ข้อความจากต่างมิติ-ก้าวกระโดดทางวิวัฒนาการครั้งยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ ไปสู่มิติที่ 5

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 30 มิถุนายน 2010.

1. ไอ้นอกโลก

ไอ้นอกโลก Active Member

อ่านแล้ว..ตื่นเต้นเหมือนกันฮะ.. ไม่รู้ว่าจะมีอะไรเกิดขึ้นบ้าง? ก็ได้แต่เตรียมพร้อมทุกขณะจิต อ้อ..คุณ"มี๊ด" ร้องเพลงเพราะดีนะฮะ.. (เสียงคุณ"มี๊ด" ป่าวครับ?) ฟังแล้วซึ้งซ่ะจริงๆ..

2. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:
    รู้แล้วก็อุบไว้นะครับ เด๊ยวเค้ารู้กันหมด
    ตอนนั้นกลังหัดเล่นโปรแกรมอัดเสียง mix เสียง เลยออกมาเป็นแบบนี้หล่ะ
    เด๊ยวไว้จังหวะเหมาะ จะขอหยิบเพลงคุณเดรด มาให้ฟังไว้กระตุ้น DNA กันนะครับ

เรากำลังอยู่ช่วงเวลาสำคัญจริงๆครับ
    ทั้งกระแสความเปลี่ยนแปลงในระบบเศรษฐกิจ ที่เบื้องหลังกำลังยื้อยุดกันอยู่
    ทั้งการทำความสะอาด การปรับสมดุลย์ ในระบบโลก
    การเปิดเผยความจริงที่ค่อยๆปรากฎขึ้นในรอบหลายร้อยปีมานี้...

ยังไงก็ใส่เลื้อคลุมและห่อหุ้มแสงสว่างกันอย่างสม่ำเสมอ
    ไม่มีอะไรน่ากลัว หากเราเบิกบาน ยิ้มแย้มกับความรักและแสงสว่างครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2011
  3. mead

เมื่อคืนฝันว่า เดินหาก้องพักที่โรงแรมแห่งนึงครับ
    บรรยากาศย้อนยุค มีบึงน้ำขนาดใหญ่ล้อมรอบ
    ในมือถือกุญแจห้องหมายเลข 198 แต่เดินไปก็หลงไป
    เลยถามพนักงานให้ช่วยบอกทาง แต่ก็ยังไปเข้าห้องผิดจนได้
    เปิดเข้าไปเจสตูดิโอถ่ายหนังเข้า เลขหน้าห้องก็กลายเป็นเลข 189
    เลขมันสลับกัน ....แต่ในที่สุดก็พบห้องพักจนได้ครับ

เลยเอ๊ะใจ ว่า เอมันจะเป็นอะไรนะ เจ้าเลข 198 เนี่ย
    ฝันก่อนที่สลากกินแบ่งจะออกด้วย แต่ไม่ได้ซื้อไว้เลย
    เพราะไม่ค่อยสัดทัดเรื่องพวกนี้น่ะครับ

แต่เมื่อกี้เพิ่งไปดูว่าออกเลขอะไร
    ปรากฎว่าเป็นเลขท้าย 3 ตัว 189 ด้วย....
    แต้จะนั่ง time machine กลับไปซื้อก็คงไม่ทันซะแล้ว..
    เผื่อจะเอามาสมทบทุนสร้างร้านอาหารปิรามิดกับคณชยุตด้วยซะเลย อิอิ

4. เรอเน่

เรอเน่ สมาชิก

18 สิงหาคม 2011
    ขออนุญาตเข้ามาดึงเพลงไปฟังหน่อยนะฮะ...เพราะมากๆ.. ขอบคุณสำหรับน้ำใจจากคุณ"มี๊ด" ขอบคุณมากนะครับบ..(วันหลังขอแบบนี้อีกได้ป่าว?)5555+...ว่าแต่ว่าวันนี้D.J.ผมหายไปไหน? 55+

5. krittima helga

krittima helga เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    _เสียงหล่อมั่กๆ_เลยคุณมี๊ด..ทำให้นึกถึงตอนเป็นวัยรุ่นเลย..ซึ้งงงงงง:cool:

6. mead

ฟังกันอีกเพลงนะครับ พักผ่อนวันอาทิตย์

ทำนอง-เนื้อร้อง เรียบเรียงเสียงประสาน บรรเลงเดี่ยวโดย พี่นักเขียนฯ
    นำมาฝากเพื่อนๆเป็นพิเศษครับ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.374270/[/MUSIC]​

Version นี้คุณ kindred เดี่ยวไมค์โครโฟน...เพราะมากๆ
    <<ขออนุญาติด้วยนะครับคุณเดรด>>
    :z1​

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2011
  7. Vking

Vking เป็นที่รู้จักกันดี

ฮัลโหล...เข้ามาทักทายด้วยความคิดถึง...
    มาช้านิดนึง... พอดีว่าช่วงนี้..มีการเปลี่ยนแปลงรายวัน
    ขอบคุณเพลงเพราะ ๆ จาก คุณmead ค่ะ

ที่ว่าสะดุดน่ะ... สะดุดอะไรเหรอจ๊ะ...คุณเรอเน่...
    แน่นอนอยู่แล้ว... ช่วงนี้... จังหวะหัวใจ...กำลังสั่นสะเทือน
    คนซุ่มซ่ามอย่างเรา... ย่อมมีสะดุด...เจ็บเนื้อเจ็บตัวเป็นธรรมดา
    ไว้เดี๋ยวเผลอ ๆ จะมาเปิดเพลงรักจังหวะdance ให้ฟังอีกนะ

ขอขอบคุณ...คุณชยุตและทีมงานทุก ๆ คนค่ะ สำหรับบทความดีดี และคำแนะนำที่ดีดี เข้ามาในนี้แล้วรู้สึกอบอุ่นมาก ๆ เลย

และขอบคุณทุก ๆ ท่านค่ะ ... ที่ได้มีโอกาสเข้ามาเจอกันที่นี่
    ทุก ๆ ถ้อยคำที่ได้ร่วมรับรู้... ล้วนแต่เป็นประสบการณ์ที่แสนวิเศษ...

ด้วยรัก.... fairy3

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2011
  8. ผ่านมาจริงๆ

ผ่านมาจริงๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    เพราะมากค่ะ ฟังซะหลายรอบ :z17

9. krittima helga

krittima helga เป็นที่รู้จักกันดี

_เสียงหวานมั่กๆ_คุณเดรด_สงสัยวงนี้คงเป็นวงที่จะได้ไปรอ้งกลอ่มแขกที่ร้า้น..ปิรามิด..แน่เลย..:cool::cool:

10. kindred

kindred เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    (f)ขอขอบพระคุณผู้มีอุปการะคุณทุกท่านค่ะ
    เพลงเพราะได้ เพราะคุณ mead แก mix ดีอะค่ะ

เดรดร้องสด ตอนนั้นก็ไม่เคยได้เคยฟังเพลงนี้เลย
    คุณ mead ก็อุตส่าห์ร้องส่งมาให้ฟังก่อน
    แล้วเอาเสียงเป็ดของอิชั้นไปมิกซ์ ซะหวานจ๋อย อิอิ
    ขอยกความดีความชอบให้คุณ mead คนเดียวเลยค่ะ...

จริงๆแล้วพวกเราชอบร้องเพลงกันหมดเลยนะคะ
    โดยเฉพาะน้องโซ่ นี่ก็มีผลงานเพียบเลยค่ะ
    เอามาลงดีไหมเอ่ย...อิอิอิ

................................................

มี Order โดยตรงจากท่านหัวหน้าชยุต
    ให้จัดบทความของท่านไมเคิลอีก 1 บทความ
    ขอแว่บไปปั่นต่อก่อนนะคะ ...

ขอให้มีความสุขทุกๆท่านนะคะ(kiss)

11. mead

12. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    เห็นด้วยกับข้อความด้านบน ที่คุณ mead โพสท์
    คุณ เดรด เสียงไพเราะมากจริงจริง เชื่อเถอะนะคะ

:cool::cool::cool:

13. dalin

dalin เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2010
    จะทำตนให้เป็นประโยชน์ต่อมนุษย์ชาติให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ในชาตินี้ สาธุ

14. mead

SaLuSa to me : ~ Remember that You Are Light Beings ~
    ผู้สื่อสาร : Laura Tyco
    วันที่ : 1 ตุลาคม 2011

ที่มา :SaLuSa to me ~1st Oct 2011 ~ Remember that You Are Light Beings ~ | Galactic Free Press

Laura : สวัสดี SaLuSa คุณมีสิ่งใด ที่จะให้เราได้อัพเดทข้อมูลในวันนี้บ้าง?

SaLuSa : สวัสดีทุกท่าน เราอยู่ที่นี่กับคุณในทุกสิ่งที่คุณทำ เราจะอยู่เคียงข้างคุณ
    เมื่อคุณรู้สึกถึงความทุกข์ ความเหงา หรือแม้แต่ความโกรธ
    กับการเปลี่ยนแปลงของฤดูกาลที่คุณรู้สึกเหนื่อยและเครียด
    ร่างกายของคุณกำลังถูกเตรียมพร้อมสำหรับจังหวะที่ช้าลง
    คุณจะรู้สึกหนักขึ้นและหนักขึ้นทีละน้อย
    กับพลังงานที่กำกับดูแลโลกของคุณจะเป็นสิ่งที่ยากขึ้นเกินจะรับมือหรือจัดการได้
    ในทางที่พวกเขาจะไม่ให้อภัยหรือให้ความเห็นอกเห็นใจกัน
    เหล่านี้จะยังปรากฏให้เห็นในโลกภายนอกของคุณ

ซึ่งจะมีฉากของการเปลี่ยนแปลงทางเศรษฐกิจและการเมืองมากยิ่งขึ้น
    พี่น้องของเราเหล่านั้นยากจะให้อภัยสำหรับความผิดพลาดของรัฐบาลที่ขาดความสามารถ
    คุณจะเริ่มเห็นรอยแตกผ่านผนังของระบบอันเต็มไปด้วยผลประโยชน์ของมัน

เหล่านี้เป็นเรื่องที่น่าตื่นตาตื่นใจอย่างแท้จริงสำหรับประวัติศาสตร์ของคุณ
    มันจะถูกจดจำได้ว่าเป็นเพียงหินก้อนหนึ่งที่อยู่ตรงมุมของโลก
    ในขณะที่เรากำลังเข้าใกล้วันสำคัญ คือวันที่ 11-11-11 ที่พลังงานจะยิ่งเพิ่มสูงขึ้น
    บรรดาพวกคุณที่มีความไวจะพบว่ามันยากที่จะจัดการกับพลังงานที่รุนแรง
    พลังงานเหล่านี้จะยังคงทำงานเพื่อทำความสะอาดให้กับคุณและแม่ธรณีต่อไป
    อย่างไรก็ตามจะมีรูปแบบของสิ่งที่เพิ่มขึ้นที่ยังไม่ได้แก้ไขปัญหาจำนวนมากในชีวิตของคุณ
    สำหรับช่วงเวลาที่เหลืออยู่ในความเป็นคู่ (ทวิภาวะ)
    คุณจะพบว่าตัวคุณเองจะต้องปรับเปลี่ยนความคิด
    กับผู้คนกับสถานการณ์และเหตุการณ์ของโลกหลายต่อหลายครั้งในช่วงสัปดาห์ที่จะมาถึง
    ที่จะสร้างความรู้สึกที่ยุ่งเหยิง ไม่ปลอดภัย และน่าตกใจอย่างกระทันหัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2011
  15. mead

SaLuSa to me : ~ Remember that You Are Light Beings ~

ที่มา :SaLuSa to me ~1st Oct 2011 ~ Remember that You Are Light Beings ~ | Galactic Free Press

ตุลาคมนี้ จะมีพลังงานที่เพิ่มเติมเข้ามาในการทำความสะอาดเส้นทางที่มืดมิด
    และผลกรรมในชีวิตของคุณ อย่างไรก็ตาม สำหรับเรื่องนี้ ​​้..
    จะปรากฎทางจิตใต้สำนึกที่จะเห็นและสัมผัส ที่จะเกิดขึ้นกับคุณ
    คุณจะได้เผชิญหน้ากับความท้าทายหลายๆอย่าง
    คุณที่รัก ความเป็นคู่นั้นไม่ได้อ่อนกำลังในหัวใจคุณ

คุณรู้ดี หากเมื่อคุณตกลงใจที่จะเชื่อมต่อกับแม่ธรณีแล้ว
    เราขอให้คุณใช้เวลาส่วนที่เหลือในเดือนนี้
    ที่จะใช้เวลาของคุณในการตัดสินใจและการต่ออายุ
    เพื่อทอดสมอกับแสงสว่างและซึมซับสว่างสู่ร่างกายของคุณ

และแน่นอน เมื่อคุณเชื่อมต่อภายในคุณรวมทั้งสร้างเป็นหนึ่งเดียวกับโลกภายนอกของคุณ
    คุณยังจะเปิดหนทางให้กับจิตวิญญาณและความรักของคุณด้วยเช่นกัน

เมื่อคุณรู้สึกยังไม่มั่นคง กับความหวาดกลัว ความโกรธความเบื่อ ความท้อแท้ผิดหวัง
    หรือความทุกข์ทางอารมณ์ ระลึกรู้และกลับมาที่ตัวคุณเองก่อน
    จำไว้ว่าคุณมีเป็นมนุษย์แห่งแสงสว่าง ผู้ที่อาสาลงมาสำหรับความท้าทายที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในจักรวาล
    เทพจากระนาบที่สูงขึ้นไปที่ดำรงอยู่จำนวนมาก กำลังมองดูและชื่นชมคุณอยู่
    จำไว้ว่าคุณไม่ได้อยู่อย่างโดดเดี่ยว และคุณคือความรักทั้งหมด ไม่ว่าคุณรู้สึกอย่างไรเกี่ยวกับตัวเอง

หลายท่านอาจมองเห็นคุณค่าในตนเองค่อนข้างต่ำเกินไป ราวกับว่ามเขาล้มเหลว
    หรือทำได้ต่ำกว่ามาตรฐานในการเป็นส่วนหนึ่งของภารกิจนี้
    เราเข้าใจเรื่องนี้ และขอให้คุณหยุดเล่นบทที่ตกเป็นเหยื่อเถิดนะ
    คุณคือชีวิตแห่งแสงสว่างที่หลงลืมไปว่าคุณเป็นใคร
    โปรดจำให้ได้ว่าคุณเป็นใคร จำให้ได้ด้วยตัวคุณเอง
    คุณคือความรักและแสงสว่าง และไม่มีอะไรสามารถทำลายคุณได้
    ไม่มีใครเคยตัดสินคุณได้ ไม่มีใครสามารถนำความรักห่างไปจากหัวใจของคุณได้นอกเสียจากตัวคุณเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2011
  16. mead

เราสนับสนุนคุณ
    เพื่อดำเนินการต่อในความพยายามของคุณสำหรับการใช้ชีวิตอยู่ที่นี่และตอนนี้
    เมื่อคุณอาศัยอยู่ที่นี่และขณะนี้ ความกระสับกระส่ายและความกลัวจะไม่คงอยู่
    หากคุณรู้จักวิธีเล่นกับพลังงานที่จะมาถึงนี้

เราขอแนะนำให้คุณในการใฝ่หาเส้นทางการพัฒนาจิตวิญญาณ และการวิจัยของคุณเอง
    จงทำงานในอยู่ในกลุ่มผู้คนทีมีแสงสว่าง จะช่วยให้คุณกลับไปสู่สิ่งที่คุณรู้สึกว่าห่างไกลหรือจากมา
    คุณมีกันและกันอยู่ และคุณสามารถสร้างโลกที่ดีกว่าสำหรับตัวคุณเอง
    คุณสามารถทำสิ่งที่เหมาะสมสำหรับคุณและแม่ธรณีได้
    ที่จะทำได้ก่อนการเลื่อนระดับขึ้นไป เพื่อให้คุณสามารถเห็นว่าปีนี้
    ยังมีอะไรอีกมากมายในร้านขายของสำหรับคุณ

ฉัน SaLuSa จาก Sirius,
    และฉันปรารถนาที่จะเตือนให้คุณเชื่อในพลังของคุณเองในการสร้าง
    คุณเพียงคนเดียว ก็มีสิทธิ์ที่จะทำการเปลี่ยนแปลงที่คุณต้องการเห็นในโลกของคุณได้
    คุณเป็นมนุษย์ที่มีประสิทธิภาพ และอาวุธของคุณคือความรักและความสุขของคุณ
    อย่าลืมที่จะร้องขอความช่วยเหลือไปยังเทพที่สูงขึ้นไปของคุณ
    ในเวลานี้ที่เราอยู่ที่นี่เพื่อผลประโยชน์ของคุณ และเป็นพยานกับการเปลี่ยนแปลงภายในของคุณ
    ไม่ว่าคุณจะพอใจหรือไม่ อย่าคิดตัดสินตนเอง จงอยู่กับปัจจุบันขณะในชีวิตของคุณ
    และอยู่กับสิ่งที่เป็นความรักของเราสำหรับคุณที่ไร้ที่สิ้นสุดและจะเป็นเช่นนั้นตลอดไป
    เป็นความสุขและสันติภาพของหัวใจ

Thank you
    SaLuSa
    Laura Tyco

17. เรอเน่

ผมเข้ามาเจอบทความนี้ ของคุณ"มี๊ด" กำลังใจมาเพียบเลยล่ะครับ 55+ เมื่อวานนี้ผมมีปัญหาทางอารมณ์55+ประมาณว่าผมเข้าไปเล่นในกระทู้นึงมา ซึ่งเขาน่าจะรู้จักผมนะ แต่ผมไม่รู้จักเขา เขาว่าผมพวกสลับเพศครับ555+ อย่าเข้าไปยุ่ง 55555+ ตอนแรกผมโกรธฮะ (เมื่อวานเลยพักผ่อน1วัน เซ็งมนุษย์..ที่ไม่เข้าใจกันเลย) แต่พอมานั่งคิด ผมก็ขำตัวเองฮะ55+

ต่อไปผมคงต้องมาที่นี่ทุกวัน เพราะจิตวิญญาณผมเป็นแบบนี้ จะไปเข้ากระทู้ซุ่มสี่ซุ่มห้าไม่ได้นะฮะ มันไม่ใช่ที่ของเรา จริตของเรา เสียอารมณ์จริงๆ

บทความคุณ"มี๊ด" ช่วยเตือนสติผมอีกครั้งนึง ขอบคุณมากครับ (วันนี้ไม่มีเพลงหรอครับ 55)

18. เรอเน่

D.J อย่าหายไปอีกนะครับ..ตอนนี้ต้องการกำลังใจมากๆ555+.. จริงๆแล้วชีวิตมันไม่มีอะไรมากหรอกครับ.. แค่อยู่ให้มีความสุข เบิกบานในทุกๆวัน (โดยไม่ทำให้ใครเดือดร้อน) ผมรักกระทู้นี้.. ตั้งแต่ก่อนเข้ามาเป็นสมาชิกซ่ะอีก. ชอบอ่านบทความของ"พี่นักเขียน" ผมว่า..ผมเกิดมาเพื่อเป็นแบบนี้ฮะ ผมก็ไม่รู้จะอธิบายยังไง? ผมงงกับตัวเองอยู่เหมือนกัน 555+

19. Senju

Senju Active Member

ขอบคุณมากเลยน่ะครับ ^^ รับและเติมเต็มแสงสว่างแล้วครับ

20. mead

ไปเจออะไรมา ก็แวะมานั่งคุยกันนะครับ
    เราช่วยกันเสริฟอาหารว่าง นั่งพักผ่อนฟังเพลงไปด้วย เดี๋ยวก็ลืมครับ
    ร้านนี้พ่อครัวใหญ่คุณชยุต รับประกัน...
    เอ่อ อาคารยังสร้างไม่เสร็จ...มีฝนตกแดดออกก็ขยับหลบกันหน่อย

ส่วนเพลงรอเป็นหน้าถัดไปดีกว่ามั๊ยครับ คุณเดรดเธอยังไม่ลงจากเวทีเลย อิอิ
    ส่วนนักร้องดาวรุ่งของเรา กำลังนอนตีพุงอยู่นะครับ ((น้องโซ่ลาป่วย) :cool: