ปิดรับบริจาค !! ขอเชิญเป็นเจ้าภาพหล่อเทียนพรรษา ๒๕๕๖ จำนวนหลายต้น !!

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย loveday, 5 มิถุนายน 2013.

1. loveday

loveday เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อนุโมทนาบุญนะคะ

ขอให้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรม เป็นผู้มีมนุษย์สมบัติ หากคิดหรือปรารถนาสิ่งใด ขอให้สมพรปรารถนา คะ

2. VikingsX

VikingsX ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

"เป็นผู้มีมนุษย์สมบัติ" ได้แค่นี้เองเหรอ ใจร้ายจัง แล้ว สวรรค์สมบัติ นิพานสมบัติละ หือ ๆๆๆๆๆ pig_cryy2pig_cryy2pig_cryy2

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2013
  3. loveday

loveday เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1

หนูใจดี น้าาา ^^

หาว่า หนูใจร้ายไป ได้

งอนแล้วดีกว่า คะ

ใจจริงหนูก็อยากขอให้ทุกท่านมีมนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ และนิพพานสมบัติ คะ

เพียงแต่ว่า หนูเป็นเด็กธรรมดาคนหนึ่ง ก็ไม่กล้าที่จะ ขอหรืออวยพร ให้ได้ขนาดนี้

อย่าโกรธหนูนะคะ

เคยอ่านหนังสือธรรม เจอ เขาบอกว่า หากเราอธิษฐานเป็นผู้มีมนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ และนิพพานสมบัติ แล้ว เราจะต้องเจอแบบทดสอบว่าเราจะผ่านตรงนี้ได้ไหม ถ้าผ่าน เราก็ได้สิ่งเหล่านี้ คะ

อนุโมทนาบุญนะคะ

4. VikingsX

VikingsX ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อออ... เป็นเช่นนี้ นี้ เองงง

ขอบคุณคร๊าบบบบ