ขอเชิญลงชื่อลงมนต์ดูดทรัพย์รับลาภ(ครูบาคำเป็ง)วันที่ 28มิถุนายนและชมภาพวันที่ 21 ที่ผ่านมา (หน้า 15)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย โคมฉาย, 23 เมษายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ผู้เข้าร่วมพิธีพร้อมแล้ว

หลวงปู่ก็พร้อมแล้ว

เริ่มพิธีลงนะประสิทธิ์มนต์ดูดทรัพย์รับลาภ

2. MOUNTAIN

บรรยากาศการลงนะ

3. MOUNTAIN

แผนกประชาสัมพันธ์งานบุญผ้าป่าโรงครัว ที่กำลังสร้างอยู่ ณ ขณะนี้
    ที่อาศรมสุขาวดี
    นอกจากนี้ยังเป็นจุดให้บูชาวัตถุมงคล ร่วมสร้างวัดอีกด้วย

กลับมาในบรรยากาศขณะลงนะ

พระพิฆคเณศ บนคอของพิธีกรเสียงหล่อ หุ่นเท่ห์ ที่หลายท่านเรียกร้องขอดู
    คำเตือน ห้ามมองต่ำกว่าองค์พิฆคเณศ

ซูมให้เห็นชัดๆ

4. MOUNTAIN

ท้ายที่สุดของพิธีลงนะ
    หลวงปู่อัญเชิญพลังครูบาอาจารย์ มากมาย ส่งให้ผู้ร่วมพิธี
    ยกมือขึ้นรับ พร้อมสูดหายในเข้าลึกๆ ขณะที่หลวงปู่ดันพลังไปข้างหน้า

จากนั้น ก็มีการตรวจสอบพลัง จากที่หลวงปู่ได้ประสิทธิ์ให้ในพิธี

5. MOUNTAIN

เสร็จจากทดสอบวัดพลัง...หลวงปู่เมตตานำวัตถุมงคล มาให้จับสลาก
    หาผู้โชคดี

รางวัลที่ 1 รูปเหมือนหลวงปู่ นั่งบนรังเหล็กไหล มีรางวัลเดียว
    ผู้โชคดี คือ ผู้ที่ถือบัตร หมายเลข ๕

รางวัลที่สอง มี 5 รางวัล เป็นหินหยกแกะเป็นพระ

6. MOUNTAIN

เสร็จจากการจับรางวัล อาจารย์โคมฉาย ได้สอนนั่งสมาธิ ด้วยพลังพระเมตตา
    จากลูกแก้วประคำใส ที่แจกให้ทุกคนที่สนใจในการปฏิบัติสมาธิ เพื่อความก้าวหน้า
    และเสริมพลังอันบริสุทธิ์ จากพระเมตตาที่แผ่ออกมาจากแก้วประคำใส

หลังจากนั้น หลายคนเริ่มทยอยกลับ
    มีบางคนที่มาให้อาจารย์โคมฉาย ตรวจดูกรรม และองค์ใน

บางคนก็ ให้พี่สามเหลี่ยม ช่วยหมุนจักระ ซึ่งยังติดขัดอยู่

ขึ้นไปกราบลาหลวงปู่ เห็นหลวงปู่ยังคงสงเคราะห์ลูกศิษย์อยู่เช่นเคย

จบการรายงานข่าว

สำนักข่าวเม้าตาอิน

7. MOUNTAIN

ท่านที่ยังไม่เคยลงนะ ยังเหลืออีก 1 ครั้ง ในวันอาทิตย์ที่ 28/6/52 ครับ
    ส่วนท่านที่ลงไปแล้ว ก็สามารถลงให้ครบ 2 ครั้ง และรอครบ 3 ครั้ง
    หลังออกพรรษา แล้ว

จากนั้นหลวงปู่ก็จะหยุดการลงมากรุงเทพ เพื่อทำพิธีลงนะ โดยสิ้นเชิง
    หากท่านใดมีความประสงค์จะลงนะ
    ก็ต้องเดินทางไปที่กำแพงเพชรด้วยตนเองแล้วนะครับ

8. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนาครับ
    รู้สึกว่า จักระ 3 (พุง) ขององค์สีเขียว (555)
    จะหย่าย เป็นพิเศษ.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2009
  9. MOUNTAIN

กำหนดการพิธีลงนะลงมนต์ดูดทรัพย์รับลาภ(ตำหรับครูบาคำเป็ง)วันอาทิตย์ที่ 28 มิถุนายน 2552

09.30 น. เปิดจักระ 100% ความเข้าใจเรื่องจักระ/พลังจักรวาล โดยอาจารย์Triangle-w

12.00 น. เตรียมรับพลังจากท่านอาจารย์

12.15 น. พักเที่ยง

13.00 น. ลงชื่อรับชุดบูชาครู(ชุดละ299.-บาท) เพื่อร่วมพิธีลงมนต์ดูดทรัพย์

13.30 น. เริ่มพิธีลงนะ ประสิทธิมนต์ดูดทรัพย์รับลาภ

16.00 น. เสร็จพิธี หลวงปู่ให้พร
    และจับสลากรางวัลวัตถุมงคล มอบให้ผู้โชคดี

รายชื่อผู้จองร่วมลงมนต์ดูดทรัพย์รับลาภ(ตำหรับครูบาคำเป็ง)

วันอาทิตย์ที่ 28 มิถุนายน 2552

1. คุณpat
    2. คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->pigbuta<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2056947", true); </SCRIPT>
    3. คุณวาตานาเบ้ (ทวัชพงษ์ บุญพูล)
    4. คุณ wee99
    5. คุณcfe2000
    6. คุณเด็กฝั่งธน
    7. คุณBANANA MAN
    8.9. คุณทิพย์ประภา
    10.11.12. คุณสุภชัย ศิริบูรณ์ สมาชิกพุทธาฯ
    13.คุณballaman
    14.15.คุณjeds22
    16.คุณทัชเดช
    17.คุณthongdee1
    18.19.20.21.คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->naraiyana
    22.คุณ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2102267", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->teerapat99
    23.<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2102622", true); </SCRIPT> พ.อ ชัยวัฒน์
    24.คุณsawasdeebangkok
    25.26.27.พ.อ.ชัยวัฒน์(โคราช)
    28.คุณผู้นอบน้อมสุดใจ
    29.คุณtanalert (คุณธนา เลิศอนันต์)
    30.คุณktopas999
    31.คุณจิรกร (กาญจนบุรี)
    32.33.คุณrain nie
    34.35.คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Bkkianmar
    36.คุณโอ
    37.คุณเด็กมือใหม่(คุณจิรายุ)
    38.คุณguawn
    39.<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2172360", true); </SCRIPT> คุณmc (ออสเตรเลีย)
    40.คุณไผ่ 1
    41.คุณSpy_Tu (ธนวัฒน์)
    42.43.คุณ moopanda kae
    44.คุณมงคลรัตน์ ศุขสวัสดิ์
    45.คุณPichet-m
    46.คุณมุนีญา
    47.คุณlertde
    48.49.คุณ O.A.T.
    50.51.คุณวิศุทธิ์
    52.คุณปัญจ
    53.คุณไผ่ 2
    54.55.คุณณรงค์
    56.คุณ moopanda kae (จองให้พี่ทิพย์)

ปิดยอดวันที่ 26 มิ.ย. 2552

update 19.28 น. 22/6/52<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2009
  10. moopanda_kae

moopanda_kae เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เม้าท์คะ เก๋จองเพิ่มอีก 1 ที่ จองให้พี่ทิพย์(เพื่อนที่ไปทำพิธีด้วยเมื่อวานสงสัยติดใจ อิอิ) แกย้ำว่าอย่าลืม และอย่าลืมแจ้งจองเพิ่มให้ ถ้ามีเพิ่มจะมาแจ้งเพิ่มอีกจ้า

เมื่อวานประทับใจมากเลย พิมพ์เล่าเรื่องความประทับใจ ส่งข้อความ 2 รอบไม่ผ่านเลยสงสัยพิมพ์ยาวเกิน เอาเป็นว่าขอขอบคุณพี่ๆ และทุกๆ ท่านเลยค่ะ วันที่ 28 เจอกันใหม่ แต่วันพฤหัสฯโทร.ไปบอกหลวงปู่แล้วว่าถ้าไม่มีใครนิมนต์จะพาพี่ชายไปลงมนต์ต่างหากค่ะ ขออนุญาตพี่สามเหลี่ยมเจ้าของบ้านด้วยนะคะ ^^

11. MOUNTAIN

ลงจองให้คุณเก๋ (จองให้พี่ทิพย์) แล้วนะครับ

งานลงนะนี้ ไม่ธรรมดานะครับ
    นอกจากจะได้ลงนะกับปู่แล้ว
    ยังได้ความรู้เรื่องพลังจักรวาล/จักระ/ได้เปิดจักระ100%
    และที่สำคัญ มีการรักษาโรคด้วยพลังจักรวาล อีกด้วย
    ใครที่มีอาการเจ็บป่วยทางกาย ก็สามารถมาขอรับการบำบัด
    จากพี่สามเหลี่ยม และน้องพี่อีกหลายคนที่สามารถรักษาได้เช่นกัน

นอกจากศาสตร์วิชาพลังจักรวาล แล้ว
    ยังมีศาสตร์วิชาอื่นๆ ที่มีผู้รู้ สามารถชี้แนะให้ได้
    เช่นคุณโคมฉาย สอนแนะการทำสมาธิ ให้ได้ผลเร็ว เป็นต้น

ลองสังเกต ช่วงเวลาพัก จะมีกลุ่มสนทนา
    แนะนำศาสตร์วิชา ที่สามารถนำไปพัฒนาจิต ให้เกิดพลังได้
    ซึ่งไม่มีพิธีรีตองใดๆทั้งสิ้น
    เหมือนกับมาคุยกันฉันพี่ฉันน้อง นั่นแหละครับ

12. MOUNTAIN

;aa59

ไฟล์ที่แนบมา:

13. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

วันนั้นได้คุยกันเรื่องพระฤาษีสิงขรณ์
    แต่ไม่รู้ว่าท่านเป็นใครทราบแต่พระนาม
    วันนี้ลองค้นดู ปรากฏว่ามีคำอธิบายอยู่นิดหนึ่ง
    ฝากน้องคนนั้นด้วยนะครับ
    น้องคนไหนคงทราบมั่ง
    พระฤษีสิงขรณ์
    พระฤษีองค์นี้ท่านหนักในการบำเพ็ญตบะบารมีเป็นอย่างมาก ท่านไม่ค่อยวุ่นวายกับผู้ใดนักสำหรับอาศรมที่อยู่อาศัยนั้นอยู่ในป่าทึบ ไม่ค่อยมีเทวดาหรือมนุษย์เข้าไปรบกวน ท่านมุ่งมั่นไปในทางบารมีธรรมคิดหวังตั้งใจว่าจะต้องให้สำเร็จ เพื่อที่จะได้เลื่อนขึ้นไปอยู่ชั้นพรหมให้ได้ ในด้านจิตใจท่านใจดีมากใครขออะไรก็ได้ คาถาอาคมของท่านก็ขลังและศักดิ์สิทธิ์มาก หากท่านผู้อ่านจะลองขออะไรจากท่านก็ลองดูนะคะ เพราะพระฤษีที่ใจดีนั้น บางทีเราขออะไรก็มักจะได้ โดยเราเองก็คาดไม่ถึงทุกอย่างในโลก มักจะมีอะไรที่คาดไม่ถึงเสมอๆ แหละค่ะ.....
    นำเสนอข้อมูลโดย...กุหลาบขาว...
    (หนังสืออ้างอิง ดวงมหาลาภ ฉบับพิเศษ)
    คัดมาจาก เว็บชมรมคนรักพ่อแก่

14. วาตานาเบ้

วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่ apholpra จำผมได้ไหม คนที่นั่งข้างๆพี่ตอนลงน่ะ แล้วได้พูดคุยกันเรื่องพระ(ที่ผมเอาพระมาเป็นกล่องๆเข้าพิธีปลุกเสกไงครับ) นี่ผมเอง

15. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

สำนักข่าวเม้าตาอิน สงสัยจะต้องปรับปรุงระบบ
    เพราะรายงานข่าวๆเดียว ใช้เวลา 12 ชั่วโมง
    ไหนคุยว่ามี ร้อยกว่าภาพ
    อิอิ

16. วาตานาเบ้

วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เอ่อ เกือบลืม รบกวนถามพี่ เมาท์ตาอิน หน่อยครับว่า(รูปเหมือนไม้ไผ่ตันแกะ)ของหลวงปู่ เราจะนำมา ปรับ หรือ แก้ฮวงจุ้ยได้โดยวิธีไหนครับ เช่น แขวงไว้กลางบ้าน หรืออย่างไรครับ รบกวน พี่เมาท์ หน่อยน่ะครับ
    ขอบคุณครับ

17. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ปู่สิงขร นี่ผมเคยอ่านเจอจากประวัติหลวงปู่ต้นบุญอะครับ ว่าคือท่านมหาพรหมชินปัญชะระ

ข้อมูลผิดประการใดขออภัยด้วยครับ

18. sangtongdee

sangtongdee สมาชิกใหม่

22 มิถุนายน 2009
    ขอจองที่ 1 ครับ

19. moopanda_kae

moopanda_kae เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ให้ปู่ฤาษีมา 1 องค์ ยังไม่รู้สรรพคุณเลยค่ะ ใช่สรรพคุณตามนี้หรือเปล่าคะ พี่ฉายหรือพี่เม้าท์รบกวนตอบด่วน น้องใจร้อนแล้วพี่อยากลองของ อิอิ

รบกวนท่านอื่นที่เคยใช้แชร์ประสบการณ์ด้วยได้ค่ะ รออ่านทุกคำตอบเลยค่ะ ^^

20. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

ประกาศๆๆๆๆๆๆๆๆ

นี่ลดไป 20 กก.แล้วคะ..............

ใครที่หาจักระของตัวเองไม่เจอ ต่อไปจะเชิญจารย์ฉาย มาเป็นนายแบบให้คะ จะได้เห็นกันแบบชัดๆๆๆๆ เต็มตา

สาวใด หนุ่มไหน อยากขอสูตรลดน้ำหนัก ก็รีบๆๆๆๆ ขอได้เลยนะคะ อิ อิ อิ อิ อิ อิ อิ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้