ขอเชิญ...ชมการเปิดโปงการปั่นราคาของเสี้ยนหย่าย....โดยเสี้ยนหย่ายเองครับท่าน

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย ชอบสะสม, 20 มีนาคม 2014.

1. chen1

chen1 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ลุงโจ ตั้งสำนักเลยครับ ไม่มาวไม่เลิกลานะ ลุงโจ :cool::cool::cool:

2. นํ้าข้าว

นํ้าข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

3. tony56

tony56 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน ตกมาหลายหน้าเลยครับ ขออนุญาติดันขึ้นมานะครับ ไม่ได้เข้ามาหลายวัน ไล่อ่านตามไม่ทันเลยครับ...

4. สุเขฐ

สุเขฐ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่ฯ ที่เคารพทุกท่าน

ผมเองไปธุระมาหลายวัน พี่ฯ ลงข้อคิดดีฯ..ไว้ให้อ่านเยอะเลยครับ

กลับไปบ้านก็รื้อฯ ค้นฯ ตามความซนครับ แล้วก็เจอองค์ในรูปของผมครับ

ต้องขอขอบพระคุณ พี่ เค อีกครั้งนึงด้วยนะครับ..(deejai)

สาธุ..ขอบารมี หลวงปู่ทบ ปกป้องรักษา พี่ฯทุกท่านที่ทำแต่ความดีตลอดไปครับ

5. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    เวปของเสี้ยนชัย มาระยา เน่าอมตะซะแล้วครับคุณสุเขฐ คงมีแต่พวกขี้กากเพียงไม่กี่คน เข้าไปคุยวันล่ะนิส วันล่ะหน่อย สิ่งที่เสี้ยนชัยกลัวที่สุดคืออะไรรู้ไหมครับเพื่อนๆ กลัวเจ้าของพระคืนพระ กลัวคืนเงินให้เจ้าของพระม๊ากมาก เพราะเสี้ยนชัย รู้แก่ใจตนเองดีว่า พระตนเองเก๊คักๆ เก๊ล้านเปอร์ เนื้อว่านเก๊ๆถึง 4 องค์พิมพ์กลางที่มานรัก ที่มานโกหกว่าได้จากผู้ใหญ่โกหกไว้ในกระทู้2497กระทู้ผม2497 พอไปทำเวปใหม่มานลืมมันบอกได้มากับเด็กวิ่งพระ(deejai)แอบเอาไปเช็คที่เวปยู เขามาพิณาเก๊กันถ่วนหน้า ส่วนเนื้อว่านองค์อื่นๆไปหยิบมาจากเวปยูทั้งสิ้น แล้วมาโม้ซะยืดยาวว่า 2497 ด่าว่าผมต่างๆนาๆ ว่า ไอเคทะเลาะกับใครไม่ทะเลาะมาทะเลาะกับชัย มาระยา ระวังจะไม่มีที่ยืนนะไอเค ทำเก่งทำกร่างใส่คนอื่นตลอด แก่แล้วไม่เจียมสังขาร ทีนี้เป็นไงล่ะชัย สงบเสงี่ยมเจียมตัวน่าดู ดูเรียบร้อยขึ้นเยอะนะชัยนะ ไม่กล้าเห่าอีกแล้วซิท่า(deejai)(deejai)

6. Sethawat

Sethawat เป็นที่รู้จักกันดี

ที่เขาว่าได้มาจากผู้ใหญ่ เขาซื้อมาจากเด็กวิ่งพระ700บาท ส่วนใครซื้อแก่หนังกลับไป ก็ไปกุมขมับเอาเองละกันครับ

7. kaikt2512

kaikt2512 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    ไม่รู้อยู่หน้าไหน เดี๋ยวไปค้นดูหน่อย 97 ของเสี้ยนใหญ่

8. คิงคอง99

ที่ไอชัย มานหลอกมานต้มก็ คนเคยๆกันทั้งนั้นแม้แต่เพื่อนมานยังต้มตุ๋นเขาขนาดนี้ ไม่เรียกเลวขั้นเทพแล้วจะเรียกอะไรล่ะพี่+น้อง พระตนเองหยิบมาจากเวปวัดดวงวัดใจ 600-700 แล้วมาแต่งพระเล่นเหงื่อเอาแปรงปัดให้เนื้อหาซุยๆแล้วถ่ายภาพเจาะ ภาพแล้วถ่ายอีก วันๆมานไม่ทำอะไรอยู่แต่ในห้องถ่ายพระเพื่อที่จะหลอกลวงเขา พอเขาจะคืนพระก็ไม่ให้เขาคืนตั้งกฏเหล็กอ้างโน้นอ้างนี้ เคยด่าผมหน้าตัวเมีย ใครกันแน่ที่หน้าตัวเมีย คนอย่างไอชัยไม่มีความรับผิดชอบในสิ่งที่ตนเองกระทำชั่ว หลอกลวงเพื่อนๆไปเป็นแสน เหตุการณ์ครั้งนี้ชัย มาระยา ทำเพื่อนๆได้แสบเข้าไปถึงทรวงจริงๆ คุณล้างใจ บอกว่า นังชัย รีบไปลบ PM ที่มานเคย PM เรื่องชั่วๆของมันอย่างไวเลย คนมานเลวมานเลยร้อนตัวครับ เรื่องกาเมสุมิฉา ของมานก็ไม่ธรรมดา แต่ยังไม่อยากเล่า มานเคยโม้ให้ฟังแล้วบอกเหยียบไว้นะน้าเค เหยียบไว้นะ อื่มตอนนี้ขอเหยียบไว้ก่อน แต่อย่าให้นึกหมั่นใส้เมื่อไหร่ก้แล้วกัน จะยกเท้าออกว่ะชัย เรื่องเลวๆออกจากปากมานยังมีอีกเยอะครับ(deejai)(deejai)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2014
  9. สุเขฐ

เวรกรรมมีจริงครับ..ทำยังไงก็ได้รับอย่างนั้น

เวลาโชคดี มีวาสนา ก็ลืมตัว นึกว่าข้านี้แน่ หลอกอะไรใครก็เชื่อ

เวลาดวงตก ก็หมด ทั้งเพื่อนทั้งบริวาร และวาสนา...

สะสมเข้าไปนะครับ ความชั่ว-ความเลว ไหนล่ะ มารนรก ที่บอกจะคัด แต่ พวกมีสมอง

จนป่านนี้ ทำไม เวปยังร้าง ปราศจากการซื้อ-ขาย ใครเอาพระมาถาม ก็ บอกให้รอท่าน

อื่น ก็ท่านไหนล่ะครับ...เขาเปิดแน่ยกันไปหมดแล้ว เขาไม่ร่วมทำชั่วด้วย

ผมก็ไม่ทราบว่า มาร..เขาหยุด ว่าร้าย เพราะ รอวันแก้แค้น..หรือสำนึกได้

ถ้า สำนึกได้ ผมคนนึงล่ะ ที่จะยินดี และ ดีใจ มากฯ

เหมือน พี่ฯ ทุกท่าน ที่ เข้าร่วมกระทู้นี้ เขา แฉ..เพื่อให้ สำนึก

มิได้ แฉ เพื่อ ทำลาย...เพียง เพื่อปกป้อง พี่ฯ เพื่อนฯ ที่จะโดนหลอก

ก็เท่านั้น.....จริงฯ นะ จะบอกให้....(eek)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2014
  10. chen1

สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกๆท่านครับ ถ้าเรื่องกรรม ถ้าทำกรรมไม่ดีไว้ บอกได้เลยมันตามทันครับ อิอิ

11. kaikt2512

kaikt2512 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    ไปดูมาแล้ว บางส่วน ดูหมดไม่ไหว มันเยอะ สรุปได้เบื้องต้นว่า มาใหม่ๆ ถ่อมตน ประมาณว่าข้าน้อยอ่อนด้อย สำเร็จวิชา 97 ได้อย่างรวดเร็ว ข้าคือเจ้ายุทธ พวกเจ้าอ่อนด้อยหากอยากเก่งอย่างข้าต้องมีปัญญาหาซื้อของแท้มาดู(จากข้า) 55555 (ลืมตัว ข้ายังไม่เคยมีแท้เลยซักองค์)

12. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

นังชัย มารยา นี่เลวกว่านังเรยาอีกนะตะเอง หลอกขายพระเก๊ กรรมมันจะลงโทษ ชาติหน้าต้องเกิดมาเป็นกระเทยจับกังแบกข้าวเน่า (ชาตินี้เป็นกระเทยโรคจิตหาถั่วดำกินตามชายหาด)

13. สุเขฐ

กร๊าก...กร๊าก... นังชัยปรี๊ดโดนแต่เช้า :cool:

ตำแหน่งอะไรกันนะ ประธานขี้ฉ้อ..หัวร่อ..งอหาย..วันฯจ้องจะโกงไม่เว้นวาย

มีแต่กระบือที่ยังหลงวาทกรรม..

อย่าให้คนโกง.....มีที่ยืนในสังคม !!

14. คิงคอง99

วาทะศิลป พี่มันตรัยนี่ผมอ่านแล้วฮาทุกทีครับ(deejai)(deejai)(deejai)(deejai):z3:z3

15. tony56

tony56 เป็นที่รู้จักกันดี

เยี่ยมเลยครับ ท่านchaiyaput มาม่วงเลยนะครับ โดนเล่นซะแล้วเรา 555555555

16. chaiyaput

chaiyaput เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2010
    ขอโทษท่าน​tony56ด้วยครับ​ สงสัย​มือผมไปโดน​โดยไม่ได้เจตนาครับ​ เล่นด้วย​แท็ปเล็ท​ครับ​ ขออภัย​จริงๆ​ครับ​(f)

17. ลุงโจ

ลุงโจ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2012
    สวัสดีครับทุกท่าน

rabbit_run_awayrabbit_run_awayrabbit_run_away
    แหล่มครับพี่ มันตรัย หนังแรดเป็นเกลื้อน นั่นแหละครับหนังหน้ามันหละ อ่ากกกก นางมารยาหน้าขาว ภาคสะสมกรรม กำถั่วซะด้วย อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2014
  18. chen1

19. สุเขฐ

นังมารชัย"มีถ้่วไหม???"