ครูบากฤษดา สุเมโธ วัดสันพระเจ้าแดง วัตถุมงคลรุ่น 3รอบ มหามงคล

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย TANAPATBANK, 3 พฤษภาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. TANAPATBANK

TANAPATBANK เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool:

2. amnartk73

amnartk73 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    วันนี้โอนเงินให้แล้วครับ จำนวนเงิน 4,105.23 บาท เวลา 13:35 น.

ขออนุญาตส่งที่อยู่ทาง PM นะครับ

โมทนาด้วยครับ

3. TANAPATBANK

TANAPATBANK เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้ผมส่งพระให้ตามที่อยู่ นะครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ คุณ amnartk73 :cool::cool:

4. call13

call13 เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2008
    แจ้งโอนเงินทำบุญ

แจ้งโอนเงินทำบุญ 3400 บาทตาม slip
    ที่อยู่แจ้งใน pm ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. jotrang

jotrang เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009
    ได้รับพระแล้วครับคุณแบ้งค์ ขอบคุณและอนุโมทนาบุญครับ

6. TANAPATBANK

ครับเดี๋ยววันนี้ผมส่งพระให้นะครับตอนนี้แพ็คของอยู่ครับ จะส่งพร้อมของท่านอื่นๆที่จองในpm และทางโทรศรัพท์ครับ คุณcall 13 อนุโมทนาด้วยครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2013
  7. TANAPATBANK

ครับผม อนุโมทนาบุญด้วยเช่นกันนะครับ:cool:

8. TANAPATBANK

ผมส่งพระวัตถุมงคลสามรอบ ให้แล้วนะครับทุกท่าน เลขEMS ผมแจ้งไปทางpm แล้วนะครับ :cool:

9. TANAPATBANK

ขอแจ้งทางกระทู้อีกทีนะครับ ตอนนี้วัตถุมงคล 3รอบของท่านครูบา ยังมีให้จองอยู่นะครับ ส่วนที่จองเข้ามาเยอะมากและที่โทรสอบถามบ่อยๆ ตอนนี้ก็รูปเหมือนท่านครูบา เนื้อก้นเบ้าท์ ร่วมทำบุญ 3000 บาท กับ พระชัยวัฒน์ เนื้อก้นเบ้าท์ 2000 เพราะ สองรุ่นนี้เป็นโค๊ดกงจักร ชุดกรรมการ ครับ ซึ่งโค๊ด ที่ตอก จะเหมือนกับ รูปเหมือนรุ่นพระธรรมธาตุ หลวงปู่ พิศดู ครับ จึงมีคนนิยมเช่าไว้มากครับ และเป็นรูปเหมือนรุ่นเเรกของท่านครูบา และลดจำนวนลงเหลือน้อยไปทุกทีครับ บางท่านที่พลาดการเช่าพระกริ่ง อุดรราชันย์เนื้อก้นเบ้าท์กรรมการ3000ก็หันมาจองและเช่า รุ่นนี้เยอะ มากครับ บางท่านที่ไม่ประสงค์ออกนาม จองทางโทรศัพท์ และในpm ที่ร่วมบุญมาก็เก็บไว้ให้กับญาติพี่น้อง ครั้งละ10องค์ 20องค์ ก็มี เพราะบางท่านอยากร่วมบุญกับทางวัด ช่วยสร้างสิ่งก่อสร้าง ต่างๆและวิหารพระนอน บางท่านที่เช่าไปตอนนี้ห้อยไว้ติดตัว โทรมาบอก เนื้อกลับดำสวยมากครับ กระผมซึ่งเป็นตัวแทนของ ทางวัด ก็ขอขอบพระคุณทุกท่านที่มีจิตศรัทธา ร่วมทำบุญ วัตถุมงคล ท่านครูบากฤษดารุ่น 3 รอบ มาอย่างต่อเนื่องไม่ขาดสายครับ อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน ด้วยใจจริงนะครับ บางทีผมรับโทรศัพท์ ไม่ทันหรือ รับช้า ก็ขอกราบ อภัย ด้วยนะครับ เพราะบางทีก็ต้อง ทำงานประจำส่วนตัว ก็จะแบ่งเวลา มาช่วยเป็นสะพานบุญ ให้ทุกท่านกับทางวัด ให้มาก ที่สุดครับ :cool::cool::cool:

• DSCF2406 - Copy.JPG
      DSCF2406 - Copy.JPG
      ขนาดไฟล์:
      75.1 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      167.8 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      56.8 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      64.5 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      62.2 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      75.1 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      54.2 KB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      68.9 KB
      เปิดดู:
      36
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2013
  10. TANAPATBANK

พระยอดขุนพลเพชรกลับ รุ่นแรกเนื่องด้วยครูบา กฤษดา มีดำริ ให้ศิษย์ รวบรวม มวลสาร ดิน ,ผงพุทธคุณ ,ว่านเกศรดอกไม้ ,ผงธูป,เกษร และได้รับมอบหมาย ให้ศิษย์ สนิท แกะแม่พิมพ์ ขึ้นเอง(ห้ามจ้างโรงงาน) เมื่อทุกอย่างครบ เรียบร้อยบริบูรณ์ ท่านจึงมีบรรชาให้ เหล่าศิษย์ ช่วยกันตำผงมวลสาร กดแม่พิมพ์ ในช่วงเดือนธันวาคม 2555 แล้วเสร็จในต้นปี 2556 ช่วงเดือนกุมภาพันธ์ ลงรัก ลงชาด และทำพิธีอฐิษฐานจิต มาโดยตลอด และตอนนี้ได้อฐิษฐานจิต เสร็จสิ้นแล้ว บริบูรณ์ หมายเหตุ: ถ้าผู้ใดได้บูชาพระยอดขุนพลเพชรกลับ นี้ ย่อมเป็นมงคล ทั้งเมตตา มหานิยม โชคลาภ รอดพ้นภัยพาล เรื่องร้ายกลับกลายเป็นดี ตลอดถึงผู้คิดร้ายจะกลายเป็นมิตร คาถากำกับ ตั้งนะโม 3 รอบ ว่าคาถา เก๋กะก๋า ก๋านะกึง นะก๋าก๋า เรก๋ารัง 3จบ และ ครั้งแรก เมื่อได้รับ พระขุนแผน ให้ว่าคาถานี้ แล้วใช้ทองคำเปลวแท้ ปิดด้านหน้า 1 แผ่น ทันที ..........ถามว่า จะให้บูชากับใคร ที่ไหน อย่างไร นั้น....คงจะต้องรอ ให้ทางวัด พิจจารณา และแต่ตั้ง ผู้ช่วยที่จะเข้ามาช่วยกระผม ชั่วคราว เพราะตอนนี้กระผมมีหน้าที่ดูและ การจองและให้เช่าวัตถุมงคลรุ่น3รอบอยู่ ในขณะนี้ ซึ่งมีการจองและเช่าเข้ามาอย่างมากและต่อเนื่องเรื่อยๆ ครับ จะมีเวลามาช่วยเท่าที่ตามกำลังและเวลาครับและก็จะเข้ามาช่วยเป็นสะพานบุญให้กับทุกท่านครับ จึงต้องหาผู้ช่วยชั่วคราว เรื่องการจองพระยอดขุนพลเพชรกลับ ที่ใครนั้น ทางวัดคงจะแจ้งให้ทราบอีกทีหนึ่งคงประมาณ วันที่ 27-28 มิถุนายน ที่จะถึงนี้ครับต้องรออนุมัติและตรวจสอบจาก คณะกรรมการ อย่างเคร่งครัด ครับ การจอง จะเริ่มเปิดให้จองตั้งแต่ วันที่ 1 กรกฏาคม 2556 เป็นต้นไป(หรือถ้ามีการเปลี่ยนแปลงวันที่เปิดจองผมก็จะแจ้งให้ทราบอีกทีครับคือว่าอาจจะให้เปิดจองก่อนวันที่1ครับ) และ ทุกๆวันที่15 ของแต่ละเดือน ทางวัด จะทยอย ส่งวัตถุมงคลให้ จนกว่าวัตถุมงคลจะหมด จึงกราบเรียนมาให้ทุกท่านได้ทราบครับ รูปขนาดเล็ก

11. TANAPATBANK

จำนวนการสร้างพระยอดขุนพลเพชรกลับ 559 องค์ บูชาองค์ละ 500 บาทครับ ส่วนองค์ที่ปิดทองในภาพจะเป็นตัวอย่างแสดง ให้เห็นว่า ถ้าปิดทองคำเปลวแล้วสวยมากครับ ท่านที่จองจะได้องค์ไม่ปิดทองครับเพราะต้องนำไปท่องคาุถาตามตำรา ที่ให้ไว้แล้วปิดทองด้วยตัวท่านเองครับ ถึงจะสมบูรณ์ แบบ:cool:

12. amnartk73

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

รอข้อมูลการจองที่ชัดเจนอีกที

ได้ข้อมูลว่าให้จองที่ใคร ช่วยเข้ามาแจ้งด้วยนะครับ

13. bayonet

bayonet เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2006
    ฝากคุณแบงก์จองก่อนเลยได้ไหมครับ

14. ยอดธาตุ

ยอดธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2013
    สงสัยงานนี้แบงค์ต้องหาคนช่วยแล้วครับ เห็นว่าเฉพราะรุ่น 3 รอบแทบต้องทิ้งงานประจำเลย:cool:คุณแบงค์รีบประสานทางวัดเถอะเองเถอะครับถ้ามัวรอทางวัดกว่าจะตัดสินใจเท่าที่รู้มาช้าๆมากๆกว่าจะคัดใครสักคนมาช่วย คุณแบงค์หาผู้ช่วย(ชั่วคราว)เองเถอะครับแล้วเข้าไปประสานจากทางวัดน่ะครับ ถ้าไม่อย่างนั่นเวลาจัดส่ง และลงรายการจะสับสนน่ะครับ แนะนำครับเพื่อน:cool:

15. amnartk73

ได้รับพระแล้วนะครับ

รวดเร็วมากครับ (แต่ก็เป็นห่วงเจ้าของกระทู้นะครับ ถ้าส่งเป็นล็อตๆ ก็จะช่วยลดภาระได้มากครับ)

16. TANAPATBANK

เดี๋ยวเย็นนี้ผมจะเข้าไปคุยและปรึกษากับทางวัดดูว่า ผมจะขอเสนอ เพื่อนผมให้มาช่วยในเรื่องการจองขุนแผน เพชรกลับ เพราะมีคนมาสอบถามเยอะมากครับ เพราะผมก็เห็นใจคนที่อยากจองตอนนี้ ไหนๆก็เป็นสะพานบุญให้กับทุกท่านแล้ว เพราะผมต้องลองไปเสนอดูครับ เพราะต้องผ่านพิจจารณาจากคณะกรรมการวัดอีกที ถ้าได้เรื่องยังไง หรือ อาจให้จองก่อนวันที่1 ที่ใคร ผมจะมาตอบในกระทู้ คืนนี้ประมาณ 3ทุ่มนะครับ ใจเย็นๆกันหน่อยนะครับ สำหรับผู้ที่จะร่วมทำบุญ ขุนแผนเพชรกลับ:cool:

17. TANAPATBANK

ครับ พี่โอเคครับ :cool::cool:

18. TANAPATBANK

ok ครับ จะพยายามเพื่อ ทุกท่านที่จะร่วมบุญ เช่าพระยอดขุนพลเพชรกลับ จะหาเพื่อนมาช่วยชั่วคราวครับแล้วจะให้ดำเนินการเรื่องขุนแผนโดยตรงครับ จะพยามคุยให้ได้ครับ คุณยอดธาตุ :cool::cool::cool:

19. พ่อน้องแพร

พ่อน้องแพร เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องการจองพระขุนแผน ถ้าจำกัดจำนวนต่อคนในการจองก็ดีครับ พระจะได้ไปสู่ผู้ที่ศรัทธาทั่วๆกัน เป็นข้อเสนอแนะครับ

20. amnartk73

เห็นด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้