เปิดโลก..ศึกษาหมอผีแขก คาถาอาคมต่างๆ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย พระศุภกิจ ปภัสสโร, 22 มิถุนายน 2013.

1. Jindamunee

Jindamunee เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    ผมว่ามันแล้วแต่ชนชาติแถบนั้นๆครับของพุทธจริงๆแล้วเขาก็ไม่ได้ให้พระเรียนทำอะไรทำนองนี้แต่ที่เขาเรียนๆกันเพียงถือว่าเป็นวิชาเหมือนวิชาต่างๆที่ไม่ได้เหนือกว่าศาสดา ที่ไม่ได้กำหนดบ่งบอกว่าต้องเปลี่ยนศาสนา โต๊ะก็เหมือนผู้ช่วยเหลือคล้ายหมอในแถบนั้นๆบางทีเขาเอาหลักหนามยอกเอาหนามบ่งเพื่อคอยแก้ทุกในนามศาสดาและชนของเขา ถ้าไม่มีก็ไม่มีคนช่วยแก้ทุกข์ให้ใคร คนเราเมื่อมีปัญหาสุดวิสัยมักเข้าหาผู้รู้ทางนี้ไม่มากก็น้อย ท้ายสุดก็จะได้ทำความดีในชีวิตต่อไปตามพระศาสดาทรงสอนไว้ เป็นความคิดเห็นส่วนหนึ่งของผมครับ

2. Loveyous

Loveyous เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2012
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้และผู้ร่วมแสดงความคิดเห็นครับ
    ได้ความรู้มาประดับไว้อีกเรื่องหนึ่ง
    ขอบคุณครับ

3. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

จริงเหมือนที่ คห หน้าแรก บนๆว่าคะเกี่ยวกับพลังจิตมากกว่า บางคนไม่ได้เรียน วชาพวกนี้แต่ปกติมีสมาธิดี ได้คาถามาเป่าไป ผีก็ออก ไมต้องใช้มีดอะไรทั้งสิ้น

4. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ใช่ศาสนา...กลุ่มชนไหนๆ ชาติไหน ก็มีเรื่องพวกนี้ทั้งนั้นแหละ

5. นาย หวังดี

นาย หวังดี เป็นที่รู้จักกันดี

ทางสาสนาอิสลามเขาบอกว่า พระเจ้าเป็นคนสร้างโลก เรื่องนี้ หลวงพ่อฤาาีลิงดำก้เคยสงสัยครับ ท่านเลยถามองศ์สมเด็จ ก้ได้คำตอบว่าโลกจักรวาลพวกนี้มันเกิดดับของมันเองอย่างนี้ไม่มีใครสร้าง ถ้ามีคนสร้างแล้วใครเป็นคนสร้างเจ้าผู้นั้นใช่ไหมครับ

6. Nud

Nud เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2004
    เรื่องราวของคุณเล่าน่าสนใจมากๆค่ะ อยากทราบว่าอาจารย์ท่านนี้อยู่ที่ไหน และชื่ออะไรคะ? ขอที่อยู่ท่านได้ไหมคะ? ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

7. NROLL

NROLL Active Member

18 กันยายน 2011
    ตามความเชื่อมุสลิมไม่ให้เชื่อเรื่องวิญญาน ตายแล้วเขาว่าไปอยู่กับพระเจ้าทันที ญินที่พูดถึงกัน ตามหลักของเขาจะไม่คิดว่าเป็นผี ถ้าผู้ถูกญินเข้าแสดงออกเหมือนเป็นญาติที่เสียไป เขาจะบอกว่าเป็นการแสดงของญิน ญินในที่นี้เป็นสมุนของซาตานหรือแม้แต่ซาตานเอง ไม่ใช่วิญญานอย่างที่เราเข้าใจ แต่ที่ผมไม่เข้าใจก็คือหมอแขกนิยมเลี้ยงผีที่ดุมากๆ เลี้ยงด้วยของคาว หรือเลือดเลยทีเดียว คล้ายๆกุมารทองของชาวพุทธ ชาวพุทธเชื่อ แต่ไม่สนับสนุนเรื่องผีสางไสย์เวช อิสลามสอนไม่ให้เชื่อ แต่ก็มีแล้วก็บอกว่าแรงกว่าของชาวพุทธเสียอีก พอจะเข้าใจว่าแถบบ้านเราไหว้ผีสางกันมาแต่โบราณ แต่ก็ งงๆอยู่ดี

8. majorgoog

majorgoog สมาชิกใหม่

17 มิถุนายน 2014
    พระที่12 นักบวช

พระที่12
    นักบวช เป็นคนนับถืออิสลาม หรอครับ ขอท่านชี้แนะด้วยน่ะครับ กำลังศึกษา เรื่องนี้อยู่พอดีเลย ครับ

9. พริมแก้ว

พริมแก้ว สมาชิก

20 สิงหาคม 2014
    10วันที่ผ่านมาพริมฆ่าตัวตายไป2ครั้งเพราะผู้หญิงที่สิงคโปร์ใช้หมออิสลามทำ แม่โดยตำรวจสอบสวนขอความเมตตาโทรหาพริมด่วนหมดที่พึ่งแล้วจริงๆพริมขอเบอร์โต๊ะทำ เบอร์พริม 093-7860756 พริมสงสารแม่มากอยู่หาดใหญ่คะ

10. น้องใหม่ 2008

น้องใหม่ 2008 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2014
    ผมเคยเห็นร่างทรง มะ ที่คนทรงนับถืออิสลามด้วย แก้ปัญหาให้คนได้หลายอย่าง พี่สาวผมโดนน้ำมันพรายจากพวกลิเก มะก็เรียกออกมาจากนิ้วมือพี่สาวผมเป็นหยดเลย แต่พี่สาวผมเหมือนคนเพี้ยนๆไปตั้งนาน

11. Z0diac

Z0diac สมาชิกใหม่

4 มิถุนายน 2013
    มีรายละเอียดวิธีติดต่อหรือที่อยู่โต๊ะหมอมั้ยครับ

12. Z0diac

มีเบอร์โทรหรือที่อยู่ม๊ะมั้ยครับ

13. Z0diac

ขอรายละเอียดหน่อยได้มั้ยครับ

14. Z0diac

ขอรายละเอียดติดต่อ หมอหน่อยครับ

15. Z0diac

แล้วทำไมคนเห็นผีอะ