ขอเชิญ...ชมการเปิดโปงการปั่นราคาของเสี้ยนหย่าย....โดยเสี้ยนหย่ายเองครับท่าน

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย ชอบสะสม, 20 มีนาคม 2014.

1. สุเขฐ

สุเขฐ เป็นที่รู้จักกันดี

ท่าน เล้งฮู้ชง ท่าน คือใครรึ ???

และ จะ ฟ้อง เรื่องอะไร รึ ???

ผมไปหมิ่นท่านตอนไหน ระวังนะครับ กล่าวหามั่วซั่ว

ถ้า คดี ไม่มีมูล ผมฟ้องกลับ นี่เรื่องยาวนะครับ...

2. เล้งฮู้ชง

เล้งฮู้ชง Active Member

ผมถามท่านสุเขฐชัดเจน ท่านพิมพ์ข้อความต่อจากผม ถ้าไม่ได้หมายถึงผมก็ตอบมา ว่าไม่ใช่ ไม่ได้หมายถึงผม ถ้าไม่ตอบ ในกระทู้นี้มีผมคนเดียวที่เป็นสมาชิกใหม่ล่าสุด ถ้าชัยจะปลอมตัวมาสมัครใหม่ชัยก็ต้องเป็นสมาชิกใหม่ แสดงว่าท่านกล่าวถึงผม เดี๋ยวท่านนอนรออยู่ที่บ้านนะครับรอรับหมายเรียกได้เลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤษภาคม 2014
  3. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

หาเรื่องใส่ตัว หาเรื่องคนเขาไปทั่วเวปแล้วอ่ะจ่ะ

4. เล้งฮู้ชง

คุณ ศศินทร์ กำลังพูดถึงผมใช่ไหมครับ ว่าผม " หาเรื่องใส่ตัว หาเรื่องคนเขาไปทั่วเวปแล้วอ่ะจ่ะ " ถ้าคุณ ศศินทร์ ไม่ได้หมายความว่าเป็นผมก็ช่วยตอบด้วย ว่าไม่ได้หมายถึงผม ผมเข้าใจว่าท่านกำลังหมิ่นประมาทผมด้วยการโฆษณาบนเว็บนี้ ผมว่าหลายๆคนในเว็บนี้คงอยากรู้ว่าคุณเป็นใครกันแน่ คนในเว็บรู้แน่ว่าหน้าตาคุณเป็นอย่างไร หลังจากที่คุณถูกดำเนินคดีแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤษภาคม 2014
  5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    กระทู้ชักจะเริ่มร้อน ...แหะๆ อากาศตอนนี้ก็ร้อน

แนะนำว่า คนตั้งกระทู้ ปิดกระทู้นี้ได้แล้วครับ แล้วโดดลงสระเล่นน้ำกัน สบายๆก่อน

6. สุเขฐ

ผมต้องขออภัย ถ้าทุกท่าน หรือใคร จะเข้าใจผิดว่าผม แอบว่าใครในกระทู้นี้

ผมได้ ส่ง ข้อความ ขอโทษ ถึง ท่าน เล้งฮู้ชง เป็นการส่วนตัวแล้ว

ถ้าท่านมีใจเป็นธรรม และมีคุณธรรม ดั่งจอมยุทธท่านหนึ่ง โปรดให้อภัยผมด้วยนะครับ

และขอบอกทุกฯท่านเลยนะครับ พี่ น้องอุตส่าห์ เข้าร่วมกระทู้ปราบมาร ถ้าทำให้เข้าใจ

ผิดต้อง ขอขมาอภัย ไว้ ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ

7. เล้งฮู้ชง

ไม่ต้องไปปิดกระทู้ให้เสียเวลาหรอกครับ ท่านเจ้าของกระทู้ ผมเก็บหลักฐานในกระทู้นี้หมดแล้ว คิดว่าเว็บมาสเตอร์ฉลาดพอที่จะไม่ลบกระทู้ เหตุเพราะว่า การทำลายซ่อนเร้นหรือปิดบังหลักฐานทางคดีอาญาก็มีโทษเช่นกันครับ

8. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

การปิดกระทู้ ไม่ได้ถึงความหมายว่าลบกระทู้ครับ เป็นการปิดไม่ต้องมีการโพสท์ต่อ คุณท่านอาจจะเข้าใจอะไรผิดไปจากเจตนาของผมน่ะขอรับ แต่ผมจะไม่ต่อความล่ะ

ผมผ่าน การฟ้องร้องทางหมิ่นประมาท ทางอาญา และ พรบ คอมฯ ๒๕๕๐ มาสามครั้ง ใน ห้าปีนี้ แล้วครับ เหตุมาจากในเน็ทนี้ สองครั้งแรกแค่แจ้งความ ครั้งสุดท้ายกำลังดำเนินอยู่ และ เข้าใจชัดเจนว่าอะไรทำได้ อะไรทำไม่ได้ครับ และ อะไรคือการหมิ่น องค์ประกอบของการหมิ่น คืออะไร จะเกิดการหมิ่นประมาทได้ ต้องอาศัยอะไรเป็นองค์ประกอบ และ ตำรวจจะรับหรือไม่? การดำเนินการทางกฎหมายต้องมีอะไร

แต่จะไม่สาวความต่อล่ะครับ คงจะพอแล้ว สำหรับกระทู้ร้อนๆอันนี้ครับ...แหะๆ

9. เล้งฮู้ชง

ผมให้เวลาคุณศศินทร์ถึงเที่ยงคืนวันนี้ ผมรู้ว่าท่านดูอยู่ เพราะเช็คจากไอพีได้ ท่านตัดสินใจที่จะทำอย่างไรต่อไปก็รีบ ๆ นะครับ

10. สุเขฐ

ท่าน เล้งฮู้ชง
    ไม่ทราบว่าท่านได้รับ คำขอโทษ จาก จั่นเจ่าน้อย หรือ ยังครับ
    ผมยังไม่ได้รับ คำตอบ ที่ ผมขอโทษ...จากท่านเลยครับ
    และผมเห็นด้วยนะครับ ว่าถ้าลบแล้ว ท่านที่ยังไม่รู้ ก็จะเดินผิดทางได้
    แต่ ใจจริงอยากให้ลบ ข้อความ ที่ทำให้เข้าใจผิดกัน ดีกว่าไหมครับ
    แล้ว เดินตาม หัวข้อกระทู้ หรือ จะลบแล้วตั้งใหม่ ในแนวเดิม ก็ได้ครับ
    แต่ อยากให้ ท่าน เล้งฮู้ชง ช่วยด้วยเป็นหูเป็นตาให้ด้วยครับ
    เพราะผมเชื่อว่า ท่านมีคุณธรรมพอ และเป็นคนตรงฯ ไม่อ่อนข้อให้กับความชั่วแน่นอน..ถึงจะเเรงส์ แต่ ก็ได้ใจครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ แล้วแต่ ทุกฯท่าน

11. พี เสาวภา

ท่านจั่นเจาน้อย อาจจะต้องไปปรึกษาความกับท่านเปา ที่ศาลไคฟงแล้วล่ะครับ

ส่วนการปราบมาร คนเห็นต่าง ไม่ใช่มาร คนไม่รู้ไม่ใช่มาร แต่การ หลอกลวง ทั้งของเก๊ ของปลอม การปั่นกระแส การอัพราคา เป็นมารครับ

12. นํ้าข้าว

นํ้าข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร้องเพลงหน่อย

เหนี่อยมั๋ยคนดีมีพี่เป็นแฟน....

13. เล้งฮู้ชง

ผมได้รับแล้วครับ
    ขอชื่นชมท่านสุเขฐที่มีความเป็นลูกผู้ชายพอที่จะกล้าทำกล้ารับผิด แต่ขอตำหนิในฐานะที่ผมเชื่อว่าผมมีวัยวุฒิและคุณวุฒิสูงกว่า ว่าการที่ท่านจะทำตัวเป็นนักสืบนั้นท่านไม่มีความรู้เกี่ยวกับการสืบสวนสอบสวนเลย ท่านใช้การคาดคะเนมากกว่าทำให้เกิดความผิดพลาด สุ่มเสี่ยงที่จะไปกระทบกับผู้บริสุทธิ์ ในวงการตำรวจไม่ใช่ว่า ข้าราชการตำรวจทุกนายจะได้เรียนโรงเรียนสืบสวนสอบสวนกัน และเป็นที่รู้กันในหมู่ข้าราชตำรวจด้วยกันว่า ตำรวจชั้นที่หนึ่ง คือ ตำรวจสืบสวน เพราะทำงานเสี่ยงภัย ไม่ต้องเอาเครื่องแบบมาคุ้มครอง ใช้ความสามารถเฉพาะตัวล้วน ๆ เพื่อแฝงตัวเข้าไปในหมู่อาชญากร
    ส่วนตำรวจชั้นที่สอง คือ ตำรวจสายปราบปราม ซึ่งต้องมีความสามารถเฉพาะตัวเช่นกัน ถ้าไปเจอกับคนร้ายกระจอก ๆ ก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าไปเจอกับคนร้ายมืออาชีพก็มีโอกาสเสียชีวิตในหน้าที่ได้
    ตำวจชั้นที่สาม คือ ตำรวจที่เป็นพนักงานสอบสวน พวกนี้จบนิติศาสตร์และจบเนติบัณฑิต สามารถฟาดฟันกับพวกทนายฝ่ายคนร้ายที่พยายามบิดเบือนคดี ทำลายหลักฐานได้
    ตำรวจชั้นที่สี่ คือ ตำรวจจราจร พวกท่านคงสัมผัสกันเป็นประจำอยู่แล้ว พวกนี้เป็นพวกสายปราบปรามที่ปลดระวางก็เยอะอยู่
    ตำรวจชั้นที่ห้า คือ ตำรวจฝ่ายธุรการ ทำงานเอกสารหนังสือ ขอเครื่องราชอิสริยาภรณ์ให้ข้าราชตำรวจในสังกัด ไม่ค่อยมีบทบาทอะไร ใครมาทำก็ได้

ผมขอตำหนิท่านสุเขฐที่ทำตัวเหมือนเป็นตำรวจชั้นที่หนึ่งคือ ตำรวจฝ่ายสืบสวนสอบสวน แต่ไม่มีความรู้เรื่องการสืบสวนสอบสวนเลย มีแต่ความคาดเดา อย่าทำอีกเลยครับ มันสุ่มเสี่ยงต่อการที่เราจะสร้างศัตรูโดยไม่รู่ตัว และสุ่มเสี่ยงที่จะกล่าวหาผู้บริสุทธิ์โดยไม่เป็นธรรม ผมในฐานะที่เป็นผู้ใหญ่กว่า ผมให้อภัยท่าน อยากบอกท่านว่า นิติศาสตร์รามคำแหงรุ่นผมส่วนใหญ่กว่า 600 นาย คุมกำลังโรงพักทั่วประเทศแล้ว ถ้าผมจะเอาเรื่องท่านจริง ๆ ท่านไม่รอดหรอกครับ

14. พี เสาวภา

ผมชอบแจสครับ เอา แจสเบาๆน่ะครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=ys7uEGIcwtY]Best Smooth Jazz (22nd Feb 2014) with Host Rod Lucas - YouTube[/ame]

15. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ในที่สุดก็ร้อนแรงอีกจนได้

16. สุเขฐ

น้อมรับครับ ท่าน เล้งฮู้ชง นับว่าท่าน มีคุณธรรม และ ใจกว้างยิ่งนัก

ที่มิถือสา และ ให้อภัย จั่นเจาน้อย

แล้ว เรื่อง บังเอิญเหลือเชื่อ ก็เกิดขึ้น ท่าน เล้งฮู้ชง จะเชื่อรึไม่ครับ
    ว่าเรา ศิษย์..สำนักเดียวกัน (deejai)

17. เล้งฮู้ชง

ให้มีกี่ท่านเปาก็ช่วยไม่ได้หรอกครับคุณพี่เสาวภา กฎหมายไทยเป็นระบบกล่าวหา ถ้าหลักฐานชัดเจน สำนวนคดีรัดกุม แม้จะกี่อัยการ กี่ศาล ก็ช่วยไม่ได้หรอกครับ ถ้าเจ้าทุกข์ตามจิก เพราะคดีอาญาที่เป็นความผิดต่อส่วนตัว เจ้าทุกข์หรือผู้เสียหายสามารถตั้งทนายร่วมดำเนินคดีกับอัยการได้ ซึ่งทำให้อัยการไม่กล้าที่จะแปรรูปคดีหรอกครับ ส่วนศาล ถ้าหลักฐานทั้งหมดฟังขึ้นท่านก็จดบันทึกไว้ ถ้าพยานหลักฐานรัดกุมก็ต้องพิพากษาไปตามสำนวนคดีครับ

18. *Superman*

*Superman* เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    Ichiamulet?

19. พี เสาวภา

กราบขอบพระคุณในความรู้ครับ ท่าน

ผมคงไม่แสดงความรู้ทางกฎหมายอันน้อยนิดของผมในนี้ครับ

ที่ผมพอรู้บ้าง ผมเอาไว้ใช้ครับ...แหะๆ

20. พี เสาวภา

อากาศมันร้อนน่ะครับ โลกไซเบอร์ คารมณ์ จะคมร้อนแรงเสมอ