คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. pukajunk

pukajunk เป็นที่รู้จักกันดี

สู้ๆ ครับ พี่

2. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    สวัสดีครับพี่ๆทุกๆท่าน หลานเเม่มารายงานตัวครับผม ^^

3. สุพัทน์

สุพัทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณยายบุญเรือน สวัสดีคุณเชษฐ์และลูกหลานคุณยายทุกๆท่านครับ ขอให้ทุกท่านนอนหลับฝันดีพักผ่อนสบายครับ วันนี้วันพระอย่าสวดมนต์ก่อนนอนนะครับ

4. R-LEK

R-LEK เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามครับ บทนี้ได้มาจากไหนครับ พี่ได้เสริมส่วนใดหรือเปล่า

5. 9thammada

9thammada เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    "อย่าลืมสวดมนตร์ก่อนนอน" หรือปล่าวครับ

6. สุพัทน์

สุพัทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับผม..:cool:

7. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    โดนใบเหลืองง่า ลายเซ้นไม่เหมาะ อันนี้ได้ยังน้อ...

8. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

วันนี้ต้องขออนุญาตพักผ่อนก่อนครับ เนื่องจากพรุ่งนี้ต้องตื่นแต่เช้ามืดเพื่อเดินทางไปทำงาน และอาจจะไม่มีเวลาเข้ามาทักทายทุกท่านช่วงกลางวันเท่าที่ควรนะครับ แต่หากกลับมาแล้วจะรีบมาทักทายและตอบข้อสงสัยให้ทุกท่านที่โพสสอบถามไว้ครับ สำหรับคำถามที่สอบถามไว้ในวันนี้ผมจะมาตอบให้ในวันพรุ่งนี้ครับ ค่ำคืนนี้ขอให้ทุกท่านนอนหลับฝันดี ราตรีสวัสดิ์ครับ ^^

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

9. kora20

kora20 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบเท้าคุณย่าที่เคารพ

สวัสดีคุณเชษฐ์และลูกหลานคุณย่าทุกท่าน

ขอบารมีธรรมของคุณย่าอำนวยพรให้ทุกท่านครับ

10. pukajunk

pukajunk เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือนที่เคารพ และสวัสดีลูกหลานคุณแม่ฯ ทุกๆ ท่านนะครับ

11. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยเศียรเกล้า...สวัสดีเช้าวันพุธครับ...คุณเชษ น้องอี๊ด พี่โญ พี่พจน์ พี่ไพฑูรย์ พี่ลูกน้ำเค็ม พี่ขวัญชัย พี่เอ๊ะ น้องน้องท๊อป น้องกอล์ฟ น้องเอก น้องตั้ม น้องนิ พี่หมูน้อย คุณ kora คุณkwangjaaa คุณwishmaker คุณ jackky คุณ sompob 16 คุณสุพัทน์ คุณ R-Lek คุณ 9thammada คุณkremlock คุณพ่อน้องแพร คุณtherock1977 คุณพระสารทะ คุณ priw_2 คุณ atiwan_p คุณ Hermitt99 และลูกๆ คุณแม่ทุกท่าน...

<!-- google_ad_section_end -->

....ทำไมคนดีถึงหายากนัก....
    เพราะคนส่วนใหญ่พยายามหา
    ไม่พยายามเป็น

...ดังตฤณ...

12. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    กราบกราบกราบคุณแม่บุญเรือนที่เคารพยิ่งค่ะ
    สวัสดีลูกหลานพี่น้องบ้านคุณแม่ทุกท่านค่ะ

สวัสดีค่ะคุณโป้

13. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ และพี่น้องทุกท่านครับ
    ขอให้บารมีคุณแม่ปกป้องคุมครองทุกท่านนะครับ

14. kwangjaaa

kwangjaaa เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม สวัสดีพี่เชษฐ์ พี่โป้ และลุกหลานคุณแม่ทุกท่านคะ

15. auto1471

auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011
    กราบกราบกราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุกท่านครับ

16. auto1471

auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011
    พี่โป้ผมนี่แหละคนดี ไม่ต้องหาแล้ว 555+

เพราะผมรักประเทศไทยเราจะคงดำรงเป็นประเทศอยู่ได้ก็จะต้องมีองค์ประกอบของสถาบันหลักทั้ง 3 รวมอยู่เคียงข้างกันคือ "ชาติ ศาสน์ กษัตริย์"

ชาติ... ศาสนาพุทธเป็นศาสนาหลักของประเทศมาทุกยุคทุกสมัยโดยมีพระมหากษัตริย์ปกครองแผ่นดินเคียงคู่กับพระพุทธศาสนามา เราจึงต้องรักษาให้ดำรงคงไว้

ศาสน์..
    . หากคนไทยไม่ให้ความสำคัญกับพระพุทธศาสนา ชาติไทยก็จะเสื่อมลงเรื่อยๆ สถาบันพระมหากษัตริย์ก็จะคงสั่นคลอนมากกว่านี้ เราจึงต้องรักษาให้ดำรงคงไว้

กษัตริย์... หากสถาบันพระมหากษัตริย์สั่นคลอนความเป็นชาติไทยย่อมไม่สมบูรณ์เหมือนเดิม ความสุขสงบในชาติก็จะค่อยๆลดน้อยถอยลง เราจึงต้องรักษาให้ดำรงคงไว้

http://youtu.be/1OzPq9NONiw

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤศจิกายน 2012
  17. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    555+ จร้าพ่อคนดี ศรีสยาม... :cool:

18. คิดถูก

คิดถูก เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2012
    กราบคุณย่าบุญเรือน โตงบุญเติมที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีน้องเชษฐ์และลูกหลานคุณย่าทุกท่านนะคะ

เข้ามาทักทายรับรู้ความรู้สึกดี ๆ ก่อนจะไปทำงานต่อ สนุกกับชีวิตในทุก ๆ วัน เพิ่งรู้ว่าเวลาเราทำอะไรด้วยใจเป็นสุข มันดีอย่างนี้เอง ​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤศจิกายน 2012
  19. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านครับ

ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการทำงานในวันนี้พรุ่งนี้อีกวันก็จะได้หยุดพักผ่อนกันแล้ว สู้ๆต่ออีกนิดนะครับ ^^

20. Norragate_

Norragate_ เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2012
    น้อมกราบคุณแม่บุญเรือน.....

สวัสดีเช้าวันพฤหัสครับพี่เชษฐ์,พี่บางแสน,พี่รุ่ง,พี่กวาง,พี่อี๊ด,เสือนุ,คุณสุพัทน์,คุณลูกน้ำเค็ม,คุณณิ,คุณauto,คุณGM ,คุณkremlock ,คุรkora20,พี่พจน์ ,คุณJoe31 และลูกหลานคุณแม่ทุกท่าน...