เรื่องจริงอิงนิทานที่เขียนโดยหลวงพ่อพระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ)

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย micstudio, 7 พฤษภาคม 2005.

1. micstudio

micstudio Active Member

22 กุมภาพันธ์ 2005
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2005
  2. โมฆบุรุษ

โมฆบุรุษ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเข้าใจในเจตนาดีของคุณนะครับ

แต่ตามความคิดเห็นส่วนตัว
    นิทานบางเรื่องเป็นเรื่องเฉพาะในสายแต่ละสายนะครับ
    ยิ่งเป็นนิทานที่ไม่ได้เกี่ยวข้องกับการพ้นทุกข์ด้วยแล้วละก้อ
    ผมว่าไม่ควรนำมาเผยแพร่ในที่สาธารณะนะครับ

ฝากไว้พิจารณาด้วยนะครับ

3. lert

lert Active Member

11 กุมภาพันธ์ 2005
    ผมก็เข้าใจในเจตนาดีนะครับ เพราะไม่ใช่คุณคนเดียวที่มีเจตนาดีอย่างนี้ ผมเองก็เคยทำครับ เพราะต้องการทดสอบอะไรบางอย่าง เพียงแต่ไม่ออกนามของหลวงพ่อครับ ผลก็ออกมาไม่ค่อยดีเท่าไรครับ ก็เลยเห็นด้วยกับข้อติติงครับ
    เพราะว่า คำสอนของหลวงพ่อทั้งหมด ทุกรูปแบบ ทางวัดได้สงวนลิขสิทธิ์ไว้แล้วทั้งหมดครับ เพื่อไม่ให้นำไปทำเป็นการค้า และ ป้องกันปัญหาเรื่องการเข้าใจผิดหรือการปรามาส เพราะจะเกิดการเถียงกันไม่รู้จักจบสิ้นครับ จึงคิดว่าพิจารณาก่อนแล้วจึงทำก็ดีเหมือนกันนะครับ

ด้วยความเคารพครับ
    เลิศ