เรื่องเล่า ก่อนนอนคืนนี้..ของเหล่าคนผู้มีตาทิพย์

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 12 พฤศจิกายน 2008.

1. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    รอออค่ะ ตอนนั้นใจหายที่อ. ท่านบอกมีกระไดทองพาดลงมา (รับ)

2. ล้อเล่น

ล้อเล่น เป็นที่รู้จักกันดี

รอท่านดาว และทุกท่าน.ในกระทู้...อยู่นะคะ

3. ~หัตถ์oBuddha~

~หัตถ์oBuddha~ เป็นที่รู้จักกันดี

ใกล้จะปีใหม่อีกปีเเล้ว ปีหน้าปีวัว อึดฯ กันหน่อยนะครับ ขอให้ทุกท่านโชคดี เเล้วเราจะผ่านมันไปด้วยกัน ( ขอให้ อาจารย์ส่งพลัง +++++ มาช่วยทุกฯ ท่านครับ) ^\/^

4. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

251
    โอ๊ย! ทำไมผมเพิ่งเคยเห็นกระทู้นี้! ผมเข้ามาสมัคร Website พลังจิต ตั้งแต่วันที่ 9 ตุลาคม 2020 ผมโพสต์และอ่านกระทู้ใน Website พลังจิต นี้มาหลายวันแล้วนี่! เพิ่งเห็นกระทู้นี้! กระทู้นี้ดีมากๆครับ ผมเปิดเข้ามาอ่านโดยบังเอิญ เหมือนธรรมะจัดสรร ขอบพระคุณท่านอาจารย์อาชวินเป็นอย่างสูงและทุกๆท่านที่ทำให้เกิดกระทู้นี้ขึ้นมาครับ ผมโพสต์ข้อความนี้ขึ้นมาเพื่อเป็น กำลังใจ และ สดุดี ขอกราบชื่นชมท่านอาจารย์อาชวินเป็นอย่างสูงและทุกๆท่านจากใจจริงที่ได้โพสต์กระทู้นี้ขึ้นมาให้ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกๆท่านที่เป็นกัลยาณมิตรที่ดี รวมทั้งตัวผมได้ติดตามอ่านครับ ผมรู้สึกดีมากๆที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ครับ

ผมขอน้อมกราบอาราธนาอำนาจของคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลกและทั่วทั้งอนันตจักรวาล และ ผมขอน้อมกราบอนุโมทนาอำนาจบารมี พระคุณความดี กุศลความดีทั้งหลายของครูอุปัชฌาย์อาจารย์ ครูบาอาจารย์ และ ผู้ที่มีพระคุณต่อผม ตั้งแต่ในอดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติ จงดลบันดาลให้ผลบุญส่วนกุศลทั้งหมดที่ผมได้เคยได้สร้างกระทำบำเพ็ญมาตั้งแต่ในอดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติจงถึงแก่ท่านอาจารย์อาชวิน และ ครอบครัว และทุกๆท่านที่เข้ามาอ่านเรื่องราวดีๆในกระทู้นี้ครับ ขอให้ดวงจิตของท่านอาจารย์อาชวินจงไปสู่สุขคติ และ ขอให้ทุกๆท่านจงประสบพบเจอแต่ความดี สิ่งที่ดีๆให้มากๆ แคล้วคลาดปลอดภัยจากเภทภัยภยันตรายทั้งหลายทั้งปวง และมีโอกาสเข้าสู่กระแสแห่งธรรมของพระพุทธองค์ในปัจจุบันและในอนาคตอันใกล้นี้ด้วยเทอญ … สาธุครับ

บุญรักษาครับ

5. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

169
    พักนั้นต้องอ่านทุกวันค่ะ ได้ทั้งบุญทั้งอาหารใจ

6. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

การได้มาพบกัน.... รู้ จัก กัน.. นับได้ว่า มี วาสนา ต่อกัน.............มากหรือน้อย .... สั้นหรือยาว... สถานะ ผู้ให้ หรือ ผู้รับ..........ก็ ตามแต่ บุญกรรม ที่ เคยทำกันมา.....

ไฟล์ที่แนบมา:

7. som747

som747 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2006
    ปูเสื่อรอครับ ท่านอ.ชยา อ.วิษณุ อ.ดาวทะเลทรายและท่านผู้รู้ ปลุกกระทู้เพื่อความรู้จริง

8. supatorn

169
  9. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

....ผู้มาที หลัง... ได้ อาศัย ความรู้ ของคนรุ่นก่อนหน้า ...เพื่อการศึกษา ส่งต่อความรู้ นี้ ไป ภายหน้า....55

10. ล้อเล่น

เสียดายมากมายค่ะ ท่าน อาจารย์........ทั้งหลายไม่ค่อยได้เช้าในทู้ค่ะ

11. ล้อเล่น

คิดถึงจัง

12. ล้อเล่น

ทู้นี้....มีประโยชน์มากมาย......

13. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    เข้ามาอ่านให้นึกถึงอาจารย์ครับ

14. Belmondo

Belmondo เป็นที่รู้จักกันดี

คิดถึงอาจารย์หมอสุวิค่ะ

15. เพชรพัชระ

เพชรพัชระ สมาชิก

เรามาช้าไปมากจริงๆ ท่านผู้รู้ ผู้มีตาทิพย์ ไม่มาสนทนากันแล้ว สนใจฝึกตาทิพย์ด้วยคน ชมรมยังมีอยู่มั๊ย จะตามหาอาจารย์ได้ที่ไหน ท่านใดพอชี้แนะได้บ้าง ขอขอบพระคุณล่วงหน้า

16. Belmondo

Belmondo เป็นที่รู้จักกันดี

ตามหาคุณ "ดาวทะเลทราย" เลยค่ะ ท่านผู้นี้สามารถให้คำแนะนำเรื่องตาที่สามได้ดีทีเดียว

17. เพชรพัชระ

เพชรพัชระ สมาชิก

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

18. Klangjai

Klangjai สมาชิกใหม่

23 กรกฎาคม 2020
    ขอบคุณกระทู้ดีๆ ของอาจารย์ค่ะ แม้จะมาไม่ทันอาจารย์แต่ก็นับถืออาจารย์นะคะ

19. puypee

puypee Active Member

สวัสดีครับท่านอาจารย์ และพี่ๆที่เคารพทุกท่าน
    ผมบังเอิญเปิดมาเจอกระทู้นี้โดยไม่ได้ตั้งใจ
    ได้อ่านเรื่องราวต่างๆของทุกท่านแล้วรู้สึกปีติไปกับประสบการณ์
    ที่ทุกๆท่านได้เมตตานำมาถ่ายทอดให้ได้รับรู้
    ที่น่าแปลกคือ พอได้อ่านมาถึงแค่หน้าที่ 2 ก็ได้พบเจอเรื่องราวที่น่าแปลกใจ
    ที่ได้กล่าวถึงสถานที่แห่งหนึ่ง ซึ่งผมไม่เคยรู้จักมาก่อน
    แต่ที่แปลกคือ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมนั่งเปิดกูเกิ้ลแมพดู แล้วค่อยๆไล่หาดูจนไปเจอวัดๆหนึ่ง
    คือ วัดถ้ำพระโพธิสัตว์ จึงตั้งใจว่าจะเดินทางจากเมืองชล เพื่อไปกราบไหว้สถานที่แห่งนี้ให้ได้
    แต่แล้วก็มีเหตุการณ์ที่ทำให้ไม่สามารถเดินทางไปได้ จนจากวันนั้นมาถึงวันนี้ผ่านมา 1 อาทิตย์พอดี
    ก็มาอ่านเจอเรื่องราวของท่าน อ.The Third Eyes ที่ได้กล่าวถึงสถานที่แห่งนี้พอดี
    จะว่าบังเอิญก็ว่าได้ หรือว่าเราจะต้องหาเวลาไปให้ได้
    ที่สำคัญ เรื่องการทำสมาธิ ยังไม่เป็นเลยครับ เคยนั่งมาพักนึงแต่ก็นานมากแล้ว
    ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวกับทุกๆท่านด้วยนะครับ
    ถ้าผมกระทำการที่ผิดพลาดอันใด ขอทุกท่านได้โปรดเมตตาชี้แนะด้วยครับ
    กราบขอบพระคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2022
  20. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

251
    ผมว่าความ "บังเอิญ" นั้นไม่มีครับ (^ ^) ไม่มีคำว่า "บังเอิญ" ในทางพุทธศาสนาครับ… ผมว่าการที่คุณ @puypee เกิดปิติไปกับประสบการณ์ของสมาชิกท่านอื่น และ เกิดความศรัทธาอยากจะไปกราบนมัสการและเยี่ยมชมที่ วัดถ้ำพระโพธิสัตว์ (วัดถ้ำนาคราช) นั้นไม่ใช่เรื่อง "บังเอิญ" แต่อย่างใดดรับ ทุกสิ่งทุกอย่างไม่สามารถจะเกิดขึ้นลอยๆ หรือ "บังเอิญ" โดยไม่มี “เหตุ” และ “ปัจจัย” ทำให้เกิดขึ้นได้ครับ

... ทุกๆสิ่งทุกๆอย่างในโลกและในอนันตจักรวาลนี้อยู่ภายใต้เงื่อนไขของกฎไตรลักษณ์ กฎแห่งกรรม และ เงื่อนไขของ “เวลา” ทั้งสิ้นครับ สักวันมันต้องเปลี่ยนแปลงไปตาม “เวลา” ครับ (^ ^) ผมว่าก็คงเป็น “เวลา” และโอกาสที่เหมาะสมอันดีที่ที่คุณ @puypee จะได้หา เวลา” และโอกาสที่เหมาะสมไปกราบนมัสการและเยี่ยมชมที่ วัดถ้ำพระโพธิสัตว์ (วัดถ้ำนาคราช) ครับ

… หากคุณ @puypee สะดวกและมีเวลาว่าง… ผมแนะนำคุณ @puypee ลองหา เวลา” และโอกาสที่เหมาะสมไปกราบนมัสการและเยี่ยมชมที่ วัดถ้ำพระโพธิสัตว์ (วัดถ้ำนาคราช) ดูนะครับ… สิ่งดีๆ (ทางโลกและทางธรรม) อาจจะเกิดขึ้นกับคุณ @puypee ก็เป็นได้ครับ… ขออนุโมทนาบุญครับ _/|\_