ครูบากฤษดา สุเมโธ วัดสันพระเจ้าแดง วัตถุมงคลรุ่น 3รอบ มหามงคล

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย TANAPATBANK, 3 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. TANAPATBANK

TANAPATBANK เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ สาธุ สาธุ สาธุ พรุ่งนี้ผมจะส่งวัตถุมงคลให้ตามที่อยู่ที่แจ้งในpm นะครับ อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

2. rave22

rave22 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเพิ่ม พระกริ่งธรรมะราชาเนื้อ นวะแก่ทองคำ อีก1องค์นะครับ

อนุโมทนา

3. แฝงจันทร์

แฝงจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

น้องแบงค์ก่อนจะส่งพระให้ท่านไหนถ่ายรูปกล่องพัสดุ ไว้ด้วยน่ะครับและเก็บเลขที่ระหัสไว้น่ะครับอย่างน้อย 6 เดือนขึ้นไป เก็บหลักฐานเหล่านี้ไว้น่ะครับ อย่ามองข้ามเด็จขาด ทุกๆอย่างต้องบอกที่มาทีไปได้น่ะครับ. ทุกๆคนทุกๆท่านเขาอยากร่วมบุญกับพระครูบาท่าน เต็มที่เลยอำนวยความสะดวกทุกๆอย่างน่ะครับ ต้องการให้พี่ช่วยเรื่องใด Pm หรือติดต่อได้ตลอดน่ะครับขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      27.7 KB
      เปิดดู:
      78
  4. TANAPATBANK

TANAPATBANK เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผมเดียวจองเพิ่มให้นะครับ รวมที่จองไว้เมื่อวันที่10 พระกริ่งอุดรราชันย์ 1องค์ วัวธนู 1องค์ เพิ่มพระกริ่งธรรมะราชาเนื้อนวะแก่ทอง1องค์ รวมเป็นเงินร่วมบุญ 5600 บาท รวมค่าจัดส่ง อนุโมทนาบุญด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2013
  5. TANAPATBANK

ครับผม ผมถ่ายไว้ทุกครั้งครับ และเก็บหลักฐาน ใบสลิป เลข รหัส Ems ไว้แล้วครับ ที่ผ่านมา พระ จะได้รับถึงมือทุก ท่านครบ ตามจำนวน ครับและได้รับความร่วมมือ จากทุกท่านเช่นกัน ที่ได้รับพระแล้วจะ โทรมาแจ้ง หรือ มาแจ้ง ในกระทู้และ pm และทางไลน์ ครับ และทางsms ด้วย กระผมก็ ขอขอบพระคุณทุกๆท่านอีกครั้งครับ ที่มีความซื่อสัตย์ และซื่อตรง ทางวัดและกระผมก็สบายใจที่ท่านได้รับวัตถุมงคลถึงมือทุกท่าน เพราะส่วนมาก ท่านจะใช้ ชื่อusername ในเวป ชื่อหนึ่งและ ชื่อที่จริง ของท่านอีก ชื่อหนึ่ง ส่วนมาก90%จะเป็นท่านที่เคยร่วมบุญ กับทางวัด มาโดยตลอด จึงไม่เกิดปัญหาเพราะผมจำได้ว่าท่านไหน ใช้ชื่ออะไร ผมจดชื่อusernameและชื่อจริงไว้แล้วส่วมมากก็จะโทรคุยกันแล้วทุกคนบางท่านเหมือนเพื่อนและพี่ชายจะโทรติดต่อกันตลอด เพราะเราเป็นศิษย์เดียวกัน ท่านใดจะโทรสอบถามอะไรเกี่ยวกับ วัตถุมงคลและทางวัดได้เสมอนะครับ ขอบพระคุณพี่ลามะพันปีมากๆ นะครับที่เป็นห่วงน้องครับ ถ้าผมมีอะไรหรือต้องการอะไรให้พี่ช่วยผมจะกราบเรียนพี่ให้ทราบทางpm นะครับผม ดีใจครับที่ลูกศิษย์ของท่านครูบา ช่วยเหลือกัน ประสานงาน แบ่งงานแบ่งหน้าที่กันรับผิดชอบเพื่อทางวัดและประโยชน์ ส่วนรวม จะได้ช่วยแบ่งเบา ภาระท่านครูบา กฤษดา กระผมซึ่งเป็นตัวแทน ทางวัดอีกคนก็ขอกราบขอบพระคุณกับพี่ๆน้องๆ ทุกท่าน ที่ช่วยงานกับทางวัด บางท่านที่เป็นช่าง สาขาต่างๆที่ทำกับวัดก็เป็นผู้ที่อยู่เบื้องหลังความสำเร็จในการก่อสร้างถาวรวัตถุ ภายในวัดครับ และพี่ๆที่ช่วยให้ข้อมูลและข่าวสารต่างๆและลงเล่าแลกเปลี่ยนประสบกาณ์ต่างๆที่แจ้งในเวปพลังจิตทั้ง2-3กระทู้เกี่ยวกับวัด และ เกี่ยวกับวัตถุมงคลกับวัด อีกครั้ง ทางวัดขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกๆคนที่เกี่ยวข้องและผู้ร่วมบุญทุกท่านครับ เพราะว่าทุกคนทุกท่านก็อยากเห็นความสำเร็จในการก่อสร้างถาวรวัตถุ ภายในวัดให้เสร็จสิ้นสมบูรณ์ ตามที่ทุกท่านร่วมบุญมาไม่ขาดสาย เราจะมาร่วมสร้างบุญใหญ่กับท่านครูบากฤษดาให้สำเร็จไปด้วยกันทุกท่านทุกคน กราบอนุโมทนาสาธุครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2013
  6. rave22

rave22 เป็นที่รู้จักกันดี

ยอดรวมน่าจะเท่ากับ 2000+2000+1500+100=5600 บาท ใช่มั้ยครับ
    ขอบคุณครับ

7. TANAPATBANK

ใช่ครับ ขอบคุณมาก ครับ ที่รวมยอดให้ครับ สุดยอดเลยครับ ที่ให้ความร่วมมือและย้ำเตือนความถูกต้องครับ ท้วงติงค์มา ครับนับถือๆสาธุครับ เมื่อคืน ตอบกระทู้ในpm และจดรายการจอง จนดึงช่วงสองสามวันนี้ต้องทำงานดึก วันนี้คงเบลอๆหน่อย แต่ไม่เป็น ครับ ครูบาท่านมีเมตตา เอายาชงสมุนไพรจาก ฮ่องกง มาให้ผมรับประทานบำรุงสมอง ตอนนี้รู้สึกสดชื่นขึ้นครับ เป็นบุญอย่างยิ่งที่ท่านครูบาท่านเมตตาห่วงใย ลูกศิษย์ ท่านห่วงใยลูกศิษย์ทุกๆคนจริงครับ กราบเท้าครูบากฤษดาด้วยเศรียญเกล้า ครับ

8. ยอดธาตุ

ยอดธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2013
    !!!!!! น้ำนิ่ง ยิ่งใส ใจนิ่ง ยิ่งสงบ น้ำนิ่ง ยิ่งตกตะกอน ใจนิ่ง ยิ่งพบสัจธรรม !!!!!!
    นิ่ง ใช่ว่าจะ เฉย น่ะ ประโยชน์ของการนิ่งน่ะมีมากเลย ..,,,,,ฝึกทำกันบ้างน่ะ

ขนาดไฟล์:
      14.3 KB
      เปิดดู:
      48
  9. TANAPATBANK

สวัสดีครับทุกท่านวันนี้ผมก็ได้ถ่ายรูปความคืบหน้าการก่อสร้างวิหารพระนอน ซึ่งตอนนี้ช่าง ได้สร้างซุ้มประตู ซุ้มหน้าต่างแล้วและกำลังดำเนินการ รวมถึงกำแพงห้องน้ำ แท้งค์ น้ำประปา และสะพาน ช่วงนี้ฝนได้ตกลงมาบ่อยและตกหนักมากๆในเขตอำเภอ บ้านธิและบริเวณวัด งานก่อสร้างบางอย่างในทีแจ้งก็ต้องหยุดทำไปบ้างเพราะ ฝนตก กระหน่ำ ทั้งวัน เดี่ยวหยุด เดี๋ยวตก แต่งานที่อยู่ในร่มก็ดำเนิน กันต่อไปครับวันนี้ก็มีช่างทาง ด้านวิศวะกร มาดูแผนงานการก่อสร้าง ที่วัด ด้วยครับ

10. TANAPATBANK

รูปภาพ แบบมุมกว้างแบบ Panorama ครับ ให้ดูขยายแบบมุมกว้างๆครับ ดูสีก้อนเมฆกับท้องฟ้าตัดกับวิหารและห้องน้ำ สีสวยมากๆ ถ่ายประมาณ 17.39 นของวันนี้ครับ

11. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    อนุโมทนาด้วยครับ

อยากร่วมบุญด้วยครับ ผมพึ่งมาศึกษา เห็นปฎิปทาท่านน่าเลื่อมใส ไม่ทราบว่ายังเหลือรายการไหนให้ร่วมบุญบ้างครับ
    แล้วราคาร่วมบุญเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ ^^

12. TANAPATBANK

ตอนนี้เหลือ 1.รูปเหมือนท่านครูบากฤษดา เนื้อ นวะแก่ทองคำ ร่วมบุญ องค์ละ 1500 บาท 2.พระกริ่งธรรมะราชาเนื้อนวะแก่ทองคำ ร่วมบุญ องค์ละ 2000 บาท 3.พระกริ่งอุดรราชันย์ เนื้อนวะแก่ทองคำ ร่วมบุญ องค์ละ 2000 บาท 4.วัวธนูรุ่นแรก เนื้อ นวะ ร่วมบุญองค์ละ 1500 บาท 5.ท้าวเวสสุวรรณจิ๋ว เนื้อทองระฆังโบราณ ร่วมบุญองค์ละ 300 ทุกรายการค่าจัดส่ง100 ต่อการสั่งจอง1ครั้งครับ ถ้าร่วมบุญองค์ไหนก็แจ้งทางกระทู้ มาได้ครับหรือ จะสะดวก ทางpm หรือโทรศัพท์ ก็ได้ครับแล้วแต่ท่านจะสะดวกครับ อนุโมทนาบุญ กับทุกๆท่านครับ

ขนาดไฟล์:
      62.2 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      75.1 KB
      เปิดดู:
      81
      ขนาดไฟล์:
      245.9 KB
      เปิดดู:
      99
      ขนาดไฟล์:
      68.9 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      54.2 KB
      เปิดดู:
      68
  13. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    ขอร่วมบุญ 1 รายการครับ ขอโอนสิ้นเดือนได้ไหมครับ

สอบถามเพิ่มเติมว่า พระกริ่งธรรมราชา กับ พระกริ่งอุดรราชันย์ มีอะไรต่างกันตรงไหนครับ ขอบคุณครับ

14. ยอดธาตุ

สาธุ แวะเข้ามาอนุโมทนากับทุกๆท่านครับ สงสัยช่วงนี้น้องแบ้งเรา คงวุ่นกับการบัญชีเลย ถนอมสุขภาพบ้างน่ะครับ เป็นห่วง
    เห็่นช่วงนี้เข้าไปเว็บไหนๆมีแต่คนถามถึงครูบากฤษดา และวัตถุมงคล รุ่น 3 รอบน่ะครับ คงมีคนเริ่มพอรู้จักชื่อครูบากฤษดา บ้างนิดๆแล้วล่ะครับ เพราะท่านปิดตัวเองมาเป็นสิบกว่าปีเลยล่ะครับ ไม่รับสื่อใดๆเลย

ขนาดไฟล์:
      147.2 KB
      เปิดดู:
      47
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กันยายน 2013
  15. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    ได้รับพระชัยวัฒน์เรียบร้อยแล้วครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับผม สาธุ ^____^

16. ยอดธาตุ

ขอบคุณน้องแบ้งครับ พระที่ส่งให้ญาติธรรมทางนี้ได้รับแล้วน่ะครับ เรียบร้อยดีครับดีใจร่วมบุญกับครูบาท่านทุกถ้วนหน้าครับ ขอบคุณครับ ของครบครับ

ขนาดไฟล์:
      145.1 KB
      เปิดดู:
      72
  17. Specialized

23
    สรุปผมจองได้ไหมครับคุณแบงค์แจ้งด้วยยย T^T

18. TANAPATBANK

สวัสดีครับ ขอโทษครับที่วันนี้ตอบช้าครับ วันนี้ผมไปช่วยอุทกภัยน้ำท่วมกับ ท่านนายกเทศมนตรี ที่ตัวอำเภอมาครับ ฝนตกหนักทั้งคืน น้ำท่วมจนล้นถนนเลยครับ ต้องเอากระสอบทรายมากั้นกันน้ำเข้าบ้านผู้ประสบภัยน้ำท่วม ขอตอบเลยนะครับ โอนสิ้นเดือนได้ครับ ผม สรุปแล้วจองรูปเหมือนเนื้อนวะแก่ทอง1องค์ 1500บาทรวมค่าจัดส่ง100เป็นยอดสุทธิ 1600บาทครับ ถ้าโอนแล้วแจ้งให้ทราบ ด้วยนะครับ ที่อยู่ที่จัดส่งแจ้งทางpm ก็ได้นะครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

19. TANAPATBANK

จองได้ครับผม ส่วนที่ถามมาเรื่องพระกริ่งธรรมะราชากับพระกริ่งอุดรราชันย์ ต่างกันตรงไหน ต่างกันที่ด้านหลังองค์พระครับ พระกริ่งธรรมะราชาจะมีเม็ดบัวรอบครับ สังเกตุดูดีๆจะอยู่ด้านหลังครับ1เม็ด ส่วนพระกริ่งอุดรราชันย์จะไม่มีครับผม ถ้าจะจองเพิ่มรุ่นไหน ก็แจ้งมาในกระทู้ได้นะครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      218.9 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      75.1 KB
      เปิดดู:
      65
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กันยายน 2013
  20. TANAPATBANK

อนุโมทนาสาธุๆๆ ขอ กราบขอบพระคุณ พี่ยอดธาตุ มากๆครับ ที่เป็นห่วงเป็นใยผม ครับ พี่ก็ดูแลสุขภาพ ด้วยนะครับ ช่วงนี้ อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยมาก ยิ่งวันสองวันนี้ ฝนที่บ้านธิ ตก หนักมาก ครับ น้ำจาก ยอด ดอยเทือกเขาีที่อำเภอบ้านธิ ไหลลงมาท่วมตั้งแต่เช้าครับ พื้นที่ที่ได้รับผลกระทบก็จะเป็นตัวอำเภอ หน้าโรงพยาบาลบ้านธิน้ำไหลตัดผ่านถนน เป็นระยะทางหลายสิบเมตร ครับ ทางเจ้าหน้าที่ ต้องช่วยกันสะกัดกั้นน้ำไว้ ผมก็ไปช่วยอีกแรงครับ เพราะเห็นมีแต่ผู้หญิงและคนแก่ และใกล้โรงพยาบาล รถพยาบาลต้องได้นำรถพยาบาลมาจอด ด้านหน้าข้างถนนหนีน้ำเลยครับตักทรายใส่กระสอบ ปวดแขนหมดเลย โดนฝนอีก กลับ มาจัดการจองพระและแพ็คพระที่จะส่งให้กับผู้ที่จองมาทางpm กระทู้ทางไลน์ และโทรจอง วันนี้ผมก็ขอขอบคุณ กับทุกๆท่านที่โทรมาบอก และแจ้งบอกทาง pm line ว่าได้รับพระถึงมือทุกท่านแล้ว ขอบพระคุณที่ทุกท่านสละเวลา แจ้งบอก ครับ ตอนนี้ต้องทานยาแก้หวัดกันไว้ครับ ส่วนทางวัดสันพระเจ้าแดงไม่โดนผล กระทบครับ เพราะปีนี้ทางอ.บ.ต ได้ขุดและวางท่อระบายน้ำขนาดใหญ่ และก็เป็นเพราะบารมีท่านครูบาด้วย ครับ อย่างพายุลูกเห็บถล่มอำเภอบ้านธิ ปีที่แล้ว หลายวัดโดนกันเป็นแถว รัศมีโดยรอบ หลายสิบวัด หลังคาเป็นรูได้รับความเดือดร้อนและลูกเห็บถลม แต่วัดท่านครูบา รอดวัดเดียว ครับ ถ้าไม่เชื่อถ้าไปบ้านธิลองถามคนบ้านธิดูนะครับผมสาธุๆ ตอนนี้บ้านธิครูบาท่านดังมากครับขนาดพระ และเณร ต่างวัด ยังเอารูปโปสเตอร์ท่านครูบา ไปใส่กรอบที่ร้านถ่ายรูปไปกราบไหว้เลยครับ ผมเห็นกับตา ครับ สาธุๆๆ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้