แทนความคิดถึง.....จักรพรรณ์(ก็อต) ครบุรีธีรโชติ

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย kolopsky, 20 ตุลาคม 2010.

1. kolopsky

kolopsky เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2007
    มิได้ร้องเพลงลูกทุ่งมาหลายเพลา เอาซะหน่อย.....

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1187576/[/MUSIC]​

แทนความคิดถึง - จักรพรรณ์(ก็อต) ครบุรีธีรโชติ

ไกลห่างกันครั้งใด
    หัวใจไม่เคยว่างงาน
    เพราะว่าคิดถึงเธอทุกวัน
    เป็นคนสำคัญที่ฝันอยากเจอ

คิดถึงเสมอเพียงเจอคนหน้าคล้ายๆ
    ฟังคนพูดเรื่องใด หัวใจก็แปลเป็นเธอ
    นับแม้เพียงเศษนาทีคอยวันที่กลับมาเจอ
    ไม่เห็นก็ห่วงเสมอ ถามถึงเธอในใจยามเหงา

เปิดดูหรือยังข้อความมือถือส่งไป
    เสื้อยืดของขวัญปีใหม่ ลองใส่ดูบ้างหรือเปล่า
    ห่วงตัวเองบ้างนะ งานหนักก็พักสักคราว
    วันใดที่ใจสุดเหงา ฝากดาวบอกว่าคิดถึง

ไกลห่างกันลับตา มองฟ้าเฝ้าคอยรำพึง
    อยากฝากคำของใจคำหนึ่ง
    ฝากความคิดถึงจากใจไปเจอ

คิดถึงเสมอ เพียงเจอคนหน้าคล้ายๆ
    ฟังคนพูดเรื่องใด หัวใจก็แปลเป็นเธอ
    นับแม้เพียงเศษนาทีคอยวันที่กลับมาเจอ
    ไม่เห็นก็ห่วงเสมอ ถามถึงเธอในใจยามเหงา

เปิดดูหรือยังข้อความมือถือส่งไป
    เสื้อยืดของขวัญปีใหม่ ลองใส่ดูบ้างหรือเปล่า
    ห่วงตัวเองบ้างนะ งานหนักก็พักสักคราว
    วันใดที่ใจสุดเหงา ฝากดาวบอกว่าคิดถึง
    วันใดที่ใจสุดเหงา สบตาดาวแทนความคิดถึง

ไฟล์ที่แนบมา:

2. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    แลกกันตัดครับ
    เพลงโปรดของผมนะครับเพลงนี้
    ชอบครับ

3. มากเจริญ

มากเจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2010
    กี้จ๋าพุงกระเพื่อมหรือเปล่าอ่ะเวลาที่ร้องเพลงลูกทุ่ง อิอิ
    เพราะมากจ้าาาาาาาาาาา จุฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

4. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009

เพลงชอบเราเหมือนกัน
    555 ฟังไปลุ้นไป...เหมือนทำท่าจะไม่รอดอ่ะ
    แต่โกล็อบสกี้เก่งอยู่แล้วเน๊าะ......

5. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    อะไรก็ โกล็อบสกี้ โกล็อบสกี้เก่งอยู่แล้ว และไม่สงสาร
    พุงของโกล็อบสกี้บ้างเหรอเวลาที่ร้องเพลงลูกทุ่งนั้น
    พุงของน้องกี้กระเพื่อมไปกระเพื่อมมาแน่เลย อย่างง
    นะที่เข้ามาเมนท์ทั้ง มากเจรืญ และ Piyarat Gehrke
    ตอนนี้ขอเล่นในชื่อตัวเองบ้างนะ อิอิ

6. pimapinya

pimapinya เป็นที่รู้จักกันดี

ห่วงตัวเองบ้างนะงานหนักก็พัก...สักคราว

7. Mookiejoy

Mookiejoy เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2010
    เพลงนี้ความหมายดีนะคะ "ไกลห่างกันครั้งใด หัวใจไม่เคยว่างงาน";ปรบมือ

8. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    (k) มาให้กำลังใจคุณกี้แล้วจ๊ะ
    ไพเราะ..ลูกคอสุดยอด ๆ

9. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เข้ามาตามเสียงเพลง.....ร้องเพราะค่ะ...ฟังแล้วคิดถึงคนที่อยู่ นนทบุรี....

10. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

มาฟังเพลงเพราะ ครับคุณกี้ ^^/
    ไม่ทราบว่าตอนร้องเพลงนี้ คิดถึงใครมากไปหรือเปล่าครับ
    ช่วงต้นเพลง เสียงแกว่งไปนิดส์..อิอิ

เป็นกำลังใจให้นะครับ

11. kolopsky

kolopsky เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2007

ขอบคุณครับ.....

มะเพื่อมเลยพี่รัตน์ เพราะพึ่งกินข่าวเสร็จ พุงตึงเป๊ะใสกิ๊งเลย อิ อิ เลยไม่มีลมเผื่อลูกคอเลย แน่นพุ่งมาก อิ อิ.....

เกือบแหละตัวเอง แน่นพุงมาก ต้องให้แอนตาซิลช่วย อิ อิ.....

ขอบคุณครับที่แวะมาเยี่ยมเยียนกัน......

ขอบคุณครับผม.....

ขอบคุณครับพี่ใจ เขิลลลจังเลยเรื่องลูกคอ หาทำยายากมาก เพราะแน่นพุง อิ อิ.....

ขอบคุณครับผม ว่าแต่ใคร จำปา จำปูน จำปีละเนี่ย สวยๆทั้งนั้นเลย.....

คงจริงอย่างคุณสันว่าละครับ ผมเองก็ร้องแก้หลายรอบ ได้เท่านี้แหละเพราะแน่นพุงจริง แต่เมื่อลงมือร้องแล้วก็อยากร้องให้จบเพลง เพราะอารมณ์อาร์ตโอเกะมิได้มีบ่อยๆ อิ อิ.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ตุลาคม 2010
  12. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    ฟังแล้วอยากมีคนให้คิดถุงจังเนอะ P'กี้ เนอะ อิอิ^-^

เพราะจังคร้า เอาอีก ๆ มาแนวหวานอีกละ

13. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

14. MelodyViolin

MelodyViolin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    โห พี่กี้้ มีความหลังกับเพลงป่าวนี้
    ร้องได้เพราะถึงอารมณ์ เอาซะซึ้งเลยครับ

15. pagorn

pagorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2010
    ร้องไปน้ำตาไหลด้วยอ่ะปล่าว...:':)':)'(

ขนาดไฟล์:
      74.7 KB
      เปิดดู:
      107
  16. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากเลยจ้าพี่กี้...มากที่สุดในโลกจ้า อิอิ

เพลงแทนความคิดถึง...ชอบมากเลยจ้า...
    ช่วงนั้นชอบส่ง SMS มากเลยจ้า อิอิ
    เลยทำให้ชอบเพลงนี้มากจ้า ...ฟังทุกวัน
    วันละหลายๆๆ รอบ เป็นเวลานานมาก
    จนมาเจอเพลง ขอโทษที่คิดถึง ก็ฟังน้อยลง

วันใดที่ใจสุดเหงา ฝากดาวบอกว่าคิดถึง...

17. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี