**แจกฟรีกระทู้สุดท้าย** พระบรมสารีริกธาตุสมเด็จองค์ปฐมต้น วรรณะโลหิตธาตุ + วรรณะปุพโพธาตุ พระบรมองค์ปัจจุบัน วรรณะเพชร + วรรณะเนื้อหนัง พระธาตุพระปัจเ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย พระชยภัทร อนามโ, 23 กันยายน 2008.

1. พระชยภัทร อนามโ

พระชยภัทร อนามโ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แจกฟรีพระบรมสารีริกธาตุ ถวายเป็นพุทธบูชา

1.พระบรมสารีริกธาตุของสมเด็จองค์ปฐมต้น วรรณะโลหิตธาตุ
    2.พระบรมสารีริกธาตุของสมเด็จองค์ปฐมต้น วรรณะปุพโพธาตุ
    3.พระบรมสารีริกธาตุขององค์ปัจจุบัน วรรณะส่วนเนื้อหนัง
    4.พระบรมสารีริกธาตุขององค์ปัจจุบัน วรรณะเพชร
    5.พระธาตุพระปัจเจก
    6.พระอรหันตธาตุ

กรุณาส่งซองเปล่ากันกระแทก+ติดแสตมป์ และจ่าหน้าถึงตัวโยมเองแล้วส่งมาที่

พระชยภัทร อนามโย
    ตู้ ปณ.14
    ปณ.โพธาราม
    จ.ราชบุรี
    70120

พระบรมมสารีริกธาตุทั้งหมดที่มีอยู่ตอนนี้ได้มอบไว้ให้กับญาติโยมท่านหนึ่งได้จัดการส่งให้ญาติโยม ที่อาตมาเองจะยังคงเหลือแต่พระบรมสารีริกธาตุที่จะนำไปบรรจุเท่านั้น

* พระบรมสารีริกธาตุชุดนี้แจกจนกว่าพระบรมสารีริกธาตุที่มีอยู่จะหมดไป เพราะอาตมาเองมีเพียงแค่หน้าที่ไว้แจกจ่ายทั่วประเทศ แต่ไม่มีหน้าที่เก็บไว้กับตัว แม้แต่พระองค์เดียว จะเหลือไว้เพียงจำนวน 1 ชุด สำหรับบรรจุในพระเจดีย์ที่จะต้องสร้างเอง กระทู้นี้อาจจะเป็นกระทู้ที่แจกพระบรมสารีริกธาตุฟรีๆเป็นกระทู้สุดท้ายเพราะว่าจะแจกจนกว่าจะหมด

** ตอนนี้อาตมาเองกำลังสร้างพระศรีอาริยเมตตรัย หน้าตัก 20 นิ้ว ถวายยังวัดต่างๆทั่วประเทศ จึงขอบอกบุญญาติโยมที่จะร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยไปใน หากท่านใดจะร่วมบุญสร้างพระศรีอาริยเมตตรัย สามารถส่งปัจจัยมาร่วมบุญที่

ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    สาขา บางแพ(ราชบุรี)
    ชื่อบัญชี พระชยภัทร อนามโย
    เลขที่บัญชี 595-2-190-773
    บัญชี ออมทรัพย์

สอบถาม
    โทร 087-3397399 และ 080-9190019

อาตมาขออนุโมทนาบุญกับคุณโยมทุกๆท่านด้วย สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ

ส่วนท่านใดจะร่วมบุญส่ง
    พระอังคารธาตุ พระเกศาธาตุ พระธาตุ ของครูบาอาจารย์ทั้งหลายท่าน หรือ พระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุสามารถส่งมาตามที่อยู่ได้เลย เพราะอาตมาจะได้จัดเก็บรวบรวมไว้บรรจุพระเจดีย์ทั้งหมด จะไม่นำแจกจ่ายให้ท่านใดไว้บูชาเองเป็นการส่วนตัว เพราะต้งการให้ส่วนรวมได้บูชามากกว่า

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยทั้งหมดทั้งมวล สาธุ............บุญรักษา[​IMG]

รูปแบบแม่พิมพ์พระศรีอาริยเมตตรัย กำลังอยู่ในช่วงปั้นหุ่นขี้ผึ้ง

<TABLE class=tborder id=post1510865 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>adisak007<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1510865", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: เมื่อวานนี้ 11:05 PM
    ได้ให้อนุโมทนา: 8,131
    ได้รับอนุโมทนา 4,547 ครั้ง ใน 532 โพส
    <IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 79 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1510865 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->ร่างแบบพระศรีอาริยเมตไตรยที่กำลังสร้างครับ....
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->นำแบบร่างพระศรีอาริยเมตไตรยมาให้ชมกันครับ อาจไม่สวยเท่าไหร่ก็ขอโทษด้วยนะครับ

สงสัยเรื่องการจัดสร้าง สอบถามหลวงพี่ชยภัทรดูเองและกันครับ เป็นพระศรีที่หน้าตัก 20 นิ้วครับ.... เป็นปัจจัยของคุณโยมทั้งหลายครับ อนุโมทนาสาธุ ล่วงหน้าครับ

ต้นตุลาคมนี้ ผมจะนำภาพที่เป็น Model ขี้ผึ่งมาให้ชมครับ.... เห็นช่างเขาว่าต้นตุลาคมนี้นะครับ วันไหนไม่แน่ใจ แต่ได้ชมแบบขี้ผึ่งก่อน ออกพรรษาแน่นอนครับ สาธุ
    <!-- / message --><!-- attachments -->
    <!-- / attachments --></TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("1510865")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls -->[​IMG] [​IMG] [​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กันยายน 2008
  2. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[​IMG]ขอกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...

3. ระอองฟอง

ระอองฟอง Active Member

29 สิงหาคม 2008
    ผมได้รับพระบรมสารีริกธาตุโลหิตธาตุของสมเด็จองค์ปฐมต้นแล้วครับ สวยงามมากครับ
    ขอบพระคุณหลวงพี่มากครับ
    ชิษณุชา/ระยองครับ

4. ระอองฟอง

ระอองฟอง Active Member

29 สิงหาคม 2008
    ผมจะร่วมทำบุญสร้างพระศรีอริยเมตไตรยด้วยนะครับ และจะจัดส่งพระบรมสารีริกธาตุร่วมบรรจุในพระเจดีย์ด้วยครับ ( เป็นพระบรมสารีกธาตุที่ผมอฐิษฐานและได้รับตามที่อฐิษฐานครับทำให้ผมมีความมั่นใจในการปฏิบัติธรรมมากขึ้นครับ)

และขอผลบุญอันนี้จงถึงแก่ญาติของข้าพเจ้าทั้งหลายและเจ้ากรรมนายเวรด้วย และขอให้ข้าพเจ้าได้ถึงพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วย

ชิษณุชา ครูวิชา / ระยอง

5. อวตารเทพมาร

อวตารเทพมาร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมด้วยครับ และขอรับพระบรมสารีริกธาตุด้วยครับ

6. NuiAngel

NuiAngel สมาชิก

ขอร่วมบุญถวายปัจจัยสร้างพระศรีอริยเมตไตรยด้วยค่ะ และ

ขออัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุ ด้วยนะคะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ บุญ และ ทุก ๆท่าน ค่ะ

7. numkitti

numkitti เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับพระบรมสารีริกธาตุ ครับ
    จะจัดส่งซองไปขอรับน่ะครับ
    กราบนมัสการ
    ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลครับ

8. พระวิภังค์

พระวิภังค์ เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2008
    ขอโมทนาด้วยครับ
    ขอให้พระสัทธรรมของพระบรมศาสดา โปรดจงมั่นคงอยู่ชั่วกาลนาน...

9. sandland

sandland เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2007
    โมทนาบุญค่ะ ขอรับด้วยค่ะ จะจัดส่งซองไปให้ค่ะ ขอบพระคุณเจ้าค่ะ

10. tem04

tem04 Active Member

24 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาบุญกับพระคุณเจ้าและบรรดาญาติธรรมทั้งหลายทั้งหมดทั้งมวลด้วยค่ะ

11. ศิษย์โลกอุดร

ศิษย์โลกอุดร เป็นที่รู้จักกันดี

12. พระธรรมกาโม

พระธรรมกาโม เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนากับท่านด้วย ส่วนพระธาตุพระสารีบุตร พระโมคคลานะ พระพระธาตุองค์ปฐมต้น ที่ท่านจะนำไปบรรจุองค์พระ กระผมจะจัดส่งไปให้ท่านร่วมบรรจุองค์พระด้วย
    เส้นทางต่างๆล้วนแบ่งเป็นหลายสาย แต่สุดท้ายมีที่หมายเดียวกันคือ พระนิพพาน สาธุอนุโมทามิ

13. pongtera24p

pongtera24p ชมรมศิษย์หลวงปู่เทพโรคอุดร พิจิตร

27 ธันวาคม 2007
    กราบนมัสการพระคุณเจ้าชยภัทร
    ผมได้ทำการแจกพระบรมสารีริกธาตุส่วนสมองจนหมดตามที่ได้สัญญากับพระคุณเจ้านั้น หากบูญกุศลใดได้บังเกิดขึ้นผมขอถวายบุญกุศลนั้นแด่พระคุณเจ้าชยภัทรครับเพิ่อหนุนงานพระพุทธศาสนาให้ลุล่วงสำเร็จด้วยดีเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

14. พระชยภัทร อนามโ

พระชยภัทร อนามโ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    เจริญพรคุณโยม

ติดแสตมป์ 5 บาทก็ได้

15. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[​IMG]ขอกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...

16. Chatchaic

Chatchaic เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2007
    กราบอนุโมทนา
    ขอรับพระบรมสารีริกธาตุด้วยครับ

17. ณัฐวัฒน์

ณัฐวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญกับหลวงพี่ด้วยครับ
    ขอให้ท่านอย่าเพิ่งท้อใจในกุศล ในความดีนะครับ
    นมัสการครับ

18. wat.R

wat.R เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    กราบนมัสการ
    ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลครับ

19. หอมแดง

หอมแดง เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    กราบนมัสการ

20. wirote.d

wirote.d สมาชิก

20 กันยายน 2008
    ขอรับพระบรมสารีริกธาตุครับ

กราบนมัสการ ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลครับ