ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 27 มกราคม 2007.

1. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับท่านที่ไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บไซด์พลังจิต ผมได้ไปเปิดกระทู้ [ กระทู้ยอดนิยม ]: ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิhttp://www.agalico.com/board/showthread.php?t=9798

หากท่านใดที่มีความประสงค์ที่จะร่วมบุญสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง สามารถแจ้งความประสงค์ได้ที่กระทู้ดังกล่าวนะครับ

ขอขอบพระคุณและโมทนาสาธุครับ

2. sithiphong

สำหรับพระพิมพ์ชุดพิเศษ 3 ซึ่งได้รับความเมตตาจากองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระนามกุกุธสันโธ ,หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้ง 5 พระองค์ และสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี อธิษฐานจิตนั้น ต้องแยกออกจากพระพิมพ์ทั่วๆไป และต้องแยกออกจากพระพิมพ์ของวังหน้าหรือวังหลวง ต้องบูชาในที่สูง หากจะห้อยพระพิมพ์ชุดพิเศษ 3 ต้องปฏิบัติตนให้อยู่ในศีลธรรมอันดี ที่สำคัญให้ระวังเรื่องการปรามาสให้จงหนักด้วยครับ

3. sithiphong

หากท่านใดที่ร่วมบุญแล้วยังไม่ได้พระพิมพ์ ผมขอความกรุณาช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ

และท่านใดที่ได้รับพระพิมพ์แล้ว ผมขอความกรุณาแจ้งให้ทราบด้วย จะได้ไม่เป็นห่วงว่าพระพิมพ์ได้ถึงมือผู้รับแล้วหรือยังครับ

สำหรับพี่หงสนาท ผมจะส่งพระพิมพ์ให้ในสัปดาห์หน้านะครับ ผมจะจัดส่งแป้งเสกของหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรไปให้ด้วยครับ

ขอบพระคุณและโมทนาสาธุครับ

.
    <!-- / message --><!-- sig -->

4. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post563775 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 04:05 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #4875 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>tawatd<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_563775", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 04:18 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 117 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 324 ครั้ง ใน 57 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 53 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_563775 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ได้โอนเงิน1000 บาท เพื่อสร้างเจดีย์แล้วเมื่อ 02/05/2550 ตามที่ได้จองขอรับพระวังหน้าสีขาว 2 องค์ไว้ ได้รับพระแล้วครับและขอขอบคุณอย่างสูงสำหรับพระวังหน้า 2 องค์พร้อมพระชุดที่3อีก1องค์
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>

โมทนาสาธุครับ

.<!-- / message --><!-- sig -->

5. sithiphong

6. ชัยยา

ชัยยา Active Member

เรียน คุณสิทธิพงษ์คร้บ
    ผมมีข้อสงสัยถามนะครับ ผมมีพระสมเด็จวังหน้าแขวนขึ้นคออยู่นะครับ ถ้าผมได้รับพระสมเด็จเจ้าคุณกรมท่ามา ผมจะแขวนด้วยกันได้ไหม หรือต้องแยกเส้นกันแขวน และแขวนขึ้นคอพร้อมกันได้ไหม (แขวนอย่างละเส้น) ขอขอบพระคุณอย่างสูง รบกวนช่วยตอบด้วยครับ (ได้อ่านข้อความแล้วสงสัยครับ)

7. sithiphong

การห้อยพระ องค์ที่เป็นผู้แสดงฤทธิ์ที่ช่วยเหลือเรานั้น จะเป็นองค์ประธานเสมอครับ การห้อยพระครั้งละ 3 องค์บ้าง 5 องค์บ้าง 7 องค์บ้าง 9 องค์บ้างนั้น สามารถห้อยได้ แต่ต้องดูว่าพระพิมพ์ที่เราห้อยนั้น ใครเป็นองค์อธิษฐานจิต หากมีทั้งพระผู้อธิษฐานจิต และมีทั้งองค์ฤาษีเสก เช่น ชุดเบญจภาคีนั้น กระแสจะตีกันเอง จะทำให้การห้อยพระพิมพ์นั้น เกิดผลไม่ร้อยเปอร์เซ็น แต่หากว่าเป็นพระผู้อธิษฐานจิตด้วยกัน หากองค์ที่เป็นประธาน พระผู้อธิษฐานจิตมีพลังอ่อนกว่าองค์ที่ไม่ได้เป็นองค์ประธาน องค์ที่มีพลังมากจะพยายามแสดงฤทธิ์ขึ้นมาก่อน ก็จะค่อนข้างที่จะขัดกันได้ แต่ถ้าเป็นพระพิมพ์ที่องค์ผู้อธิษฐานจิตองค์เดียวกันก็ไม่มีปัญหา สามารถห้อยด้วยกันได้ครับ แต่ถ้าจะให้ดีที่สุด เอกาครับ ห้อยองค์เดียวเลย แต่ถ้ารักพี่เสียดายน้องเช่นผม ก็สามารถห้อยได้หลายๆองค์ ผมเองตอนนี้เวลาที่ผมมาทำงานผมจะห้อย 3 องค์ครับ แต่ถ้าเป็นวันหยุดผมห้อย 3-4 เส้นครับ ท่านอาจารย์ประถมท่านชอบว่าผมว่า กิเลสอ้วน ห้อยครั้งละ ยี่สิบกว่าองค์ ก็กิเลสอ้วนอย่างที่ท่านอาจารย์ประถมท่านว่าผมแหละครับ ทำยังไงได้องค์นี้ก็รัก องค์นี้ก็ชอบ สรุปชอบหลายองค์เหลือเกิน

สรุปก็คือ สามารถห้อยได้หลายๆองค์ครับ

(verygood)
    .

8. ชัยยา

ชัยยา Active Member

เรียน คุณสิทธิพงษ์ครับ
    ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ ที่ได้ช่วยตอบให้หายสงสัย

9. sithiphong

10. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post564866 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 01:03 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #4884 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>sira<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_564866", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ได้ให้อนุโมทนา 2 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 129 ครั้ง ใน 20 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    [​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_564866 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ก่อนอื่นผมในนามคณะกรรมการร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง<O:p</O:p
    ขอโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ได้ทำบุญร่วมสร้างพระเจดีย์มาตั้งแต่ต้น โดยเฉพาะอย่างพี่หนุ่ม ที่เป็นต้นบุญที่เข้มแข็งตลอด ในขณะเดียวกัน <O:p</O:p
    ผมต้องขออภัยต่อทุกๆท่านด้วยที่ไม่ได้ เข้ามา Update ข่าวสารเพิ่มเติม พวกเราขอน้อมรับในความผิดพลาดที่ละเลยล่าช้าไป ผมได้คุยกับพี่แอ๊ว<O:p</O:p
    ซึ่งรับเป็นผู้บอกเล่าเรื่องราวความเป็นมาของโครงการมหากุศลอันยิ่งใหญ่นี้ ซึ่งพี่แอ๊วขอเวลาเรียบเรียงซักหน่อยเพราะความเป็นมา และเป็นไปของการสร้าง จะต้องเขียนจากคำบอกเล่าของพระอาจารย์นิล ผู้รับเป็นประธานในการสร้างครั้งนี้ พี่แอ๊วบอกว่าสถานที่ก่อสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง เคยเป็นพระเจดีย์เก่ามาก่อน และมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองรักษาอยู่ แต่ที่สำคัญคืองานนี้เป็นงานขององค์หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรครับ พระอาจารย์นิลท่านมิได้เป็นเจ้าอาวาสอยู่ที่นั่น แต่ท่านธุดงค์มา และได้รับการอาราธนานิมนต์ให้รับเป็นประธานในการก่อสร้าง ซึ่งท่านก็ปฎิเสธในครั้งแรก แต่ด้วยเงื่อนไขบางประการที่ท่านรับจากครูบาอาจารย์ของท่าน ทำให้ท่านต้องรับหน้าที่ในครั้งนี้ รายละเอียดอื่นๆไว้รอพี่แอ๊วเรียบเรียงเสร็จเป็นตอนๆ แล้วผมจะนำมาเล่าให้ฟังนะครับ แล้วจะได้คำตอบว่า ทำไมเราจึงได้มาเจอกัน ได้มาทำบุญร่วมกันในสายบุญขององค์หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ซึ่งต้องขอบอกอย่างหนึ่งว่าใครไม่เคยอยู่ในเครือข่ายบุญกับท่าน ก็จะไม่ได้พบกับท่านไม่ได้พบกับหมู่คณะของท่านนะครับ<O:p</O:p
    <O:p</O:p

วันนี้ผมจะตอบคำถามของคุณพรหมประกาศิต ที่ก่อนหน้านี้นะครับที่ได้เดินทางไปที่สำนักสงฆ์ผาผึ้ง และพบว่าการก่อสร้างหยุดชะงักอยู่ ผมเรียนถามพระอาจารย์นิลเรื่องนี้ท่านบอกว่าขณะนี้งานก่อสร้างเสร็จไปประมาณ 10% นับจากเริ่มดำเนินการก่อสร้าง โดยมีพิธีวางศิลาฟกษ์ เมื่อวันที่ 28 ตุลาคม 2549 ที่ผ่าน แต่เนื่องจากผู้รับเหมารายแรกมีปัญหาเรื่องการจัดการภายในบริษัท พระอาจารย์นิลเลยเจรจาเปลี่ยนผู้รับเหมารายใหม่ เพื่อมิให้การก่อสร้างล่าช้า ซึ่งทั้งหมดทั้งมวล พระอาจารย์ท่านมี นายช่างของกรมศิลปากร และวิศวกรคุมงานซึ่งร่วมเป็นคณะกรรมการช่วงพิจารณาจัดการในเรื่องต่างๆดังนั้นในช่วงที่คุณพรหมประกาศิตเข้าไปที่นั่นเป็นช่วงเปลี่ยนผ่านผู้รับเหมารายใหม่อยู่นะครับ ผมก็เลยขอสัญญาจากพระอาจารย์มา Post ให้ได้รับทราบกันด้วยนะครับ สำหรับรายละเอียดอื่นๆ ผมจะทยอย นำมาลงรวมทั้งรูปภาพการทำพระจำนวนหนึ่งแสนองค์ เพื่อบรรจุไว้ในพระเจดีย์ ทุกๆท่านจะได้ร่วมโมทนาบุญกันนะครับ แต่ผมขอบอกเอาไว้ก่อนว่า ไม่ธรรมดานะครับ วันนี้ผมขอส่งข่าว Update แค่นี้ก่อนนะครับ<O:p</O:p

ขอโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ร่วมกันสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งด้วยนะครับ<O:p</O:p
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

11. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post33360 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: 0px solid; BORDER-TOP: 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: 1px solid; BORDER-BOTTOM: 1px solid">05-01-2007, 07:43 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: 1px solid; BORDER-TOP: 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: 0px solid; BORDER-BOTTOM: 1px solid" align=right> #25 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px solid; BORDER-TOP: 0px solid; BORDER-LEFT: 1px solid; BORDER-BOTTOM: 0px solid" width=175 rowSpan=2>Pichet_m<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_33360", true); </SCRIPT>
    ข้่าวใหม่ปลามัน
    <FIELDSET class=fieldset style="MARGIN: 3px 0px 0px"><LEGEND>รายละเอียด</LEGEND>
    วันที่เป็นสมาชิก: Apr 2007
    โพส: 2
    จำนวนเสวนา: 0

</FIELDSET></TD><TD class=alt1 id=td_post_33360 style="BORDER-RIGHT: 1px solid">รบกวบอีกครั้งนะครับ คุณ Sithiphong
    ผมได้โอนเงินจำนวน 1,500 บาท ร่วมทำบุญเพิ่มเติม เมื่อวานนี้ (30-04-07) 18.09 น. มีความประสงค์ จะบูชาพระสมเด็จชุดพิเศษ 3 คังนี้
    1. สมเด็จวังหน้า เนื้อขาว
    2. สมเด็จเจ้าคุณกรมท่า รักน้ำเงิน
    3. สมเด็จเจ้าคุณกรมท่า รักดำ
    4. สมเด็จเจ้าคุณกรมท่า รักแดง
    อย่างละ 1 องค์ ช่วยจัดส่งตามที่อยู่นี้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

นับถือ
    พิเชษฐ์

รับทราบครับ โมทนาสาธุครับ

.

12. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post565436 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">เมื่อวานนี้, 10:28 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #4904 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>sira<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_565436", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: เมื่อวานนี้ 10:34 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 2 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 141 ครั้ง ใน 21 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_565436 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->วันนี้ผมเอารูปพระเจดีย์มาลง เพิ่มครับ และนำหนังสือสัญญา เกี่ยวกับ การก่อสร้างพระเจดีย์ มาให้ทุกๆๆท่านที่ร่วมทำบุญ ดูครับผม
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

13. sithiphong

ผมมาแจ้งความคืบหน้า เรื่องหนังสือประวัติหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ในทัศนะ,ความคิดเห็นและประสพการณ์ของท่านอาจารย์ประถม อาจสาครครับ

ในเรื่องของรูปเล่มนั้น ยังอยู่ระหว่างการตรวจทานจากท่านผู้เกี่ยวข้องหลายๆท่าน ไม่ว่าจะเป็นเนื้อหา หรือรูปพระพิมพ์ อีกทั้งเรื่องของราคาในการจอง ก็ยังไม่เป็นข้อยุติครับ

ส่วนการจองหนังสือนั้น ผมจะให้สิทธิ์ในการจองกับผู้ร่วมทำบุญสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งเท่านั้น และที่สำคัญก็คือ ผมจะสงวนสิทธิ์ในการจองว่าท่านใดที่ควรได้รับการจองหรือไม่ได้รับการจอง ถึงแม้ว่าจะร่วมบุญสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งก็ตาม ผมมีรายชื่อคร่าวๆแล้วว่า จะมีผู้ใดบ้างที่ได้รับการจองและมีผู้ใดบ้างที่ไม่ได้รับการจอง ผมจะแจ้งให้ทราบเป็นรายบุคคลที่เข้ามาจองหนังสือในกระทู้นี้ครับ

ผมจะมาแจ้งความคืบหน้าให้ทุกๆท่านทราบเป็นระยะๆ และยังไม่รับจองหนังสือครับ

ขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่มีส่วนในการร่วมกันทำหนังสือเล่มนี้ขึ้น ผมและคุณ นายสติ มีความตั้งใจเป็นอย่างมากที่จะพยายามทำหนังสือเล่มนี้ให้ดีที่สุดและสามารถที่จะใช้เป็นหนังสืออ้างอิงได้

โมทนาสาธุครับ

14. sithiphong

พระพิมพ์ชุดพิเศษ 2
    องค์ผู้อธิษฐานจิตคือ พระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุทเถระเจ้า ,พระอุปคุตเถระเจ้า และหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้ง 5 พระองค์
    ส่วนผู้อธิษฐานจิตเดิมนั้น ผมไม่ขอแจ้งเนื่องจากว่า พลังอิทธิคุณ(ในภาษาของเซียนพระเรียกว่าพุทธคุณ) ขององค์ผู้อธิษฐานจิตใหม่คลุมพลังอิทธิคุณเดิมไว้
    พระพิมพ์ทุกๆองค์ในชุดพิเศษ 2 มีพลังอิทธิคุณขององค์พระพิมพ์เหมือนกันทั้งหมดครับ

ส่วนพระพิมพ์ชุดพิเศษ 3
    ได้รับพระเมตตาองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนามกุกกุสันโธ(หรือกุกุธสันโธ) ,หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้ง 5 พระองค์ และสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี เป็นองค์อธิษฐานจิตรวม 7 พระองค์
    ส่วนองค์ผู้อธิฐานจิตเดิม ผมไม่ขอแจ้งเนื่องจากว่าพลังอิทธิคุณขององค์ผู้เสกใหม่คลุมของเดิมไว้
    พระพิมพ์ชุดพิเศษ 3 มีพลังอิทธิคุณขององค์พระพิมพ์เหมือนกันหมดทุกองค์ครับ

เรื่องเนื้อหาทรงพิมพ์ ก็แล้วแต่ว่าท่านใดถูกจริตหรือชอบกับพระพิมพ์องค์ไหนครับ
    .
    <!-- / message --><!-- sig -->

15. sithiphong

ผมจะนำล็อคเก็ต พร้อมชุดพระผงยาวาสนา ซึ่งจะมีทั้งพิมพ์ปกติ และพระคะแนนร้อย รวมทั้งพระปัญจสิริคะแนนร้อยและพระวังหน้าเนื้อขาวคะแนนร้อย ทั้งหมด 6 องค์และล็อคเก็ตอีก 1 องค์ มาให้บูชากัน รูปนั้นจะนำมาลงให้ทราบกันอีกครั้ง โดย

1.ล็อคเก็ตองค์ใหญ่ ด้านหลังติดพระปิดตาหลวงปู่ม่น วัดเนินตามาก พร้อมพระพิมพ์ ร่วมบุญจำนวน 10,000 บาท (1ชุด)

2.ล็อคเก็ตองค์เล็ก ด้านหลังติดพระปิดตาหลวงปู่ม่น วัดเนินตามาก พร้อมพระพิมพ์ ร่วมบุญจำนวน 9,000 บาท (2 ชุด)

3.ล็อคเก็ตองค์เล็ก ด้านหลังติดพระสมเด็จจิ๋ว เนื้อปัญจสิริ (พระสมเด็จจิ๋ว เนื้อปัญจสิริ ผ่านพิธีพุทธาภิเษกในชุดที่ 2) พร้อมพระพิมพ์ ร่วมบุญจำนวน 8,000 บาท (2ชุด)

หากท่านใดมีความประสงค์จะได้ทั้ง 3 ชุดนี้ แต่ไม่มีปัจจัยมากพอ ผมให้ทยอยทำบุญไปได้เรื่อยๆจนกว่าจะครบได้ครับ เพียงแต่แจ้งความประสงค์ให้ผมทราบว่าจะทยอยร่วมบุญไปเรื่อยๆ และจองชุดไหนครับ

ผมขอขอบพระคุณและโมทนาสาธุกับพี่ตุ่น(พิมพาภรณ์)ที่มอบล็อคเก็ตองค์เล็กมาเพื่อมอบให้ผู้ร่วมทำบุญ 2 องค์(ด้านหลังติดหลวงปู่ม่น 1 องค์และพระสมเด็จจิ๋ว เนื้อปัญจสิริ 1 องค์) เป็นอย่างสูงครับ

พระผงยาวาสนา(สีน้ำตาล)และพระผงยาจินดามณี(สีดำ)อีกทั้งพระพิมพ์อื่นๆที่อยู่ในชุดนั้นได้ผ่านพิธีพุทธาภิเษกในชุดที่ 3 ด้วยครับ

ขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่เมตตาและโมทนาสาธุกับทุกๆท่านด้วยครับ
    .

16. sithiphong

ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ บมจ.ธนาคารกรุงไทย สาขาลาดพร้าว 102 บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 189-0-13128-8 ชื่อบัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปารีชญา ,นายอุเทน งามศิริ ,นายสิรเชษฏ์ ลีละสุนทเลิศ

ผมจะนำล็อคเก็ต พร้อมชุดพระผงยาวาสนา ซึ่งจะมีทั้งพิมพ์ปกติ และพระคะแนนร้อย รวมทั้งพระปัญจสิริคะแนนร้อยและพระวังหน้าเนื้อขาวคะแนนร้อย ทั้งหมด 6 องค์และล็อคเก็ตอีก 1 องค์ มาให้บูชากัน รูปนั้นจะนำมาลงให้ทราบกันอีกครั้ง โดย

1.ล็อคเก็ตองค์ใหญ่ ด้านหลังติดพระปิดตาหลวงปู่ม่น วัดเนินตามาก พร้อมพระพิมพ์ ร่วมบุญจำนวน 10,000 บาท (1ชุด)

2.ล็อคเก็ตองค์เล็ก ด้านหลังติดพระปิดตาหลวงปู่ม่น วัดเนินตามาก พร้อมพระพิมพ์ ร่วมบุญจำนวน 9,000 บาท (2 ชุด)

3.ล็อคเก็ตองค์เล็ก ด้านหลังติดพระสมเด็จจิ๋ว เนื้อปัญจสิริ (พระสมเด็จจิ๋ว เนื้อปัญจสิริ ผ่านพิธีพุทธาภิเษกในชุดที่ 2) พร้อมพระพิมพ์ ร่วมบุญจำนวน 8,000 บาท (2ชุด)

หากท่านใดมีความประสงค์จะได้ทั้ง 3 ชุดนี้ แต่ไม่มีปัจจัยมากพอ ผมให้ทยอยทำบุญไปได้เรื่อยๆจนกว่าจะครบได้ครับ เพียงแต่แจ้งความประสงค์ให้ผมทราบว่าจะทยอยร่วมบุญไปเรื่อยๆ และจองชุดไหนครับ

ผมขอขอบพระคุณและโมทนาสาธุกับพี่ตุ่น(พิมพาภรณ์)ที่มอบล็อคเก็ตองค์เล็กมาเพื่อมอบให้ผู้ร่วมทำบุญ 2 องค์(ด้านหลังติดหลวงปู่ม่น 1 องค์และพระสมเด็จจิ๋ว เนื้อปัญจสิริ 1 องค์) เป็นอย่างสูงครับ

พระผงยาวาสนา(สีน้ำตาล)และพระผงยาจินดามณี(สีดำ)อีกทั้งพระพิมพ์อื่นๆที่อยู่ในชุดนั้นได้ผ่านพิธีพุทธาภิเษกในชุดที่ 3 ด้วยครับ

ขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่เมตตาและโมทนาสาธุกับทุกๆท่านด้วยครับ
    .

17. sithiphong

18. sithiphong

ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิบมจ.ธนาคารกรุงไทย สาขาลาดพร้าว 102 บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 189-0-13128-8 ชื่อบัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปารีชญา ,นายอุเทน งามศิริ ,นายสิรเชษฏ์ ลีละสุนทเลิศ

พระพิมพ์ชุดพิเศษ 2 องค์ผู้อธิษฐานจิต พระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุทเถระเจ้า,พระอุปคุตเถระเจ้าและหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร อธิษฐานจิตให้ ส่วนองค์ผู้อธิษฐานจิตเดิม ผมไม่แจ้งให้ทราบ เนื่องจากองค์ผู้อธิษฐานจิตใหม่ พลังองค์ผู้อธิษฐานจิตใหม่คลุมพลังองค์ผู้อธิษฐานจิตเดิมครับ

มีพระพิมพ์ 6 พิมพ์ดังนี้

1.พระสมเด็จวังหน้า เนื้อขาวลงชาด(รักสีแดง) ไม่ใช่เนื้อจูซาอั้ง (สีแดง) ปิดทองร่องชาด จำนวน 20 องค์ มอบพระพิมพ์ 1 องค์ให้กับผู้ร่วมทำบุญ 1,800 บาท

2.พระสมเด็จวังหน้า เนื้อสีขาว ปิดทองร่องชาด จำนวน 20 องค์ มอบพระพิมพ์ 1 องค์ให้กับผู้ร่วมทำบุญ 1,500 บาท

3.สมเด็จวังหน้า เนื้อปัญจศิริ จำนวน 30 องค์ มอบพระพิมพ์ 1 องค์ให้กับผู้ร่วมทำบุญ 1,300 บาท

[​IMG]<O:p</O:p
    4.พระพิมพ์พุทธประวัติ เนื้อสีขาว จำนวน 15 องค์ มอบพระพิมพ์ 1 องค์ให้กับผู้ร่วมทำบุญ 1,200 บาท

5.พระพิมพ์พุทธประวัติ เนื้อสีขาวแตกลายงา จำนวน 10 องค์ มอบพระพิมพ์ 1 องค์ให้กับผู้ร่วมทำบุญ 1,100 บาท

[​IMG]<O:p</O:p
    6.พระพิมพ์ปิดตาวังหน้าสองหน้า จำนวน 30 องค์ มอบพระพิมพ์ 1 องค์ให้กับผู้ร่วมทำบุญ 1,000 บาท

เมื่อโอนแล้วแจ้งยอดเงินและชื่อที่อยู่เพื่อจัดส่งไว้ในกระทู้ หรือส่งข้อความส่วนตัวมาที่ผม แล้วผมจะจัดส่งให้ครับ

ยอดคงเหลือพระพิมพ์ ผมจะแจ้งให้ทราบในกระทู้เป็นระยะนะครับ

ขอขอบพระคุณและโมทนาสาธุกับทุกท่านที่เมตตาครับ

19. sithiphong

วันที่ 8 มีนาคม พ.ศ.2550
    พระพิมพ์ชุดใหม่ที่จะมอบให้กับผู้ร่วมทำบุญสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ ครับ
    บมจ.ธนาคารกรุงไทย สาขาลาดพร้าว 102 บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 189-0-13128-8 ชื่อบัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปารีชญา ,นายอุเทน งามศิริ ,นายสิรเชษฏ์ ลีละสุนทเลิศ

1. พระพิมพ์สมเด็จปัญจสิริพิมพ์จิ๋ว ขนาด 1 x 1.50 ซม จำนวน 10 องค์ เสกโดยหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร
    มอบให้ผู้ร่วมทำบุญ 800 บาท

2. พระพิมพ์สมเด็จต้นรังคู่ปัญจสิริ ขนาด 1.7 x 2.7 ซม เสกโดยหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร
    มีจำนวน 10 องค์ มอบให้ผู้ร่วมทำบุญ 800 บาท

3. พระพิมพ์อุ้มบาตรปัญจสิริสี่เหลี่ยม ขนาด 2 x 3.5 ซม เสกโดยหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร
    มีจำนวน 5 องค์ มอบให้ผู้ร่วมทำบุญ 500 บาท

4. พระพิมพ์อุ้มบาตรปัญจสิริสามเหลี่ยม ขนาด 2 x 3.5 ซม เสกโดยหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร
    มีจำนวน 5 องค์ มอบให้ผู้ร่วมทำบุญ 500 บาท

5. พระพิมพ์สมเด็จต้นรังคู่เนื้อขาวลงรักแดง ขนาด 2 x 3 ซม เสกโดยหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร

6. พระพิมพ์วัดพลับเนื้อขาว ขนาด 2 x 2.8 ซม เสกโดยหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร
    มีจำนวน 10 องค์ มอบให้ผู้ร่วมทำบุญ 300 บาท

7. พระพิมพ์สมเด็จจิ๋วเนื้อขาวลงรักน้ำเงิน ขนาด 1.7 x 2.4 ซม เสกโดยหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร
    มีจำนวน 21 องค์ มอบให้ผู้ร่วมทำบุญ 500 บาท

8. พระพิมพ์โสณะอุตระเนื้อปัญจสิริ ขนาด 1.8 x 2.8 ซม
    มีจำนวน 5 องค์ มอบให้ผู้ร่วมทำบุญ 800 บาท

9. พระพิมพ์สมเด็จจิ๋วไกเซอร์เนื้อปัญจสิริ ขนาด 2 x 3.1 ซม เสกโดยหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร
    มีจำนวน 15 องค์ มอบให้ผู้ร่วมทำบุญ 500 บาท

10. พระพิมพ์สมเด็จสีเขียวก้านมะลิ ขนาด 2.4 x 3.6 ซม เสกโดยสมเด็จโต
    มีจำนวน 7 องค์ มอบให้ผู้ร่วมทำบุญ 300 บาท

11. พระพิมพ์สมเด็จสีฟ้าอ่อน ขนาด 2.4 x 3.6 ซม เสกโดยสมเด็จโต
    มีจำนวน 3 องค์ มอบให้ผู้ร่วมทำบุญ 300 บาท

12. พระพิมพ์หลวงพ่อเงินเนื้อขาว ขนาด 2.9 x 2.5 ซม
    มอบให้ผู้ร่วมทำบุญ 500 บาท มีจำนวน 10 องค์

เมื่อร่วมบุญและโอนเงินแล้ว ขอความกรุณาแจ้งให้ผมทราบด้วย ผมจะเป็นผู้ส่งพระพิมพ์และวัตถุมงคลให้ครับ

[​IMG]<!-- / message --><!-- sig -->

20. sithiphong