กิจกรรมนอกสถานที่ ที่พวกเราชาวเวปพลังจิตได้นัดหมายขึ้น

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 9 สิงหาคม 2006.

1. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    งานนี้เชิญร่วมงานฟรีไม่มีค่าใช้จ่ายครับ เป็นการรวมจิตใจกันสวดพระคาถาอุปปาตะสันติ เพื่อสันติสุขของชาติบ้านเมืองครับ ขอเชิญกันไปเยอะๆนะครับโดยเฉพาะน้องๆที่ปิดเทอมอยู่

2. kananun

ส่วนโปรแกรมการไปทอดกฐินที่วัดท่าซุง ในวันที่ 22 ตุลาคม นี้ ต้องช่วยกันจับตาดูสถานการณ์น้ำท่วมครับ เพราะ เวลานี้น้ำเริ่มท่วมวัดท่าซุงแล้วครับ น้ำจากแม่น้ำสะแกกรังเอ่อล้นถนนหน้าวัดแล้วอาจมีปัญหาในการเดินทางครับ ยังไงก็รอฟังข่าวอีกครั้งครับ

3. kananun

ขอแจ้งข่าว...เรื่องการเปลี่ยนแปลงกำหนดงาน ของทางวัดท่าซุง

<HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->แจ้งข่าวเรื่อง การเปลี่ยนแปลงกำหนดงานของทางวัดท่าซุง ครับ

งานทอดกฐินของทาง วัดท่าซุง
    เลื่อนเป็นวันที่ 5 พฤศจิกายน พ.ศ.2549

การรับสังฆทานที่ บ้านสายลม
    ประจำเดือน พฤศจิกายน พ.ศ.2549 "งด"

งานวันครบรอบวันมรณภาพขององค์หลวงพ่อ
    เลื่อนเป็นวันที่ 23-24 ธันวาคม พ.ศ.2549

จึงขอแจ้งมาเพื่อทราบครับ... [​IMG]
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________

ขอยืนยันว่าจริงครับ recheckแล้ว 056502506 ล่าสุดที่จอดรถบริเวณ100เมตร น้ำประมาณ 3เมตร บนวิหาร100เมตร ระดับน้ำประมาณพระศพหลวงพ่อ ตอนนี้กั้นกระสอบทราย ก่อปูน คนทางวัดเหนื่อยกันมาก หากท่านใดว่างหรือ ต้องการจะช่วยงานก็สามารถเดินทางไปช่วยได้ที่วัดท่าซุง เพราะดูเหมือนว่าทางวัดยังต้องการกำลังคนอีกมาก ทางหลวงพ่อเตือนมาระวังให้พวกเรารอรับน้ำทางบ้านให้ดี
    ***หากใครมีข่าวความคืบหน้าอย่างไร ช่วยนำมาโพสต่อด้วยครับ***<!-- / message --><!-- edit note -->
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    กิจกรรมที่พวกเราชาวเวปพลังจิตร่วมกันจัดคงต้องเลื่อนไปก่อนครับ ตอนนี้คงต้องช่วยกันด้วยกำลังกาย กำลังทรัพย์ กำลังใจ ช่วยพี่น้องผู้ประสบภัยกันก่อนครับ

4. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ดีครับ จะได้เดินทางกันได้สะดวกขึ้นหน่อย

และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าภัยพิบัติเล็กๆน้อยๆเหล่านี้จะซาๆไปก่อน และอย่าได้มาอีกตอนสิ้นปี เหมือนปี 2547 เลยนะครับ หวังว่าพลังของบุญที่คนไทยได้ทำกันอย่างทั่วหน้า ในช่วงเทศกาลกฐินนี้ จะผลักดันพลังด้านลบที่กำลังกดลงมายังโลกอยู่นี้ ให้ออกไปได้บ้าง ไม่มากก็น้อยนะครับ

5. kananun

พรุ่งนี้ 20 ตค. หลวงพ่อวิชญ์ ที่ท่านทำโครงการพระซ่อมพระจะไปที่งานสัปดาห์หนังสือแห่งชาติ ที่ศูนย์ประชุมสิริกิติ์ ที่บูทของรายการคนค้นคน ทีวีบูรพา ท่านที่สนใจไปสนทนาและร่วมทำบุญกับท่านได้ครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________

6. kananun

ประกาศ: มหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง เจ้าภาพในนามเว็บพลังจิต
    [​IMG]ประมวลภาพ คณะตัวแทนชาวเว็บพลังจิต ร่วมพิธีมหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง
    วันนี้วันอาทิตย์ที่ 5 พฤศจิกายน 2549 คณะตัวแทนเืพื่อนๆ พี่ ๆ ชาวเว็บพลังจิตทุกท่าน ได้เดินทางไปร่วมพิธีมหากฐิน
    อ่านต่อ...

เป็นกิจกรรมอย่างเป็นทางการของชาวเวบพลังจิตทุกท่านครับ ขอกราบโมทนาด้วยกับทุกท่านที่เป็นตัวแทนของพวกเราทุกๆคนครับ

7. kananun

งานรวมพลครั้งยิ่งใหญ่อีกครั้งของพวกเราชาวเวบพลังจิต งานต่อไปคืองานฝึกมโนมยิทธิเต็มกำลังช่วงต้นธันวาคมนี้ครับ ไปกันให้เยอะๆแล้วอย่าลืมใส่เสื้อเวบพลังจิตไปในงานด้วยนะครับ จะได้คุยกัน ทักกันได้ เพื่อทำความรู้จักกันครับ

8. kananun

ใครฝึกมโนเต็มกำลังเห็นอะไร มาเล่าให้เพื่อนๆในเวปฟังบ้างนะครับ

9. kananun

ที่ผมได้นัดกับหลายๆท่านไว้แล้ว เพื่อการฝึกและแนะนำสมาธิ ในวันอาทิตย์ที่ 24 ธค. นี้ครับ เวลา 15.00น. ที่บริเวณ เกาะลอย สวนลุมพินี ครับ ช่วงแรกแนะนำสมาธิ และเตรียมความพร้อมสำหรับท่านที่จะไปฝึกมโนมยิทธิต่อที่บ้านสายลมในอาทิตย์ต้นเดือน หลังจากนั้นจะเป็นการเสวนา แลกเปลี่ยนความรู้เรื่อง ข้อมูลภัยพิบัติ ครับ ขอท่านสมาชิกที่สนใจเชิญมาได้ในเวลาดังกล่าวนะครับ

10. golf208

golf208 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    ว้าพลาดโอกาสเลยคราวหน้ามีจัดอะไร รบกวนส่งเมลมาบอกผมล่วงหน้าสัก1เดือนก็ได้นะครับ จะได้เตรียมตัวไปด้วยครับ
    อยากไปมานานแล้วแต่ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาที่นี่อ่ะครับ

11. golf208

golf208 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    เมลผม
    sumath3@hotmail.com
    นะครับ อยากไปด้วยจริงๆถ้าไม่ไกลเกินนะครับ