คำทำนายของเหตุการณ์บ้านเมืองในปัจจุบัน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Kump, 20 พฤษภาคม 2010.

1. yuth01

yuth01 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ผมและครอบครัว เป็น "ครอบครัวชินบัญชร" สวดทุกวันครับ
    (อาจเว้นบ้างหากมีภารกิจงานถึงดึกแต่น้อยมาก 1 เดือนอาจมีวัน หรือ 2-3 วัน ที่ไม่ได้สวด)
    มาสวดมนต์กันเถิดครับ ได้อานิสงค์แน่นอนทำให้ตัวเองมีความสุขก่อน
    หลังจากเคลียดมานาน เมื่อมีกำลัง ทั้งใจ ทั้งกายและทรัพย์
    จะได้ให้ความช่วยเหลือคนอื่นและชาติต่อไป
    ขอร้องอย่าทะเลาะกันในกระทู้ ในความเห็นที่ต่างกันเลย อย่าใช้คำหยาบด้วย
    บ้านเมืองบอบช้ำมามากพอแล้ว

2. userx

userx เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2007
    อันนี้เห็นด้วยครับ จขกท เพียงแค่ต้องการให้ทุกคนสวดมนต์ภาวะนาให้สิ่งศักดิ์ที่พิทักษ์ รักษาบ้านเมืองเท่านั้น มิได้ต้องการแบ่งฝักหรือเลือกฝ่ายแต่อย่างใด เพราะความแตกแยกที่เกิดขึ้นมันล้วนก็ขึ้นอยู่กับกรรมทั้งนั้น มาสวดมนต์สร้า้งกรรมดีกันเถอะครับ ไม่เสียหาย ไม่แบ่งฝ่าย ไม่แตกแยกแน่นอนครับ แต่ถ้าการสวดมนต์ทำให้แตกแยกก็คงแตกแยกระหว่างเทพกับมารเท่านั้น

3. Nok Nok

Nok Nok เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010

สวดมนต์ก่อนเข้านอนทุกคืนเลยค่ะ สาธุ ^_^
    สวดมนต์เป็น...ยาทา
    ภาวนาเป็น...ยากิน

ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนช่วยแผ่นดินเกิด...ของเรานะคะ

4. ดาวเสา

ดาวเสา เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุค่ะ จะร่วมสวดมนต์ ด้วยนะค่ะ อย่างน้อยคนที่ได้ประโยชน์ก็ตัวเราหนึ่งคน ทำดีได้ดีทำชั่วได้ชั่วค่ะ

5. Kump

Kump เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009

เรียนคุณ kanetheripper ยังไงผมก็อนุญาตอยู่แล้วครับ หากมันจะเป็นประโยชน์ต่อส่วนรวม และคุณพิจารณาแล้วว่ามันเหมาะสม ผมก็ยินดีครับ

ก่อนที่ผมจะนำมาลงผมก็คิดอยู่หลายรอบเหมือนกันครับ ว่าบางทีอาจทำให้เกิดปัญหา แต่ที่สุดแล้วผมเห็นว่ามันดีกับทุกฝ่าย ไม่ว่าจะเป็นฝ่ายไหนก็รักประเทศเหมือนกัน ผมคิดว่าฝ่ายไหนสวดก็ได้ ดีซ่ะอีก จะได้เป็นการช่วยยกคุณภาพจิตให้แก่กันและกัน ผลนั้นย่อมส่งผลทำให้ประเทศเราสงบร่มเย็นได้เร็วขึ้นครับ

ผมดีใจที่คุณ พธบ เข้ามาชี้แจงเหตุผลให้ครบถ้วน เนื้อหาที่ไม่ครบถ้วนอาจทำให้เกิดการเข้าใจผิดกันได้ อย่าซีเรียสไปเลยครับ

ผมขอร่วมอนุโมทนากับทุกท่านที่ได้มีส่วนช่วยกันสวดมนต์เพื่อประเทศชาติมา ณ โอกาสนี้ ผมก็จะเป็น
    อีกแรงหนึ่งที่ทำครับ วันนี้ผมป่วยก็ยังอุตส่าห์ลุกขึ้นมาสวด ปกติผมจะยอมแพ้แล้วไปนอน 555

แต่เห็นว่าทุกคนบอกว่าจะช่วยกันสวด ผมเลยมีแรงฝืนความขี้เกียจของตัวเอง ลุกขึ้นมานั่งสวดมนต์ครับ

ผมไม่ยอมแพ้พวกคุณหรอก.... :VO

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2010
  6. พธบ

พธบ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ที่เข้าใจ

คงเข้าใจนะครับว่า ผมไม่ได้พูดถึงเรื่อง สวดมนต์ ไม่มีเขียนถึงเลยว่า ไม่ดี

* ผมเพียง..ติง เรื่อง การทำนาย สถานะการณ์ครับ คุณเห็น บ้านเมือง พังพินาศ แล้วใช่ไหมครับ

** หากคุณเชิญชวนให้ สวดมนต์ + นั่งสมาธิ เพื่ออุทิศให้ ประเทศชาติ ผมดีใจและเห็นด้วย

*** แต่อย่า พยากรณ์กรณ์ ในสิ่งที่ ล่อแหลม เลยครับ ***

***เชิญชวนเฉยๆ คนก็..เข้าใจครับ ทุกวันนี้ เขาก็มีการนั่งสมาธิ กันอยู่ตามที่ต่างๆ ครับ

***ขออนุโมทนาให้กับ จิตอันเป็นกุศลของทุกคนครับ ผมพูดอย่างคนมีศีลครับ

ต้องพยายามนั่งวิปัสสนาด้วยนะครับ จะได้แยกออกระหว่าง ถูกใจกับถูกต้อง ควรมองไปข้างหน้า มองแบบนักวิชาการ นักจิตวิทยา ในการมองถึงปัญหาของพฤติกรรมของมนุษย์นะครับและคุณจะเข้าใจว่า สิ่งใดเป็นชนวนและสิ่งใดเป็นเชื้อไฟ ที่จะมาจุดฉนวน

*** เถิดทูลสถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ยิ่งกว่าสิ่งอื่นใดครับ เอวัง...โหตุ

7. kanetheripper

kanetheripper สมาชิก

เมื่อได้รับอนุญาต ผมก็เริ่มส่งแล้วนะครับ

8. ทันจิต

ทันจิต Active Member

ใช่หรือไม่ ดูเองเถอะ

**ข้อความเหล่านี้เขาเรียก ทำนาย ครับ อ่านต้องแยกแยะ ผิดกับถูก มันอยู่รวมกัน ต้องเข้าใจว่า ผิดคือผิด ถูกคือถูก

ผมอ่านดู เขาไม่มีใครว่า สวดมนต์ ไม่ดี พี่เป็นอะไรอ่ะคับ แล้วเห็นเที่ยวไปว่า คนอื่นเขา อันตพาล นิสัยไม่ดี แล้วไปว่า ลามไปถึงคนอื่น ที่เขาไม่เกี่ยวข้อง อย่างนี้ เขาเรียกว่า พาลมาลงที่คนอื่น

**หรือว่า พี่มีอะไรเป็นส่วนตัวหรือเปล่าครับ แบบว่า.....มันเจตนา จงใจเกินไป เห็นไปว่า พี่เขาและลามไปถึง หมอแซม อะไรนั่น

**ไม่เห็นมีใครไปว่า เรื่องเทพเจ้า อะไรของพี่เลยครับ ไม่มีนะครับ พี่ๆๆๆ พยายามสงบสติอารมณ์ และมีสมาธิ...หน่อยครับ

***เดี๋ยวคนอื่นเขาจะไม่เชื่อนะครับว่า พี่ สวดมนต์ ทุกวัน และบริสุทธิใจ

*** คนธรรมะ ธัมโม เขาคงไม่ทำอย่างนี้นะครับ

***อย่างนี้เรียกอะไร...

ภาคต่อจากคำทำนายสื่อจิตที่ทำนายไว้เมื่อ เช้าวันอาทิตย์ 17 พ.ค.
    ...คำทำนายเดิม

คำทำนายจากการสื่อจิต
    วันอาทิตย์นี้ - การสู้รบเป็นไปแบบเด็กๆ น้อมแน้ม
    วันจันทร์ - รุกคืบเอาจริง สิ่งศักดิ์สิทธิ์รวมพลังทั้งเบื้องบนและ ภาคพื้นดิน
    วันอังคาร - ยึดพื้นที่มีชัยชนะบางส่วน
    วันพุธ - ชนะเบ็ดเสร็จเด็ดขาด
    วันพฤหัส - ส่งแดงที่มาชุมนุมที่หลงเหลือกลับบ้าน
    วันศุกร์ - คืนสู่ความสงบ แต่เชื้อชั่วยังไม่ตาย ยังมีหลง เหลืออยู่

หากท่านได้อ่านคำทำนายนี้และได้เห็นแล้วว่าแม่นยำ กรุณาพิจารณาอ่านต่อไป

คำทำนายใหม่ 20 พ.ค.

1. ปลายสัปดาห์นี้บ้านเมืองยังอยู่ในความเสียหายและยังเสี่ยงกับการก่อร้ายประปราย
    2. บ้านเมืองโดยเฉพาะกรุงเทพจะไม่ตกอยู่ในสภาพ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้
    3. นายกอภิสิทธิ์ จะอยู่ได้อีกนาน แต่อยู่ยาก จนถึงต้องยุบสภา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2010
  9. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ขอชี้แจง

เจ้าของกระทู้เขาเอาบทความมาให้อ่านตามนี้
    ผมพยายามจะหาแหล่งที่มาจริงๆของคำทำนายนี้ แต่ก็ไม่พบครับผม
    คิดว่ามันน่าจะมีประโยชน์ สำหรับคนที่กำลังวิตกกังวลกับเหตุการณ์
    บ้านเมืองที่เกิดขึ้นในปัจจุบัน ซึ่งหวังว่าความสงบสุขจะกลับมาในเร็ววัน
    หากพวกเราทุกคนช่วยกันครับ

ภาคต่อจากคำทำนายสื่อจิตที่ทำนายไว้เมื่อ เช้าวันอาทิตย์ 17 พ.ค.
    ...คำทำนายเดิม

คำทำนายจากการสื่อจิต
    วันอาทิตย์นี้ - การสู้รบเป็นไปแบบเด็กๆ น้อมแน้ม
    วันจันทร์ - รุกคืบเอาจริง สิ่งศักดิ์สิทธิ์รวมพลังทั้งเบื้องบนและ ภาคพื้นดิน
    วันอังคาร - ยึดพื้นที่มีชัยชนะบางส่วน
    วันพุธ - ชนะเบ็ดเสร็จเด็ดขาด
    วันพฤหัส - ส่งแดงที่มาชุมนุมที่หลงเหลือกลับบ้าน
    วันศุกร์ - คืนสู่ความสงบ แต่เชื้อชั่วยังไม่ตาย ยังมีหลง เหลืออยู่

อาจารย์ท่านฝากบอกว่า คนรักชาติทั้งหลาย อย่าเอาแต่รักไปด่าไป ให้ร่วมมือร่วมใจกันสวดมนต์ให้แผ่นดิน และส่งพลังกุศล
    ให้พระสยามเทวาธิ ราช รวมถึงเทพพรหมทั้งหลายให้มีพลังสู้รบกับมารด้วย ขณะนี้ เทพพรหมทั้งหลาย รวมถึง พญาครุฑ
    พระหนุมาน พญาช้าง พญาสิงห์ พญาเสือ ยักษ์ และพญานาคราช กำลังร่วมมือกันปราบมารในใจของพวกกบฏ ให้หวาด
    กลัวและทำอะไรก็ผิดพลาด ให้ช่วยกันสวดมนต์เพื่อแผ่นดิน ไม่ใช่ร้องขอพระสยามและเทวดา ให้ส่งพลังบุญไปสมทบ ท่านที่อ่าน
    แล้วไม่เชื่อก็ไม่ต้องสนใจข้อความนี้ แต่อย่าดูถูกดูหมิ่น ประเทศชาติที่รอดเป็นอิสรภาพมาได้ เพราะบ้านเมืองมีสิ่งศักดิ็สิทธิ์ดูแล
    ทหาร เวลาจะออกรบ ก็ต้องกราบขอพรสิ่งศักดิ์สิทธิ์และพระนเรศวร หากคนบนดินร่วมกันส่งกระแสจิตดีๆ สวดมนต์ให้ประเทศ
    จะบทไหนได้ทั้งนั้น ขอเป็นพลังบวก พลังนี้จะไปช่วยสลายพลังมืดของมารที่ครอบงำกบฏให้อ่อนแรง และช่วยให้ผู้นำประเทศ
    ทั้งหลาย หูตาสว่าง มีปัญญาวางแผนการให้รอบคอบ

หากท่านได้อ่านคำทำนายนี้และได้เห็นแล้วว่าแม่นยำ กรุณาพิจารณาอ่านต่อไป

คำทำนายใหม่ 20 พ.ค.

1. ปลายสัปดาห์นี้บ้านเมืองยังอยู่ในความเสียหายและยังเสี่ยงกับการก่อร้ายประปราย
    2. บ้านเมืองโดยเฉพาะกรุงเทพจะไม่ตกอยู่ในสภาพ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้
    3. นายกอภิสิทธิ์ จะอยู่ได้อีกนาน แต่อยู่ยาก จนถึงต้องยุบสภา

ท่านอาจารย์บอกว่า ให้รณรงค์ให้คนช่วยกันสวดมนต์พระคาถาชินบัญชรให้ได้ 100,000 คน 7 วันติดกัน หรือหากไม่ถนัดสวด
    บทนี้ก็บทไหนก็ได้ แต่ขอให้สวดอุทิศบุญให้แผ่นดิน จะทำให้ประเทศฟื้นเร็วขึ้น ต่อไปนี้คนไทยจะเหนื่อยหนัก ในการฟื้นฟูประเทศ
    เพราะพอคนดีทำงาน คนชั่วก็จะออกมาขวางทุกวิถีทาง ส่วนผุ้ก่อการร้ายตัวใหญ่แม้จะยังอยู่ในกองเงินกองทองต่อไป
    แต่อนันตริยกรรมที่ร่วมกันทำต่อประเทศ รุนแรงมากต้องถูกเผาไหม้ไม่ได้ผุดไม่ได้เกิด โทษในเมืองมนุษย์เล็กน้อยมากเมื่อนึกถึงสิ่ง
    ที่พวกเขาต้องได้รับในภพภูมิต่อจากนี้นับเป็นล้านๆๆ ปี

พระอาจารย์ยังสื่ออีกว่า ประเทศจะเปลี่ยนไปในทางที่ดีได้
    ขึ้นอยู่กับ ตำรวจ ประชาชนต้องรวมพลังกันผลักดันให้ตำรวจ
    ทำงานให้ได้ หากทำไม่ได้ จับผู้ร้ายได้กี่คน มันก็รอดหมด

อาจารย์ของข้าพจ้าคือ สมเด็จพุฒาจารย์โต พรหมรังษี
    ข้าพเจ้าสื่อจิตถึงท่านหลังจากนั่งวิปัสสนากรรมฐาน
    ข้าพเจ่้าไม่ใช่หมอดู แต่เป็นนักปฏิบัติที่รักชาติ

สื่อมา แล้วก็สื่อไป

ขอให้ท่านที่รักชาติทั้งหลาย หากอยากตอบแทนคุณแผ่นดิน โปรดช่วยกันผลักดันคน 100,000 คน
    คนผ่านทุกช่องทางที่ท่านมีให้ร่วมสวดมนต์ให้ประเทศด้วย
    โพสต์ไปในช่องทางของท่าน เป็นกุศลยิ่งต่อตัวท่านในการช่วยกันร่วมสร้างชาติกันขึ้นใหม่ ในหนทางที่แต่ละคนถนัด
    ไม่ต้องมาสวดมนต์ร่วมกัน ต่างคนต่างสวดก็ได้
    ศิษย์สมเด็จโต
    <!-- google_ad_section_end -->

ซึ่งใครมาอ่านก็จะเข้าใจได้ว่า เจ้าของกระทู้แค่ขอความร่วมมือ
    ให้คนได้ร่วมกันสวดมนต์ภาวนาถูกไหมคุณ ส่วนเรื่องคำพยากรณ์นั่นเจ้าของกระทู้เอามาลงบอกว่าไปอ่านเจอมา ใครเชื่อก็ให้ร่วมกันมือกันสวดมนต์ ถูกไหม ดิฉันก็เข้าใจตามนั้นว่า
    แค่ขอให้ร่วมกันสวดมนต์เพื่อให้ชาติพ้นภัย แล้วอยู่ๆ คุณ พธบ
    ก็มาตอบดังนี้
    **อย่าทายเลยครับ ยังไงมันก็จะกลายเป็นการยั่วยุพวกที่ต้องการให้มันเลวร้ายลงครับ

*** อีกอย่างสถานะการณ์มันไม่เหมาะจะมาทำนายนะครับ

ว่าแต่คุณทันจิตกับคุณ พธบ อ่านภาษาไทยแตกฉานกันหรือเปล่าคะ เจ้าของกระทู้เขาไม่ใช่เป็นคนทายเขาไปเจอแล้วเอามาลงให้คนที่เชื่อก็
    ไปสวดมนต์ไม่เชื่อก็ไม่ต้องสวด แล้วคุณ พธบ เล่นตอบมาแบบนี้จะให้เข้าใจว่าไงคะ ใครมาอ่านก็ต้องเข้าใจว่า คุณพธบ ไม่เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้แล้วยังมาตำหนิเจ้าของกระทู้อีก
    ดิฉันจึง วาไปว่า ทำไมหรือคะ คำทำนายของคนอื่นไม่แม่นสู้หมอแซมไม่ได้หรือไงคะ เพราะเห็นคุณอะไรก็หมอแซมในห้องดูดวงนี้กระทู้เกี่ยวกับหมอแซมคงมีเป็น 10แล้ว มังคะ แล้วนายดอกบัว ก็มาแจมดังนี้
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นายดอกบัว<?xml:namespace prefix = v ns = "urn:schemas-microsoft-com:vml" /><v:shapetype class=inlineimg id=_x0000_t75 title="Tongue out" alt="" border="0" src="http://palungjit.org/images/smilies/tongue-smile.gif" o:p</v:shapetype>referrelative="t" o:spt="75" coordsize="21600,21600"><v:stroke joinstyle="miter"></v:stroke><v:formulas><v:f eqn="if lineDrawn pixelLineWidth 0"></v:f><v:f eqn="sum @0 1 0"></v:f><v:f eqn="sum 0 0 @1"></v:f><v:f eqn="prod @2 1 2"></v:f><v:f eqn="prod @3 21600 pixelWidth"></v:f><v:f eqn="prod @3 21600 pixelHeight"></v:f><v:f eqn="sum @0 0 1"></v:f><v:f eqn="prod @6 1 2"></v:f><v:f eqn="prod @7 21600 pixelWidth"></v:f><v:f eqn="sum @8 21600 0"></v:f><v:f eqn="prod @7 21600 pixelHeight"></v:f><v:f eqn="sum @10 21600 0"></v:f></v:formulas><V:path o:connecttype="rect" gradientshapeok="t" o:extrusionok="f"></V:path>ffice:eek:ffice" /><?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com[​IMG]</o:lock><v:shape id=_x0000_i1025 style="WIDTH: 9pt; HEIGHT: 9pt" alt="อ่านข้อความ" type="#_x0000_t75" o:button="t" href="http://palungjit.org/.16/คำทำนายของเหตุการณ์บ้านเมืองในปัจจุบัน-240307-post3323531.html#post3323531"><v:imagedata src="file:///C:DOCUME~1ADMINI~1LOCALS~1Tempmsohtml13clip_image001.gif" o:href="http://cdn.palungjit.org/styles/default/images/viewpost.gif"></v:imagedata></v:shape><O:p></O:p>
    นี่มันทำนายอะไรว่ะ ไม่เห็นมีอะไรชัดเจนแน่นอนให้เห็นเด็กอนุบาลก็ทำนายได้

แล้วเรื่องผลักดันให้ตำรวจทำงาน ตำรวจมันมีปมอยู่เมื่อก่อนเสื้อเหลีองมาตำรวจทำอะไรก็ผิดหมด มันก็แค้นฝั่งหุ่นดิมาคราวนี้เลยเล่นปล่อยกันไปเลย

อะไรก็แผ่นดิน อะไรก็แผ่นดินเสื้อเหลืองตายคนเป็นวีรบุรุษ เพื่อนกูสมัครไปอยู่ใต้ ตายห่าไม่มีใครรับรู้ไอ้แจ๊กล......... กับบัง สน แม่งอยู่สบาย มีคนคุ้มกันอย่างดี กินอิ่มนอนสบายแต่เพื่อนกูตาย นอนบนกองฟืน เพื่ออะไรว่ะ
    <O:p>เบื่อพวกองค์เทพเจอกูจะเตะให้กระเด็น</O:p>
    <O:p></O:p>
    <O:p>ขอยืนยันว่ามีคำว่าเบื่อจะเตะเทพแต่ดิฉันอ้างข้อมูลแล้วมันไม่ขึ้น</O:p>
    <O:p>และดิฉันเองแหละเป็นคนแจ้งให้เว็ปลบทู้คุณดอกบัวทิ้งเพราะมัน</O:p>
    <O:p>ไม่สุภาพ</O:p>
    <O:p>ดิฉันเพิ่งเข้ามาได้อ่านที่คุณ พธบเข้ามาชี้แจงแล้ว ว่าความหมายของ</O:p>
    <O:p>เธอคือไม่ต้องการให้ทำนายเหตุการณ์บ้านเมืองเพราะอาจทำให้เกิดการ</O:p>
    <O:p>แบ่งฝักฝ่าย แต่อยากบอกว่าวันหลังคุณจะแจมกระทู้อะไรก็ ช่วยเขียน</O:p>
    <O:p>อะไรทีมันยาวๆและให้คนเขาเข้าใจด้วย เพราะเขาสื่อเพื่อต้องการให้คนสวดมนต์มากกว่าจะมาพูดเรื่องคำทำนายว่าจริงหรือไม่จริง </O:p>
    <O:p>แล้วคุณล่ะ คุณทันจิตข้องใจอะไรดิฉันหรือคะ แล้วคุณได้มาทันอ่านที่คุณดอกบัว</O:p>
    <O:p>เขามาโพสหรือเปล่าคะ หรือประเภทฟังไม่ได้ศัพท์จับไปกระเดียก</O:p>
    <O:p>ดิฉันว่าดิฉันพูดจาภาษาไทยชัดเจนแล้วนะคะ และไม่ได้มีปัญหากับ</O:p>
    <O:p>ใครในนี้ด้วยพูดตามเนื้อผ้า กับเจ้าของกระทู้ก็ไม่ได้รู้จักกัน ก็แค่แสดง</O:p>
    <O:p>ความเห็นไปตามเนื้อผ้า หวังว่าคุณคงเข้าใจนะคะ </O:p>
    ขอบอกเลยนะคะ คุณดอกบัวเข้ามาโพส2อันและโดนเว้ป ลบไปแล้วเพราะเขา
    ใช้คำไม่สุภาพ ค่ะ อ้อคุณทันจิตวันหลังอยากเป็น นักจับผิดก็ช่วยมาให้ทันสถาณการณ์
    หน่อยนะคะ มาแบบนี้กระทู้คนที่ตกเป็นจำเลยโดนลบไปแล้ว คุณมาเห็นแต่ข้อความ
    ดิฉันโพสแล้วก็มากล่าวหา ว่าดิฉันเป็นนั้นงี้ มันไม่ค่อยสวยเท่าไรนะคะ และดิฉันจะเป็น
    คนสวดมนต์ทุกวันหรือไม่ก็ไม่น่าจะเอามาเป็นข้อกล่าวอ้างนะคะ อ้อลืมบอกอีกอย่าง
    ปกติดิฉันเป็นคนพูดจริงทำจริงค่ะ ศิล 5 ไม่เคยหย่อนค่ะ ว่าแต่คุณเถอะจะให้ทันจิตก็
    หัดหูตากว้างไกลและต้องไวด้วยนะคะ มิฉะนั้นจะกลายเป็นดับจิตค่ะ
    <O:p>หัดจับผิดตัวเองเพื่อแก้ไขตัวเอง</O:p>
    <O:p></O:p><O:p>หัดจับถูกคนอื่นเพื่อเข้าใจคนอื่น

</O:p>

10. พธบ

แล้วผมมาเกี่ยวอะไรอีกครับ งง

11. พธบ

พิจารณาดูเองนะครับ....จากคำพูดของคุณเอง ทางด้านล่างนี้ครับ

หรือว่าอะไรๆ ก็ต้องหมอแซมทาย คนอื่นทายไม่ถูก สิ่งศักดิ์สิทธ์มีจริง ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ใครไม่เชื่อ แต่เราเชื่อ ใครที่มีจิตสำนึก รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และคิดว่ามันไม่ได้เสียเวลาอะไรมากนัก ก็จงร่วมแรงใจกันสวดมนต์กันเถอะ เพราะไม่ได้เหลือบ่าฝ่าแรงอะไร แถมทำแล้วยังได้บารมีกับตัวเอง ยังดีกว่าหายใจทิ้งไปวันๆ หรือมานั่งตั้งกระทู้ไร้สาระให้เปลืองเนื้อที่เว็ปเขาเปล่าๆ

**ควรเบากว่านี้นิดนะครับ

*** การพูด สอดเสียด ถือว่า ผิดศีลนะจ๊ะ ฮิๆๆๆ ล้อเล่นนะครับ พอเถอะนะครับ ต่างคนต่างก็หวังดี แต่ดูแล้ว มันจะกลายเป็นการ ด่ากันไปด่ากันมา

12. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    สรุปแล้วคุณหายงงหรือยังคะ

ตกลงคุณหายงงหรือยัง ที่ว่า"แล้วผมมาเกี่ยวอะไร" เอานี้นะ
    สรุปให้ฟัง คือเจ้าของกระทู้เขาโพสมาเพื่อขอความร่วมมือให้คน
    สวดมนต์ แต่คุณก็โพล่งออกมาว่าอย่าทำนายเลยจะเพิ่มความแตกแยก คือดิฉันเข้าใจว่าคุณไม่เห็นด้วยเรื่องการสวดมนต์ แต่คุณ เข้าใจว่าคุณพูดเรื่องคำทำนาย แต่จริงๆ ถ้าไปอ่านดีๆ จะรู้ว่า เขาขอความร่วมมือให้คนสวดมนต์ สรุปว่า เราเข้าใจกันคนละเรื่องเดียวกันแล้วกัน และเข้าใจแล้วที่คุณชี้แจงมา เอาเป็นว่าเข้าใจแล้วไม่ได้ติดใจอะไร เพราะทุกคนในนี้ก็ล้วนกัลยาณมิตร และขอโทษที่ดิฉันตำหนิคุณไปด้วยความเข้าใจผิด

บุญไม่มี บาปไม่มีแก่ผู้ไม่เจตนา

13. prair

prair เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าทำนายเลยก็ดีค่ะ เด่วแบ่งพักแบ่งพวกอีก ก็ประชาชนคนไทยรักในหลวงเพียง(พระองค์เดียว)เหมือนกัน บุญใครบุญมัน กรรมใครกรรมมัน สวดมนต์แล้วอธิษฐานจิตให้รักกันดีกว่า ให้เศรษฐกิจดีเหมือน 2-3 ปีที่แล้ว สาธุๆๆๆ

14. onglee

onglee เป็นที่รู้จักกันดี

จะร่วมเหมือนกันค่ะ เพราะปกติก็สวดอยู่แล้วค่ะ :cool:

15. maythanu

maythanu เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ:cool:

16. ป้าเม้าท์

ป้าเม้าท์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมเป็น 1 ใน 100,000 ด้วยค่ะ