เพลง เกลียดห้องเบอร์5 สายัณห์ สัญญา

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 30 มีนาคม 2013.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    เคยเกลียดโต๊ะเบอร์5 แล้วยังมาเกลียดห้องเบอร์5อีก..อิอิ วันนี้ขออนุญาตนำเพลงเกลียดห้องเบอร์5 ของคุณสายัณห์ สัญญา ขับร้อง คำร้อง/ทำนอง คุณลพ บุรีรัตน์ มาร้องแบบเพี้ยนๆในเวอร์ชั่น sam_sbcc ด้วยเพื่อร่วมสนุกที่เวทีลูกทุ่งอีกเพลง ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยเพราะชอบเพลงนี้นะครับ
    เพลง เกลียดห้องเบอร์ 5
    สายัณห์ สัญญา ขับร้อง
    ลพ บุรีรัตน์ คำร้อง/ทำนอง

"พอแฟนแต่งงานฉันเลยอกหัก หนีความช้ำหนักมาพักอยู่ลพบุรี โรงแรมชั้นสองเข้าจองที่ห้องเบอร์สี่ หลับตานอนทอดถอนฤดี นอนที่นี่สองคืนแล้วเรา

พอคืนที่สามสองยามกว่าๆ ที่ห้องเบอร์ห้า มีเสียงพูดจาเบาๆ นอนฟังน้ำเสียงใกล้เคียงคล้ายเสียงแฟนเก่า แนบหูฟังข้างฝาเบาๆ เหมือนแฟนเราที่เขาฆ่าฉัน

ไม่สัปดน แต่ทนนิ่งอยู่ไม่ไหว ยืนมองลอดช่องลมไป หัวใจฉันมันชักสั่นแสงไฟสว่าง เห็นเขานั่งหยอกล้อเล่นกัน เขามาดื่มน้ำผึ้งพระจันทร์แฟนฉันนั่นเองแหละหนา

**ปีนลงกลับมาคว้าผ้าเสื้อใส่ ฉันทนไม่ได้ต้องไปให้ไกลลูกตา จะไปให้พ้นเกลียดคนที่ห้องเบอร์ห้า อยู่ทำไมให้ช้ำอุราลาแล้วลา เบอร์ห้าหลอกลวง"......**(ซ้ำ)

เพลงนี้ พลตรี ชัยฤทธิ์ แต่งเสร็จ ได้นำเพลงนี้ไปให้ ครูลพ บุรีรัตน์ เป็นผู้เรียบเรียง แต่เพื่อให้เป็นเกียรติ จิงยกให้ ครูลพ บุรีรัตน์ เป็นผู้ประพันธ์ โดยให้ สายัณห์ สัญญา เป็นผู้ขับร้อง

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2596824/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กันยายน 2021
  2. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    ชอบเพลงนี้เหมือนกันครับพี่แซม
    แต่มีมุขกับเพลงนี้หน่อยนึงคุยกันขำๆ

พี่เป้าแกทำไมชอบเป็นถ้ำมองละครับแอบดูคนข้างห้อง
    ในเพลงบอกไม่สัปดล แต่ "ปีนลงกลับมาคว้าผ้าเสื้อใส่"

แสดงว่าตอนปีนอยู่ข้างบนไม่ได้ใส่เสื้อผ้า ฮ่าๆๆๆๆ...
    ขำๆนะพี่แซม ดีใจที่พี่แซมมาร่วมอนุรักษ์ลูกทุ่งเก่าๆครับ.......

3. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    คอมพังอีกตามเดิม เพิ่งซ่อมมาใหม่ เปิดเพลงไม่ยอมวิ่ง ต้องโหลดถึงจะฟังได้
    ฟังเสียงแล้วเหมือนจะเกียจห้องเบอร์ 5 จริงๆ ไม่รู้ว่าเคยอยู่ห้องเบอร์ 4 และปีนดูอะไรหรือเปล่า แต่ผมอยู่ห้องเบอร์6 ปีนดูทุกวันครับ 5555555555555

เสียงนุ่มนวลตามแบบฉบับของพี่แซมครับผม

4. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    เป็นทางเลือกที่ไม่ซ้ำ....ดี แบบว่าฟังเพลงลูกทุ่งสไตล์ลูกกรุง
    เก๋ดีอ่ะพี่แซม ชอบๆ มีหลายแนวให้เลือกฟัง:cool:
    ร้อง "ฝนตกรถติด" อยากฟังพี่แซมร้องเพลงนี้(f)

5. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: ตามมาฟังคุณแซมมี่ร้องเพลงลูกทุ่ง..เสียงตัดพ้อต่อว่าผู้หญิงซะ..ฟังเสร็จก็เห็นน้องอ๋องชวนคุณพี่แซมมี่คว้าเสื้อผ้าวิ่งอ้าวออกไปด้วยแหละ..อิอิอิ ร้องได้เพราะค่ะ..

6. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากเลยจ้าพี่แชม...

เกลียดโต๊ะเบอร์ 5 เกลียดห้องเบอร์ 5
    แล้วเกลียดรองเท้าเบอร์ 5 ด้วยไหมค่ะพี่แชม อิอิ

7. sam_sbcc

ขอบคุณครับ แหมพี่เป้าแกกำลังเศร้าพอได้ยินเสียงแกจำได้ พอดีอดไม่ไหวอยากรู้ว่าใครหว่า..แกเป็นคนขี้ร้อนเวลานอนไม่ชอบใส่เสื้อผ้าอากาศที่ลพบุรีก็ร้อนด้วย..ฮ่าๆ

พอแฟนแต่งงานฉันเลยอกหัก หนีความช้ำหนักมาพักอยู่ลพบุรี

8. sam_sbcc

ขอบคุณครับ..แหมถ้ารู้ว่าน้องเทพมาพักด้วยจะชวนมาแอบดูที่ห้องเบอร์4พร้อมกันเลย...อิอิ

โรงแรมชั้นสองเข้าจองที่ห้องเบอร์สี่

9. sam_sbcc

ขอบคุณครับน้องไรที่แนะนำให้ร้องเพลงฝนตกรถติดจะลองไปหาเพลงนี้มาฝึกร้องก่อนนะครับ..อิอิ แต่ตอนนี้ฝนไม่ตกแต่รถก็ติด ไม่กระดุกกระดิกเลย...ฮ่าๆ

หลับตานอนทอดถอนฤดี นอนที่นี่สองคืนแล้วเรา

10. sam_sbcc

ขอบคุณครับ น้องอ๋องแกลืมกางเกงแล้ววิ่งออกไปด้วย..อิอิ

ปีนลงกลับมาคว้าผ้าเสื้อใส่ ฉันทนไม่ได้ต้องไปให้ไกลลูกตา ​

11. sam_sbcc

ขอบคุณครับ รองเท้าเบอร์5ไม่เกลียดหรอกครับน้องดอกใบบุญ...อิอิ

เห็นเขานั่งหยอกล้อเล่นกัน เขามาดื่มน้ำผึ้งพระจันทร์แฟนฉันนั่นเองแหละหนา​

12. sam_sbcc

พอแฟนแต่งงานฉันเลยอกหัก หนีความช้ำหนักมาพักอยู่ลพบุรี โรงแรมชั้นสองเข้าจองที่ห้องเบอร์สี่ หลับตานอนทอดถอนฤดี นอนที่นี่สองคืนแล้วเรา.........