คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

แนะนำการเช่าบูชา พระหรือวัตถุมงคล
    เพื่อเสริมชีวิต การงาน การเงิน

หลายท่านอาจจะมีลักษณะเหมือนผม ที่ต้องการหาเช่าบูชาพระเครื่องหรือวัตถุมงคล มาเพื่ออาศัยพึ่งพาพุทธคุณ ให้ท่านช่วยเสริมหน้าที่การงาน กิจการที่ทำ เสริมการเงินโภคทรัพย์ ความเมตตา แคล้วคลาดปลอดภัย รวมถึงความก้าวหน้าในชีวิต หลายสิ่งเหล่านี้เป็นธรรมดาของพวกเราที่ยังเป็นคนธรรมดาเดินดิน ทำมาหากินเพื่อเลี้ยงชีพครับ ก่อนหน้านี้ผมได้เสาะแสวงหาพระเครื่องและวัตถุมงคลมากมายเพื่อมาตอบสนองวัตถุประสงค์ต่างๆที่ได้กล่าวไว้ในข้างต้น เช่าหาพระมาก็มาก ใครว่าพระรูปใดดีก็ลองเช่าหามาบูชา แต่ส่วนใหญ่ก็ไม่พบที่ตรงกับที่ต้องการเลย(ไม่ใช่พระรูปนั้นท่านไม่เก่งหรืออย่างไรนะครับ เพราะพระอาจารย์ที่ผมจะเช่าหาพระเครื่องมาใช้นั้น ทุกรูปล้วนมีปฏิปทาดี มีความเก่งกล้าด้านพุทธาคมอย่างมากทุกรูป) แต่อาจจะไม่ตรงกับตัวผมเอง เลยเสาะหามาเรื่อยๆจนมาถึง คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับที่ให้คำตอบผมทุกอย่างตามที่ต้องการ หลังจากนั้นผมก็ไม่ได้มีความต้องการเสาะแสวงหาพระของท่านอื่นๆเพิ่มเติมอีกเลยครับ เหมือนว่ารู้สึกอิ่มตัว ที่จะเสาะแสวงหาแล้ว เพราะเท่าที่ผมมีก็ดีและช่วยเหลือผมได้เสมอทุกครั้งที่ผ่านมา จากประสบการณ์ที่เล่าให้ทุกท่านรับทราบนี้ ผมมานั่งนึกว่าที่จริงแล้วแนวทางที่น่าจะแนะนำท่านอื่นๆได้ น่าจะเป็นอย่างไรบ้าง ผมเลยลองสรุปมาให้ทุกท่านได้อ่านและลองพิจารณาตามเพื่อการตัดสินใจในการหาพระเครื่องหรือวัตถุมงคลคู่กาย คู่บารมีที่แท้จริง มาบูชาเพื่อความก้าวหน้าของชีวิตอย่างแท้จริงครับ แนวทางมีดังนี้ครับ

1. ต้องหาความต้องการให้ได้ก่อนว่า ที่จริงแล้วต้องการพุทธคุณด้านใดอย่างแท้จริง

2. เมื่อได้ข้อสรุปจากข้อแรกแล้วก็ ทำการศึกษาว่า พระเครื่องหรือวัตถุมงคลใด ให้พุทธคุณตรงตามที่ท่านต้องการ

3. ศึกษาประวัติผู้สร้างพระเครื่องหรือวัตถุมงคลนั้นว่า ท่านเป็นใคร มีประวัติความเป็นมาเช่นไร ปฏิปทาของท่านเป็นอย่างไร แล้วเหตุใดจึงทำให้ท่านได้รับการกล่าวขานว่ามีความเก่งกล้าด้านการสร้างพระเครื่องหรือวัตถุมงคล นั้นๆ

4. เมื่อศึกษา 3 ข้อที่ผ่านมาแล้ว ต้องมานั่งทบทวนกับตัวเองโดยไม่ให้เกิดความลำเอียงไปตามคำพูดของคนอื่นที่มาบอกว่าดีอย่างนั้น ดีอย่างนี้ พูดง่ายๆคือ พิจารณาโดยตัวท่านเองและโดยปราศจากอคติ ความคิดจากภายนอกเข้ามาเกี่ยวข้อง ว่าท่านศรัทธาในท่านนั้นจริงหรือไม่

5. เมื่อสรุปได้แล้วว่าเกิดศรัทธากับ ผู้สร้างพระเครื่องหรือวัตถุมงคลอย่างแท้จริงแล้วนั้น ก็ศึกษาประวัติพระเครื่องหรือวัตถุมงคล นั้นว่ามีการสร้างเป็นอย่างไร วัตถุประสงค์ เจตนา การพิจารณาแท้ เก๊ เพื่อการพิจารณาเช่าหาจริงต่อไป

6. เมื่อได้ข้อมูลจากข้อ 5 แล้วก็ถึงขั้นตอนการเช่าบูชา อาจจะเช่าตามร้านพระเครื่องที่น่าไว้ใจ หรือจากคนที่รู้จักที่เชื่อถือได้ ไม่จำเป็นต้องเป็นเซียนใหญ่หรอกนะครับ เพราะจะทำให้ท่านเสียค่าคำว่า "เซียน" บวกไปในราคาเช่าหาเพิ่มเติมมามากกว่าราคาเช่าบูชาจริงเป็นหลายเท่าก็ได้ จะเช่ากับใครก็ได้ครับ ขออย่างเดียวอย่าให้พระหรือวัตถุมงคล นั้นปลอมก็เป็นพอ

7. เมื่อได้สิ่งที่ท่านต้องการโดยการพิจารณาผ่านข้อ 6 มาแล้ว ก่อนนำมาบูชา ควรน้อมระลึกถึงผู้สร้าง พระเครื่องหรือวัตถุมงคลนั้น และขอบารมีท่านให้ได้รับรู้และมาช่วยเหลือเราในด้านใด.................ว่าไปตามต้องการ ก่อนสวมคอแขวนบูชาอาจจะทำการอาราธนาตามที่ได้มีระบุกำกับไว้ หรือหากไม่มีก็อาราธนาตามแบบบ้านๆก็ได้ โดยว่าดังนี้

นะโมตัสสะ ........( 3 จบ)
    พุทธัง อาราธนานัง

ธรรมัง อาราธนานัง
    สังฆัง อาราธนานัง

แล้วก็นำขึ้นคอแขวนบูชาได้เลยครับ( นี่คือแบบฉบับที่ผมใช้นะครับหากท่านอื่นมีแบบฉบับของตนเองก็ใช้ตามนั้นได้เลยครับ)

ลองบูชาดูครับ หากใช่พระคู่บุญ คู่บารมี ท่านอย่างแท้จริงแล้วนั้น ภายในระยะเวลาไม่เกิน 14 วัน จะรู้ผลของความเปลี่ยนแปลงได้อย่างชัดเจน หากถูกทางอย่างแท้จริง บางครั้งเพียงระยะเวลาเป็นชั่วโมงเท่านั้นก็รู้ผลครับ

นี่ก็เป็นแนวทางตามแบบที่ผมใช้และลองเสาะแสวงหา พระคู่บุญมานาน จนสุดท้ายวันนี้บทสรุปของผมก็ต้องหยุดที่

"พระและของอธิษฐาน คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเรือน อุบาสิกาผู้ทรงอภิญญาและมีเมตตากับลูกหลาน"เสมอครับ

2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

วันนี้ขอตัวพักผ่อนก่อนนะครับ พรุ่งนี้เดินทางไปเตรียมของส่งลูกค้าอาจจะไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาทักทายพูดคุยกับทุกท่านเท่าที่ควรกลับมาช่วงค่ำจะได้มาพูดคุยและตอบคำถามที่สอบถามกันไว้ครับ ค่ำคืนนี้ขอให้ลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ทุกท่านนอนหลับฝันดี หลับให้ได้เงินหมื่น ตื่นให้ได้เงินแสนเงินล้าน เจริญก้าวหน้าทุกอาชีพการงาน เจ้าของกิจการให้มั่งมีเงินทอง ให้เนืองนองด้วยโภคทรัพย์ รับราชการให้เฟื่องฟูเกียรติ ไร้โรคภัยเบียดเบียนทุกท่านเทอญ

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

3. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน ตอนเช้าครับ ถ้าไม่สุดวิสัยในตอนเย็นจะมาเล่าประสบการณ์ครับ

4. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

5. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

เผลอแว้บเดียววันศุกร์แล้วขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการทำงานและการใช้ชีวิตนะครับ สุดสัปดาห์นี้เป็นวันหยุดยาวหลายวันประกอบกับเป็นวันสำคัญทางพระพุทธศาสนาเหมาะแก่การสะสมบุญและทำใจให้บริสุทธิ์และเบิกบาน ท่านจะทำบุญที่ใดก็ตาม แต่อย่าลืมทำบุญกับพระอรหันต์ในบ้าน คือ พ่อแม่ของเรานะครับ ผู้ที่กตัญญูกตเวทีต่อบิดา มารดา คอยดูแลเลี้ยงดูท่านจะไม่มีวันตกต่ำอย่างแน่นอนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2013
  6. R-LEK

R-LEK เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดีพี่ๆทุกท่าน ครับ

7. st-antique

สวัสดีครับน้องไชยยันต์ มีความสุขเช่นกันนะครับ ^^

สวัสดีครับคุณเอกรถไฟ จะรออ่านประสบการณ์ครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2013
  8. st-antique

สวัสดีครับพี่เล็ก ^^

สวัสดีครับน้อง R-LEK

9. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอนำประสบการณ์เล็กๆน้อยๆมาเล่าให้ฟัง เมื่อประมาณวันจันทร์ที่ผ่านมาหลานชายของผมอายุ 1.6 ปี ร้องไห้ตลอดทั้งวัน งอแง โดยไม่ทราบสาเหตุ จีงได้สอบถามแฟนผมมีศักดิ์เป็นย่า ปรากฏว่าหลานชายน่ากลัวจะปวดท้อง ท้องผูกไม่ถ่ายมาแล้ว 2 วัน โดยปกติหลานชายจะถ่ายทุกวัน บ้างวันก็ 2 ครั้ง 3 ครั้งแล้วแต่โอกาส ผมสงสารไม่รู้จะทำอย่างไร คิดไม่ออก ปวดหัวมาก มองซ้ายมองขวาสักประมาณครึ่งชั่วโมง ความคิดมาสดุดที่คุณแม่บุญเรือน ไปหยิบน้ำมนต์ที่นำมาจากวัดอาวุธฯของตัวเองยังไม่ได้ตั้งน้ำอธิษฐาน นำใส่ขวดนมแล้วนำมาให้ดื่มแทนน้ำ ประมาณสัก 20 นาที ตัวหลานชายร้องไห้แบบที่ไม่เคยพบมาก่อน และได้ถ่ายออกมาเต็มที่เลย ผมดีใจแบบสุด ๆ โล่งอกไม่ต้องพาหลานไปหาหมอ ซึ่งเป็นประสบการณ์ครั้งหนึ่งของชีวิต ถ้าเผื่อท่านใดมีลูกมีหลานสามารถนำไปทดลองดูนะครับ ไม่สงวนสิทธิ ดังสุภาษิตที่ว่า "ของจริงนิ่งเป็น ของพูดได้เป็นของไม่จริง "

10. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ตลับธาตุนิพานคุณแม่ครับ

ใบนี้เฝ้าอยู่เป็นเดือนครับ

ผ่านมือดาวดังมาก่อนที่จะมาอยู่ที่ผมครับ

มือแรก บ. ท่าพระจันทร์

มือสอง น. แฟนพันธุ์แท้

มือสาม ผมเองครับ อยู่ยาว ซื้อก็ไม่ขาย ขอก็ไม่ให้ เอาจัมโบ้มาแรกก็ไม่ยอมครับ

ปราถนาอย่างแรงกล้าเพราะพระธาตุองค์ซ้ายสุดครับ

ด้วยศรัทธาจึงต้องจัดตลับทองปิดหลังฝังมรกตเขียว ไว้เหนี่ยวทรัพย์ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. st-antique

เป็นประสบการณ์ที่ดีมากครับคุณเอกรถไฟ เรื่องที่คุณเอกฯเล่ามาทำให้ผมนึกถึงยาระบายที่คุณแม่ฯท่านระบุไว้คือ ไพลเสกผสมกับน้ำอธิษฐานและเกลือเล็กน้อย ครับ ผมคิดว่าครั้งนี้คุณแม่ฯท่านรับรู้ถึงความศรัทธาและระลึกถึงท่านจริงจึงได้อนุเคราะห์ตามสมควรครับ ขอบคุณมากครับสำหรับประสบการณ์ดีดีที่นำมาแบ่งปันกันครับ ^^

ยินดีด้วยครับคุณธง ที่ได้ของมงคลสูงสุดของคุณแม่ฯท่านมาบูชา ถือว่าโชคดีมากครับที่ได้ตลับธาตุนิพพานที่มีธาตุนิพพานบรรจุอยู่ด้วยเพราะเดี๋ยวนี้เท่าที่เห็นส่วนใหญ่จะมีแต่ของอธิษฐานซะมากว่าครับ หากมีประสบการณ์ดีดีอย่าลืมนำมาบอกเล่ากันบ้างนะครับ ^^

12. st-antique

พรุ่งนี้ "วันเสาร์"

เตรียม "ตั้งน้ำอธิษฐาน"

กันหรือยังครับ ​

13. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดียามเช้าพี่st-antiqueและทุกๆท่านครับ
    วันนี้เตรียมตั้งน้ำอธิษฐานแล้วครับ

14. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

วันนี้ "วันเสาร์"

"ตั้งน้ำอธิษฐาน"

กันนะครับ

15. st-antique

สวัสดีครับน้อง kengeg

16. ลูกน้ำเค็ม

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

17. ลูกน้ำเค็ม

^^ยินดีด้วยครับ ที่ได้ของดีของมงคลสูงสุดของคุณแม่มาไว้บูชา งดงามครับ

18. st-antique

สวัสดีครับพี่เล็ก ^^

19. st-antique

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

20. st-antique

ประสบการณ์ "พระปิดตาพาทรัพย์รับโชคดี"
    คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

ย้อนกลับไปเมื่อประมาณเกือบ 1 เดือนที่ผ่านมา ผมได้อาราธนาพระปิดตาฯที่แขวนอยู่ประจำออก หลังจากนั้นสิ่งที่ผมสังเกตเห็นได้อย่างชัดเจนมากเกี่ยวกับการงานที่ทำนั่นคือยอดขายเวชภัณฑ์สัตว์น้ำ วิตามินปลา ยาปลา ที่ผมและเพื่อนๆร่วมกันทำนั้นมียอดขายที่ลดลงอย่างมากครับซึ่งไม่เคยเป็นอย่างนี้มาก่อน ตอนนั้นผมยังไม่ได้คิดหรอกครับว่าจะเกี่ยวเนื่องจากการที่อาราธนาพระปิดตาออกหรือไม่ แต่เมื่อ 5 วันที่ผ่านมากผมได้อาราธนาพระปิดตามาแขวนบูชาตามเดิม สิ่งที่เกิดขึ้นก็คือ ลูกค้าที่หายไปนานและสั่งซื้อของเป็นจำนวนมากนั้นกลับมาและสั่งซื้อสินค้าเกือบแสนบาทเลยทีเดียว ลูกค้ารายเล็กรายน้อยที่หายไปก็กลับมาซื้อเหมือนเดิมทำให้รายรับของร้านกลับมาดีใกล้เคียงเดิม เหตุการณ์นี้ทำให้ผมมาทบทวนว่าน่าจะเกี่ยวข้องกับ พระปิดตาพาทรัพย์รับโชคดี คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม อย่างแน่นอน ซึ่งเรื่องเกี่ยวกับการช่วยเรื่องค้าขายนี้ไปสอดคล้องกับหลายท่านที่บูชาพระปิดตาฯ คุณแม่ฯอยู่ครับคือ เมื่ออาราธนาติดตัวการค้าจะราบรื่นและค้าขายดีมีเงินเข้ามามาก หากวันใดไม่ได้อาราธนาติดตัวมาการค้าจะซบเซาและขายไม่ดีทั้งที่คนก็มีมากมาย แต่ไม่ได้หมายความว่าพระปิดตาฯจะแกล้งหรือทำให้ยอดขายลดหากไม่อาราธนาท่านมานะครับ สิ่งที่พบเจอนั้นน่าจะเป็นสภาวะจริงที่ต้องเจออยู่แล้วเพราะเศรษฐกิจช่วงนี้ก็ไม่ค่อยจะสู้ดี คนระมัดระวังการใช้จ่ายมากขึ้น ทำให้การซื้อของต่างๆลดลง แต่เมื่อได้อาราธนาท่านมาท่านจึงช่วยเหลือให้การค้าขายดีขึ้นไม่ตกอยูในสภาวะที่ไม่ดีนั้นเพื่อให้ลูกหลานได้มีความสุขและดำเนินชีวิตได้ตามปรกติไม่ติดขัด หลังจากนี้ผมคงไม่กล้าที่จะอาราธนาพระปิดตาพาทรัพย์รับโชคดี คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ออกแน่นอนครับ