ครูบากฤษดา สุเมโธ วัดสันพระเจ้าแดง วัตถุมงคลรุ่น 3รอบ มหามงคล

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย TANAPATBANK, 3 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ไปต่างจังหวัดกลับมาไม่ทันร่วมบุญกับชุดกฐินรุ่นอุดมลาภเสียดายจัง ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับพี่ๆทุกท่านครับ

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    โอ้ ..!! ขนลุกเลยครับ

พี่ท่านนี้คือใครหนอ อยากรู้จริงๆ

ถ้าพี่เขาเข้ามาเห็นข้อความนี้ ผมขอขอบพระคุณมากๆนะครับ สำหรับน้ำใจที่มอบให้ผม ไม่รู้ว่าใช่คนที่ผมคิดไว้หรือเปล่า

แต่เงินร่วมบุญ 400 บาท ผมจะนำไปร่วมบุญต่อให้นะครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ ^/\^

3. TANAPATBANK

TANAPATBANK เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผมพรุ่งนี้ผม จัดการส่งให้นะครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

4. TANAPATBANK

TANAPATBANK เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่อย่างที่คุณ ลามะพันปี บอก พระรูปเหมือนของท่านที่ผมเช่าไว้บูชาส่วนตัวเมื่อ ปีที่แล้ว ตอนนี้เนื้อกลับ สวยมากครับ วัวธนู เนื้อเก่ามากๆเลย โดนอากาศแล้วมีคราบความเก่าเกิดขึ้นจริงๆ ว่างๆผมจะถ่ายรูปมาให้ชมครับ เนื้อก้นเบ้าท์ก็ออกดำ สวยมาก เนื้อนวะโลหะทั้งรูปเหมือนและพระกริ่ง ก็เนื้อกลับดูเก่า เหมือนพระสัมฤทธิ์ สมัยเชียงแสนเลยครับ ส่วนเนื้อทองระฆัง ดูเก่าและเนื้อออกฝาดๆขึ้นเขียวผสมสีทองสวยมากเหมือนพระโบราณเลยครับ น้องชายผมคนหนึ่งแกเช่ารูปเหมือน นวะโลหะจากวัดไปเมื่อปีที่แล้ว แกทำงานเป็นหนุ่มโรงงานที่นิคมอุตสาหกรรมลำพูน แกมาเที่ยวหาผมเมื่อวาน ผมเห็นแล้วตกใจเลยครับ ตอนแรกนึกว่าเนื้อก้นเบ้าท์ เนื้อเข้มขึ้นมากและดูเก่ามากๆ เพราะแกเอาไปเลี่ยม กรอบพลาสติก แบบเปิดหน้า แล้วแขวนห้อยคอตลอดเวลา จนเนื้อพระกลับเพราะโดนอากาศโดนเหงื่อ สวยมากจริงๆ แกบอกว่า มีแผงพระที่หน้า โรงพยาบาลสวนดอก ขอส่อง แล้วขอเช่าเเต่แกไม่ขาย แถมจะเอาพระให้อีก เพราะพระองค์นี้แกห้อยมานาน ด้วยครับ แถมมีพุทธคุณและประสบการณ์ เมื่อสิ้นปีน้องคนนี้แกกลับจากทำงานขากลับ ที่หน้าโรงเรียน ดรุณ อนุบาล มีรถมอเตอร์ไซ คนแก่หักหลบตัดหน้าอย่างกะทันหันแกเลยบวกกับรถคนแก่เลย ปรากฏว่าล้อหน้าเป็นเลข 8 เลย แล้วแกก็กลิ้งไปหลายเมตรและลุกไปล้างหน้า ที่ก็อกน้ำ อีกไม่นานตำรวจมาถึง ก็เข้ามาตบที่ไหล่ถามแกว่าน้องคนเจ็บที่ชนกับป้าคนแกที่นอนเจ็บอยู่ไหนไปโรงบาลเมื่อไหร่ แกบอกผมเองครับ ตำรวจตกใจดูสภาพรถแล้วไม่น่ารอดหรืออย่างน้อยต้องเจ็บหนัก ตำรวจเขาอึ้งไปเลยขอดูพระที่ห้อยในคอเลย และ ที่ชนเพราะมีพยาน รู้เห็นว่าแกไม่ผิดคนแก่ตัดหน้าจริง นานๆผมจะได้มาเล่าสักที ว่างๆถ้ามีเวลาผมจะเล่าให้ฟังอีกครับ ขอบคุณครับ อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      54
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2013
  5. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    โอ้เสียดายจังตกขบวน....เพิ่งมาเห็นไม่เป็นไร มีแค่ไหนก็แค่นั้น..............

6. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณแบงค์ ครับขออนุญาตช่วยทำตารางให้นะครับ แหะๆๆๆ คนนอนไม่หลับว่างไม่รู้ทำอะไร 5555

7. mookorat

mookorat เป็นที่รู้จักกันดี

มาไม่ทันครับ ขอร่วม เป็น
    พระธรรมราชา1องค์
    รูปหล่อครูบาเนื้อก้นเบ้า 2องค์

8. แฝงจันทร์

แฝงจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ในที่สุดท่านพ่อบ้านแกงส้ม แห่งสำนักมังกรฟ้าตัวจริงเสียงจริงมาแล้วครับ น้ำใจเกินร้อยจริงๆครับ. พ่อบ้านที่คอยดูแลจัดระเบียบระบบต่างๆให้ดูสะดวกเรียบง่ายขึ้นจริงๆครับ ขอบคุณมากๆน่ะครับน้ำใจจริงๆ

ขนาดไฟล์:
      219.5 KB
      เปิดดู:
      32
  9. TANAPATBANK

ขอบพระคุณมากครับ คุณพี่แกงส้ม ที่ช่วยทำตารางให้ครับช่วงนี้ยุ้งจริงๆไม่ได้ทำตาราง เดี๋ยวถ้าว่างผมจะทำตาราง สรุปยอด ชุด อุดมลาภ นี้อีกทีครับเพื่อสรุปยอดเงินไป บวกยอดกฐินกับทางวัดอีกทีครับ เดี๋ยววันนี้ก็จะเริ่มส่ง ชุดอุดมลาภและชุดสามรอบให้กับผู้ที่โอนเงินมาแล้วครับ อนุโมทนากับทุกๆท่านครับ

ขนาดไฟล์:
      155.7 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      174.9 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      162.4 KB
      เปิดดู:
      40
  10. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

พี่แบงค์ครับ พอดีว่าพี่จิมมี่ jimmyuro ได้แบ่งให้ผมร่วมทำบุญด้วย 1 ชุด ยังไงผมขอโอนเงินร่วมบุญครั้งเดียวคือสิ้นเดือนเลยนะครับ ยอดเดิม 1900+400 เป็น 2300 บาท จะได้โอนและส่งครั้งเดียวเลยนะครับ ขอบคุณพี่จิมมี่อีกครั้งในน้ำใจอันแสนงาม อนุโมทนาบุญร่วมด้วยอีกครั้ง

11. TANAPATBANK

ครับผม พระกริ่งธรรมราชา 1องค์ 2000 บาท เนื้อก้นเบ้าท์ หมดแล้วครับ ตอนนี้เหลือ เนื้อนวะแก่ทอง บูชา องค์ละ1500บาท ถ้าจอง2องค์ 3000 บาท เดี๋ยวพี่หมูลองแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ ( หมายเหตุ ถ้าตามที่ผม ว่าเดี๋ยวผมสรุปยอดให้ดูคร่าวๆ พระกริ่งธรรมะราชา 1องค์ 2000 +รูปเหมือน นวะ2องค์3000 บาท รวมยอดสุทธิ=5100บาท รวมค่าจัดส่ง ครับพี่ลองพิจารณาดูนะครับ):cool:

12. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    ลำดับที่ 2 NEWESTTSEWEN จำนวน 1 ชุด โอนเรียบร้อยแล้วครับ 500.44 บาท เมื่อวานนี้ พร้อมทั้งส่ง sms เข้าไปที่โทรศัพท์ ได้โทรคุยกับคุณแบงค์เรียบร้อยแล้ว และขอนำมาแจ้งในกระทู้ด้วยครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ สาธุๆๆ

13. TANAPATBANK

คุณ ฌานกร ครับ คุณโชคดีมากคุณหมอ jimmyuro แบ่งให้1องค์ จากที่จองไว้6องค์ครับ ผมจะรวมเข้าไปในรายชื่อ ที่จองไว้นะครับ แล้วจะไปหักยอดจากคุณหมอ1องค์ ครับ สรุป ยอดเงินโอน 1 ชุด ของคุณ ณานกร 1ชุด 500 รวมค่าจัดส่ง ครับโอนแล้วแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

14. TANAPATBANK

รับทราบอีกครั้งครับ ผม เดี๋ยววันนี้ผมจัดการส่งให้ครับ :cool:

15. แฝงจันทร์

แฝงจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ประวัติความเป็นมาของตุง
    หลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา เล่าว่า สมัยพุทธกาลมีหมู่สงฆ์ 500 รูป ได้มาปฏิบัติธรรมใกล้ที่พักแห่งแม่หญิงผู้หนึ่ง นางจึงได้มีโอกาสถวายภัตตาหารและอุปฐากพระสงฆ์ ด้วยความศรัทธาได้ขวนขวายจัดหาฝ้ายมาทอ ตัด เย็บ ย้อมสี จนสำเร็จได้ผ้าไตรจีวรมาหนึ่งชุด น้อมถวายแด่พระสงฆ์ ด้วยความเมตตาหวังให้นางได้รับอานิสสงส์สูงสุดเป็นสังฆทาน พระสงฆ์จึงตกลงกันว่า จักครองผ้าไตรจีวรนี้ทุกๆองค์โดยแบ่งกันครองผ้าองค์ละ 7 วัน พร้อมทั้งปฏิบัติธรรมจนสำเร็จเป็นอรหันต์ทุกรูป พระอรหันต์เถระทั้ง 500 รูป เห็นคุณค่าของผ้านี้จึงได้ฉีกผ้าจีวรเป็นผืนยาวๆ แขวนบูชาพระเจดีย์ ( ครูบาวงศ์จึงกล่าวว่า ตุง คือธงชัยแห่งพระอรหันต์ ธงชัยแห่งชัยชนะ ) ต่อมาพระนางวิสาขามาเห็น ได้สอบถามความเป็นมา จึงได้ประดิษฐ์ตุงทำด้วยผ้าใหมอันวิจิตรสวยงามมาแขวนบูชาพระเจดีย์ ดังเช่น ตุงผ้าผืนแรกนั้น

ครูบาวงศ์ได้กล่าวว่า “ตุงแขวนที่ใดบูชาได้แค่ที่นั้น แต่ปล่อยลอยไปบนท้องฟ้าบูชาได้ทุกที่” จึงทำตุงลอยฟ้าเพื่อจะได้ถวายพระธาตุเจดีย์ ในทุกสถานที่

อานิสงส์ตุงลอยฟ้า

หลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนากล่าวไว้ เมื่อวันที่ 7 ก.พ. 2543
    1. ผู้สร้างและผู้ถวายตุงลอยฟ้า จะเป็นผู้มีสติปัญญา มีความเฉียลฉลาดมาก
    2. เป็นผู้ที่มีกำลังและความสามารถมาก
    3. อานิสงส์เหมือนพิธีตานใช้ – ตานแทน
    4. สามารถแก้ไขหนี้สงฆ์ หนี้ตัวเอง แก้ไขหนี้เวร หนี้กรรม และวิบากกรรม เพื่อปลด หนี้ห่วง – หนี้กรรมให้กับตนเอง และอุทิศให้ญาติและทุกดวงจิตดวงวิญญาณที่ติดวิบากกรรม ให้หลุดเลื่อนกรรม คือพ้นจากโทษหนักได้เบาคลายวิบากกรรมได้ ยกเว้นโทษอนันตริยกรรมจะไม่ได้รับเลย คือ โทษฆ่าพ่อ ฆ่าแม่ ทำสงฆ์ให้แตกแยก ทำร้ายพระพุทธเจ้าแม้เพียงห้อพระโลหิต ซึ่งถือเป็นกรรมหนักมากที่สุด จะไม่ได้รับบุญเลย
    5. ผู้มีอายุไม่ถึง 20 ปี ทำตุงเองหรือจ้างเขาทำตุงซาววาเพื่อตนหวังจะได้บุญคนเดียว หลวงปู่ว่าอายุจะสั้นเพราะบุญหนักเหมือนสร้างโบสถ์ ฉะนั้นจงอย่าทำคนเดียว ให้ช่วยกันสร้างช่วยกันทำ
    6. การตกแต่งติดลวดลายตุงทั้งด้านหน้าและหลัง ทำให้มีปัญญาทั้งข้างหน้า – ข้างหลัง

คำถวายตุงลอยฟ้า และอุทิศส่วนกุศลทุกเขตแดน

ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอนอมถวาย ตุงลอยฟ้านี้ บูชาต่อพระมหาธาตุเจดีย์ เมื่อลอยขึ้นไปในอากาศแล้วขอจงเป็นตุงทิพย์ เพื่อบูชาต่อองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า มีสมเด็จองค์พระปฐมเป็นประธาน ถึงพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบันเป็นที่สุด ขอน้อมถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา บูชาพุทธสถาน สถานที่พระพุทธเจ้าทรงประกาศพระศาสนาไว้ทั่วชมพูทวีป บูชาพระพุทธรูปทุกๆพระองค์ทุกสถานที่ บูชาพระพุทธบาท พระบาท พระบรมสารีริกธาตุ พระเจดีย์ พระศรีมหาโพธิ์ พระเขี้ยวแก้ว พระจุฬามณีย์ พระเมาลีธาตุ ขอบูชาไปตลอดทั่วจักรวาล ตลอด 3 แดนโลกธาตุ ทั้งเทวโลก มนุษย์โลก ยมโลก บาดาล หิมพานต์ พรหมโลก อรูปพรหม ทั่วตลอดไปทุกแดนจนถึงพระนิพาน บูชาต่อพระปัจเจกพุทธเจ้า พระโพธิสัตว์ทุกพระองค์ บูชาถึงบิดา – มารดา ครูบาอาจารย์ทุกๆพระองค์ทั้งหลายสืบๆกันมา ทั้งทางโลกและทางธรรม โดยมี.......................(ครูบาอาจารย์ทุกท่านของเรา)........................ครูบากฤษดาเป็นที่สุด ขอท่านได้รับทราบและอนุโมทนาในการถวายตุงนี้
    อิทังบุญญะพลัง ขออนิสงส์การปล่อยตุงนี้ จงมีผลคุ้มครองประเทศชาติแผ่นดินไทย ขอน้อมถวายพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว สมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ ตลอดถึงบูรพกษัตรา บูรพกษัตรี พระบรมวงศานุวงศ์ วีรบุรุษ วีรสตรีทั้งหลาย ที่เคยปกป้องแผ่นดิน ทั้งแม่ทัพนายกอง ข้าทาสบริวาร ผู้ร่วมรักษาประเทศชาติ ราชบัลลังก์ รักษาพระพุทธศาสนา แม้กระทั่งผู้ที่เคยเป็นศัตรูร่วมรบและฆ่าฟันกันมา ผู้หวงแหนแผ่นดินเกิดของตัวของตน ในแต่ละภพแต่ละชาติ ทุกดวงจิตจงโมทนาและอโหสิกรรม ขอจงถอดถอนคำอาฆาตพยาบาทสาปแช่งต่อกัน ตลอดจนอุทิศให้แก่เหล่าสัตว์ทั้งหลายที่ล้มตายในสงคราม ทั้งเป็นอาหารของมนุษย์ ของสัตว์ มี ช้าง ม้า วัว ควาย กุ้ง หอย ปู ปลา เป็นต้น จงโมทนา จงได้รับอานิสงส์ อโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าทั้งหลายและอโหสิกรรมต่อกันและกันด้วยเถิด
    ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรม นายเวรทั้งหลาย ขอเจ้ากรรม นายเวรทั้งหลาย จงโมทนาและอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าทั้งหลาย นับแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน ขออุทิศถึงโครตตระกูลของข้าพเจ้า (ทั้งหลาย) มีบิดา มารดา ลูกหลาน บริวารทั้งหลาย คู่ครองทุกภพทุกชาติ ผู้ร่วมบุญทั้งหลาย ทั้งที่มาก็ดี ไม่มาก็ดี มีกรรมผูกพันกันมา ขอให้ท่านได้รับบุญกุศลนี้ทั้งท่านผู้ติดวิบากกรรม เคยจองล้างจองพลาญกันมา สาปแช่งกันมา จะเป็นญาติก็ดีไม่ใช่ญาติก็ดี ท่านที่คิดจะมาขัดขวางความดี จงโมทนาให้พ้นกรรมพ้นเวรพ้นวิบากกรรมและอย่าได้มีช่อง อย่าได้มีโอกาสมาขัดขวางความดีของข้าพเจ้าได้อีกเลย ขอให้ได้รู้วิธีอโหสิกรรม จงอโหสิกรรมต่อกันและกัน ในกรรมตั้งแต่อดีตทุกภพทุกชาติจนถึงปัจจุบัน จงมีโอกาสอนุโมทนา ขอให้ประเทศชาติและพระศาสนาเจริญรุ่งเรือง หลุดพ้นบ่วงกรรม ปลอดภัยแคล้วคลาดจากหมู่ภัยพาลและวิบากกรรมทั้งหลายทั้งปวง
    ขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เหล่าเทพเทวดาที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า เทพเทวดา เจ้าที่เจ้าทาง ณ สถานที่นี้และเทพเทวดาทั้งหลายตลอดทั่วแสนโกฎิจักรวาล ทั้งพระยายมราช นายบัญชี นายนิริยะบาล ยมทูต และเหล่าบริวารทั้งหมด ทุกท่านทุกๆพระองค์ที่ดำรงตำแหน่งเหล่านี้ ในอดีต ปัจจุบัน และอนาคต ได้อนุโมทนาเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าทั้งหลายด้วยเถิด
    ขออนิสงส์การถวายตุงลอยฟ้านี้ จงปลดเปลื้องแก้ไขวิบากกรรม หนี้กรรม หนี้เวร หนี้ค้างชำระ หนี้สงฆ์เป็นอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าทั้งหลาย ด้วยพุทธบารมี ธรรมบารมี และสังฆบารมี บารมีแห่งครูบาอาจารย์โดยมี...............(ครูบาอาจารย์ทุกท่านของเรา)...................ครูบากฤษดา เป็นที่สุดดังที่กล่าวไว้ด้วยเถิด
    กาลนี้ขอความเมตตาขออนุญาตต่อท่านพระยายมราช นายบุญชี นายนิริยบาล ให้ตุงลอยฟ้านี้จงเป็นตุงทิพย์ แผ่รัศมีอนุภาพ ลงไปสู่เบื้องล่างถึงทุกๆชั้นทุกๆขุม ให้บรรดาเหล่าสัตว์นรก เปรต อสุรกาย สัตว์เดรัจฉาน สัมภเวสีวิญญาณที่ล่องลอยทั้งหลาย และทั้งที่มีจิตถูกอกุศลจิตบังจิตติดวิบากกรรมทั้งปวงทุกภูมิชั้น จะเป็นญาติก็ดีไม่ใช่ญาติก็ดี จงมีโอกาสได้อนุโมทนาได้รับอานิสงส์ ได้รับการอภัยโทษอโหสิกรรม ได้เลื่อนชั้นเลื่อนภูมิ ปรับภูมิที่ดีขึ้น และมีโอกาสกำหนดจิตตั้งใจแก้ตัวให้ได้สร้างบุญบารมี ให้มีจิตคลายหายจากมิจฉาทิฐิอันหลงผิดทั้งปวง มาตั้งอยู่ในสัมมาทิฐิทุกประการอย่างมั่นคงถาวรทุกภพทุกชาติ จนถึงพระนิพพานด้วยอนุภาพแห่งบุญนี้
    ผลบุญที่ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้กระทำมาแล้วตั้งแต่อดีตชาติจนถึงวันนี้ ขอจงเป็นปัจจัยหนุนส่งให้ได้สร้างสมบุญบารมีได้ต่อเนื่อง และขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าทั้งหลาย ได้เข้าสู่พระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากยังไม่ถึงพระนิพพานในชาติปัจจุบันเพียงใด ขอให้มีปัญญาญาณ มีปฏิภานไหวพริบทำการทุกอย่างได้ถูกต้องและสำเร็จทุกประการ ทั้งขึ้นชื่อว่า คำว่าไม่ได้ คำว่าขัดสนใดๆ คำว่าไม่สบาย จงอย่ามีแก่ข้าพเจ้านับแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน ขอให้ข้าพเจ้าจงประสบแต่ความดี ปราศจากความทุกข์ มั่งมี มั่งคง มั่งคั่ง ตลอดไปด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ
    เชิญน่ะครับ วันที่ 10 พ.ย 56. ร่วมบุญกันปล่อยตุงลอยฟ้ากันน่ะครับ สาธุ

ขนาดไฟล์:
      23.7 KB
      เปิดดู:
      33
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กันยายน 2013
  16. TANAPATBANK

ครับรับทราบครับถ้าโอนแล้วแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2013
  17. TANAPATBANK

PHP:
    สรุปยอดอีกทีครับชุดอุดมลาภที่จองในกระทู้ ทั้งหมด จำนวน 70ชุด ยอดรวมที่จะนำไป รวมกับยอดกรธฐิน70x400= 28000 บาท สำหรับท่านที่โอนแล้วผมได้นำไปถวายท่านครูบาเพื่อรวมยอดกฐินปี2556 เลขems ผมก็จะแจ้งในpm อีกครั้งครับ และถ้ามีการโอนมาอีกผมในชุดอุดมลาภนี้ผมก็จะนำไปสมทบเรื่อยๆ ครับ ส่วนมากที่จองจะแจ้งมาทางpmว่า ต้องการโอนกลางเดือนเเละสิ้นเดือน และบางท่านก็จะโอนรวมกับรุ่นสามรอบที่ได้โทรจองจองในกระทู้ และจองในpm และทางไลน์ มีหลายท่านแอบเก็บเช่าแบบเงียบๆคือ ปิดทองหลังพระและวัตถุมงคล3รอบก็ลดจำนวนลงเรื่อยๆครับ ขอบพระคุณทุกท่านที่ให้ความร่วมมือ ในการแจ้ง การโอนเงิน ในการจองวัตถุมงคล จากทางวัด ทั้งทางโทรศัพท์ และ แจ้งในpm หรือในกระทู้อีก เพราะผมจะได้ จัดการ ให้ท่านง่ายขึ้น ตามขั้นตอน เพราะบางทีผมก็ต้องแบ่งเวลาไปทำธุรกิจส่วนตัวและดูแลครอบครัว แต่จะพยายามทำเต็มที่เพื่อทุกท่าน ที่ร่วมบุญกับทางวัดสันพระเจ้าแดงและแบ่งเบาภาระให้กับท่านครูบากฤษดาด้วยครับ เพราะท่านอยู่ไกล ผมจึงอาสาเป็นสะพานบุญให้กับทุกท่าน บางทีผมตอบในpmหรือทางกระทู้ช้าหน่อย ไม่ว่ากันนะครับ เพราะเวลานั้นผมจะจัดวัตถุมงคล ให้ท่านตามที่จองมา และแพ็คของ รวมทั้ง ส่งของให้ถึงมือทุกท่านอย่างปลอดภัย และรวดเร็ว ถ้าส่งแล้วผมก็จะรีบแจ้ง เลขemsในpmทุกท่าน เพราะแจ้งในกระทู้จะเปลืองเนื้อที่และบางท่านไม่ได้เข้ามาดูแจ้งในpmง่ายที่สุดอย่างที่ผมเคยทำมาตลอด ถ้าพระถึงมือท่านแล้วท่านโปรดแจ้งให้ทราบอีกทีครับ เพราะที่ผ่านมา100%จะโทรบอกและแจ้งทางpm ขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านอีกครั้งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2013
  18. ยอดธาตุ

ยอดธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2013
    เห็นช่วงนี้น้องแบ้งคงงานหนักแน่ๆดูแล้ว พักบ้างน่ะครับ งานต้องพึ่งเราท่องไว้ในใจเสมอๆน่ะครับ ต้องพักบ้างครับ อนุโมทนาครับทุกๆท่าน

ขนาดไฟล์:
      8 KB
      เปิดดู:
      27
  19. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ขออนุญาตโอนสิ้นเดือนนี้นะครับ
    โมทนาบุญกับทุกท่านด้วนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

20. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ไม่ทัน................ซะแว้ว

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้