หลวงตาม้า (พระวรงคต วิริยธโร) วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่ : เหรียญดวง, พระผงจักรพรรดิ (หลวงปู่ดู่)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ก้นกุฏิวัด, 19 กรกฎาคม 2021.

1. ก้นกุฏิวัด

ก้นกุฏิวัด ให้เช่าพระเครื่อง หลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ,พระอยุธยา สมาชิก Premium

ให้เช่า บูชา วัตถุมงคล พระเครื่อง หลวงตา (พระวรงคต วิริยธโร ) วัดพุทธพรหมปัญโญ (วัดถ้ำเมืองนะ) อ.เชียงดาว เชียงใหม่
    หลายๆ รุ่น ทั้งเก่าใหม่ มีให้ เลือกชมครับ เช่น เหรียญกายสิทธิ์, เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน, เหรียญเปิดถ้ำ หรือ เหรียญเปิดโลกวัดถ้ำเมืองนะ, พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ, พระกริ่งนเรศวร รุ่นแรก , เหรียญเศรษฐีบารมีจักรพรรดิ, เหรียญหล่อกายสิทธิ์หรือเหรียญหล่อมหากำลังวิริยะบารมี, เหรียญใจรวม-รวมใจ, พระผงจักรพรรดิ์ สูตรหลวงปู่ดู่ วัดสะแก และอื่นๆ

พิเศษหลายรายการตามลิงค์ครับ

กดลิงค์ที่นี่รายการที่มีอยู่หน้า 14
    ⏬️⏬️⏬️
    กดลิงค์ที่นี่รายการที่มีอยู่หน้า 15

⏬️⏬️⏬️
    กดลิงค์ที่นี่รายการที่มีอยู่หน้า 16

⏬️⏬️⏬️
    กดลิงค์ที่นี่รายการที่มีอยู่หน้า 17
    ⏬️⏬️⏬️
    กดลิงค์ที่นี่รายการที่มีอยู่หน้า 18
    ⏬️⏬️⏬️
    กดลิงค์ที่นี่รายการที่มีอยู่หน้า 19

แนะนำ ติชม หรือสอบถาม
    โทร & ไลน์ไอดี = 0819466839
    Webpage: @jeesuspra3
    http://www.facebook.com/jeesuspra3/
    ขอบคุณทุกท่านที่เยี่ยมชม

* รับประกันชั้นหนึ่งทุกชิ้นครับ *
    *** รับจองและโอนเงินภายใน 3 วัน หากโอนเงินแล้ว รบกวน PM หรือโทรแจ้งที่อยู่ เพื่อความรวดเร็วในการจัดส่งครับ ***
    -------------------------------
    สนใจรายการใด ติดต่อสอบถามได้ ตลอด 24 hours ครับ.... ขอบคุณครับ
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    รายการที่ 212

ท้าวเวสสุวรรณ (มีจาร) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่.(1).มาใหม่

(องค์ละ390บ.+พร้อมจัดส่งครับ)
    - ท้าวเวสสุวรรณ วัดถ้ำเมืองนะ เนื้อทองทิพย์ สร้างปี 2562 เลี่ยมเดิม พร้อมเชือกสวมคอ
    ((#มีจารใต้ฐานโดยองค์หลวงตา)) ใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ หลวงปู่ดู่ มีความสุขกายและใจทั้งทางโลกและทางธรรม.
    เหรียญจริงตามภาพ รับประกันชั้นหนึ่ง
    สอบถามได้ที่... ก้นกุฏิพระเครื่อง
    โทร. / id line. : 0819466839
    Webpage : @jeesuspra3
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2023
  2. ก้นกุฏิวัด

ก้นกุฏิวัด ให้เช่าพระเครื่อง หลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ,พระอยุธยา สมาชิก Premium

รายการที่ 213
    เหรียญสมเด็จพระมหาจักรพรรดิไภษัชยคุรุพุทธเจ้า (มีจาร+ประคำขาว)
    หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่ จัดสร้าง..องค์ที่ 2.

( ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้วครับ)

- เนื้อทองแดงขัดเงา สร้างปี 2564
    - (มีรอยจาร เลี่ยมพร้อมประคำ)
    * ใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ์ มีความสุขกายและใจ ทั้งทางโลกและทางธรรม.
    +องค์จริงตามรูป รับประกันชั้นหนึ่ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2022
  3. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 214
    เหรียญวันเกิดหลวงตาม้า วิริยธโร อายุ 77 พรรษา เนื้อทองแดงเงา (มีจาร+เลี่ยม+ พร้อมสร้อยประคำขาว)
    หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่.

เหรียญฉลองวันเกิดครบรอบ 77 พรรษา ปี 2564 หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ
    * เนื้อทองแดงเงา (มีจาร+เลี่ยม+ พร้อมสร้อยประคำขาว) ออกแบบได้สวยงามครับ ขนาดเหมาะมือกำสวดคาถามหาจักรพรรดิ
    * ขนาดเหรียญก่อนเลี่ยม 3.2×3.8 ซม.
    * ขนาดเหรียญหลังเลี่ยม 3.8×5.0 ซม.
    # อาราธนาใช้ติดตัว หรือสวดคาถาจักรพรรดิ์ จะพบสิ่งดีๆมีความสุข ทั้งทางโลกและทางธรรมครับ
    #เหรียญจริงตามรูป รับประกันชั้นหนึ่งครับ #

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2022
  4. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 215
    เหรียญรวมใจ-ใจรวม ปี สร้าง 2540 (มีรอยจารหลวงตาม้า) วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่.

( ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้วครับ)
    -เนื้อทองแดงวิ๋งๆ สร้างปี 2540 (มีรอยจารหลวงตาม้าท่าน2จุด + ตอกโค้ดกำกับ)
    -เหรียญนี้มีมวลสารการจัดสร้างที่ดี มีพุทธคุณครบทุกทางใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิหลวงปู่ดู่เพื่อความสุขกายสุขใจทั้งทางโลกและทางธรรม หลวงตาม้าท่านเมตตาจารที่เหรียญให้ด้วยครับ
    * องค์จริงตามรูป * รับประกันชั้นหนึ่ง

สอบถามได้ที่... ก้นกุฏิพระเครื่อง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2023
  5. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 216
    แพ็คคู่ 2 เหรียญ (มีจาร) เหรียญเสมา รุ่นแรก หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่
    ...

แพ็คคู่ ๒ เหรียญๆเสมารุ่นแรกเนื้อทองแดงผิวไฟ (จารมือ ๔ จุด หน้า-หลัง จากท่านหลวงตาม้า) จัดสร้างปี ๒๕๕๓
    ด้านหน้า : รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ พร้อมยันต์ดวง
    ด้านหลัง : รูปลักษณ์ หลวงตาม้า พร้อมยันต์ นะล้อม
    862971-5f8f3 (2).jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2022
  6. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 217
    รูปหล่อหลวงปู่ดู่ลอยองค์ พิมพ์ทรงหลังหลวงปู่ทวด นั่งฐานบัว ใต้ฐานโค้งนูนรูปถ้วย 《ใต้ฐานเจาะอุดผงจักรพรรดิ+เกศา+รอยจาร》 หลวงตาม้า วิริยธโร วัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่.(องค์ที่ ๖)

* เนื้อสำริด สร้างประมาณปี 2553 หน้าตักหลวงปู่ 1.6 ซม. ฐานบัว 2.0 ซม. สูง 2.8 ซม. ไม่มีกล่อง
    * รูปลักษณ์ หลวงปู่ดู่ลอยองค์นั่งบนดอกบัว หลังท่านโค้งทรงหลวงปู่ทวด ด้านใต้ฐานบรรจุมวลสาร "ผงจักรพรรดิ+เกศาและมีรอยจารของหลวงตาม้าท่านครับ
    #พระเก่าๆมวลสารดีเยี่ยม ใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่ มีความสุขกาย สบายใจ ทั้งทางโลกและทางธรรมครับ *
    * องค์จริงตามรูป * รับประกันชั้นหนึ่ง
    Webpage : http://www.facebook.com/jeesuspra3/
    Tel / line id: 0819466839

7. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 218
    รูปหล่อลอยองค์ หลวงปู่ดู่อุ้มบาตร รุ่น "มีข้าไม่มีจน" (มีข้าวก้นบาตรหลวงปู่ดู่+มีจารหลวงตาม้า) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่ จัดสร้าง.(
    3)

( ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้วครับ )

- สร้างปี 2551 เนื้อโลหะผสม หน้าตัก 1.5 ซม. ฐาน 1.7 ซม. สูง 2.8 ซม. (ไม่มีกล่อง) เลี่ยมกันน้ำอย่างดีพร้อมอาราธนา
    * ด้านใต้ฐานบรรจุมวลสาร "ผงจักรพรรดิ" และมวลสารอื่นๆ และมีรอยจารหลวงตาม้า
    * พิเศษสุดๆ เป็นเอกลักษณ์ของรุ่น "มีข้าไม่มีจน" นี้คือ บนบาตรจะมีข้าวก้นบาตรของหลวงปู่ดู่ วางอยู่บนบาตรด้วย

* ใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่ มีกินมีใช้ ไม่มีหมด ไม่มีจนครับ * อีกทั้งมีความสุขกายและใจ ทั้งทางโลกและทางธรรม
    (หลวงตาม้าท่านจารให้ที่ใต้ฐานให้ 2ตัว)
    +องค์จริงตามรูป รับประกันชั้นหนึ่ง+

id line. / Tel.. : 0819466839
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2022
  8. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 219
    พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เนื้อสำริด (มีรอยจาร+อุดผงจักรพรรดิ์) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ...
    องค์ที่ 8.

+ เนื้อสำริด สร้างปี 2550 จำนวน 1,000 องค์ ตอกโค้ด มีกล่องเดิม มวลสารดีมากครับรุ่นนี้
    + ขนาดองค์พระหน้าตัก 2.0 ซม. สูง 4.1 ซม.
    (( อุดผงจักพรรดิ์ และหลวงตาม้าท่านจารใต้ฐาน))

+ รูปลักษณ์พระพุทธรูปทรงเครื่องมหาจักรพรรดิ พระอริยาบถนั่งขัดสมาธิเพชร ในพระหัตด์มีมณีแก้ว
    +ใต้ฐานพระกริ่งตอกโค้ดกำกับ อุดผงสำคัญ เช่น ผงมหาจักรพรรดิ ของ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ ผงแร่เยตัน ศรีตรูตายะ และอุดผงอิฐที่พระสถูปเมืองหาง เป็นสถานที่บรรจุพระบรมอัฐิของสมเด็จพระนเรศวรมหาราช

*องค์จริงตามรูป*กระแสสวยงามครับ *
    *รับประกันตามกฏเว็ป***

พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ หมายถึง สมเด็จพระนเรศวรมหาราชเป็นเจ้า วีรกษัตริย์ไทยผู้เกรียงไกร
    ผู้ทรงกอบกู้เอกราชแห่งชาติไทย ให้ลูกหลานได้อยู่สุขสบายจนตราบเท่าทุกวันนี้

Tel/ id line = 0819466839
    ขอบคุณครับ
    FB_IMG_1615809024805 (1) (1).jpg received_347859993410134.jpeg get_auc1_img (11) (1)_copy_570x759.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2023
  9. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 220
    รูปหล่อบูชาหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ นั่งฐานบัว ขนาดหน้าตักหลวงปู่ 3 นิ้ว หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2022
  10. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 221
    หลวงปู่ทวดโพธิสัตว์ รุ่นชนะมาร (มีจีวร+รอยจาร) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่..องค์ที่ 3.
    -สร้างปี 2558 กดโค้ด นะ มีกล่องเดิม
    #รวมมวลสารชั้นยอด หน้าตัก ๑ นิ้ว หลวงตาม้าท่านเมตตาปลุกเสก และจารใต้ฐานทุกองค์ #กดพิมพ์พร้อมเส้นด้ายที่แบ่งจากผ้าคลุมหลวงตาที่มอบมาให้สร้างหลวงปู่ทวดรุ่นนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2023
  11. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 222
    หลวงปู่ทวดโพธิสัตว์ รุ่นชนะมาร (ฝังตะกรุด+พลอยเสก+มีจาร) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่
    ..องค์ที่ 6.

-สร้างปี 2558 กดโค้ด นะ มีกล่องเดิม
    #รวมมวลสารชั้นยอด หน้าตัก ๑ นิ้ว พิเศษฝังตะกรุดเงินเก่าสมัยสร้างพระสีวลี พร้อมฝังพลอยเสกด้านหลัง หลวงตาม้าท่านเมตตาปลุกเสก และจารใต้ฐานทุกองค์ #กดพิมพ์พร้อมเส้นด้ายที่แบ่งจากผ้าคลุมหลวงตาที่มอบมาให้สร้างหลวงปู่ทวดรุ่นนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2023
  12. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 223
    พระปิดตาบรมมหาจักรพรรดิ์ (ภูติพระเจ้าเนื้อหอม) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เมตตาอธิษฐานจิต..องค์ที่ 8...พระมาใหม่

(องค์ละ390บ.+พร้อมจัดส่งemsให้ครับ)

-
    เนื้อมวลสารผสม สร้างปี 2557 จำนวน 1,059 องค์ ในซองเดิม พร้อมรายละเอียดชนวนมวลสารศักดิ์สิทธิ์ในการจัดสร้าง
    -เด่นด้านเมตตามหานิยม โชคลาภ ค้าขาย
    * องค์จริงตามรูป * รับประกันชั้นหนึ่งครับ *

สอบถามเพิ่มเติมได้ที่... ก้นกุฏิพระเครื่อง
    ขอบคุณครับ

13. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 224
    พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เนื้อทองกายสิทธิ์ (มีรอยจาร+อุดผงจักรพรรดิ์) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ.

+ ขนาดองค์พระหน้าตัก 2.0 ซม. สูง 4.1 ซม.
    (( อุดผงจักพรรดิ์ และหลวงตาม้าท่านจารใต้ฐาน))
    + รูปลักษณ์พระพุทธรูปทรงเครื่องมหาจักรพรรดิ พระอริยาบถนั่งขัดสมาธิเพชร ในพระหัตด์มีมณีแก้ว
    ใต้ฐานพระกริ่งตอกโค้ดกำกับ อุดผงสำคัญ เช่น ผงมหาจักรพรรดิ ของ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ ผงแร่เยตัน ศรีตรูตายะ และอุดผงอิฐที่พระสถูปเมืองหาง เป็นสถานที่บรรจุพระบรมอัฐิของสมเด็จพระนเรศวรมหาราช

พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ หมายถึง สมเด็จพระนเรศวรมหาราชเป็นเจ้า วีรกษัตริย์ไทยผู้เกรียงไกร
    ผู้ทรงกอบกู้เอกราชแห่งชาติไทย ให้ลูกหลานได้อยู่สุขสบายจนตราบเท่าทุกวันนี้
    FB_IMG_1615809024805 (1)_copy_570x798.jpg get_auc1_img (11) (1)_copy_570x759 (1).jpeg get_auc1_img (31) (1)_copy_570x690.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2023
  14. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 225
    เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อสำริด พิมพ์เล็ก (มีจาร+อุดผงจักรพรรดิ์) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่
    .

-เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน พิมพ์เล็ก เนื้อสำริด (รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่-#มีจารหลวงตาม้า)
    -สร้างปี 2552 ผิวหล่อเดิมเข้มๆ
    -#หลวงตาม้าท่านเมตตาลงเหล็กจาร 3 ตัว
    #ด้านหน้า เป็นรูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ (ดู่) ด้านหน้าล่าง ตรงกลาง มีรูปเศียรพรหม
    #ด้านหลัง มียันต์และดวงของหลวงปู่ดู่ พญานาคคู่ ฐานดอกบัว
    #ใต้ฐาน เจาะอุดผงจักรพรรดิ์ ตำรับหลวงปู่ดู่ วัดสะแก + ข้าวก้นบาตรหลวงปู่ดู่ + เกศาของหลวงตาม้า และมวลสารต่างๆ จากวัดทั่วประเทศ และศาลหลักเมืองทั่วประเทศ
    #ใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่ เสริมดวงให้ดียิ่งๆขึ้น อีกทั้งช่วยให้มีความสุขกายสุขใจ ทั้งทางโลกและทางธรรมครับ#
    862971-5f8f3 (4).jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2023
  15. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 226
    เหรียญเม็ดแตง หลวงปู่ดู่-หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ (มีจาร)...(๓)

( ปิดรายการนี้ มีผู้บูชาไปแล้วครับ )

-ทองแดง สร้างปี 2556 (มีรอยจารหลวงตา) เลี่ยมกันน้ำเดิม
    -เป็นเหรียญเล็กที่สวยงามกะทัดรัด เหมาะกับเด็กและผู้หญิงรวมทั้งผู้ที่ชอบแขวนพระองค์เล็ก ขนาดองค์พระ กว้าง 1.2ซม. สูง 1.5ซม. (ขนาดรวมเลี่ยมแล้ว กว้าง 1.8ซม. สูง 2.7ซม.
    -เหรียญนี้มีพุทธคุณครบทุกทางโดยเฉพาะอย่างยิ่งแคล้วคลาดปลอดภัย หรือใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิหลวงปู่ดู่เพ่ฝื่อความสุขกายสุขใจทั้งทางโลกและทางธรรม หลวงตาม้าท่านเมตตาจารที่เหรียญให้ด้วยครับ
    #เหรียญจริงตามรูปรับประกันชั้นหนึ่งครับ#
    Webpage : http://www.facebook.com/jeesuspra3/
    Tel / line id: 0819466839
    ขอบคุณครับ
    received_221276166861570.jpeg 862971-5f8f3(3)_copy_800x546.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2023
  16. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 227
    เหรียญพิมพ์เปิดโลกวัดถ้ำเมืองนะ (หรือเหรียญเปิดถ้ำ) ปี ๒๕๓๙ หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่..เหรียญที่ 4.

เหรียญพิมพ์เปิดโลกวัดถ้ำเมืองนะ (เหรียญเปิดถ้ำ) หลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ เหรียญเก่ายุคต้นๆ
    * เนื้อทองแดง จัดสร้างและอธิษฐานจิตโดยองค์หลวงตาม้า ในปี ๒๕๓๙ ขณะนั้นยังเป็นสำนักสงฆ์พรหมปัญโญ ด้านหน้าเป็นรูปหลวงปู่ทวด พิมพ์เปิดโลก ด้านหลังเป็นรูปหลวงปู่ดู่ มีข้อความว่า นะโม พรหมปัญโญ (ดู่) ส.พ.ญ.๓๙ เหรียญนี้มีชนวนมวลสารพิเศษมากมาย และชนวนเหรียญเปิดโลกของหลวงปู่ดู่ ผสมในการจัดสร้างครั้งนี้ # เหรียญพิมพ์เปิดโลกวัดถ้ำเมืองนะ ปี ๒๕๓๙ สามารถใช้แขวนเดี่ยวได้เหมือนเหรียญเปิดโลกของหลวงปู่ดู่ ปี ๒๕๓๒ ที่ราคาไปไกลมากแล้วได้อย่างสบายใจครับ อาราธนาใช้ติดตัว หรือสวดคาถาจักรพรรดิ์ จะพบสิ่งดีๆมีความสุข ทั้งทางโลกและทางธรรมครับ
    #เหรียญจริงตามรูป รับประกันชั้นหนึ่งครับ #

สอบถามเพิ่มเติมได้ที่... ก้นกุฏิพระเครื่อง
    id line / Tel. = 0819466839
    ขอบคุณครับ

862971-5f8f3(3)_copy_800x546.jpg 22-01-28-19-33-27-194_deco_copy_600x800 (1).jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2023
  17. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 228
    หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ (พิมพ์เตารีด) (ใช้มวลสารชั้นยอดจำนวนมากในการสร้าง) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ...(1) พระมาใหม่

(องค์ละ1,900บ.+พร้อมจัดส่งครับ)

FB_IMG_1642134653446.jpg FB_IMG_1642134656318.jpg
    -สร้างปี 2550 พร้อมกล่องกำมะหยี่เดิมๆ องค์หนามวลสารแน่นๆ
    (มวลสารมหามงคล พิธีเด่น อธิษฐานจิตเยี่ยม)

((หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ ท่านอธิษฐานจิต และร่วมกดพิมพ์ ในพิธี รวม 4 วัน 5 คืน )) เนื้อหามวลสารเดียวกับชุดนำฤกษ์ ด้านหลังฝังด้วยไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช และมวลสารศักดิ์สิทธิ์สำคัญอีกมากมาย

* กดพิมพ์ด้วยมือทีละองค์ตามแบบโบราณ ดังนั้นความสวยงามและคมชัดอาจลดน้อยลงไปบ้าง แต่เน้นด้วยปริมาณมวลสาร และความศรัทธา หลวงปู่ทวด, หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ, หลวงตาม้า เป็นที่สุด
    *องค์จริงตามรูป รับประกันชั้นหนึ่งครับ

โทร , ไลน์ไอดี = 0819466839
    http://www.facebook.com/jeesuspra3

(รายละเอียดมวลสารตามลิงค์นี้ครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2022
  18. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 229
    หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ (พิมพ์พระรอด) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ...(10-พระมาใหม่)...
    (ใช้มวลสารชั้นยอดจำนวนมากในการสร้าง)

(องค์ละ 950บ.+พร้อมจัดส่งครับ)

Screenshot_20220114-114203_Facebook.jpg FB_IMG_1642134656318.jpg
    -สร้างปี 2550 พร้อมกล่องกำมะหยี่เดิมๆ องค์หนามวลสารแน่นๆ
    (มวลสารมหามงคล พิธีเด่น อธิษฐานจิตเยี่ยม)

((หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ ท่านอธิษฐานจิต และร่วมกดพิมพ์ ในพิธี รวม 4 วัน 5 คืน )) เนื้อหามวลสารเดียวกับชุดนำฤกษ์ ด้านหลังฝังด้วยไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช และมวลสารศักดิ์สิทธิ์สำคัญอีกมากมาย

* กดพิมพ์ด้วยมือทีละองค์ตามแบบโบราณ ดังนั้นความสวยงามและคมชัดอาจลดน้อยลงไปบ้าง แต่เน้นด้วยปริมาณมวลสาร และความศรัทธา หลวงปู่ทวด, หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ, หลวงตาม้า เป็นที่สุด
    *องค์จริงตามรูป รับประกันชั้นหนึ่งครับ

.http://www.facebook.com/jeesuspra3

(รายละเอียดมวลสารตามลิงค์นี้ครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2022
  19. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 230
    หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ (พิมพ์กลักไม้ขีด) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ...(2) พระมาใหม่...
    (ใช้มวลสารชั้นยอดจำนวนมากในการสร้าง)

(องค์ละ 3,900 บ.+พร้อมจัดส่งครับ )

received_328303932362362 (1).jpeg FB_IMG_1642134656318.jpg

*องค์จริงตามรูป รับประกันชั้นหนึ่งครับ*

http://www.facebook.com/jeesuspra3

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2022
  20. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 231
    เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อสำริด พิมพ์ใหญ่ (มีจาร+อุดผงจักรพรรดิ์) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่
    ..

- เหรียญดวงหล่อ เนื้อสำริด พิมพ์ใหญ่
    - สร้างปี ๒๕๕๑ ใต้ฐานอุดผงจักรพรรดิ์ ตำรับหลวงปู่ดู่ วัดสะแก + ข้าวก้นบาตรหลวงปู่ดู่ + เกศาของหลวงตาม้า ไม่มีกล่อง
    - หลวงตาม้าท่านเมตตาลงเหล็กจาร ไว้ 2 จุด

-ด้านหน้า เป็นรูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ (ดู่) หน้าล่างตรงกลาง มีรูปเศียรพรหม
    -ด้านหลัง มียันต์และดวงของหลวงปู่ดู่ และพญานาคล้อม
    -ใต้ฐานบรรจุมวลสารต่างๆ จากวัดทั่วประเทศ และศาลหลักเมืองทั่วประเทศ
    หลวงตาม้าท่านใช้เวลา 3 ปี ในการรวบรวมมวลสารอันศักดิ์สิทธ์ จึงเรียกรุ่นนี้ว่า รุ่นดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน ดวงเหนือดวง อีกทั้งยังมีผงจักรพรรดิ ข้าวก้นบาตรหลวงปู่ดู่ เกศาของหลวงตาม้าบรรจุอยู่ในองค์พระด้วย หลวงตาม้าท่านได้เป็นประธานในพิธีปลุกเสกอธิฐานจิต และจารเองทุกเหรียญ
    FB_IMG_1590975894466 (1)_copy_600x726 (1).jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2023