...แนะนำการเดินทางไปฝึกมโนฯ ที่บ้านสายลมด้วยครับ...

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์น้อย, 12 เมษายน 2005.

1. ศิษย์น้อย

ศิษย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

..ผมอยู่ ขอนแก่นไม่ค่อยมีโอกาสเข้า กรุงเทพฯ อีกยังไม่ค่อยรู้ถนนหนทางเท่าไหร่

..ตั้งใจแน่วแน่ว่า ต้นเดือนพ.ค. อาจจะเป็น 1-5 พ.ค. นี้...

จะเดินทางไปฝึกกรรมฐานที่บ้านสายลม... อยากขอคำแนะนำด้วยครับ...

1. ช่วงดังกล่าวมีการฝึกกรรมฐานมโนมยิทธิ และมีการถวายสังฆทานหรือไม่ครับ
    2. เครื่องสังฆทานสมร.หาซื้อได้ที่บ้านสายลมหรือไม่ ผมไม่ได้เอารถไป ไม่สะดวกในการเตรียมครับ
    3. มีโรงแรมใกล้ๆ หรือไม่ครับ เอาแบบที่ถูกๆ หน่อย (ก้อคนมันจนนี่ครับ)เดินทาง
    สะดวก ๆ หน่อย

ท่านใดสะดวกและตั้งใจจะไปบ้านสายลม ในช่วงเดียวกัน ก็ฝากเมลล์ไว้คุยกันได้นะครับ ... ผมอายุ 27 ปีนะ เผื่อท่านใดจะนับญาติ...

ขอบคุณครับ

2. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ติดต่อคำอ้น KomAon 11 สิคะ น้องเค้าฝึกที่ขอนแก่นค่ะ

3. ศิษย์น้อย

ศิษย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

...ขอบคุณทั้งคุณอำนาจ และDevilBitch ...

...ผมเคยฝึกเองบ้าง แต่ยังไม่เคยไหว้ครูบาอาจารย์ ก็เลยอยากไปที่บ้านสายลงสักครั้ง

....คุณ KomAon ยังงัยฝากเบอร์เข้ากล่อง massage ผมได้นะ ถ้าสะดวก ...

4. นายฉิม

นายฉิม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    อยากไปเหมือนกัน
    วันก่อนไปไม่ได้เข้าเพราะเขาปิด
    ไว้มีโอกาสอาจได้เจอกันนะ