที่ก็จะถอยออกไป

บางทีเทพและพระท่านก็ช่วยถอนให้ ถ้าเราแรงไม่พอ ข้าพเจ้าก็ขอให้ทุกท่านลองทำตามข้าพเจ้าในการขับสิ่งไม่ดีออกจากตัว ได้ผลดีมาก

หรือถ้าสิ่งไม่ดียังออกอีก แสดงว่าเป็นเจ้ากรรม ของเรา ให้แผ่เมตตา สัพเพสัพตา เดี๋ยวเขาจะออกไปเองครับ

พระท่านสอนมา

วันนี้ขอตอบทุกท่านเท่านี้ก่อน พลังไม่เพียงพอ

เมตตาธรรม ค้ำจุนโลก คิดดี ทำดี สาธุ ธรรมะสวัสดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2022
  10. nilakarn

nilakarn เป็นที่รู้จักกันดี

การจะ เปิดเผยความลับของกฏสวรรค์
    มันจะเป็น โทษร้ายแรง รุนแรงกว่าโทษธรรมดา 4 เท่า
    หากอดไม่ได้จริงๆ ก็ควรพิจารณาตามนี้
    พูดไปแล้ว อย่าให้คนตื่นตกใจเล่น
    พูดไปแล้ว เป็นประโยชน์มากกว่าโทษ
    พูดไปแล้ว ไม่ได้หวังลาภยศเงินทอง
    ไม่ควรพูดเล่น ให้คนนอกได้ยิน
    แต่ถ้าไม่พูดเลย จะดีที่สุด ถ้าเราไม่รู้คุณและโทษของมัน

การจะพูดเรื่อง
    ความลับสวรรค์
    จะต้องพูดในเวลาที่เหมาะสม

11. siwakorn559

*** การเปิดเผยความลับสวรรค์ ได้ขออนุญาตเบื้องบนทุกครั้งครับ เบื้องบนท่านปรารถนาให้ทุกท่านได้รีบสร้างความดี และการมีสติ การเตรียมความพร้อม เพราะทุกวันนี้ ทั้งพระ ทั้งเทพ ท่านเหนื่อยมากๆครับ เพื่อช่วยทุกท่านได้มีดวงตาเห็นธรรม รีบสร้างบุญ บารมี และพระอริยสงฆ์ ท่านก็พยามเตือนบ่อยๆ ท่านก็ให้ข้าพเจ้าช่วยเตือนอีกแรงครับ

ขอให้ทุกท่านมีดวงเห็นธรรม รีบสร้างบุญบารมี นะครับ ที่ไม่ได้เตือนบ่อย เพราะเหนื่อยมากๆ บางวันฝ่ายดีมีพลังมากกว่า ด้วยบุญของที่ท่าน แต่บางครั้ง ฝ่ายอธรรม มีพลังมากกว่า เพราะคนทำชั่วมากกว่า ส่วนใหญ่ฝ่ายอธรรมมีพลังมากกว่าครับ ฝ่ายดีได้แต่พยามประคองไปวันๆครับ

เมตตาธรรม ค้ำจุนโลก คิดดี ทำดีครับ ธรรมะสวัสดี...

.

12. siwakorn559

คัมภีร์กัปสุดท้าย

พระโพธิสัตว์กวนอิมได้เข้าเฝ้าพระผู้เป็นเจ้าเบื้องบนสูงสุด เพื่อกราบบังคมทูลรายงานถึงความดีความชั่วที่มนุษย์ได้กระทำ ครั้นองค์เง็กเซียนฮ่องเต้ทรงทราบข่าวสภาพความเลวร้ายบนโลกมนุษย์ก็ทรงพิโรธยิ่งนักและกล่าวติเตียนเหล่าเทพยดาทั้งหลายว่า

"เสียแรงเปล่า! ที่ชาวโลกพากันจุดธูปบูชากราบไหว้ แต่กลับไม่ยอมอบรมสั่งสอนเวไนยสัตว์ทั้งหลายเหล่านั้น มาจนบัดนี้ ในโลกมนุษย์จึงเนืองแน่นไปด้วยคนใจหยาบช้า ผู้คนไม่มีมโนธรรมสำนึกหลงเหลือ ดังนั้นจึงต้องมีราชโองการลงโทษทัณฑ์ ให้เกิดภัยพิบัติต่อเนื่องกันหลายปี เพื่อกำราบคนชั่วช้าสามานย์และเปลี่ยนจิตใจชาวโลกเสียใหม่!"

ในเวลานั้น บรรดาทวยเทพทั้งหลายได้กราบทูลวิงวอน แม้องค์พระโพธิสัตว์กวนอิมแห่งทะเลทักษิณก็ทรุดพระวรกายหมอบลงกราบทูลขอให้โปรดกรุณาแก่ชาวโลก พระองค์ได้กล่าวซ้ำแล้วซ้ำเล่าว่า

"ผู้ชั่วร้ายสมควรดับ ผู้ดีงามควรคัดออก !"

"ผู้ชั่วร้ายสมควรดับ ผู้ดีงามควรคัดออก !"

"ผู้ชั่วร้ายสมควรดับ ผู้ดีงามควรคัดออก!"

องค์เง็กเซียนฮ่องเต้จึงทรงมีพระบัญชาชี้ขาดว่า

"ดี ชั่ว สองฝ่ายแยกกัน!"
    "ให้สงครามเจาะจงเลือกที่เกิด"
    "ให้โรคระบาดเจาะจงเลือกคนเป็น"
    "และให้จอมเทพพิทักษ์ธรรมรับราชโองการกวาดล้างมนุษย์ที่กระทำความชั่วร้ายดังต่อไปนี้...

1. เก็บผู้ที่กล่าวโทษด่าว่าฟ้าดิน
    2. เก็บผู้ที่ไม่กตัญญูต่อบิดามารดา
    3. เก็บผู้ที่กดขี่ราษฎรและฉ้อราษฎร์บังหลวง
    4. เก็บผู้ที่ประพฤติผิดในกาม มักมากตัณหา
    5. เก็บผู้ที่ทิ้งขว้างพืชพันธุ์ธัญญาหาร
    6. เก็บผู้ที่ทำลายศาสนา หลอกลวงเทพยดา
    7. เก็บผู้ที่ฆ่าสัตว์ตัดชีวิต
    8. เก็บผู้ที่ใช้เล่ห์เหลี่ยม คดโกงตาชั่ง
    9. เก็บคนที่หลอกลวงให้คนหลงเชื่อ
    10. เก็บผู้ที่ทำลายผู้อื่นเพื่อประโยชน์สุขส่วนตน

11. ผู้สูงอายุนิดเดียวก็ไม่ยอมตักเตือนแก้ไข
    12. คนรุ่นหลังไม่มีคุณสัมพันธ์ 5
    13. คนชั่วรังแกคนดีที่ซื่อสัตย์
    14. คนรวยใจไม้ไส้ระกำต่อคนยากจน
    15. ชักศึกเข้าในเพื่อประโยชน์ภายนอก
    16. ใช้กลอุบายวางแผนแก่งแย่งชิงดีกัน
    17. ลักขโมยสิ่งของของผู้อื่น
    18. ขายยาปลอมหลอกลวงชาวบ้าน
    19. พบคนดีมีความซื่อสัตย์สุจริตถูกรังแกจนเข้ากระดูกดำ
    20. พบคนเลวประจบสอพลอพะเน้าพะนอ

21. ซื้อขายหลอกลวงคนโง่เขลา
    22. ย่ำยี เหยียบกระดาษตัวอักษร
    23. มีแต่พวกแต่งกายเรียบร้อยสวมหน้ากากมนุษย์
    24. ปฏิบัติดำเนินการผิดหลักฝ่าฝืนหลักธรรม
    25. มีบางพวกอาศัยอำนาจใช้อิทธิพล
    26. หลอกลวงใจตนเองและละเมิดหิริโอตัปปะ ทำลายคนโดยขาดศีลธรรม
    27. มีบางพวกใจโหดเหี้ยม มุ่งกำไร หาผลประโยชน์ไม่คำนึงถูก - ผิด
    28. ไม่คำนึงถึงหิริโอตัปปะ ไม่มีความสุจริตใจ
    29. มีบางพวกอกตัญญู ไม่รู้คุณคน
    30. รุ่นหลังจะเป็นคนกันอย่างไร

31. มีบางพวกรังแกข่มเหงเด็กและคนแก่
    32. มีบางพวกทำลายการวิวาห์ให้แตกแยกสลาย
    33. มีบางพวกทุบตี ปู่ ย่า ตา ยาย
    34. มีบางพวกยกย่องคนรวย รังเกียจคนจน
    35. มีบางพวก พี่ ป้า น้า อา ไม่สมานปรองดองกัน
    36. มีบางพวกไม่เคารพรักสามี
    37. มีบางพวกยุยงส่งเสริมให้ฟ้องร้องกัน
    38. พี่น้องแก่งแย่งชิงดีกัน
    39. จับงู ตีอวน ยิงนก
    40. ปล่อยไฟเผาป่า ทำลายสุสาน

41. ส่งหนังสือทำลายพิธีภูติผีเวทมนต์
    42. ใช้คาถาอาคมฝังรูปฝังรอยทำร้ายผู้อื่น
    43. เจตนาเขียนยันต์สาปแช่งทำลาย
    44. เกิดโทสะเมื่อผู้อื่นต่อว่า ต่อปาก ต่อคำ
    45. ใช้เล่ห์กลกล่าวให้ร้ายป้ายสี
    46. ธัญญชาติปะปนน้ำ ขายขูดรีด
    47. เห็นคนมีเงินโกรธแค้น
    48. เห็นคนร่ำรวยมีเกียรติเกิดความริษยา
    49. เห็นคนทุกข์ยากไม่ช่วยเหลือ
    50. พบคนตกอยู่ในความลำบากไม่ช่วยเหลือ

51. ไม่ประมาณดีชั่วของตนเอง
    52. กลับกล่าวว่าผู้อื่นไม่เที่ยงธรรม
    53. ตักเตือนให้ทำแต่ความดีไม่เชื่อฟัง
    54. แนะนำให้ทำชั่วดำเนินทันที"

“นี่คือ 54 ข้อกรรมชั่ว ที่ผู้ใดประพฤติผู้นั้นจะต้องถูกตรวจตราควบคุมเก็บกวาดให้เรียบ ไม่ให้เหลือไว้ในโลก"

"ข้าฯ มีเพียงคำเตือนให้มนุษย์ทั้งหลายปรับปรุงเปลี่ยนแปลงจิตใจ ยังพอมีโอกาส จงรีบแก้ไขสำนึกในความผิดบาป เมื่อได้ยินได้รู้ข่าวนี้ให้เร่งกลับตัวกลับใจโดยทันที อย่ามัวรีรอจนกระทั่งภัยพิบัติมาประชิดตัว ถึงตอนนั้นจะวิงวอนร่ำไห้ให้ช่วยเหลืออย่างไรก็ไร้ผล จงสร้างบุญทำกุศลสะสมคุณความดีกันเสียแต่เนิ่นๆ เพื่อหลบหลีกและเป็นเกราะกำบังวิบัติภัยทั้งหลาย"

.

13. siwakorn559

นิทานก่อนนอน.....

ปีนี้ ทั้งพระและเทพช่วยกันน้ำไม่ท่วมหนักกว่าที่จะเป็น ทั้งที่แรงกรรมถาโถม

ปีนี้ ถึงตอนนี้ช่วยไม่เกิดสงครามโลก ทั้งที่แรงกรรมถามโถม

ปีนี้ช่วยให้พอทำงานหาเงินเก็บ...

แต่เดือนหน้าไม่รู้ อยู่ที่ทุกท่านจะสร้างความดี

หรือทำไม่ดีมากขึ้น...

เพราะทุกวันนี้ ทุกพระองค์ เหนื่อยมาก..

ไม่รู้จะช่วยได้มากแค่ไหน ...

เพราะทุกพระองค์ เริ่มถอดใจ

..จะช่วยได้แต่คนดีเท่านั้น...

นิทานก่อนนอน..

เมตตาธรรมค้ำจุนโลก คิดดี ทำดี.....

.

14. siwakorn559

ศรัทธา มีมากเกินไป ขาดปัญญา กลายเป็น “งมงาย”

ปัญญา มีมากเกินไป ขาดศรัทธา กลายเป็น “ทิฏฐิมานะ”

สมาธิ มีมากเกินไป ขาดปัญญา กลายเป็น “โมหะ”

ปัญญา มีมากเกินไป ขาดสมาธิ กลายเป็น “ฟุ้งซ่าน”

วิริยะ มีมากเกินไป ขาดสมาธิ กลายเป็น “เหน็ดเหนื่อย”

สมาธิ มีมากเกินไป ขาดวิริยะ กลายเป็น “เกียจคร้าน”

สติ มีมากเท่าไหร่ยิ่งดี มีแต่คุณ ไม่มีโทษ สาธุครับ

••••••

15. siwakorn559

นิทานก่อนนอน ธรรมมะเตือนสติ

ทุกวันนี้ ทั้งพระอริยะ ทั้งพระโพธิสัตว์ ทั้งเทพ ร่วมมือร่วมใจ อย่างเต็มที่เต็มกำลัง

ท่านบอกว่าไม่เคยเกิดแบบนี้มาก่อน หนักทั้งวันทั้งคืน ประคองไปแต่วัน แต่ละคืน ทุกชั่วโมง

บางวันแพ้ บางวันชนะ ธรรมมะกับอธรรม สู้กันตลอด แต่ฝ่ายมารมีมากกว่าหลายล้านๆๆๆๆๆๆเท่า

ฝ่ายมารควบคุมจิตใจมนุษย์ให้หลงผิด เห็นกงจักรเป็นดอกบัว เห็นดอกบัวเป็นกงจักร

เห็นศีลธรรมเป็นของไม่ทันสมัย เห็นความชั่วเป็นสิ่งดี

ฝ่ายธรรมมะต้านไม่ใหว ช่วยได้แต่คนดี มีศีล มีธรรม รอวันที่ฝนชะล้าง สิ่งสกปรก

วันนั้น ฝ่ายธรรมมะ และอธรรม จะได้เห็นตามความเป็นจริง ว่าสิ่งใดดี สิ่งใดไม่ดี

รอวันกรรมถึงขีด ไม่อาจต้านทานใหว คงต้องปล่อยไปตามกฏแห่งกรรม

ขอให้ทุกทุกเชื่อมั่นในความดี หมั่นให้ทาน รักษาศีล บำเพ็ญภาวนา

มันคุ้มค่าที่สุดเมื่อท่านได้รับผลนั้น รอเวลาเท่านั้น ใช้ความอดทน ความเพียร

ตามที่พุทธองค์ทรงสั่งสอน ความดีเท่านั้นชนะทุกสิ่ง

ต้องขออภัยที่ไม่ได้ เขียนให้กำลังใจทุกท่าน เพราะข้าพเจ้าก็ทำงานหนักทั้งวัน

ทั้งคืน บางวันกว่าจะได้นอน ตี 2 ตี 3 เพราะต้องคอยส่งกำลังบุญในการถวายทาน

ส่งกำลังบุญให้ทั้งพระ ทั้งเทพ ท่านเอาไปใช้ในการช่วยเหลือสรรพสัตว์ทั้งหลาย

ข้าพเจ้าไม่ได้ร่ำรวย บางวันหาเวลาว่างไปขับรถส่งคนเพื่อหารายได้

ประคองมาได้เกือบปีแล้ว แต่ดูแล้วน่าจะไม่ใหว เพราะทุกพระองค์ฝืนกฏแห่งกรรม

เอาบุญบารมีมาช่วยเหลือมนุษย์เยอะ แต่มนุษย์ยังไม่ได้ดีขึ้น ในการทำความดี

ประคองนิวเคลียร์ได้ตั้งเกือบปี ไม่ให้เขายิง เพราะกรรมของสรรพสัตว์

ไม่จากนี้ไม่รู้อีกนานเท่าใหร่ ไม่มีไครตอบได้ เพราะทุกวันนี้ วันเว้นวัน ผลัดแพ้ ผลัดชนะ

พูดตามตรง ไม่มีทางจะชนะมารได้ นอกจากปล่อยไปตามกฏแห่งกรรมเท่านั้น

ขอให้ทุกท่าน คิดดี ทำดี หมั่นสร้างบุญ บารมี

มีการให้ทาน รักษาศีล บำเพ็ญภาวนา อย่าตกเป็นทาสของมาร

เดินตามคำพุธองค์ทรงสั่นสอน

เมตตา กรุณา มุทิตา อุเบกขา ไม่มีเวร ไม่มีภัย ไม่มีประมาณ

นิพพานนัง ปรมังสุขัง …

……

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2023
  16. siwakorn559

แนะนำทำบุญ สำหรับคนไม่ค่อยมีเวลา...... มาทำบุญที่วัด

ทั้งเสริมบุญ เสริมบารมี แก้กรรม ละกิเลส ทำบุญแบบโอนเงินถวายที่วัด วัดที่แนะนำ บุญที่ทำนี้มีอานิสงค์มาก เพราะวัดนี้มีคนมาปฏิบัติธรรมมาก บุญเราจะสามารถช่วยให้ชีวิต หน้าที่ การงานทั้งหลายค่อยดีขึ้นเนืองๆ อธิฐานจิตร่วมทำทุกบุญ ทุกกุศล ทำได้ตั้งแต่ 1 บาทขึ้นไปครับ แล้วแต่จิตศรัทธา สามารถเข้าไปดูหน้าเพจ fackbook. ของแต่ละวัดได้เลยครับ หรือวัดใหนที่เราศรัทธาก็ save บัญชีวัด ใว้ใน app mobile bank. ได้เลยครับ จะได้สะดวกในการทำบุญหากเรายังไม่สะดวกไปวัดครับ แบ่งทำหลายวัด เช้า - เย็น ได้จะยิ่งดีมากครับ ทาน ศีล ภาวนา คิดดี ทำดีครับ

1- วัดอัมพวัน หลวงพ่อจรัญ สิงห์บุรี วัดนี้คนมาปฏิบัติธรรม 500 คน ถึง 3,000 คน ต่อวัน เลขที่บช กสิกรไทย วัดอัมพวัน 33520-60223

2- แสงธรรมส่องชีวิต หินกอง สระบุรี วัดนี้มีคนมาปฏิบัติธรรม 300- 2000 คนต่อวัน บัญชีธนาคารกสิกรไทยสาขาหินกอง ศูนย์ปฏิบัติธรรม แสงธรรมส่องชีวิต เลขที่บัญชี 06286-18135

3-วัดเขาสมโภช ลพบุรี ธนาคารไทยพาณิชย์ 66320-37063

4- วัดดอนจั่น เชียงใหม่ เลี้ยงคน 700 คน ธนาคาร ไทยพาณิชย์ 40601-41565

5- วัดท่าขนุน กาญจนบุรี ธนาคาร กรุงไทย 71802-44619

6- วัดธรรมมงคล กรุงเทพ ธนาคาร กรุงไทย 01713-49008

7- วัดมเหยงค์ อยุธยา ธนาคาร กสิกรไทย 45226-26789

8-วัดสังฆทาน กรุงเทพ -นนท์ ธนาคาร SCB 34820-21060

9- วัดห้วยปลากั้ง เชียงราย ธนาคาร กรุงไทย 98143-19864

10- วัดอัมพวัน สิงห์บุรี ธนาคาร กสิกรไทย 33520-60223

11-วัดถ้ำตะโก ธนาคาร กรุงไทย 14600-57082

12- วัดป่าบ้านตาด อุดร ธนาคาร SCB 51042-55777

13- โรงพยาบาลสงฆ์ กรุงเทพ ธนาคาร กรุงไทย 01318-50261

14-มหาวิทยาลัยจุฬาลงกรณ์

ธนาคาร ttb 0462737917

15-วัดชลประทานรังสฤษดิ์

ธนาคาร กรุงเทพ

2074279544

16-วัดดงก้าวกัลยาราม

ธนาคาร ธกส

020162219535

17-วัดตาลเอน ธนาคาร ttb

9692035125

18-วัดถ้ำกลองเพล

ธนาคาร กรุงเทพ

4054432457

19-วัดหลวงพ่อสดธรรมกายาราม ธนาคาร กรุงเทพ

4220312666

20-วัดป่าภูหายหลง ปากช่อง

ธนาคาร กรุงไทย

3030585875

21-วัดป่าศรีถาวรนิมิต นครนายก

ธนาคาร ไทยพานิชย์

6592247059

22-วัดป่าศรีสมพร(เพื่อบำรุงวัด)

ธนาคาร กรุงไทย

6796105133

23-วัดป่าหนองบัว

ธนาคารออมสิน

020287447799

24-เจดีย์จตุราจารย์บูชา

ธนาคารออมสิน

020291964011

25-วัดป่าไทรงาม

ธนาคาร ธกส.

015362779860

26-วัดพิชยญาติยารามวรรวิหาร ธนาคารไทยพานิชย์

0372544798

27-วัดพิพัฒน์มงคล สุโขทัย

ธนาคารกรุงไทย

6170428783

28-พระวรงคต วิริยธโร เชียงใหม่ วัดถ้ำเมืองนะ

ธนาคารกสิกร

3832239258

29-วัดพุทธารามชุมพร - ชุมพร

ธนาคารกรุงเทพ

4460439450

30-วัดยานนาวา -ยานาวา

2420380087

31-วัดศรีโสดา เชียงใหม่

ธนาคารกสิกร

0673829171

32-วัดศาลพันท้ายนรสิงห์

7120372475

33-วัดสังฆทาน นนทบุรี

ธนาคารไทยพานิชย์

3482021060

34-วัดสุทธิวราราม บางรัก

0542696870

35-วัดสุวรรณภูมิพุทธชยันตี

ธนาคารไทยพานืชย์

2962327396

36-วัดหทัยนเรศวร์สวนหาด

4590677067

37-วัดอัมพวัน สิงห์บุรี

ธนาคารกสิกร

3352060223

38-อุโบสถวัดเจดีย์5. วัดไอ้ใข่

2944183983

39-วัดป่ามณีกาญจน์ นนทบุรี

ธนาคารกสิกร

7762033008

40-บัญชีเงินบริจาคของรพ.พุทธโสธร

5162686946

41-สำนักสงฆ์ป่าภูทับเบิก โดยพระวัชระทองซ้อนและนา

ธนาคารกสิกร

0418111259

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2023
  17. siwakorn559

18. siwakorn559

###

ธรรมมะสวัสดี

บางท่านคิดว่า ภัยพิบัติ คงไม่เกิดขึ้นแน่แล้ว เลื่อนแล้ว เลื่อนอีก

หารู้ไม่ว่า ทั้งรพระและเทพ และพระโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลาย ได้รีบเร่ง

เอากองบุญประคองใว้ เอากองบุญบารมี ให้เจ้ากรรมนายเวร ของสรรพสัตว์ทั้งหลาย ให้เขาได้รับบุญแล้วอโหสิกรรม ให้แก่สรรพสัตว์ทั้งหลาย

บางกรรมไม่สามารถอโหสิได้ ก็ปล่อยไปตามกฏแห่งกรรม ไม่ได้ก้าวล่วงกฏแห่งกรรม

แต่ต้องการให้สรรพสัตว์ได้ตื่นรู้ ใน ศีล สมาธิ สติ และปัญญา

ให้รู้กฏแห่งกรรม ว่าทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว ให้เห็น ทุกข์และโทษภัย

ในวัฏฏะสงสาร ในจักรวาล ก้าวข้ามความยึดมั่นทั้งหลาย ทั้งปวง

มุ่งสู่แดนพระนิพพาน ยิ่งลดละมากเท่าใหร่ ก็ยิ่งเข้าใกล้พระนิพพานมากเท่านั้น

แต่หาใช่ว่า ภัยพิบัติจะไม่เกิด ท่านรอลูกหลาน ที่อาสามาเกิด

เพื่อทำงานร่วมกัน ยังมัวหลงระเริง ในกิเลสตัณหา ทั้งที่ให้เกิด

ภัยพิบัติไปมากแล้ว ก็ยังมัวยึดติด ลุ่มหลง มัวเมา ในกิเลสตัณหา

ของพยามารที่สร้างขึ้น ทวีความลุ่มหลงให้มากขึ้นไป ในความ โลภ ความ โกธร ความหลง ใน ราคะ โทสะ โมหะจริต

ไม่บำเพ็ญบารมี ในศีล สมาธิ ปัญญา ทำให้ กิเลสมาร ยิ่งพอกพูนมากขึ้นไป

ให้เวลาอีกไม่มากแล้ว ให้เวลาได้เตรียมตัว กาย และจิตใจ

ทำใจ ให้ใส สะอาด สว่าง ใสว บริสุทธิ์ บริบูรณ์ คิดดี ทำดี

ยิ้มแย้ม แจ่มใส ร่าเริง เบิกบาน คิดดี ทำดี

กลางคืนบางวัน ที่พระและเทพ ท่านพอมีพลัง มารไม่ขัดขวางมาก

ท่านจะดึงดวงจิต ของบางท่านขึ้นไปบำเพ็ญบารมี เพื่อยกระดับจิตใจ

และชำระกรรม แต่ต้อง หมั่น สวดมนต์ ใหว้พระ นั่งสมาธิ ให้มาก

แล้วเทพ ท่านจะนำพาทุกท่านขึ้นไปสร้างบารมี ให้มากยิ่งๆขึ้นไป

สาธุครับ ธรรมะ สวัสดี

เมตตา ค้ำจุนโลก คิดดี ทำดี………

………

19. siwakorn559

ธรรมะสวัสดีทุกท่าน

ธรรมะจากแดนธรรม วิบากกกรรมของมนุษย์ยังมีมากเหลือเกิน

ธรรมดามนุษย์นั้นพระท่านบอกว่า ทำบาป 90%

ไม่ทำดีไม่ทำบาป 9.5%

อีก 0.5% ทำดี มีการให้ทาน รักษาศีล บำเพ็ญ ภานา น้อยมาก

เพราะบางท่านทำแต่ทาน ศีลไม่รักษาก็มีมาก

ช่วงนี้ทั้งพระ และเทพจึงได้ช่วยเหลือมนุษย์ โดยการนำดวงจิตขึ้นไปบำเพ็ญภาวนา แต่ไปได้แค่บางส่วน เพราะบางดวงจิต มีกรรมมาก ดึงขึ้นไม่ได้
    มนุษย์ทำบาปทุกวัน ไม่เว้นวันหยุด วันพระ วันเจ้า ทำบาปมากกว่าทำบุญ
    จึงปั่นป่วนไปทั่วโลก ทั่วจักรวาล ท่านพยามยามชาวยทุกวิถีทาง
    จะลองดูอีกสักครั้ง หากเกินทน ท่านก็จะปล่อยไปตามกฏแห่งกรรม ตามวิบากกรรมของเขาเอง ตอนนี้ทั้งพระและเทพ กำลังจะปล่อยกองบุญ
    ให้มนุษย์ได้เบิกเป็นการเงินกองใหญ่ไปทั่วโลก แต่ลองให้เขาเบิกกันเองแล้ว
    กรรมของมนุษย์ยังมีมากเบิกไม่ได้เสียที จึงเบิกในนามของพระโพธิสัตว์
    ( ท่านไม่ให้ออกนาม ) หลายพระองค์รวมช่วยกันด้วย
    แต่เมือ่เบิกมาแล้วเอาไปใช้ในทางที่ไม่ดี ท่านก็จะล้างโลก ท่านจึงให้โอกาศครั้งสุดท้าย ลองดูใจมนุษย์ ว่าจะทำดีมากกว่า หรือทำชั่วมากกว่า

ขอให้ทุกท่าน ตั้งมั่นในทาน ศีล ภาวนา คิดดี ทำดี

เมตตาธรรม ค้ำจุนโลก

สาธุธรรมะสวัสดี……

.

20. siwakorn559

ธรรมะสวัสดี

ตอนนี้พระรัตนตรัย และเทพเทวาได้แต่ประคองไม่ให้เกิดภัยใหญ่ได้

แต่ว่า สรรพสัตว์ ทำบาป ผิดศีลธรรม มากกว่า 90% ทำบุญ แค่ 0.5%

ทั้งพระและเทพ เอาทรัพย์สิน เงินทอง มาให้เบิกแล้ว แต่กรรมของสรรพสัตว์มาปิดกั้นเอาใว้ วันนี้นี้เปิด พรุ่งกรรมเขามาปิด ทำอยู่อย่างนี้ 3-4 เดือนแล้ว

แม้ดึงดวงจิตไปปฏิบัติธรรมแล้ว แต่กายสังขารไม่ปฏิบัติธรรมด้วย อันหนึ่งดี อันหนึ่งไม่ดี ก็เหมือนข้างหนึ่งเป็นสวรรค์ อีกข้างเป็นนรก ฉุดกันไป ฉุดกันมา ยากที่จะดีขึ้น ถ้าจะให้ดี กายสังขารของเขาจะถือศีล 5 เป็นอย่างน้อย
    ถ้าถือศีล 8 ประมาณ 9 วัน จะดีได้ใน 1 ปี ฉะนั้นทุกท่านต้องไปเติมบุญโดยการถือศีล 8 ทุกปี ถึงจะดีต่อเนื่องทุกๆปี

ฉะนั้นไครที่จะนอการเงินใหญ่ อย่าได้รอ ( นอกจากบุญส่วนบคคล เบิกของตัวเองได้ ถ้ารวมยากหน่อย จะได้แค่พอประทังชีวิต หรือตามบุญ ) นอกจากประเทศนั้น จะมีศีล 5 อย่างน้อย แต่ในโลกนี้ก็มีน้อยมากได้ทั้งประเทศ มีแค่ซาอุ ที่ถึงแม้เขาไม่ได้นับถือพุทธศานา แต่เขาก็มีศีลมีธรรม กองทองใต้ดินของเขาถึงได้เปิดให้ 125 กม แต่ศาสนาใด มีอริยะมรรคมี องค์ 8 ถึงจะเข้ามรรรคผลนิพพานได้

หรือนอกจากล้างโลก เหลือเฉพาะคนดี มีศีลธรรมเท่านั้น ทรัพย์สินเงินทองก็จะกองเต็มแผ่นดิน ให้ผู้มีบุญได้ใช้ดำรงชีพ แต่ไม่ได้โลภมาก หากโลภมาก ทรัพย์นั้นก็จะหนีหายไป ผู้มีศีลธรรม จะต้องไม่ โลภ โกธร หลง

ตอนนี้ท่านยังไม่ตัดสินอะไร รอดูหากไม่ดีขึ้น ท่านจะปล่อยไปตามกฏแห่งกรรมที่มนุษย์ได้ทำใว้ ตอนนี้ท่านเอากองบุญมาประคองไว้อยู่ ท่านก็เหนื่อยมาก

ขอให้ทุกท่าน ตั้งมั่น ใน ทาน ศีล ภาวนา คิดดี ทำดี

เมตตาธรรม คำ้จุนโลก ……

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2024