กอดฉัน(หญิง ธิติกานต์)by urai...

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย urai ay, 3 มิถุนายน 2012.

1. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    เพลงนี้ดองไว้นานอีกแล้ว
    อัพซะทีก่อนจะเน่า อิอิอิ
    แรกเริ่มร้องของวารุณี แต่อ๋องเรคคอร์ดบอก
    หาดนตรีม่ายล่าย
    ให้ร้องของหญิง กว่าจะออกมาได้แบบนี้
    เหนื่อยคนมิกซ์ตามเคย
    ร้องแบบแทบหลุดโค้ง ดีที่อ๋องคอยดึงกลับมา
    ไม่งั้นหลุดไปแต่โค้งแรก.....

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2078015/[/MUSIC]​

[​IMG]กอดฉัน [​IMG]
    ศิลปิน : หญิง ธิติกานต์ อาร์ สยาม
    คำร้อง / ทำนอง : พรพจน์ อันทนัย
    เรียบเรียง : อัครวัฒน์ โชติอมรพันธุ์
    ไม่แพ้ก็ชนะ ธรรมดากฎเกณฑ์ เรานั้นเป็นผู้เล่น
    ยอมรับความเป็นจริง ไม่ต้องการอย่าฝืนคืนรักเธอกลับไป
    เจ็บนี้ไม่โทษใคร ในเมื่อฉันเลือกเอง
    รู้ว่าต้องตัดใจ ทั้งที่แสนจะทรมาน
    เขาคือปัจจุบัน ส่วนฉันนั้นเป็นอดีต ฮื้อ..ฮือ…ฮือ…ฮือ…
    กอดฉันให้นาน นานได้ไหม เป็นสิ่งสุดท้ายเพื่ออำลา
    ไม่รั้งเธอไว้นานหรอกหนาแค่ทำเป็นรัก ก่อนจากกันไป
    จะไม่ร้องไห้ ฉันขอสัญญา
    (ซ้ำทั้งหมด)
    กอดฉันให้นาน นานได้ไหม เป็นสิ่งสุดท้ายเพื่ออำลา
    ไม่รั้งเธอไว้นานหรอกหนาแค่ทำเป็นรัก ก่อนจากกันไป
    จะไม่ร้องไห้ ฉันขอสัญญา จะไม่ร้องไห้ให้เห็นน้ำตา....
    ................................

ขอบคุณคนมิกซ์ tanongredcord ค่ายใหม่เอี่ยม!

[​IMG]<!-- google_ad_section_end --> ​

2. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    กอดฉันให้นานๆได้มั้ย....ไม่ได้ค่ะ เป็นคนขี้ร้อนค่ะ อิ...อิ... เพราะมากๆค่ะ...แล้วจาไปอยู่ค่ายไหนต่ออ่ะค่ะ ค่าย tanaongrecord เปิดปุ๊บปิดปั๊บแบบนี้...อิ..อิ..*v*
    ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ

3. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกอดด้วยคนจ้า...กอดฉันให้นานๆได้ไหม...อิอิอิ

4. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ขอมากอดด้วยคน ไม่กอดก็ไปไม่ได้ กอดนานๆก็ต้องไปไกลหน่อย...อิอิ

5. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

โดยรวมๆแล้วทั้งเสียงร้องและการมิกซ์ใช้ได้เลยครับพี่เรไร..(||)(||)
    ฟังไปก็แอบเคลิ้มไป ^-^

6. urai ay

555 งั้น...ขอจับมือนานๆได้ไหม...
    ง่า..อยู่ค่ายอิสระค่ะ นานๆแวะมาแจมสักเพลงละกัน
    เด๋วรอฟัง เป็นคนฟัง ฟังคุณชมพู่ร้องดีกว่าสบายกว่ากันเยอะเลย...เนอะ
    ขอบคุณคุณชมพู่ใจดี ที่แวะมาจร้า

มาๆๆๆกอดดดดดดด จร้า
    ขอบคุณคุณใต้เกิ้งจ้ะ(kiss)

555 กอดแน่นๆด้วยนะพี่แซม ไม่งั้นมีหวังล่วงกลางทาง
    ขอบคุณพี่แซมที่แวะมาจร้า
    ซ้อมอยู่หลายรอบเหมือนกันอ่า
    ตอนแรกว่าจะไม่อัพ แต่ค่ายจะปิด(ได้ข่าว)เลยแปะไว้อาลัย5555
    ขอบคุณพี่ม้า เอ๊ยสันจร้า

7. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    เพลงนี้เข้ามาฟังแล้ว แต่ยังไม่ได้เม้นต์
    เข้ามาทีไรก็อบอุ่นเพราะเต็มไปด้วยภาพแห่งความอบอุ่น
    แต่เนื้อเพลงก็ฟังดูเศร้านะครับ
    ร้องแบบมั่นใจดีครับ
    ท่านอ๋องแอบเปิดค่ายเหมือนกันหรือครับเนี่ย

8. urai ay

ค่ายที่แอบเปิดแล้วแอบปิด อิอิ
    ขอบคุณเบิ้มที่แวะมาจร้า

9. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: มาแวะขอกอดน้องไรนาน ๆ อีกที...
    สัญญาแล้วน๊า....ว่าจะไม่ร้องไห้ น้องสาวคนสวย...

10. pporjai

(k)เมื่อรุ่งอรุณเบิกฟ้า....ตระการตา...ค่ายทั้งหมดก็จะเปิดตัวพร้อม ๆ กัน...อีกครั้ง... ช่ายหมายคะน้องไรขา..แล้วอย่ามาง้อนะจะบอกให้ ฮี่ ๆ ๆ ร้องสนุก ๆ ร้องเสียงเปล่ายังด้ายเยย เด่ว พี่ใจจะลองร้องเสียงเปล่าดูบ้างค่ะ...

11. pporjai

:cool:น้องไรร้องพร้อมตัวหนังสือวิ่ง ๆ ในเกะได้ไหมคะ หรือต้องใส่หูฟังแล้วร้องปายด้วยค่ะนี่..

12. urai ay

[​IMG] กอดจ้ะกอดๆๆๆๆ
    เอร่อออ ขอให้เป็นแบบพี่ใจว่าจ้ะ (smile)
    ตอนเอาดนตรีมาเข้าโปรแกรม มันไม่มีตัวหนังสือวิ่งอ่ะจ้ะพี่ใจ
    ถ้าเป็นแบบนั้นเราก้ร้องใส่ดนตรีได้เลย
    แต่นี่ต้องฟังดนตรีแล้วมั่วๆร้องเอาเลยคร่อมจังหวะแหลกลาน

ถ้าไม่ได้ค่ายใดค่ายนึงทำให้เราแขวนไมค์ไปนานแล้ว
    พี่เกตุบอกว่าเป็นเพราะคอมพ์เราไม่มีโปรแกรมคาราโอเกะ
    เลยได้แค่ไหนเอาแค่นั้น ร้องได้แค่นี้ก็....พอใจแระ ฮี่ ฮี่ฮี่

13. pporjai

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=L5xvdvjF03k]ฝากดิน อรวี สัจจานนท์ KPS - YouTube[/ame]
    ยูทู้ปเพลงนี้ น้องไรมองเห็นตัวหนังสือไทยหรือเปล่า
    ถ้าพี่ใจตัดเสี่ยงออก แล้วน้องไรร้องตามแล้วอัดเองได้ไหมคะ..
    พี่ใจก็ใช้แบบนี้ล่ะค่ะ ถ้าได้จะส่งไฟล์เกะป่าวผ่านยู่ทู้ปไปให้..

14. urai ay

ตอนดูในยูทูปเห็นค่ะ ตัวหนังสือ
    พี่เกตุเคยทำให้แบบมีตัวหนังสือวิ่ง
    แต่พอเอาเข้าโปรแกรมมีแต่เสียงไม่มีภาพค่ะ....

15. pporjai

เปิดยูทู้ปไป แล้วร้องอัดไปได้ไหมล่ะคะ ไม่ต้องผ่านโปรแกรม
    เด่ว พี่ใจจะลองส่งไปดูสักเพลงก่อนนะคะ

16. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    เย้ๆ ในที่สุดก้อได้ยินเสียงพี่ไรซะที นานแล้วไม่ได้ฟังเพลงที่พี่ไรร้อง เป็นกำลังใจให้พี่ไรเสมอ นะคร้าบบบบ อ๋อลืมบอก เพราะจังครับพี่ไร ^_^/

17. pporjai

ส่งเพลงแม่สายมาให้ทดลองดูค่ะน้องไร...

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=T3KkmZZ_B6k]แม่สาย อรวี สัจจานนท์.mpg - YouTube[/ame]

18. urai ay

เปิดยูทูปร้องไม่เปิดโปรแกรมแล้วจะอัพเสียงได้ไงจ๊ะพี่ใจจ๋าาาา ......
    ง่า....ตะกายหน้าจอยิ๊กเลย
    แล้ว....จะเอายูทูปที่พี่ใจส่งมา ออกมายังไงเนี๊ย! โหลดมะเป็งอ่ะพี่ใจ
    ต้องเป้นไฟล์มาเลยจ้ะ บอกแล้วเรานักร้องเรื่องมาก อิอิอิ

19. urai ay

เย้! และแล้วแอร์ก็แวะมา
    ขอบคุณสำหรับกำลังใจที่มีให้กันเสมอมาจ้ะน้องแอร์เสียงหล่อ....

20. pporjai

น้องไร ดาวโหลดโปรแกรม ก๊อปปี้ยู่ทู้ปมาไว้ในเครื่องนะคะ ทำเป็นไหม
    คลิกที่นี่เลยจ๊ะ
    YouTube Downloader - CNET Download.com