ใกล้แล้วครับ มหากฐิน เขตชายแดน ไทยลาว หลวงปู่ทวดแจกครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เงาใจ, 5 พฤศจิกายน 2007.

1. เงาใจ

เงาใจ เป็นที่รู้จักกันดี

มหากฐินที่เขตชายแดน ไทย-ลาว อำนาจเจริญ มีหลวงปู่ทวดแจกเป็นสิริมงคล ครับ

<HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->มหากฐินที่ อำนาจเจริญ ครับๆๆๆ

<HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    <!-- / icon and title --><!-- message -->เจริญพรพุทธศาสนิกชนผู้มีใจบุญทั้งหลาย

สืบเนื่องมาจากทางวัดได้มีพระสงฆ์จำพรรษา ครบสงฆ์ ทาง อำเภอชานุมานโดยการนำของท่าน นายอำเภอ ได้พาประชาชนทำบุญทอดกฐินสามัคคี ขึ้นในวันพุธ-วันพฤหัสบดี ที่ ๑๔-๑๕ พฤศจิกายน ๒๕๕๐วัดป่าอุดมพรสัจจะธรรม บ.พรเจริญ ต.คำเขื่อนแก้ว อ.ชานุมาน จ.อำนาจเจริญ และทางวัดก็ กำลังพัฒนา ไปทุกด้าน เช่น กุฏิ วิหาร ยังชำรุด และไม่พอ กับ พระสงฆ์ สามเณร จำพรรษา และทางวัด ยังได้ เผยแผ่พุทธศาสนา เข้าสู่ชุมชน. และโรงเรียน. ยังขาดการสนับสนุนกิจกรรมด้านเผยแผ่ธรรมสู่ชุมชน และนักเรียนจึงทำให้ การเผยแผ่ขัดข้อง จึงบอกบุญมายังท่านที่ใฝ่ในบุญกุศลทั้งหลาย เพื่อเป็นการสืบสานวัฒนธรรม อันดีงาม และ รักษาพระพุทธศาสนาของเราตลอดไป... ขออนุโมทะนาบุญ...

(พระบัณฑิต อัคคะธัมโม)
    เจ้าอาวาสวัดป่าอุดมพรสัจจะธรรม
    เจ้าคณะตำบลชานุมาน (ธรรมยุต) ครูพระสอนศีลธรรมจริยธรรมประจำโรงเรียน(กรมการศาสนา วัฒนธรรม)

บัญชีเลขที่ 319-0-08001-1 ชื่อบัญชี พระบัณฑิต อัคคะธัมโม
    ธนาคาร กรุงไทย สาขาอำนาจเจริญ

<!-- / message --><!-- attachments -->โทร สอบถามรายระเอียด 086-2631055

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]

</FIELDSET>

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      43.9 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      28.5 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      27 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      29.7 KB
      เปิดดู:
      99
      ขนาดไฟล์:
      44.2 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      47 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      48.1 KB
      เปิดดู:
      63
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤศจิกายน 2007
  2. เงาใจ

อนุโมทะนา กับ คุณ..คนึงอร สวรรคทัต ที่ร่วมทำบุญในครั้ง นี้ด้วยครับ

๑๐๐ บาท ขอให้อธิฐาน ด้วยนะครับ คิดสิ่งใด ที่ไม่เกินปรารถนา ขอให้สมหวังครับ ดังตั้งใจ นะครับ แล้วทางวัดจะจัด ส่ง พระหลวงปู่ทวด ไปที่บ้านครับ

อนุโมทะนาครับ

3. s_thit

s_thit เป็นที่รู้จักกันดี

บัญชีเลขที่ 319-0-08001-1 ชื่อบัญชี พระบัณฑิต อัคคะธัมโม
    ....................................................................
    ธนาคารไหนครับ จะได้โอนเงินทำบุญถูก ร่วมอนุโมทนาครับ

4. เงาใจ

อ้อครับ คุณ...s thit
    ขอบคุณครับ ที่ สนใจ อย่าลืม บอก ที่อยู่ ด้วยนะครับ จะจัด ส่งพระหลวงปู่ทวด เป็นที่ระลึก เนื่องในงาน มหากฐิน ชายแดน อ.ชานุมาน จ.อำนาจเจริญ

ธนาคาร กรุงไทย สาขาอำนาจเจริญ

5. เงาใจ

ขอเพิ่มเติมครับ หลังจากผ่านงานกฐิน แล้ว จึงจะจัดส่ง พระหลวงปู่ทวด เนื้อว่าน ไปให้ผู้ร่วม ทำบุญมหากฐิน ที่เขตชายแดน ครับ และจะมีภาพมาให้ดู ด้วยครับ และต้อง เอาพระหลวงปู่ทวด ร่วมในงาน มหากฐิน ในครั้งนี้ก่อนครับด

กำหนดการมหากฐิน
    ๑๔ พฤศจิกายน ๒๕๕๐

เวลา ๙.๐๐น. ถวายภัตตาหาร พระสงฆ์ ที่ในเขต อ.ชานุมาน จำนวนมาก
    เวลา๑๐.๐๐น. สืบสานวัฒนะธรรมไทย แข่งขัน สวดสรภัญญะ หมู่ ๒ รุ่น

๑.นักเรียน ปฐม-มัธยม ชิงรางวัล ถ้วยรางวัล พร้อม เงินรางวัล
    ๒.ประชาชนทั่วไป ชิงถ้วยรางวัล พร้อมเงินรางวัล

เวลา ๑๙.๐๐น. ร่วมรับฟังพระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์
    เวลา ๒๐.๐๐น. พระเกจิอาจารย์ ชื่อดัง หลายรูป แสดงพระธรรมเทศนา ตลอดคืน ญาติโยมร่วมบวชชีพราหมณ์ ตลอด ถึงเช้า ครับ

๑๕ พฤศจิกายน ๒๕๕๐
    เวลา ๗.๐๐น.- ๘.๐๐น. ร่วมแห่ กองกฐินมาจากทั่วสารทิศ โดยการนำ ของท่านนายอำเภอชานุมาน และ ประชาชนทุกหมู่ เหล่า อันยิ่งใหญ่ ตระการตา

เวลา ๙.๐๐น. ร่วมถวายสังฆทาน พระสงฆ์ มี เจ้าคณะอำเภอ พระครูสาระธรรมคุณ (ธรรมยุติ) และมี นายอำเภอ ชานุมาน เป็นประธานฝ่าย ฆราวาส

เวลา ๑๐.๐๐ น. ร่วมน้อมจิตน้อมใจ ทอด ถวายมหากฐิน กันครับ
    เวลา ๑๐.๓๐ น ฟังพระธรรมเทศนา ๑ กัณฑ์ โดย.. พระเจ้า อธิการบัณฑิต อัคคะธัมโม เจ้าคณะตำบลชานุมาน เรื่อง พระพุทธศาสนา มรดกไทย มรดกโลก คือ พระพุทธศาสนา พุทธบริษัท ควร สืบสาน จรรโลง อย่างไร
    รับพร แล้ว ร่วมรัประทานอาหาร

เวลา ๑๑.๐๐ น. รักแจกวัตถุมงคลหลวงปู่ทวด เป็นที่ระลึก หลังจากพระสวด ญัติติทั้ง คืน และ ทางกรรมการวัดจะจัดส่งพระหลวงปู่ทวดไปที่ผู้ที่ร่วมทำบุญทั่วประเทศครับ........
    .......เสร็จพิธี........

จึงบอกบุญมาเพื่อทราบทั่วกัน

ขอเจริญ ในธรรมทุกท่าน เทอญ....

พระบัณฑิต อัคคะธัมโม (เจ้าคณะตำบลชานุมาน ธรรมยุต)

6. s_thit

s_thit เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมทำบุญกฐินแล้ว 100 บาท วันนี้ 06/11/50 เวลา 07.34 น.ไม่ขอรับวัตถุมงคล ร่วมอนุโมทนาครับ

7. เงาใจ

โอนเงินร่วมทำบุญกฐินแล้ว 100 บาท วันนี้ 06/11/50 เวลา 07.34 น.ไม่ขอรับวัตถุมงคล ร่วมอนุโมทนาครับ

ขออนุโมทะนา กับ คุณ...s thit ด้วยครับ ได้รับแล้ว จงตั้งสัจจะอธิฐาน ในบุญบาระมี ครั้งนี้ด้วย นะครับ จงสมความมุ่ง มั่น ปรารถนา ทุกประการ...

8. เงาใจ

ขออนุโมทนา กับ ทุกท่าน ที่ร่วม เป็นกำลัง ใจในการ เผยแผ่ พระพุทธศาสนา ครับ

พระพุทธศาสนา ต้องอาศัย พุทธบริษัท 4 ครับ ถึงจะอยู่ ได้ตลอด 5000 ปีครับ ขออนุโมทนา ครับ

9. เงาใจ

ครับ ขอบคุณครับ