คนระนองฮือฮาน้ำในบ่อน้ำร้อนรักษะวารินเพิ่มสูง

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย คือ~ว่างเปล่า!, 26 เมษายน 2012.

1. ถาวโร(ถา-วะ-โร)

ถาวโร(ถา-วะ-โร) เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2007
    ขออนุญาตตอบนะครับ ตามที่เคยไปเที่ยวและพบเห็นมา

ส่วนหนึ่งของผู้คนที่ไปเที่ยวที่นั่นเค้าหย่อน " เหรียญ " ลงในบ่อ

ถ้ามองลงไปก้นบ่อจะเห็นสารพัดเหรียญครับ

แล้วอธิษฐานตามความเชื่อ คงเหมือนกับไปเที่ยวหาดสมิหลา สงขลา

ที่ใครไปแล้วต้องจับ นม นางเงือก ประมาณนั้นนะครับ

2. suppanid

suppanid Active Member

11 มิถุนายน 2009
    ที่คุณwawa เขียนมาทำไมเป็น24/9/2005 พิมพ์ถูกหรือเปล่าคะ

3. nickybamby

nickybamby เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะถูกนะครับ หลวงพ่อท่านพูดไว้นานแล้ว ซึ่งไม่เกี่ยวกับเนื้อหาข่าว
    เพียงแต่สอดคล้องกัน :boo: