ครูบากฤษดา สุเมโธ วัดสันพระเจ้าแดง วัตถุมงคลรุ่น 3รอบ มหามงคล

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย TANAPATBANK, 3 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. TANAPATBANK

TANAPATBANK เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองครับ เดี๋ยวผมจัดการจองให้ครับ ขุนแผน2องค์ 600 บาท +ค่าจัดส่งและพาหนะ 100บาทรวมเป็นเงินร่วมทำบุญ 700บาทนะครับ ถ้า โอนแล้วบอกทางpm หรือ:cool:กระทู้ก็ได้ครับ อนุโมทนาด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2013
  2. TANAPATBANK

TANAPATBANK เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผมจะจัดการให้นะครับ รวมเป็นเงินร่วมทำบุญ 500+300+100+100+ค่าจัดส่ง100 =1100บาทนะครับ ขอบคุณครับ อนุโมทนาด้วยครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2013
  3. TANAPATBANK

ใช่แล้วครับตามที่คุณthanasade45 บอกเกศาท่าน ส่องดูดีๆเหมือนของครูบาเลยครับ ของผมที่เช่าไว้ใช้ส่วนตัว ก็ 10 องค์ ตอนนี้พกติดตัวและไว้บนหิ้งพระบูชาอีก 9องค์ กลัวหมดเมื่อก่อนเคยประมาทไม่เช่าไว้ตั้งแต่เเรกตัวเองอยู่ใกล้ๆค่อยเช่าเมื่อไหร่ก็ได้ พอรู้ตัวหมดเสียแล้ว ถามเช่าต่อจากใครก็ไม่แบ่ง เดี๋ยววันหน้าหมด ก็จะเสียดาย ทีหลัง อย่างเพื่อนผม บอกให้เช่าพระกริ่งอุดรราชันย์ องค์3000 กรรมการไว้ตอนแรกไม่เช่า ตอนนี้มาถาม หมดไปแล้ว คราวนี้เช่าบูชา รูปเหมือน3000ไว้ตั้ง9องค์ และรุ่นสามรอบของครูบาเอาไว้อย่างละ5องค์ เลย และมาขอแบ่งพระกริ่งอุดรราชันย์กรรมการจากผม ผมแบ่งไม่ได้เพราะผมก็ใช้อยู่ ตอนนี้ใครมีก็เก็บกันหมดเลย ผมมีประสบการเยอะมากๆ จากเจอกับตัวเองและลูกศิษย์ที่มาเล่าให้ฟัง ถ้ามีเวลาว่างๆ ผมจะเข้าไปเล่าใน กระทู้ ของคุณแกงส้มให้ฟังครับ ตอนนี้ต้องเคลียร์ งานส่วนตัวให้เสร็จก่อนครับ เดี๋ยวโดนว่าใกล้เกลือกินด่าง ส่วนตัวผมใช้รุ่นสามรอบของท่านทุกรุ่นครับเช่าไว้ตั้งแต่ท่านออกให้เช่าใหม่ๆ ชีวิตดีขึ้นมากๆครับ ดีทุกด้านจริงๆ เกิดมาไม่เคยถูกหวยรางวัลที่ 1-5 เลย มีอยู่งวดหนึ่งได้รางวัลที่4 6ตัวตรงๆ ชื้อ2ใบเอง ถัดมากอีก4-5งวด ได้รางวัลที่2อีก 1ใบ สามตัวสี่ครั้ง2รางวัลใน4รางวัล ผมไม่ได้บ้าหวย จะชื้องวดไหน ใบสองใบ ลูกศิษย์ท่าน บางคน ไม่เอ่ยนามดีกว่า ถูกติดต่อกัน 10ใบ 5งวด อย่างที่ผ่านมาไม่กี่งวด ลูกศิษย์จาก นคสรวรรค์ ที่เคยมากราบท่าน ถูกรางวัลที่1 ได้เงินล้านกว่าบาท สรุปแล้วก็อยู่ที่ตัวเรานับถือท่านครูบาและศรัทธาท่านด้วยอยู่ที่บุญเก่าและบุญใหม่ที่เราสร้างด้วย ท่านช่วยลูกศิษย์ทุกคน ไม่ว่าคนคนนั้นจะเป็นชาวบ้านธรรมดา ยากดีมีจน ทุกชนชั้น ผมเห็นมาตลอดระยะเวลา สิบกว่าปีที่ได้ฝากตัวเป็นลูกศิษย์ท่าน ทำดีต้องได้ดีครับคำนี้ผมว่าใช้ได้ทุกเวลาครับ เรามีครูบาอาจารย์ที่ดีเราต้องทำตัวให้ดีด้วย ศรัทธา ด้วยใจจริงที่เคารพ ครับ ผมเห็นแล้วปลื้มใจมากครับ ที่เห็นลูกศิษย์ท่านทุกคนรักกันคอยช่วยเหลือกันแม้ว่าบางคนจะจนจะรวยบางคนมียศฐาบรรดาศักดิ์ แต่ก็ไม่ได้ถือตัว ยกมือไหว้กันตลอด เจอกันที่วัดจะทักทายกันคอยช่วยเหลือรับใช้ครูบาคนเดียวกัน และเห็นในเวปพลังจิตนี้ ทั้งของคุณ ทุเรียนทอด คุณแกงส้ม คุณ thanasade45 คุณสายครูบาพี่วิโรจน์999 คุณ bayonet ที่คอยช่วยเหลือ และอีกหลายๆท่านที่ไม่ได้กล่าวเอ่ยนาม รู้สึกอบอุ่น ที่เห็นทุกท่านเข้ามาร่วมบุญ แรกเปลี่ยนประสบการณ์กัน ผมเขียนมาเยอะพอสมควร สุดท้ายก็ขอ อนุโมทนาสาธุ กับสมาชิกทุกๆท่านและบุคคลภายนอกครับ สาธุสาธุสาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2013
  4. โชติพัฒน์

โชติพัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2010
    โอนให้แล้วครับ 700.10 บาท จำนวน 2 องค์ ที่คุยโทรกันไว้ ขอบคุณครับ

นายโชติพัฒน์ โสภณธนะสิริ
    45 ซ.จรัญฯ 56 ถ. จรัญฯ
    บางยี่ขัน บางพลัด กทม.
    10700

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      810.1 KB
      เปิดดู:
      51
  5. oomdi

oomdi เป็นที่รู้จักกันดี

มีใครทราบไหมครับว่าครูบากฤษดาช่วงนี้ท่านอยู่ที่วัดหรือเปล่าครับ

6. bayonet

bayonet เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2006
    ได้รับพระแล้วครับคุณแบงค์

ขอบคุณมากครับ

7. thanasade45

thanasade45 เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องสอบถามคุณแบ้งค์ครับ แต่ทางวัดจะไม่รับนัดใดๆน่ะครับ แต่ถ้าจะไปกราบท่านจริงๆโทรก่อนจะดีครับ อย่างน้อยก็พอทราบข้อมูลได้บ้าง

8. TANAPATBANK

สวัสดีครับ วันนี้พึ่งได้เข้ามา ในกระทู้ครับ wifi ที่บ้านเสียครับ คอมพิวเตอร์ก็โดนไวรัส วันนี้เอาไปซ่อม ตอนนี้เป็นปกติแล้วครับ โล่งใจ ตอนนี้ก็ได้ตอบคำถามและรับจอง ที่เขียนในPM เรียบร้อยแล้วครับ สำหรับท่านที่สั่งจอง ทางpm และวันนี้ผมก็ได้จัดส่งพระที่จอง ให้ทางems สำหรับท่านที่จองในpm เลข ems ผมส่งให้แล้วครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2013
  9. สายครูบา

สายครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2007
    ความคืบหน้าการก่อสร้างถาวรวัตถุแห่งวัดสันพระเจ้าแดง

การก่อสร้างวิหารสะพาน

การก่อสร้างห้องน้ำ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. โชติพัฒน์

ผมยังไม่ทราบเลข EMS เลยครับพี่ รบกวนบอกหน่อยนะครับ

11. TANAPATBANK

ของคุณโชติพัฒน์ เลขที่ EJ 836397095 THครับ ok นะครับ

12. ทีฆา

ทีฆา เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดประสบการณ์ครับ :cool::cool::cool:
    คุณ TANAPATBANK มีวิธีอาราธนาบารมีครูบาท่านผ่านพระรุ่น 3 รอบยังไงบ้างครับ
    รบกวนช่วยแบ่งปันพี่น้องศิษย์ครูบาด้วยกันหน่อยนะครับ :cool:

13. โชติพัฒน์

ได้รับของแล้ว ขอบคุณมากนะครับ

14. TANAPATBANK

ขอโทษครับที่ ตอบช้าเพราะช่วงนี้งานยุ้งมากครับ ต้องเคลียร์งานส่วนตัว บวกกับลูกทั้งสามคนของผมจะเปิดเทอม วันพรุ่งนี้วันที่16 ต้องเสียเวลาไปซื้ออุปกรณ์การเรียนและของใช้จำเป็นต่างๆ เพื่อนๆพี่ๆที่มีลูกคงจะทราบดีครับ ว่ามันค่อนข้างวุ่นวายนิดๆ สำหรับเด็กเดียวลืมนุ้นลืมนี้ ก็ดีใจที่ลูกๆเปิดเทอม จะได้มีเวลามาดูแลเวปกระทู้นี้ และช่วยงานทางวัดด้วย ช่วยงานครูบาด้วย ช่วงนี้ผมขอเวลาจัดการกับงานธุรกิจส่วนตัวให้เสร็จ แล้วจะเข้ามา ทักทายบ่อยๆครับ สำหรับพระที่จองทาง pm ทางโทรศรัพท์ และทางไลน์ ผมจดบันทึกและจัดของให้แล้วครับ ไม่ต้องเป็นห่วง รอการโอนค่าทำบุญที่สั่งจองวัตถุมงคล ผมก็จะรีบจัดส่งให้ทันทีครับ อนุโมทนา กับทุกท่านที่จองครับเรื่องการอาราธนาของผมรุ่นสามรอบ ผมก็จะกล่าวคำอาราธนา สามจบแล้ว กล่าวชื่อท่านครูบากฤษดา สุเมโธ แล้วก็รำลึกถึง บุญบารมีท่านรำลึกถึงพระคุณที่ครูบาเคยช่วยเหลือกระผมและครอบครัวให้มีชีวิตอยู่ได้จนถึงทุกวันนี้ ก็บอกผ่านรูปเหมือนท่านและวัตถุมงคลองค์ต่างๆให้คุ้มครอง กระผมและครอบครัว ให้อยู่เย็นเป็นสุข และคิดสิ่งใดที่ดีๆขอให้สมความมุ่งมาด ปรารถนา ทุกประการให้ชีวิตเจริญรุ่งเรื่อง เดินทางไปที่ไหนขอให้ปลอดภัย ขอให้ไปไหนมีแต่คนรักใคร่นิยมชมชอบ มีโชคดีมีทรัพย์เพิ่มพูล ได้ทรัพย์ และกล่าวคำที่ดีๆต่อจากนั้นผมก็เอาห้อยคอแล้วก็ยกมือสาธุแล้วเอามือลูบหัวตัวเองสามครั้ง เท่านี้แหละครับ ก่อนนอนก็กราบพระสวดมนต์ และขอพรจากท่านครูบากฤษดา ผมจะอธิฐานเอง แล้วที่จะลืมไม่ได้คือ สวดสรรเสริญ ครูบาเจ้าศรีวิชัย และพระนางจามเทวี และสวดอื่นๆอีกแล้วแต่จะมีเวลามากน้อยครับ ก่อนนอนก็จะล้างเท้าก่อนนอน ทุกคืนครับ เพราะตอนผมบวชที่วัดของครูบาเมื่อหลายปีก่อนท่านจะบอกให้ผมทำ คือให้ล้างเท้าก่อนนอนทุกคืน ท่านจะทำเป็นตัวอย่างให้เห็นเพราะท่านบอกว่าก่อนนอนตอนเรานอนราศีจะอยู่ที่เท้า ทำแล้วนอนหลับฝันดีและจะเป็นผลดีกับตัวเราและครอบครัวด้วย ชีวิตเจริญรุ่งเรืองขึ้น บางท่านก็คงปฎิบัติอยู่ บางท่านไม่เคยลองทำดูครับ ส่วนตัวผมก็มีแค่นี้ครับ ไม่ได้มีพิธีรีตองมากครับ ขอให้โชคดีทุกคนนะครับ สวัสดีครับ:cool:

15. TANAPATBANK

กราบขอ ขอบพระคุณ คุณสายครูบาด้วยครับที่เข้ามาช่วยเอารูปความคืบหน้าการก่อสร้างถาวรวัตถุภายในวัดมาลง ภาพสวยชัดมากครับ มุมมองสวย สงสัยเป็นช่างกล้องมืออาชีพครับ กราบอนุโมทนาและขอบพระคุณอีกครั้งครับซึ้งน้ำใจจริงๆ แต่ทุกสิ่งทุกอย่างก็ทำเพื่อครูบากฤษดา และทางวัดสันพระเจ้าแดง ดีใจที่ศิษย์ท่านช่วยเหลือกันและไม่ทิ้งกัน คอยช่วยเหลือกันครับ สาธุสาธุสาธุ:cool:

16. TANAPATBANK

กราบขอบพระคุณพี่tanasade45 ด้วยใจจริงครับ ที่มาช่วยตอบคำถามเกี่ยวกับท่านครูบาแทนช่วงนี้ งานผมค่อนข้างยุ้งครับ netที่บ้านก็หลุดบ่อย มาก ขอบคุณพี่มากๆครับ และขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาพูด มาถาม และสั่งจองวัตถุมงคลของทางวัด สันพระเจ้าแดง ครับ อนุโมทนาทุกท่านครับ :cool:

17. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    ขอร่วมบุญดังต่อไปนี้ครับ

1.รูปเหมือนครูบาฯเนื้อทองระฆังโบราณ/เนื้อทองทิพย์ บูชาองค์ละ 500 บาท
    2.ขุนแผนเนื้อผงผสมเกศาครูบาฯ มหานิยม 108 ร่วมเช่าทำบุญ องค์ละ 300 บาท

ผมโอนเงินร่วมบุญกับครูบา จำนวน 900.44 บาท เมื่อวันที่ 16 พ.ค. 56 ผ่าน ธ.กรุงศรีอยุธยาฯ เรียบร้อยแล้วครับ และส่งที่อยู่สำหรับจัดส่งไปที่ข้อความส่วนตัวคุณแบงค์เรียบร้อยแล้วครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

18. TANAPATBANK

เงินโอนได้รับแล้วครับ พรุ่งนี้ผมจัดส่งให้ตามที่อยู่นะครับ อนุโมทนา ด้วยครับ :cool:

19. ศิษย์ต่างแดน

ศิษย์ต่างแดน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    สวัสดีครับคุณ TANAPATBANK ผมขอร่วมบุญสร้างบุญบารมีกับครูบากฤษดาขอเป็นเจ้าภาพ ภาพวาดฝาผนังตลอดถึงองค์พระประธาน(พระนอนไสยาสน์). เจ้าภาพตารางเมตรละ. 3,000. บาท ด้วยครับ

20. April24

April24 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2010
    .............................

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้