คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ประสบการณ์พระปิดตาล้มลุก คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

เรื่องนี้เกิดขึ้นสดๆร้อนๆในวันนี้เลยครับ สืบเนื่องมาจากว่าหลังที่ผมได้พระปิดตาล้มลุกคุณแม่ฯองค์ที่มีเส้นเกศามา ผมก็แขวนบูชาสักระยะจนเกิดประสบการณ์ด้านการเงินตามที่เคยได้ลงให้ทุกท่านอ่านไปแล้วหนึ่งรอบแล้วนั้น ไม่กี่วันหลังจากนั้นผมก็ได้ เหรียญหลวงปู่เหมือน อินทสโร วัดบ้านกลาง ตามที่ผมได้ขอคุณแม่ฯไว้มา จึงนำไปเลี่ยมทองแล้วนำมาแขวนบูชาคู่กับรูปคุณแม่ฯที่แขวนปรกติแทนพระปิดตาล้มลุก เวลาผ่านเลยมาประมาณสองอาทิตย์ได้ครับผมเองยังรู้สึกผูกพันกับพระปิดตาองค์ที่เคยแขวนอยู่แต่อีกความรู้สึกก็อยากแขวนเหรียญหลวงปู่เหมือน ด้วยเช่นกัน สุดท้ายผมตัดสินใจแขวนหลวงปู่เหมือนต่อไป แต่เมื่อเช้าวันนี้ไม่รู้ว่าเป็นอย่างไรอยู่ดีดีก็คิดถึงพระปิดตาล้มลุกคุณแม่ฯขึ้นมา อีกทั้งวันนี้เป็นวันเสี่ยงโชคด้วย ก็เลยตัดสินใจนำพระปิดตาล้มลุกมาเปลี่ยนกับเหรียญหลวงปู่เหมือน ในช่วงแรกที่แขวนบูชารู้สึกแปลกๆ เป็นอาการที่รู้สึกได้ว่าจะมีเรื่องดีดีเข้ามาหาในเรื่องการเงินยังไงก็ไม่รู้ ในใจก็แอบคิดว่าน่าจะได้โชคดีจากการเสี่ยงโชคในวันนี้แน่นอน และก็รู้สึกอย่างนี้ตลอดทั้งวันจนกระทั่งเวลาบ่าย 3 โมงกว่าได้ยินคนพูดกันเรื่องเลขรางวัลที่ออก ผลปรากฏว่าผมโชคดีได้รับเมตตาจากคุณแม่ฯให้โชคลาภถูกรางวัลเลขท้ายสองตัวมาเล็กน้อยครับ ซึ่งตรงกับความรู้สึกที่ผมรับรู้ได้ตั้งแต่เมื่อเช้าที่ตัดสินใจนำพระปิดตาล้มลุกออกมาแขวนบูชาครับ นี่ก็เป็นอีกประสบการณ์เล็กๆน้อยๆที่ผมได้รับจากพระปิดตาล้มลุกคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ขอบคุณคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม อย่างยิ่งครับที่มีเมตตาแก่ลูกหลานคนนี้เสมอถึงจะไม่มากมายอะไรแต่ก็รับรู้ได้ว่าเป็นความเมตตาจากคุณแม่ฯท่านจริงๆครับ

ปล.ยังมีประสบการณ์เกี่ยวกับพระปิดตาล้มลุกจาก คุณเกรียงศักดิ์ สาคร ลูกศิษย์คุณแม่ฯอีกท่านที่ได้รับความเมตตาจากคุณแม่ฯเช่นกันครับ อีกสักครู่จะเรียบเรียงเนื้อหามาลงให้ทุกท่านได้อ่านกันครับ

2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ประสบการณ์พระปิดตาล้มลุก คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

เรื่องราวนี้เป็นประสบการณ์ตรงของ คุณเกรียงศักดิ์ สาคร ลูกศิษย์ที่เคารพศรัทธาคุณแม่ฯท่านอย่างมากอีกท่านหนึ่งซึ่งเกิดขึ้นในวันนี้เช่นกันครับ วันนี้คุณเกรียงศักดิ์ได้นัดพบกับผมเพื่อรับของอธิษฐานคุณแม่ฯที่ได้ติดต่อไว้ แต่เมื่อมาพบกันจริงคุณเกรียงศักดิ์ได้ตัดสินใจขอบูชาพระปิดตาล้มลุกเพิ่มไปอีก 1 รายการก่อนเก็บพระปิดตาล้มลุก คุณเกรียงศักดิ์ได้อธิษฐานขอบารมีพระปิดตาและบารมีคุณแม่บุญเรือนฯ ให้มีโชคลาภเข้ามาในวันนี้ด้วย ช่วงประมาณสี่โมงกว่าผมได้โทรศัพท์ไปสอบถามคุณเกรียงศักดิ์ว่ามีโชคหรือไม่ในวันนี้ ทางคุณเกรียงศักดิ์ก็บอกมาว่าไม่มีแต่ยังเหลือล็อตเตอรี่อีกส่วนที่ยังไม่ได้ทำการตรวจ หากทำการตรวจแล้วได้ข่าวดีอย่างไรจะโทรมาแจ้งทันที เวลาผ่านไปประมาณชั่วโมงเศษคุณเกรียงศักดิ์ก็ติดต่อเข้ามาว่า ถูกล็อตเตอรี่รางวัลเลขท้าย 3 ตัว 170 จำนวน 4 คู่พร้อมทั้งบอกเล่าให้ผมฟังด้วยว่าก่อนเก็บพระปิดตาล้มลุกใส่กระเป๋านั้นได้อธิษฐานว่าหากมีความศักดิ์สิทธิ์มากแล้วขอให้แสดงบารมีของท่านให้เห็น คุณเกรียงศักดิ์บอกว่าตอนแรกก็คิดว่าจะไม่มีโชคเช่นกัน แต่เมื่อเช้านี้อยู่ดีดีก็เจอคนขายล็อตเตอรี่คนหนึ่งซึ่งได้ข่าวว่าถูกทำร้ายร่างกายมาเลยพูดคุยสอบถาม คนขายล็อตเตอรี่ก็บอกให้ช่วยซื้อไว้สักหน่อย คุณเกรียงศักดิ์จึงได้ช่วยซื้อไว้จำนวน 4 คู่แต่ก็ไม่คิดว่าจะถูก เมื่อนำมาตรวจดูจึงได้โทรมาแจ้งข่าวดีให้ผมได้ทราบและบอกว่ามั่นใจว่าเกิดขึ้นเพราะบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม และพระปิดตาล้มลุกองค์ที่บูชาไปอย่างแน่นอน แถมยังได้เงินเกินจากที่บูชาไปพอประมาณอีกด้วยครับ และนี่ก็คืออีกหนึ่งเรื่องราวประสบการณ์เกี่ยวกับ พระปิดตาล้มลุกคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่นำมาเล่าสู่กันฟังครับ

ปล.เนื่องจากเป็นการถ่ายทอดและเรียบเรียงผ่านการบอกเล่าจากคุณเกรียงศักดิ์ สาคร หากผมเรียบเรียงเนื้อหาขาดตกบกพร่องประการใด ต้องขออภัยไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 เมษายน 2013
  3. chabay

chabay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แหม่ๆๆ เข้ามาก็กำลังคุยเรื่องพระปิดตาพอดี เข้าแก๊ป 555555555

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      143.2 KB
      เปิดดู:
      101
      ขนาดไฟล์:
      142.7 KB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      148.8 KB
      เปิดดู:
      93
      ขนาดไฟล์:
      147.7 KB
      เปิดดู:
      89
  4. st-antique

ยินดีกับเสี่ยตั้มด้วยครับ ที่ได้รับเมตตาจากคุณแม่ฯมอบพระปิดตาให้มาบูชา ลองบูชาดูครับไม่กี่วันจะรู้ว่าดีอย่างไร ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 เมษายน 2013
  5. chabay

chabay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบพระคุณมากๆๆคับพี่เชษ ขอให้เฮงๆๆ รวยๆๆนะคับๆๆๆๆๆๆๆ :cool:

6. st-antique

สาธุ เช่นกันครับ ^^

7. st-antique

จากข้อมูลที่ได้รับทราบมา ในเรื่องราวข้อสงสัยที่ผมได้ลงไว้นั้น ผมพิจารณาดูแล้วหากจะนำมาลงเพื่อเผยแพร่ความรู้ให้ทุกท่านนั้นคงจะเกิดผลดีอย่างมาก แต่หากข้อมูลดังกล่าวนำมาลงจริงก็อาจจะมีส่วนไปกระทบกับหลายส่วนโดยที่ผมไม่ต้องการให้เป็นไปเช่นนั้นเช่นกัน เพื่อป้องกันเหตุการณ์ดังกล่าวผมขออนุญาตไม่ชี้แจงแล้วกันนะครับ เอาเป็นว่าขอให้ทุกท่านรับรู้ว่า "ผ้ารองรับพระธรรมบันดาล พระพุทโธภาสชินราชจอมมุนี" คือ "ผ้าเหลือง" ไว้ก็เพียงพอครับ ผมเชื่อว่าไม่นานบารมีคุณแม่ฯจะนำทางและชี้แนะให้ทุกท่านได้ทราบคำตอบโดยอัตโนมัติครับ ต้องขออภัยทุกท่านไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

8. st-antique

วันนี้ต้องขอตัวทุกท่านพักผ่อนก่อนนะครับ วันพรุ่งนี้มีประชุมแต่เช้าอาจจะไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาทักทายทุกท่านเท่าที่ควร หากกลับมาแล้วจะรีบเข้ามาทักทายและตอบคำถามหรือข้อสงสัยของทุกท่านโดยด่วนครับ ค่ำคืนนี้ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองทุกท่านให้นอนหลับฝันดี แคล้วคลาดจากภยันตรายทั้งหลายทั้งปวง ตื่นขึ้นมาพบแต่สิ่งดีดี สิ่งเป็นมงคล ความเจริญก้าวหน้า และมั่งมีด้วยโภคทรัพย์นานาด้วยเทอญ

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

9. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ และพี่น้องทุกท่านครับ
    เดือนนี้อากาศร้อนมาก วันหยุดเยอะ ต้องรีบสะสางงานให้เสร็จทันเวลา
    ขอบารมีคุณแม่ ช่วยลูกๆทุกคน สำเร็จกิจการต่างๆได้อย่างดีด้วยเถิด

10. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

ยินดีด้วยครับคุณเชษฐ์สำหรับโชคลาภงวดนี้ครับ :cool:

11. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

วันนี้เป็นวันคล้ายวันพระราชสมภพ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา เจ้าฟ้ามหาจักรีสิรินธร รัฐสีมาคุณากรปิยชาติ สยามบรมราชกุมารี ขอบารมีคุณพระศรีรัตนตรัย พระพุทธมหามณีรัตนะปฏิมากร พระสยามเทวาธิราช พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง เจ้าพ่อหอกลอง พระพุทธชินราช พระพุทธโสธร หลวงพ่อโตวัดบางพลี หลวงพ่อวัดบ้านแหลม คณาจารย์ทุกรูปทุกท่าน พร้อมด้วยบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มอบพรอันประเสริฐถวายแด่องค์สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา เจ้าฟ้ามหาจักรีสิรินธร รัฐสีมาคุณากรปิยชาติ สยามบรมราชกุมารี ให้ทรงมีสุขภาพพระวรกายแข็งแรง ทรงพระเกษมสำราญทุกทิวาราตรีกาล ปราศจากผองภัยมาแผ้วพาล ตลอดกาลเทอญ

ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ ข้าพเจ้านายสุรเชษฐ์ สุภผลดี ผู้จัดตั้งกระทู้คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมฯ พร้อมด้วยลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ร่วมน้อมใจถวายพระพร ควรมิควรแล้วแต่จะโปรดเกล้าโปรดกระหม่อม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2013
  12. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมด้วยเศียรเกล้าครับ

สวัสดีพี่เชษฐ์ และ ลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

ยินดีด้วยนะครับพี่เชษฐ์สำหรับโชคลาภที่คุณแม่ประทานให้

13. therock1977

therock1977 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    อยากฟังเรื่องผ้าเหลืองหลังไมค์ได้มั๊ยครับพี่เชษฐ์

14. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญ มีพระพลานามัยแข็งแรงตลอดไปครับ

15. พ่อณภัทร

พ่อณภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2012
    รบกวนดูเหรียญคุณแม่บุญเรือนเหรียญนี้ให้ทีครับ เป็นเหรียญแท้หรือไม่ และเหรียญรุ่นนี้ทันท่านอธิษฐานจิตหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      231.5 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      217.9 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      345.6 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      277.5 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      296.2 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      206.4 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      193 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      276.4 KB
      เปิดดู:
      48
  16. bugbon55

bugbon55 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบเท้าคุณย่าบุญเรือนฯ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ วันนี้ต้องขอขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ
    ^~^

17. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    มากราบ ท่านแม่ชี บุญเรือน โตงบุญเติม เอาโชค เอาลาภ กลับจากทำงาน

18. st-antique

สวัสดีครับน้อง am12
    ขอบใจมากครับสำหรับคำยินดี ^^

สวัสดีครับน้องกอล์ฟ วันนี้ได้คุยกันแล้ว คงได้ฟังเรื่องราวที่ได้บอกแล้วนะครับ คราวนี้ก็ต้องลองนำมาวิเคราะห์และพิจารณาอีกทีครับว่าจริงเท็จเพียงใด

19. st-antique

catt7catt7catt7catt7catt7catt7catt7

สวัสดีครับคุณพ่อณภัทร เหรียญนี้แท้ครับ เป็นเหรียญรุ่นแรกของคุณแม่ฯท่าน จัดสร้างปี 2511 ซึ่งไม่ทันคุณแม่ฯท่าน(เหรียญตาย)แต่คุณแม่ฯท่านรับทราบเจตนาในการสร้าง เป็นเหรียญที่มีประสบการณ์มากอีกเหรียญหนึ่ง แขวนบูชาได้อย่างสบายใจเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2013
  20. st-antique

สวัสดีครับน้องบอล ยินดีครับที่ได้แบ่งปันสิ่งดีดีให้กับลูกหลานคุณแม่ฯด้วยกัน ^^

สวัสดีครับพี่ช้าง