mN: ตลอดเวลา - moreneed (ร้องใหม่ แก้โหยหอน)

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย moreneed, 7 เมษายน 2008.

1. moreneed

moreneed เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้หยุดงาน แต่โรงเหล็กหน้าบ้านม่ะยอมหยุด
    เพลงนี้กะเลย มีเสียงเจียร์เหล็กติดมาด้วย แต่ว่าป๋มก็ถือโอกาสแหกปากได้เต็มที่
    ขอมอบเพลงนี้เป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้เพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านครับ

เพลง ตลอดเวลา

ดนตรี..6..Bars
    4...5...6>>>
    พักสายตาเถอะนะคนดี
    หลับลงตรงนี้
    ที่ที่มีแต่เราสองคน
    ผ่านเรื่องราว
    ผ่านงานผ่านคน
    สับสนหลายครา
    บางเวลาต้องการสักคน
    ไว้คอยปลอบใจ เข้าใจพูดคุย
    ดนตรี..6..Bars
    4...5...6>>>
    ความรักเอยงดงามอย่างนี้
    จนชั่วชีวี
    โหยหาความรักไม่เคยพอ
    อยากให้เธอเคียงข้างอย่างนี้
    บอกรักอีกที
    อยู่ใกล้กันตลอดเวลา
    พักกายพักใจ หลับตาฝันดี
    รักเอยรักที่ เข้าใจถึงกัน

[music]http://palungjit.org/attachments/a.304536/[/music]

::

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2008
  2. O_oJibbie

O_oJibbie เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2008
    มาเจิมๆๆๆ

3. O_oJibbie

O_oJibbie เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2008
    แหม นึกว่าเสียงอะไรทีแรก ที่แท้ก็เสียงเจียเหล็ก ^^"

กะว่าจะร้องเพลงนี้นะเนี่ย หุๆ

ชอบๆ

ไปเก็บผ้าก่อน ฝนจะตกแล้ว แฮ่ะๆ

4. AddWassana

AddWassana เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ moreneed ร้องดีนะคะ ขอเชียร์ต่อไปค่ะ

5. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    (f) ..ชอบมากที่สุดครับ..(f)

6. kwantrakul

kwantrakul เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องได้ดีค่ะ ถือว่ามีความตั้งใจ ที่ร้อง นะค่ะ แวะมาให้กำลังใจ ค่ะ

7. marookou

marookou สมาชิกใหม่

เสียงไมค์อู้ๆไปนิดนึงนะคะ
    แต่น้ำเสียงเพราะจังเลย ^_^

8. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    วันนี้ห้องเพลงเพื่อชีวิตคึกคักมากๆครับ
    ขอบคุณสำหรับเพลง ไพเราะ ฟังสบายๆครับ

9. moreneed

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1095754" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>o_OJibbie</TD><TD class=alt2>แหม นึกว่าเสียงอะไรทีแรก ที่แท้ก็เสียงเจียเหล็ก ^^"

กะว่าจะร้องเพลงนี้นะเนี่ย หุๆ

ชอบๆ

ไปเก็บผ้าก่อน ฝนจะตกแล้ว แฮ่ะๆ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ครับ เขาเจียร์เหล็กกันดั๊งดัง .. ร้องมาสิ จะรอฟังนะครับ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1095767" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>AddWassana</TD><TD class=alt2>คุณ moreneed ร้องดีนะคะ ขอเชียร์ต่อไปค่ะ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณครับ ได้นักร้องเสียงดีมาเชียร์แบบนี้ สู้ๆ สู้ตาย ;)

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1095790" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>jainwit</TD><TD class=alt2>(f) ..ชอบมากที่สุดครับ..(f) </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณครับ ดีใจนะครับที่ชอบ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1096137" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>kwantrakul</TD><TD class=alt2>ร้องได้ดีค่ะ ถือว่ามีความตั้งใจ ที่ร้อง นะค่ะ แวะมาให้กำลังใจ ค่ะ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณครับคุณขวัญ เพลงนี้ตั้งใจมากไปหน่อย เสียงหลงไปเลยอ่ะ [Embarrass

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1096184" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>marookou</TD><TD class=alt2>เสียงไมค์อู้ๆไปนิดนึงนะคะ
    แต่น้ำเสียงเพราะจังเลย ^_^
    ง่า ไมค์อู้หรอ เด๋วหาไม้มาตีๆ ก่อน .. อู้ทะไม เน่ๆ ทำงานๆ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1096315" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>horwang072</TD><TD class=alt2>วันนี้ห้องเพลงเพื่อชีวิตคึกคักมากๆครับ
    ขอบคุณสำหรับเพลง ไพเราะ ฟังสบายๆครับ
    ครับ เรามันลูกทุ่งไม่เก่ง มาแบบเพื่อชีวิตละกันเน๊าะ
    อื้ม ยังตามเก็บเพลงคุณหอวังยังไม่หมดเลย
    ช่วงนี้เพลงเยอะมาก ฟังกันไม่ทันเลยครับ แต่ก็อยากร้องด้วยแหละ แหะๆ

10. NJradio

NJradio เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    เสียงคนร้องดีค่ะ แต่ว่าเสียงไมค์กะเสียงดนตรีอู้อี้ไปนิดนึงค่ะ โดยรวมๆแล้วก็ดีมากกกกกกค่ะ

11. dogsman

dogsman เป็นที่รู้จักกันดี

พักสายตาเถอะนะคนดี หลับลงตรงนี้

แอบมาหลับอู้งานกัน 2 คนเรยยนะ..
    ตื่นๆๆ ได้เวลาทำงานต่อแล้ว..หลับฝันหวานเพลินเชียวนะ..
    แวะมาเป็นกำลังใจให้ เพื่อชีวิต.. เพราะดีครับ..

12. Walk

Walk เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2006
    พี่โอร้องแต่เพลงเพราะๆมาให้ฟังขอบคุณนะคะ
    แต่ทำไมเพลงนี้เสียเหมือนผู้หญิงเลยง่าหรือหูฟังเพี้ยน -*-
    แต่ก้เพราะมากเลยค่ะ

13. moreneed

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1098231" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>NJradio</TD><TD class=alt2>เสียงคนร้องดีค่ะ แต่ว่าเสียงไมค์กะเสียงดนตรีอู้อี้ไปนิดนึงค่ะ โดยรวมๆแล้วก็ดีมากกกกกกค่ะ</TD></TR></TBODY></TABLE>ขอบคุณครับ เอ่ สงสัยต้องซื้อไมค์ใหม่ซะแล้วเรา

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1098276" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>dogsman</TD><TD class=alt2>พักสายตาเถอะนะคนดี หลับลงตรงนี้

แอบมาหลับอู้งานกัน 2 คนเรยยนะ..
    ตื่นๆๆ ได้เวลาทำงานต่อแล้ว..หลับฝันหวานเพลินเชียวนะ..
    แวะมาเป็นกำลังใจให้ เพื่อชีวิต.. เพราะดีครับ..</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณครับ .. เจ้านายมาแล้ว ทำงาน ทำงาน :D

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1098781" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>Walk</TD><TD class=alt2>พี่โอร้องแต่เพลงเพราะๆมาให้ฟังขอบคุณนะคะ
    แต่ทำไมเพลงนี้เสียเหมือนผู้หญิงเลยง่าหรือหูฟังเพี้ยน -*-
    แต่ก้เพราะมากเลยค่ะ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อื้ม เสียงพี่แบบนี้อ่ะ ไม่ชอบเสียงตัวเองเหมือนกัน แต่ก็ยังม่ะอยากไปเกิดใหม่ 55+

14. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    โดยรวมเเร้วเยี่ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม เเค่นี้ เเค่ร้องมา เเค่มาทักทายย ผมก็ปลื้มมมมมมมจะเเย่เเระค้าบบ พี่ มิเรนนิททททท

15. ศรทอง

ศรทอง Active Member

ไพเราะมากครับ ชอบมากครับ

16. beedozo

beedozo เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    เพลงโปรดเลยค่ะ...ร้องเพราะนะคะ....^_^

17. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    แวะมาเชียร์คุณmoreneed เพราะมากๆครับ

18. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    ชอบค่ะ เพลงเพราะ ...
    แต่ไม่ได้ยินเสียงเจียร์เหล็กเลย สงสัยเปิดเต็มที่ (อิๆ)

19. moreneed

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1102553" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>skygecht</TD><TD class=alt2>โดยรวมเเร้วเยี่ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม เเค่นี้ เเค่ร้องมา เเค่มาทักทายย ผมก็ปลื้มมมมมมมจะเเย่เเระค้าบบ พี่ มิเรนนิททททท</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1111490" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>ศรทอง</TD><TD class=alt2>ไพเราะมากครับ ชอบมากครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1116965" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>beedozo</TD><TD class=alt2>เพลงโปรดเลยค่ะ...ร้องเพราะนะคะ....^_^</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1117307" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>horwang072</TD><TD class=alt2>แวะมาเชียร์คุณmoreneed เพราะมากๆครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1117344" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>kikinlala</TD><TD class=alt2>ชอบค่ะ เพลงเพราะ ...
    แต่ไม่ได้ยินเสียงเจียร์เหล็กเลย สงสัยเปิดเต็มที่ (อิๆ)</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณทุกท่านที่แวะมาฟังกันนะครับ

20. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ผมชอบคุณโอ ร้องเพลงคุณปู พงษ์สิทธิ์...เพราะดี