แฟชั่นผมม้า ทรงผมหน้าม้า ดารา

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย forbetterlife, 21 เมษายน 2014.

1. forbetterlife

forbetterlife เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2010
    แฟชั่นผมม้า ทรงผมหน้าม้า ดารา

ผมม้า เป็นทรงผมอินเทรนด์ ที่ไม่เคยหายไปจากวงการแฟชั่นเลย ที่น่าแปลก ตอนเด็กๆ เริ่มมีผม ทำไมถึงต้องไว้ผมม้ากันด้วย สมาชิกเคยสังเกตุกันบ้างมั๊ยคะ ถ้าผ่านไปแถวโรงเรียนอนุบาล หรือเห็นคุณพ่อ คุณแม่ จูงลูกสาวตัวน้อยเดินผ่านมา จะเห็นว่า เก้าในสิบต้องไว้ผมม้า

แอดมินเคยนำรูปม้าที่ถ่ายเล่นๆ จากตลาดน้ำขวัญ-เรียม มาลงในหัวข้อบทความ "ที่มาของผมม้า" เพราะนึกขำขึ้นมา ตอนนั่งดูม้าแคระมันยืนทำหน้าสะบึ๋นตึ๋น ซึ่ง..มันก็คงนึกสงสัยเหมือนกันล่ะว่า ทำไม..เด็กๆ ถึงชอบขึ้นไปนั่งอยู่บนหลังมัน ส่วนเราก็นึกสงสัยว่า ...นี่ละมั้ง คือที่มาของทรงผมหน้าม้า ...5555

ทรงผมหน้าม้า ดารา เป็นแฟชั่นผมม้า ที่มีดารานักแสดงหลายคน ทั้งรุ่นเก๋า และรุ่นใหม่ ไฟแรง นิยมไว้ผมม้ากัน นัยว่า...ไว้ผมม้าแล้วหน้าดูเด็กลง ประมาณนั้น วันนี้แอดมินก็เลยจัดเต็ม นำทรงผมหน้าม้า ดารา มาฝากกัน ใครเป็นใคร หลายๆ คนคงรู้จักกันดีอยู่แล้ว ไม่ว่ากี่ปีผ่านไป ทรงผมหน้าม้า ก็ยังคงมาแรง โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ปี 2014 นี้ หลายๆ คนนิยมทำสีผม แซ่บซ่าส์ บวกกับหน้าม้าแล้ว จี๊ดโดนใจกันจริงๆ เลย

คลิกที่นี่ เพื่อดู>>>แฟชั่นผมม้า

2. brickthai

brickthai เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2014