***กระพี้ ท่าซุง***พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ(หมวดพระเครื่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 5 กรกฎาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    พิมพ์ใหญ่กล่องน้ำเงินให้บูชาช่วงรอยต่อตั้งแต่ปีพ.ศ.2535-2536...หลังจากให้บูชาจากวัด 400 บาทหมด ทางวัดจึงนำมาสร้างเป็นพิมพ์เล็ก..คล้ายๆกับการสร้างสมเด็จองค์ปฐมรู่น.2มาเป็นรุ่น.3 ถอดพิมพ์ลงมาจึงมีขนาดเล็กกว่าเล็กน้อย...

2. กระพี้

เหรียญมหาลาภรุ่นแรกสวยๆ(เลี่ยมกันน้ำ) หลวงพ่อพุทธาภิเษกตลอดไตรมาส 3 เดือนเต็มด้วยคาถามหาลาภเงินล้านปีพ.ศ.2519 เป็นเนื้ออัลปาก้าชุบนิเกิล เป็นเหรียญมหาลาภรุ่นแรกหลวงพ่อหันข้าง ด้านหลังเป็นคาถาเงินล้าน หลวงพ่อตั้งใจสร้างปลุกเสกด้วยคาถาเงินล้านตลอด 3 เดือนเต็ม ถือว่าลาภสูงมาก..เก็บติดกระเป๋าเงินทองไม่ขาดมือ..เหรียญสวยในกรอบกันน้ำอย่างดีน่าบูชา เป็นรุ่นแรกด้วยแล้ว..
    • บูชา 3,500 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      211.3 KB
      เปิดดู:
      97
      ขนาดไฟล์:
      202.3 KB
      เปิดดู:
      77
  3. Sober

Sober เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012
    สวัสดียามเที่ยงครับ...พี่แก้ว...พี่warin...พี่p...พี่โต...ท่านผู้หมวดกล้วย...และพี่น้องทุกท่านครับ^^

ตกลงที่ผมเคยบูชาเนื้อเงินไป..ราคาประมาณ8พัน...เป็นปี40..ใช้มั้ยครับพี่แก้ว..ผมก็เข้าใจผิดว่าเป็นปี36..มาตั้งนาน

4. กระพี้

ที่น้องทิดหมีบูชาไปเป็นเนื้อเงินรุ่นครบรอบ 100 วันหลวงพ่อมรณะภาพครับ..ปีพ.ศ.2536 ครับ..ดูพิมพ์กันให้ออก.

5. กระพี้

พระคำข้าว 20 องค์(พระสวยน่าบูชา พระเก็บเดิมสมัยหลวงพ่อ)เป็นพระชุดคำข้าวเก็บเก่าสมัยหลวงพ่อแพ็คห่อถุงไว้ชุดละ 20 องค์จนแป้งขึ้นฟูในถุง สมัยนั้นลูกศิษย์ที่ได้ยินหลวงพ่อท่านพูดไว้มาก จะนิยมเก็บพระคำข้าวกัน ถึงวันนี้เราจึงพอเห็นพระคำข้าวนำออกมาแบ่งกันบูชาเรื่อยๆ ถือว่าเป็นพระอนาคตที่คนเป็นลูกหลานหลวงพ่อจะทราบดีว่าหลวงพ่อท่านพูดไว้แบบ ไหนและราคาจะแพงมากอย่างไร หลวงพ่อท่านบอกว่าหลวงจากอาตมาตายพระจะแพงมากอย่างน้อยองค์เป็นแสน พระทำได้ยากต้องเสกข้าวที่มีรสอร่อยถึง 3 เดือนแล้วจึงมาปลุกเสกใหญ่อีกครั้ง ด้วยบารมีพระสมเด็จองค์ปฐมท่านเป็นประธานแสงสีทองหนาทึบมองไม่เห็นพระตามที่ หลวงพ่อท่านเล่าให้ฟัง...ลาภจะมากมายมหาศาลหาวัตถุมงคลไหนๆเทียบยาก พระองค์ขาวๆเรียกว่าพระคำข้าว มีลากภมากทำได้ยากทำเหมือนพระสมเด็จโต ต่อไปจะมีราคาแพงหลังจากอาตมาตายแล้วพระจะแพงอย่างน้อยองค์เป็นแสน เก็บกันไว้ให้ดี..หลวงพ่อเมตตาบอกลูกหลานเอาไว้แบบนี้...กำชับไว้ก่อนท่านจะ ละขันธ์..ถือว่าใกล้เข้าไปทุกทีแล้วครับ..น่าบูชามากช่วงนี้ราคานี้ถือว่า เบาจริงๆ ใกล้เวลาเข้าไปทุกทีแล้วครับ..เหตุการณ์ขมวดเกลียวเข้ามามากแล้ว ราคาพระหลวงพ่อจะขยับสูงขึ้นไปเรื่อย ปัจจุบันหาพระสภาพเดิมสวยแบบนี้ยากมากแล้ว พระพุทธคุณมหาลาภสูงมากหนักมาก จะนำนำไปแจกจ่ายญาติๆบูชากันต่อได้เพื่อป้องกันภัยพิบัติภายภาคหน้านี้ เป็นพระที่หลวงพ่อบอกลุกหลานให้เก็บกันไว้นานๆ เก็บกันไว้ดีๆ..พระสวยๆเดิมแป้งฟูแบบนี้น่าเก็บเป็นอย่างมากยิ่งมาเป็นชุดแบบนี้ด้วยแล้วหาไม่ง่าย ราคานี้ก็ถือว่าย่อมเยาว์สวยแป้งฟูในถุงเก็บเก่าแบบนี้
    • บูชา 16,000 บาท

ขนาดไฟล์:
      187.5 KB
      เปิดดู:
      93
      ขนาดไฟล์:
      198.2 KB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      159.2 KB
      เปิดดู:
      93
  6. Sober

แหะๆ...ใช่ครับๆ..มันเป็นความบกพร่องของ..หน่วยความจำในสมองผมเองครับ..อิอิ....มองรุ่นนี้ทีไร...ชอบจำว่าเป็นสมเด็จองค์ปฐม(ยันกลับ)..ทุกทีเลยครับ..55..ขอโทษครับพี่แก้ว^^

7. matang

matang สมาชิกใหม่

เหรียญทำน้ำมนต์ยันต์ใหญ่สวย(พระสวยจมูกโด่ง)เหรียญเลี่ยมเดิมวัดสวยมากอีกหนึ่งเหรียญ นำมาให้บูชาอีกหนึ่งเหรียญสวย ในกรอบดูเป็นคราบอยู่ด้านในถือว่าเป็นปกติและลักษณะพิเศษในการดูเหรียญรุ่น นี้อีกจุดหนึ่งด้วยว่าแท้ เพราะเป็นธรรมชาติและมหัศจรรย์ เดิมนอกจากทำน้ำมนต์แล้วยังสามารถคลายกฎของกรรมได้ด้วยตามที่ลุงพฒ(ท่านพยายมราช) มาบอกหลวงพ่อให้บอกลูกหลานต่อว่า... ให้จำภาพยันต์ด้านหลังเหรียญทำน้ำมนต์เอาไว้แล้วภาวนาไปเรื่อยๆกรรมต่างๆเคราะห์ต่างๆจะค่อยๆคลายตัวลง ถ้าทำน้ำมนต์รักษาโรคหรือประพรมให้เป็นศิริมงคล ตั้งนะโม 3 จบ ต่อด้วยอิติปิโส 7 จบ นะมะพะธะ 15 จบ ทั้งกันและแก้ทุกอย่างถือว่าเป็นเหรียญที่ทำได้ยาก กว่าหลวงพ่อเราจะขออนุญาติพระท่านทำได้ถือว่าไม่ง่ายและพระท่านอนุญาติให้ทำเพียงครั้งเดียวเท่านั้น เหรียญนี้บุคคลธรรมสามารถทำน้ำมนต์ได้เองถือว่าพิเศษมากๆไม่ใช่เรื่องง่ายของคนธรรมดาและการทำน้ำมนต์ได้เอง ทั้งกันและแก้ทุกอย่าง..ต่อไปจะเป็นเหรียญนิยมมากที่สุดจะเป็นอันดับหนึ่งของหลวงพ่อทีเดียว...รุ่นนี้น่าเช่าหาบูชาเก็บไว้อย่างมากสวยวิ้งไม่แพงตอนนี้ราคากำลังวิ่งแรงมากๆ นำมาให้บูชาก่อนราคาจะไปมากกว่านี้ อย่างน้อยควรมีบ้านละหนึ่งเหรียญ
    • บูชา 12,500 บาท
    [​IMG][​IMG][/QUOTE]

จองครับ

8. กระพี้

พระหางหมาก(ในกรอบแสตนเลส) นำพระหางหมากสวยเดิมวัดในกรอบแสตนเลส เป็นการเก็บพระอย่างหนึ่งของลูกศิษย์ พระมหาลาภเสมอพระคำข้าวลาภสูงหนักมาก เจรจาเด่นเป็นที่จับใจต่อผู้รับฟัง ป้องกันแคล้วคลาดดีเยี่ยม เป็นพระอนาคตที่หลวงพ่อท่านทำไว้และบอกไว้กับลูกหลาน น่าบูชาอย่างมากยิ่งสวยเดิมแบบนี้ด้วยแล้ว. ยิ่งพระหางหมากปัจจุบันราคาแรงมากหาสวยๆยาก พระสวย
    • บูชา 1,350 บาท (คุณSanguank จองแล้ว)

ขนาดไฟล์:
      194.8 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      187.2 KB
      เปิดดู:
      31
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2013
  9. กระพี้

อย่างนั้น..ต้องบูชาเพิ่มไปศึกษาครับ..55

จองครับ[/QUOTE] รับทราบการจองเหรียญทำน้ำมนต์สวยเลี่ยมเดิมวัดครับ..ขอบคุณครับ

10. pathiwat25

pathiwat25 เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญทำน้ำมนต์ของหลวงพ่อ มีขึ้นในหนังสือเหรียญพระเครื่องยอดนิยมทั่วประเทศของเซียนพระทั่วไปแล้วนะครับ เผอิญเปิดเจอในหนังสือ ประมาณหน้าที่96 จำได้ไม่แน่ชัด(เรียบเรียงโดยลูกชายเซียนพระชื่อดังฝั่งนนท์)เมื่อวานนี้ เลยนำมาบอกกล่าวกันเป็นกำลังใจเพื่อเจริญศรัทธาลูกหลานหลวงพ่อทุกท่าน ไม่ใช่เพื่อเจตนาสร้างกระแสใดๆทั้งสิ้นนะครับ แต่รู้สึกดีใจที่พระเครื่องขององค์หลวงพ่อเป็นที่ยอมรับโดยทั่วไปในระดับหนึ่งแล้ว เพราะพระหลวงพ่อดังเงียบๆมานาน
    เจอทหารห้อยพระเครื่องหลวงพ่อค่อนข้างมาก โดยเฉพาะพระคำข้าวนี่เห็นบ่อย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2013
  11. เพชรนนท์

เพชรนนท์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองรุ่นนี้ครับพี่

12. Sober

55..ปิดการขายได้ทุกสถานการณ์ เลยนะครับพี่...ว่าแต่สมเด็จองค์ปฐม(ยันกลับรุ่นใหม่)มีอีกสักองค์มั้ยครับพี่แก้ว...จะได้เอาไปศึกษา
    ..กำลังจะกดจองแต่เห็น..คุณเพชรนนท์..จองไปแล้วครับ...(จองจริงนะครับพี่ถ้ามีอีกองค์...ไม่ได้เล่นมุกนะครับ..ถ้าไม่มีก็แล้วไปครับ)

ปล.แสดงความยินดี...กับคุณเพชรนนท์ด้วยครับ^^

13. Sanguank

Sanguank เป็นที่รู้จักกันดี

-ขอจองบูชาองค์นี้ครับ

14. Banana_KU61

Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

จองยันต์กลับรุ่นแรกเป็นของขวัญให้น้องก็ได้นะครับพี่ทิดหมี

เผื่อบุญนี้จะทำให้พี่หายเบลอ และได้เบียดสมปรารถนาครับ อิอิ ^_^

15. warin874

warin874 เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกพี่แก้วจะมี รุ่นยันกลับ เนื้อเงินด้วยนะครับ เสี่ยหมี อิอิ :cool:

16. Banana_KU61

Banana_KU61 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่แก้วมีทุกรุ่นที่เป็นทางการ วงการยอมรับ มีทุกเนื้อที่จัดสร้าง...

และมีจิตใจงดงามที่จะแบ่งให้พวกเราในราคาเมื่อครั้งออกจากวัดครับพี่วรินทร์...555

17. warin874

warin874 เป็นที่รู้จักกันดี

อึ๋ย เดี๋ยวไป ขายบ้าน ขายรถ ก่อนครับ น้องหมวดกล้วย :cool:
    ขอแค่ องค์ปฐมเนื้อทองคำ ราคาตอนออกจากวัด ก็พอแล้วคร้าบ อิอิ

ตื่นๆ 555

18. อฐิษฐาน

อฐิษฐาน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    ขอนิมนต์ค่ะ
    ล็อคเก็ตสมเด็จองค์ปฐมสีน้ำเงินแดง(เลี่ยมในกรอบพลาสติกสวยพร้อมบูชา) สร้างเนื่องในวาระงานหล่อสมเด็จองค์ปฐมทองคำทั้งองค์หน้าตัก 10 นิ้ว ที่ประดิษฐานที่วัดท่าซุงณ.ปัจจุบัน...จะมีการสร้างหลายสี สีแดง น้ำเงิน เขียว นำมาให้บูชาเป็นแบบสีนำ้เงินแดงสวยและหายากอีกแบบ บูชาสมเด็จองค์ปฐม ถือว่าบารมีท่านมากพุทธคุณสูง...สภาพสวยในกรอบน่าบูชามากๆ..ปัจจุบันหายากและมีผู้สอบถามเข้ามามาก
    บูชา 2,950 บาท

19. Sober

555...ผมกลัวมันจะเบลอมากกว่าเดิมนะสิครับท่านผู้หมวดกล้วย...แล้วอาจจะไม่ได้เบียดด้วยเพราะค่าสินสอด..ร่อยหรอ..อิอิ

พี่แก้วแก่คงไม่ให้ผมบูชาหรอกครับ...แก่สั่งให้ผมไปจูนสมองก่อน..แยกให้ออกก่อนระหว่าง...รุ่นครบรอบ 100 วันหลวงพ่อมรณะภาพ..กับ..
    สมเด็จองค์ปฐม(ยันกลับรุ่นใหม่)..ครับพี่วรินทร์...55^^

20. Sober

555...ถ้าราคาเป็นอย่างนั้นจริงๆ..นึกภาพตามแล้ว...ในหิ้งพระบ้านผมคงมีช้างครบทุกเนื้ออย่างละองค์ครับ...
    ส่วนที่คอน่าจะมี..สมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรกเนื้อเงินครับ..ที่พุงก็น่าจะมีตะกรุดเมคาดเต็ม ครับ...นิ้วมือแต่ละนิ้วก็มีแหวนจักรพรรดิ์..
    ข้างกายน่าจะมีดาบฟ้าฟื้นกับคฑาเสกครับ...ในรถคงจะมีสมเด็จองค์ปฐมรุ่นแรกแบบติดรถ...ในห้องเก็บพระก็น่าจะมีพระคำข้าวรุ่นแรกสัก2-3พันองค์ครับ...อิอิ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้