กระผมมีอะไรจะมาบอกชาวพลังจิตขอรับ ~ *

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Starseedz, 7 มกราคม 2011.

1. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    อนุโมทนาสาธุ นั่งทุกๆวันนะคะอย่าขาด ขอบคุณที่นํามาเล่าสู่กันฟังค่ะ

;aa27

2. ณัฐธัญพงษ์

ณัฐธัญพงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2010
    ก่อนนั้นผมก็งง เหมือนกันนั่งสมาธิแล้วเกิดเห็นอะไรมาเกิดความสงสัยจึงเกิดคำถามและได้คำตอบนั้นกลับมา ท่านไม่ให้ไปยึดติดกับสิ่งลวงนั้น ผมกลับมานั่งคิดพิจารณาอยู่พักใหญ่ เราเห็นภาพนั้นจริงจากการนั่งสมาธิทำให้เราเห็นเป็นรูปต่างๆ ทำให้เราติดอยู่ในรูปนั้นๆไม่ไปไหน แล้วเราก็เอามาคิดไปต่างๆนาๆว่าจะต้องเป็นอย่างโน้นอย่างนี้ ท่านจึงบอกว่าสิ่งที่เห็นน่ะเราเห็นจริงแต่สิ่งที่เราเห็นมันไม่มีจริง แต่อย่างไรก็ให้เดินสายกลางครับ ทุกอย่างมีเหตุและผลครับ

3. nattapong0925

nattapong0925 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแชร์บ้างนะครับ เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาประมาณเกือบๆ เจ็ดโมงเช้า ผมกำลังรอพระจะใส่บาตรอยู่ เผอิญมองท้องฟ้าที่สว่างแต่เห็นอะไรไม่รู้รูปร่างเหมือน ดัมเบล(ที่ยกน้ำหนัก) แต่เปล่งแสงได้ตลอดทั้งลำ ช่วงหัว-ท้ายจะสว่างกว่าเพื่อน เป็นแสงสีเหลืองที่สว่างจนสามารถมองเห็นอย่างชัดเจน ตอนนั้นกำลังจะเรียกแฟนให้ดู แต่พอดีพระเดินมา เลยคิดว่าใส่บาตรก่อนแล้วค่อยเรียกเเฟนดู แต่พอใส่เรียบร้อย เงยหน้ามองดูอีกที ปรากฎว่า "หายไปแล้ว" จากที่คิด ไม่ใช่เครื่องบินแน่นอน ระหว่างที่เห็นมันลอยนิ่งๆ และไม่น่าที่จะเป็นลูกโป่งหรือบอลลูน เพราะมีแสงเปล่งออกมาทำให้เห็นชัดเจนมาก ส่วนตัวคิดว่าเป็น UFO แน่นอน เพราะเคยเห็นด้วยตาตัวเอง(เห็นกับคนอื่นหลายคน)มาหลายครั้ง

4. เมทิกา

เมทิกา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2008

อารมณ์เหมือนอักษรภาษาอังกฤษตัว "จี" แบบพิมพ์ใหญ่ค่ะ "G"

แต่การเขียนและอักขระและการประดับตกแต่งมีรายละเอียดกว่านี้เยอะ

แต่สายตาไม่ค่อยดีเลยเห็นแค่นี้ 555 คือมันไม่ใช่ภาษาที่เรารู้จักเลยไม่รู้จะบอกยังไงน่ะ

5. มณีจัทร์

มณีจัทร์ สมาชิก

11 ธันวาคม 2010
    เราเห็นอนาคต เหตุการณ์ล่วงหน้า ไม่น่าเชื่อ เห็นเหตุการณ์บ้านเมืองด้วย ตอนนี้กำลังรอดูอยู่ว่าจะจริงหรือเปล่า

6. เมทิกา

เมทิกา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2008
    มีครั้งนึงคุณเกษมเคยโพสต์ไว้ว่ายุคนี้เป็นยุคอภิญญาสาธารณะ

อืม..สงสัยต้องเชื่อแล้วล่ะ ^^

7. วรสกุล

วรสกุล Active Member

เนื้อหาเหมือนกันกับบทสัมภาษณ์ Lacerta เลยครับ รายละเอียดเหมือนกัน 90 % เลย
    สงสัยเหตุการณ์ทั้งหมดนี้คงจะเกิดขึ้นจริงๆ

8. Starseedz

Starseedz เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010

เขาเป็นใครขอรับบ อธิบายหน่อยขอรับ

9. panandpuff

panandpuff Active Member

มีหลายคนเคยบอกแล้วค่ะ
    ลองดูอันนี้ นะค่ะ
    Human Contact

อยากนั่งได้นานขนาดนั้นจังเลย ขออนุโมทนาด้วยนะค่ะ

10. panandpuff

มีหลายคนเคยบอกแล้วค่ะ
    ลองดูอันนี้ นะค่ะ
    Human Contact

อยากนั่งได้นานขนาดนั้นจังเลย ขออนุโมทนาด้วยนะค่ะ

11. Starseedz

เขากล่าวมาเหมือนสิ่งที่กระผมเห็นหรือขอรับบ:boo:

12. ^ ^

^ ^ เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2005

คุณเจ้าของกระทู้อยากรู้อะไรเพิ่มเติมลอง Search ใน Google
    หาคำว่า Lacerta ดูนะครับ เป็นกระทู้ของคุณ Zipper ในเว็ป
    พลังจิตเนี่ยแหละครับ น่าจะหาเจอครับ ขอให้โชคดีครับ

13. AFIKLIFI

AFIKLIFI Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมเคยเห็นโดยบังเอิญครับ มองไปบนท้องฟ้าเห็นเป็นลักษณะเครื่อง แต่โปร่งแสงครับ สามารถมองทะลุไปได้ครับ ลอยช้าๆครับ ไม่ได้เรียกให้ใครดู งงมาก เป็นรูปทรงแต่ผมสามารถมองเห็นพื้นสีของท้องฟ้าได้โดยที่เครื่องไม่บังเลยครับ

14. OLDMAN AND A CAR

OLDMAN AND A CAR เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง

1.จะมีการค้นพบ Pyramid ใหม่พร้อมซากอารยะธรรมโบราณ และหลักฐานต่างๆเกี่ยวกับ UFO และพระเจ้าจากท้องฟ้าหนาแน่นขึ้น

ความเห็น
    ..เรื่องนี้ ยังคง เป็นเรื่องจริง เฉพาะ ผู้มีประสบการณ์ตรง แต่จะ พบกันได้ทั่วไปมากขึ้นครับ..

2.โลกซีกนึงอาจจะถูกสเก็ดดาวหางเฉี่ยวนิดหน่อยจนขาดหายไป
    ความเห็น

..เคยได้ยินอย่างนี้ มาหลายปีแล้ว... และ ส่วนตัว เชื่อว่า มีโอกาสเป็นไปได้ครับ...

3.อาจเกิดโรคร้ายใหม่ที่มาพร้อมกับยุงหรือแมลงต่างๆ

..ข้อนี้ เห็นด้วย ๑๐๐%...

4.การมาเยือนของ ต่างดาว สามดาว (ในสมาธิกระผมนั้นเห็นมี กิ้งก่าตัวใหญ่กว่าคนยืนอยู่ด้วย แล้วก็พวกคนหัวโตตัวเล็กๆ แล้วอีกอย่างคืน พวกแมลงยักษ์ )

..ปัญหาคือ...แล้ว ในสามประเภทนี้ เราจะ ไว้ใจใครได้มากที่สุด...

5. การกลับมาของชนเผ่าที่เคยอยู่บนโลกและใต้โลก ( อันนี้ งงนิดหน่อยขอรับ )

..คิดว่า..กลับมานานแล้วนะ...

ผิดถูกอะไรกระผมขอกราบขอโทษไว้ ณ ที่นี้ด้วย สาธุ ~[/QUOTE]

..ผม..ก็เช่นกันครับ...ทุกอย่างเข้ามาแสดงความเห็น ก็ เพราะ คิดว่า สิ่งที่คุณรู้เห็น มันไม่ใช่เรื่องเหลวไหล...มีอะไร ดีๆแบบนี้ ก็ เล่าให้ฟังใหม่นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2011
  15. OLDMAN AND A CAR

OLDMAN AND A CAR เป็นที่รู้จักกันดี

...เล่าให้ฟังบ้างซิครับ...อยากรู้เหมือนกัน...เหตุการณ์ของบ้านเมือง เอาเฉพาะที่คิดว่าเล่าได้ ก็ ได้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ... ของผม ก็ มี นะ คำทำนายของบ้านเมือง หรือ ของใคร ก็ได้ อันนี้ ไม่ฝันไปนะครับ แต่เป็น เรื่องจริงเลย...

อดีต.. ไม่ขยัน
    ปัจจุบัน...ไม่ขวนขวาย
    อนาคต..จะเหลืออะไร...

..ไปเจอคำทำนายนี้ ที่ข้างฝา ร้านกาแฟสด ริมทาง สายเอเซีย ที่ พัทลุง เห็นว่า แม่นดี เลย เอามาฝากครับ...

..อ้อ..ย้ำ..อย่าลืมเล่าให้ฟังบ้างนะครับ...

16. ฮุโต๋

ฮุโต๋ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    คุณเวตาล
    นิมิตของคุณ ข้อที่1 ถูกนิดเดียว เกี่ยวกับวัตถุโบราณ หรืออารยธรรมเก่า แต่ไม่เกี่ยวกับ ปิรามิดและต่างดาวหรือufoแต่อย่างใด ส่วนข้อที่เหลือเป็นอุปาทาน มารแทรก

17. Starseedz

เหรอครับคุณ ~ ขอบคุณมากๆครับ

18. panandpuff

ข้อแรกเป็นจริงแล้ว จ้า ตามข่าวมาตลอดเลยตั้งแต่อ่าน กระทู้ เค้าก็บอกว่าประตูลับที่ห้องของราชินี กำลังจะถูกเปิด หลังจากพยายาม เจาะมาเป็นเวลาหลายปี เค้าบอกว่ามีหลายชั้น ท่าทางจะความลับเยอะ จะเป็นอะไนหนอ ต้องตามไปดูกัน เค้ากล่าวว่า อาจจะมีความลับอันยิ่งใหญ่ที่ถูกปิดไว้เป็นเวลานานกว่าหลายพันปี

ห้องลับนี้ก็ไม่มีการกล่าวถึง ในบันทึกเลย ซึ่งก็เป็นอะไรที่ถกเถียงว่ามันคืออะไรกันแน่ ที่ถูกซ่อนเอาไว้ อาจเป็นสมบัติส่วนตัวหรืออะไรที่อาจไม่มีอะไรเลยก็ได้ แตมันเป็นอะไรที่จะได้เปิดเผยในเร็ววันนี้
    ต้องติดตามกันต่อไปไม่กี่เดือนนี้แล้ว

19. Starseedz

ขอ Link ข่าวด้วยขอรับ ~ ขอบคุณขอรับ

20. Starseedz

กิงก่ากับแมลงน่าจะเป็นพวก Reptilain นะครับ

แล้วพวกหัวโตคงเป็น Gray จากที่ได้ศึกษามา