คุณคือ "ผู้พเนจรจากฟากฟ้า" (Wanderer) หรือ "เมล็ดพันธุ์แห่งดวงดาว" (Star Seed) หรือไม่??

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 20 มีนาคม 2010.

แท็ก: แก้ไข
?
  1. คำตอบที่ "ใช่" รวมได้ < 12 คะแนน

2 vote(s)
    66.7%
  2. คำตอบที่ "ใช่" รวมได้ 12 - 15 คะแนน

1 vote(s)
    33.3%
  3. คำตอบที่ "ใช่" รวมได้ 1ุ6 - 19 คะแนน

0 vote(s)
    0.0%
  4. คำตอบที่ "ใช่" รวมได้ 20 คะแนนขึ้นไป

0 vote(s)
    0.0%
  1. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

ผมรู้ตัวครับว่า ผมเป็น...

2. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ขออนุญาตแก้ไขข้อมูลหน่อยนะครับ
    เพราะผมพิมพ์ผิดไปครับ
    ..ตกคำว่า "ล้าน" ครับ..

อันที่จริงข้อมูลที่ตั้งใจจะพิมพ์ก็คือ

"ตอนนี้ star seed ทั้ง 350 ล้านคน
    ยัง "ตื่น" ขึ้นมาไม่หมดครับ
    แต่ก็ทยอยกันตื่นมากขึ้นเรื่อยๆแล้วหละครับ
    ไม่ช้า โลกเราจะเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น
    เพราะความช่วยเหลือของพวกเขานี่แหละ
    ไม่ว่าพวกเขาจะรู้ตัวว่าตัวเองเป็น star seed หรือไม่ก็ตาม"

.......................................

3. Aqua-ma-rine

Aqua-ma-rine เป็นที่รู้จักกันดี

4. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆนะครับ
    เดี๋ยวจะเก็บไว้ใช้ประกอบกระทู้ต่อๆไปครับ

........................................

5. FieldandMoons

FieldandMoons สมาชิก

ถูกเผงเลยค่ะ เมื่อวานก็นึกถึงเรื่องนี้อยู่เหมือนกัน
    ในช่วงก่อนที่จะตื่นเป็นช่วงที่ตัวเองตกอยู่ในความมืดมิดมาก
    อยากจะตายวันละหลายๆรอบ มีแต่เรื่องมีแต่ปัญหา
    จนมาเจอโพสนี้ด้วยความบังเอิญ(?) มากๆ

เคยอ่านเว็บของ star seed คนนึงเค้าบอกไว้ทำนองว่า
    "ถ้าคุณไม่เคยตกในความมืดมิด คุณก็จะไม่รู้ว่าแสงสว่างเป็นอย่างไร"
    เพราะพวกเราทุกคนต้องผ่านช่วงเวลานั้นก่อนที่จะพบกับแสงสว่าง

6. hi5

hi5 เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2008
    เด็ก Indigo หรือ เด็ก awakening crystal แปลเป็นไทยว่า แก้วปัญญา

7. ิbababank

ิbababank สมาชิก

1 พฤศจิกายน 2007
    คุณ hi5 แปลมาได้ดีมากคับ

8. ิbababank

ิbababank สมาชิก

1 พฤศจิกายน 2007
    ชอแชร์ประสบการณ์หน่อยนะคับ คือช่วงนี้มักจะฝันเห็นน้ำท่วมบ่อยๆ คือเห็นน้ำโถมเข้าหาตัว แล้วก้อฝันเห็นผี พวกซอมบี้นะคับ ฝันเกือบทุกคืนเลย ....คงเป็นการเตือนให้เรารู้จักระวังตัวมั้งคับ

9. frank999

frank999 สมาชิกใหม่

10 กันยายน 2008
    ผมว่าผมมาจาก แอนโรเมด้านะ

เพราะตอนนี้ ผมคิดแต่เรื่องอิสระมาตลอดเลย อิสระทุกสิ่ง อยากทำตามใจตัวเองทุกอย่าง

แต่ในสิ่งที่ดี ผมไม่เคยคิดเรื่องไม่ดีอยู๋แล้ว ไม่รุ็เปนไร อยากช่วยเหลือผู้อื่นมากกว่า

แล้วเพิ่งมาอ่านเจอว่า ถ้ามาจาก แอนโดรเมด้า จะต้องการอิสระ มันตรงกับสิ่งที่ผม

ต้องการอิสระมาตลอดเลย

10. Kama-Manas

เหมือนดิฉันเลยค่ะ ดิฉันก็รู้สึกว่ามาจาก แอนโดรเมด้า เช่นเดียวกัน ชอบอิสระ ทำตามใจตัวเอง(บางเรื่อง) คิดอยากช่วยผู้อื่นตลอดเวลา อยากให้เค้ารู้ในสิ่งที่เรารู้ แต่คงจะยาก เพราะทุกชีวิตล้วนมีเส้นทางเป็นของตนเอง
    เฮ้อ...น่าสงสาร

11. Chayutt

ไม่รู้ว่าทั้งสองท่านนี้เคยอ่านข้อความนี้หรือยังนะครับ
    ถ้ายัง..ขอแนะนำให้เข้าไปอ่านด่วนเลยนะครับ..ทั้ง 2 กระทู้เลย..

เพราะว่า มันสำคัญสำหรับ star seed และ Light worker มากครับ

อ่านกระทู้นี้ให้จบก่อนนะครับ

ข้อความจากต่างมิติ-ตัวตนหลากมิติของเรา-and-คุณลักษณะของ-light-worker-โดย-kryon

http://palungjit.org/threads/%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%88%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%95%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%A1%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%B4-%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B8%A7%E0%B8%95%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%A1%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B2-and-%E0%B8%84%E0%B8%B8%E0%B8%93%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A9%E0%B8%93%E0%B8%B0%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87-light-worker-%E0%B9%82%E0%B8%94%E0%B8%A2-kryon.301196/

แล้วค่อยตามด้วยกระทู้นี้

ข้อความจากต่างมิติ-–-การวางอุเบกขา-ความเหมาะสมทางเพศ-และการเนรมิตให้สำเร็จดั่งใจ

http://palungjit.org/threads/ข้อควา...ะสมทางเพศ-และการเนรมิตให้สำเร็จดั่งใจ.302183/

ถ้าคุณเป็น star seed หรือ light worker คุณก็ไม่ควรพลาดสองข้อความนี้ครับ

.......................................................................

12. Kama-Manas

ขอบคุณมากเลยนะคะ ที่แนะนำ แต่ดิฉันอ่านมาหมดแล้วล่ะค่ะ (นักซุ่มมาก่อนไงคะ?)

13. pack_ke

pack_ke สมาชิกใหม่

15 กันยายน 2009
    ไม่ทราบเหมือนกันนะค่ะว่าตัวเองพบเจอกับอะไร แต่รู้สึกว่าเมื่อตอนล้มตัวนอนจะมีเสียงหวีดอื้อดังแว่วมาแต่ไกลจนเสียงนั้นได้ยินชัดเจนพอ รู้สึกแบบนั้นก็จะขยับตัวไม่ได้แต่เหมือนเราตื่นอยู่ตายังมองเห็นทุกอย่างแต่ขยับตัวไม่ได้ ไม่อยากจะเชื่อว่าเป็นผีอำนะค่ะเพราะไปนอนที่ไหนก็เป็นแบบนี้ตลอด จนเป็นคนหวาดกลัวกับการที่ต้องนอนในที่เงียบสงบ เล่าให้ใครฟังเขาก็หาว่าเราเพ้อเจ้อ จนไม่อยากที่จะเล่าแล้วหล่ะค่ะ ณ ตอนนี้ก็เป็นอยู่ตลอดแต่ก็ชินไปแล้วพยายามเปิดทีวีทิ้งไว้เวลานอน ตลอดเวลา ลำบากจริงๆค่ะ

14. pack_ke

pack_ke สมาชิกใหม่

15 กันยายน 2009
    แล้วอีกอย่างคือดิฉันเป็นคนชอบเรื่องลึกลับเรื่องแบบนี้มาก ชอบมองดาวบนฟ้าจ้องได้เป็นชั่วโมงจนคนอื่นคงคิดว่าเราบ้า ชอบอ่านเรื่องแบบนี้และบางครั้งก็เล่าให้เพื่อนๆฟังและแนะนำให้ระวังตัวและพึงตะหนักต่อสิ่งที่จะเกิดขึ้น แต่เค้าก็ไม่เชื่อกันหรอกค่ะ ดิฉันก็แค่อยากเล่าเค้าคงหาว่าบ้าพอสมควร เคยมีช่วงนึงที่ทำสมาธิทุกคืน และได้เห็นสิ่งที่อยากเห็นมาตลอดชีวิต คือวันนึงช่วงพลบค่ำดิฉันได้นั่งซ้อนมอเตอร์แฟนกลับมาจากในตัวเมืองแล้วตามปกติดิฉันก็ชอบจ้องมองบนท้องฟ้าอยู่แล้ว ดิฉันเลยนึกอะไรแปลกๆทำสมาธิขณะที่กำลังนั่งซ้อนมอเตอร์ไซค์ แล้วก็คิดเล่นๆว่าอยากเห็นสิ่งที่ทุกคนเรียกว่า UFO สักครั้งนึง พอลืมตาก็เลยจ้องมองท้องฟ้าตามปกติ แล้วตาดิฉันก็ไปจดจ้องอยู่กับสิ่งที่ดิฉันคิดว่าเป็นดาวดวงนึง ดิฉันไม่ได้สงสัยอะไรคิดว่าเป็นดาวธรรมดาแต่แปลกใจตรงที่มันมีขนาดใหญ่กว่าดาวปกติและมีแสงเป็นสีส้มเลย ดิฉันเลยเพ่งมองสักแปบดาวดวงนั้นก็กระพริบและดับแสงหายไปเลย ดิฉันเลยกรี๊ดให้แฟนหยุดรถและชี้ไปตามสิ่งที่เห็นแต่ก็หายไปแล้วค่ะ พอดิฉันเล่าให้แฟนฟังเค้าคงคิดว่าดิฉันเพี้ยนแน่ๆ ทีแรกดิฉันก็คิดว่าดิฉันเพี้ยนจริงๆ แต่ภาพนั้นมันจำได้จนติดตาเลยค่ะ เรื่องนี้เล่าให้ใครฟังก็คงคิดว่าเพี้ยนแหละค่ะ เลยนึกขำตัวเองเหมือนกัน อิอิ

15. champ1257

champ1257 สมาชิกใหม่

21 ธันวาคม 2010
    (ข้อความด้านล้างนี้ผมเอามาจากกระทู้) >>> ข้อความส่งผ่านชาวอินดิโก้(TH) เหล่าเมล็ดพันธุ์ผู้ลงมาด้วยภารกิจต่าง ๆ จงเตรียมพร้อม เรปที่ 225# ซึ้งได้เม้นก่อนหน้าจะลง เม้นในกระทู้นี้ ซักแว๊ปนึง ซึ้งผมเป็นคนเม้นเอง

ผมไม่รู้ว่าผมคิดไปเองป่าวแล้วดันมาเจอข้อความนี้ผมยิ้งคิดไปใหญ่ ผมขอบอกตรงๆ
    ช้วงปี 2011 ผมไม่รู้เป็นอะไรผมแล สนใจเกี่ยวกับ จักวาล และจิตวิญญาณมากมากๆๆ
    ผมเป็นคนเที่ยวเก่ง เล่นยา คบแต่เพื่อนประมานว่าไม่ดีอะและ แต่ไม่รู้ทำมัยช้วงปีนี้ผมดันมาค้นคว้าความรู้เกียวกับเรื่องพวกนี้ได้ ทุกวันนี้ผมยังแอบนั้งสมาธิ เงียบๆ ดะเพื่อนๆ
    จะหาว่าผมบ้าไปแล้ว ขนาดผมนั้งดูสาระคดี เกียวกับจักวาลมันยังแซว ว่าผมจะหาดาวใหม่อยู่ - -' ตอนนี้ผมก็แอบนั้งสมาธิวัน 1 ชม เช้า30นาที ก่อนนอน 30 นาที่ขนาดคนในบ้านยังไม่เคยเห็นผมนั้งสมาธิสักกะคน เพราะผมอาย 555+ เหดียวเค้าจะ งง กันไปใหญ่ว่าผมเป็นอะไร เพราะมันไม่ใช้นิสัยผมเมื่อก่อนที่บ้านจ้างไปเข้าค้าย กรรมฐาน ผมยังไม่ไปเลย ผมไม่ได้ว่าผม จะเป็นชาว อินดิโก้ อะไรนี้หลอกนะ เพียงแต่ผมงง ตัวเองว่า
    ทำมัยผมถึงต้องมาสนใจเรื่องพวกนี้ ทั้งๆที่มะก่อน ในหัวมี แต่เรื่องเที่ยว ม่อสาว
    แต่งรถ เล่นยา แต่ทำมัยผมถึงมาสนใจเรื่องพวกนี้ได้ หรือผมจะเป็น ชาวอินดิโก้
    555+ ล้อเล่น นานๆจะเม้นที่ขอจบเพียงเท่านี้ละกัน - -" นานๆจะลงข้อความที่
    (จบละ)<!-- google_ad_section_end -->

ผมอยากรู้ผมเกี่ยวข้องมั้ยอะหรือผมคิดไปเอง

16. Chayutt

Indigo หรือ Star seed หรือจะเรียกว่าอะไรก็ตามแต่
    คุณไม่อาจจะไปกะเกณฑ์ให้พวกเขาได้หรอกนะครับ ว่าจะต้องเป็นแบบนั้นแบบนี้
    และก็อย่าไปคาดหวังว่าพวกเขาจะต้องเป็นคนธรรมะ ธรรมโมด้วย
    เพราะว่าก่อนที่พวกเขาจะ "ตื่นขึ้น" นั้น พวกเขาก็จะยังไม่รู้ตัวเองหรอกครับ
    และพวกเขาก็จะเป็นใครก็ได้ อยู่ในทุกสายอาชีพการงาน
    และรวมถึงจะเป็นเพศไหน วัยไหนก็ได้ทั้งนั้นด้วย

แต่สิ่งที่เหมือนๆกัน ก็คือ พวกเขาจะมีเวลาตื่นขึ้นของพวกเขาเอง
    และก็ตื่นขึ้นด้วย "วิธีการ" หรือ กลไกที่พวกเขาได้เลือกเอาไว้เองตั้งแต่ก่อนมาที่นี่แล้ว
    ซึ่งวิธีการหรือกลไกที่ว่านั้น ก็บรรจุอยู่ใน DNA ของพวกเขาเรียบร้อยแล้ว
    เพราะฉะนั้น เมื่อเวลาตื่นของพวกเขามาถึง พวกเขาก็จะพบกับเหตุการณ์
    "พลิกผันชีวิต" หรือ เปลี่ยนไปจากหน้ามือเป็นหลังมือ หรือค่อยๆเปลี่ยนไป
    ซึ่งก็ขึ้นอยู่กับวิธีการตื่นที่แต่ละคนได้เลือกไว้แล้ว แต่ส่วนใหญ่จะเป็นแบบค่อยๆตื่นมากกว่า

และเมื่อพวกเขาตื่นแล้ว ภาระกิจของพวกเขาหลักๆก็อย่างที่ในกระทู้นี้บอกไว้นั่นแหละครับ
    มีอยู่ 5 อย่างด้วยกัน แต่โดยพื้นฐานแล้ว พวกเขาจะมี "พลังงาน" สูงกว่าคนปกติทั่วไป
    จะสังเกตได้ว่า พวกเขาจะเป็น Center ของคนรอบข้างของพวกเขาเสมอ
    ไม่ว่าจะอยู่ในกลุ่มไหนก็ตาม เช่น เป็นหัวโจกของเพื่อน หรือของแกงค์
    หรือเป็นคนที่เวลาไปกินเหล้าที่ไหน เพื่อนมักจะขาดไม่ได้
    หรือเป็นศูนย์รวมใจของคนในครอบครัว คนในบริษัท อะไรแบบนั้นหนะครับ

และผลกระทบของพลังงานของพวกเขา จะมีต่อคนรอบข้างสูงกว่าของคนปกติ
    เช่น ถ้าพวกเขาเบิกบาน คนรอบข้างก็จะเบิกบานไปด้วย แต่ถ้าพวกเขาหดหู่
    คนรอบข้างก็จะสัมผัสได้ และหดหู่หรืออารมณ์ไม่ดีตามไปด้วย
    และบางครั้ง จนทำให้ปัญหาการงานผุดขึ้นมามากกว่าปกติในช่วงนั้นๆด้วย..ลองสังเกตดูนะครับ

อีกอย่างหนึ่งที่พวกเขาทำก็คือ "พวกเขามาเพื่อเปลี่ยนแปลงโลกใบนี้" จากวิถีเก่าๆไปสู่วิถีใหม่ๆ
    จากสังคม ขนบธรรมเนียม ประเพณี วัฒนธรรม ระบบการศักษา ระบบความเชื่อ เก่าๆ ไปสู่ระบบใหม่
    ที่ดีกว่า ที่จะนำพาไปสู่ความรัก ความเมตตา ความไม่แบ่งแยก และความสันติสุขในระดับโลกได้มากกว่า

เพราะว่าระบบเดิมทั้งหลายนั้น มันได้มาถึงทางตันแล้ว เพราะมันได้พิสูจน์ตัวมันเองแล้วว่า
    มันไม่ work มันไม่ดี มันใช้ไม่ได้ผล มันก่อให้เกิดแต่การแบ่งแยก ก่อให้เกิดแต่การแก่งแย่ง ชิงดีชิงเด่นกัน
    มีแต่การยกตัวเองเหนือคนอื่น เหนือสังคมอื่น เหนือเผ่าพันธุ์อื่น และเหนือลัทธิความเชื่ออื่นๆ
    ว่าตน-ว่าของตนดีกว่า ถูกต้องกว่า วิเศษกว่า สูงส่งกว่า ฯลฯ

เพราะฉะนั้น ถ้าจะมี Star seed หรือ Indigo สักคนที่ฉลาดหลักแหลมมากๆ และโดยพื้นฐานจิตใจแล้ว
    เป็นคนใจดี มีเมตตา รักธรรมชาติ ใจกว้าง ใจสปอร์ต เสียสละ ฯลฯ แต่ติดยา แต่ขวางโลก แต่หัวดื้อ
    แต่เข้ากับสังคมไม่ได้ แต่ชอบทำตัวแปลกๆ-เพี้ยนๆ แต่ไม่ยอมไปโรงเรียน หรือ แหกกฎทุกกฎที่สังคมมีอยู่
    ก็เป็นเรื่องที่แสนจะธรรมดา เพราะนั่นแหละคือหน้าที่ของพวกเขาบางคน ที่พวกเขาได้เลือกที่จะมาทำหละ

ซึ่งหน้าที่ที่ว่านั้นก็คือ มาเพื่อ "ไม่ทำอะไร" คือไม่ทำตามแบบอย่างของสังคมเก่า ของโลกยุคเก่า
    ของระบบการศึกษาแบบท่องจำแบบเก่า ของระบบการปกครองแบบกดขี่แบบเก่า และอื่นๆ ฯลฯ
    เพราะถ้าไม่มีการสืบสานสิ่งเก่าๆ-ระบบเก่าๆเหล่านี้ต่อไปอีกแล้ว มันก็จะจบสิ้นลง

แล้วเหล่า star seed หรือ indigo ที่มีหน้าที่ "สร้างสรรค์สิ่งใหม่ๆ" ก็จะได้ทำหน้าที่ของพวกเขาได้สะดวกขึ้น
    สรุปว่าหลายๆคน ก็จะมาเพื่อทำแบบนี้แหละ คือมาขวาง มาเพื่อไม่ทำตาม มาเพื่อมาหยุดระบบเก่าๆ

และในระดับจิตวิญญาณแล้ว พวกเขารู้จักกันหมด พวกเขานัดกันมา พวกเขาทำงานกันเป็นทีมครับ
    และตามข้อมูลที่ครายออนได้ให้มาก็คือ ตอนนี้บนโลกใบนี้ มีพวกเขาอยู่แล้วถึง
    350 ล้านคน หรือประมาณ 5% ของประชากรโลกทั้งหมด แม้ว่าพวกเขาทั้งหมดนี้
    จะยังไม่ตื่นขึ้นมาทั้งหมดก็ตาม

....................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2011
  17. champ1257

champ1257 สมาชิกใหม่

21 ธันวาคม 2010
  18. Kama-Manas

ผมชอบโพสนี้มากเลยครับ อ่านแล้ว"ใช่เลยยย" คุณชยุตเก่งมากเลยครับ

19. ธารธรา

ธารธรา สมาชิก

14 มิถุนายน 2009
    ทำแบบทดสอบของเด็กและของผู้ใหญ่มา ก็คิดว่าตัวเองน่าจะเข้าข่ายอยู่เหมือนกัน
    ส่วนใหญ่ก็จะตรง ยกเว้นไม่เคยพบเจอ UFO นะคะ (เคยเห็น แต่ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า) แต่พอมาอ่านที่คุณชยุตเขียนตรงนี้ ก็คิดว่าใช่เลย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กันยายน 2011
  20. Jump up

Jump up สมาชิกใหม่

16 สิงหาคม 2011
    ซุ่มดูมานานละ พร้อมกันรึยังทุกท่าน มีเวลาให้ลังเลอีก 9 เดือน แล้วเจอกันนะ
    ผมมาจากระบบ VEGA