คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    มาเอาป่านนี้สงสัยอดครับเสี่ย:':)':)'(

2. ธุลี-ดิน

ธุลี-ดิน เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับ กับ เลข 888,888 ครับ

3. calvinisoojo

calvinisoojo Active Member

ขออนุโมทนาบุญ ในการมอบของขวัญล้ำค่า ในครั้งนี้ครับ:cool:

4. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ตอบ
    หน้าที่ 1588 จากทั้งหมด 1588 หน้า « First < 588 1088 1488 1538 1574 1575 1576 1577 1578 1579 1580 1581 1582 1583 1584 1585 1586 1587 1588

ฝุ่นตลบ..........ไม่มียอดวิว 88888มาโชว์มีแต่เข้าหน้าที่ 1588 .....

ครึกครื้นเป็นพิเศษวันนี้

5. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    คือกันละมหา ผมว่าผมก้อคงอดนำ

6. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    กราบคุณเเม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง เเละสวัสดีพี่ๆทุกๆท่าน วันนี้เป็นวันดีที่กระทู้คุณเเม่นี้มียอดจำนวนผู้เข้าชมครบ 888,888 ซึ่งนับว่าเป็นนิมิตรหมายอันดีประจวบเหมาะกับอยู่ในช่วงเทศกาลตรุษจีนด้วย ซึ่งชาวจีนนั้นมีความเชื่อในเรื่องของหมายเลข 8 ว่าเป็นเลขที่ดี เป็นสิ่งมงคล หมายถึงความอุดมสมบูรณ์มีกินมีใช้ไม่รู้สิ้นเพราะหมายเลข 8 นั้น มีลักษณะเหมือนตัว Infinity ซึ่งหมายความถึงความอนันต์ นับไม่ถ้วน สิ่งดังกล่าวนี้นับได้ว่าเป็นสิ่งมงคลสำหรับลูกหลานตลอดจนผู้ที่เคารพศรัทธาคุณเเม่จริงๆครับ สุดท้ายนี้ผมขออำนาจบารมีเเห่งองค์พระศรีรัตนตรัย บารมีธรรมเเห่งคุณเเม่บุญเรือน โตงบุญเติม อนุเคราะห์สงเคราะห์ให้พี่ๆทุกๆท่านมีความสุขสวัสดี หนุนนำให้เเนวชีวิตรุ่งโรจ์ให้อายุยืนยาว ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ เจริญรุ่งเรืองสมดังเป็นลูกหลานของคุณเเม่ฯท่านด้วยเทอญ

7. yaha_p

yaha_p เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2011
    มาร่วมแสดงความยินดี.และขออนุโมทนาบุญกับพี่เชษฐ์ที่แจกของอธิษฐานค่ะ.

8. mrdon

mrdon เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับคุณเชษฐ์ กับยอดวิว 888888ครับ

9. aomrt107

aomrt107 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม กราบ กราบ กราบ

ร่วมฉลองครบรอบเข้าชม 888,888 ครับ บารมีคุณแม่ขจรขจายคุ้มครองศิษย์เสมอครับ

10. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    ทำไม ?? ถึงเคารพเเละศรัทธาคุณเเม่บุญเรือน โตงบุญเติม
    เป็นคำถามที่ยอดฮิตครับเมื่อผมเจอเพื่อนๆ พอผมพูดบอกว่าผมนับถือเเละศรัทธาคุณเเม่ฯเป็นอย่างมาก ก็จะตามมาด้วยความงงๆของเพื่อนๆ พร้อมคำถามที่ตามมาว่า ดีอย่างไร ?? ส่วนใหญ่เเล้วเมื่อผมได้รับคำถามเเบบนี้ก็มักจะตอบเเบบไม่ต้องคิดครับว่า ลองบูชาดูถ้าไม่ดีเเล้วค่อยมาคุยกัน ที่ผมกล้าพูดเเบบนี้เพราะส่วนตัวผมเองนั้นได้รับความเมตตาจากคุณเเม่มานับครั้งไม่ถ้วน เเละเกือบจะทุกๆเรื่องที่ติดขัดเมื่อบอกกล่าวคุณเเม่ท่านเเล้วเรื่องเหล่านั้นก็จะผ่านไปเเบบง่ายๆ ล่าสุดผมขอความอนุเคราะห์ในเรื่องเงินเพราะมีความจำเป็นต้องใช้ด่วน บอกกล่าวคุณเเม่ท่านเหมือนเดิม ไม่ถึงชั่วโมงรู้เรื่องครับ เเล้วเเบบนี้ถ้าไม่ให้ผมเคารพเเละศรัทธาคุณเเม่ท่านจะให้ผมไปศรัทธาใคร จริงมั้ยละครับพี่ๆ ^^

11. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

วันนี้วันเดียวกระทู้เดินหน้าไปตั้ง 6 หน้าแล้วครับ ^^

12. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ฉลอง 888,888 ครับ
    เผลอๆ หมดคืนนี้อาจจะจบที่ 8 หน้าก็เป็นได้ครับเพราะดูแรงดีไม่มีตกจริงๆ ครับพี่เชษฐ์ อิอิ

13. thanamate

thanamate สมาชิก

โอ๊ย ลุ้นมาก 888888 ยังก้อขอยินดีกับผู้โชคดีด้วยล่ะกันคับ

14. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมครับ สวัสดีพี่st-antiqueและขอแสดงความยินดีด้วยครับ

15. EYEOFVENUS

EYEOFVENUS เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2012
    วันนี้รู้สึกอบอุ่นเป็นพิเศษครับ

16. R-LEK

R-LEK เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับ เย้ เย้ มาร่วมฉลองกระทู้ 888,888 ครับ

17. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ทำไม ถึง นับถือ คุณแม่ ผมยกความดี ให้พี่คิดถูก (พี่อี๊ดที่น่ารัก) ครับ เพราะผมเองเพิ่งมากระทู้คุณแม่ ได้อ่านเรื่องราวต่างๆ จนมีโอกาสได้บูชา พระพุทโธน้อย และได้ศึกษาเพิ่มเติม และที่สำคัญ ผมมีประสบการณ์ที่ดี (คุณแม่ช่วยผมตอนผมลำบา่กหมุนเงินไม่ทัน และหลายโอกาสที่ผมประสบกับตัว )ทั้งเรื่องราว ทั้งประสบการณ์หล่อหลอม ทำให้ผมนับถือคุณแม่มาก ปัจจุบันผมต้องมีเครื่องรางท่านติดตัวทุกวัน อย่างน้อย1อย่าง และผมดื่มน้ำอธิษฐาน และยังนำไปให้ท่านที่ป่วยได้ดื่มด้วย ตรงนี้ขอขอบคุณ คุณเชษฐ์ที่มอบศิลาน้ำมาให้ชิ้นแรก...และผมใช้แช่น้ำดื่มมาจนทุกวันนี้

18. bugbon55

bugbon55 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบเท้าคุณย่าบุญเรือนฯ
    สวัสดีคับพี่เชษฐและพี่ๆทุกคนคับ วันนี้เข้ามาอ่านกระทู้ดึกไปหน่อย
    แต่รู้สึกว่าวันนี้กระทู้ไปไวมาก ^^ ตามอ่านไม่ทันเลยคับ

19. ญาณวโร นามะ

ญาณวโร นามะ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

9 มิถุนายน 2009
    ยอดเยี่ยมครับพี่ หลานแม่ ผมก็มีประสบการณ์กับตัวเอง :cool::cool::cool::cool:เล่าหลายวันยังไม่จบเลยครับ ประสบการณ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2014
  20. b_wanlop

b_wanlop เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    โอกาสพิเศษแบบนี้ ผมขออนุญาติเล่าเรื่อง "ประสบการณ์ สร้อยข้อมือศิลาน้ำ" ที่ได้รับจากพี่เชษฐ์ เพื่อเป็นการเผยแพร่เกียรติคุณของ คุณย่าบุญเรือน อันเป็นที่เคารพรักยิ่ง ของพวกเราทุกคนครับ ขอเล่าสรุปโดยย่อนะครับ

ความฝันบอกเหตุ

เมื่อต้นเดือนกันยายนที่ผ่านมา ผมฝันว่า ฟันหลุดล่วงออกมาจากปากจำนวน 3 ซี่ ทั้งฟันหน้าฟันกราม เห็นรากฟันและเลือดชัดเจน ตื่นขึ้นมาทบทวนดูก็คาดว่าอาจจะเกิดเหตุการณ์ไม่ดีบางอย่างกับญาติพี่น้องของผมในอนาคตอันใกล้นี้

สร้อยข้อมือศิลาน้ำหลุดหาย

วันที่ 7 กันยายน สร้อยข้อมือศิลาน้ำหลุดหายไป ตอนเดินซื้ออาหารไปถวายคุณย่าบุญเรือน เมื่อไปถึงวัดอาวุธ จึงกราบขอพรว่า "ขอให้การหายไปของสร้อยข้อมือศิลาน้ำซึ่งเป็นของรักของผม ทดแทนเหตุการณ์ร้ายๆ ในอนาคตที่จะเกิดขึ้นกับบุคลลอันเป็นที่รักด้วยเถิด"

เหตุการณ์แรก เกิดขึ้นเมื่อ วันที่ 12 กันยายน 2556

น้องชายผมขับรถชนเข้ากับรถเบนซ์ที่วิ่งอยู่คันหน้าอย่างเต็มแรง โดยไม่ได้เหยียบเบรคเลย โชคดีมาก น้องชายไม่บาดเจ็บ รถน้องหม้อน้ำแตก และโชคดีกว่านั้น รถคันที่โดนชนท้ายไม่มีใครบาดเจ็บเลย คนขับเดินลงมาคุยกับน้องชายว่า เมื่อกี้มันเกิดอะไรขึ้น รู้สึกว่ารถมันถูกกระแทกพุ่งไปด้านหน้า ถ้าเป็นคนใจร้อนเรื่องคงบานปลายกว่านี้แน่นอน ฝนก็ตกแถมอยู่บนทางด่วน

สรุป เหตุการณ์แรก ไม่มีใครบาดเจ็บ จบลงด้วยดีครับ

เหตุการณ์ที่สอง เกิดขึ้นเมื่อ วันที่ 27 ตุลาคม 2556

พ่อของแฟน ป่วยเป็นเส้นเลือดในสมองแตกโดยกระทันหัน ขณะไปเที่ยวกับครอบครัวที่เชียงใหม่ ผมซึ่งเฝ้าบ้านให้อยู่สามารถช่วยได้โดยการหาเอกสารประกันสุขภาพส่งไปทางไลน์ และ ไหว้ขอพรคุณย่าบุญเรือนให้ช่วย ขณะหลับตา ในนิมิตเห็นภาพ พ่อแฟนนอนหงายศรีษะอยู่ทางซ้ายมือผม และผมก็เห็นคุณย่าบุญเรือนนั่งขัดสมาธิหลับตา ลอยอยู่เหนือ ตัวพ่อแฟนที่กำลังนอนอยู่ในชุดผู้ปวย แล้วก็ได้ยินเสียงคุณย่าท่านบอกว่า "แม่กำลังช่วยอยู่" บริษัทประกันจัดเครื่องบินโดยสารส่วนตัวย้ายตัวมารักษาที่กรุงเทพ หมอเจาะกะโหลกระบายเลือกและของเหลวออกจากศรีษะแต่สุดท้าย ไม่ต้องผ่าตัดสมองอย่างอัศจรรย์

สรุป เหตุการณ์ที่สอง พ่อแฟนเส้นเลือดในสมองแตก แต่สุดท้าย อาการกลับเป็นปกติ ไม่ต้องผ่าตัด

เหตุการณ์ที่สาม เกิดขึ้นเมื่อ วันที่ 29 ตุลาคม 2556

คุณย่าผมอยู่บ้านคนเดียว เกิดอาการหน้ามืดนั่งลงไปกองอยู่กับพื้น ไม่มีแรงพยุงตัวขึ้นมานั่งบนเก้าอี้ได้ จะเรียกเพื่อนบ้านข้างห้องให้มาช่วย ก็ไม่มีใครอยู่เลยเพราะวันนั้น มีเจรทหาร มาตรวจความเรียบร้อย จึงปิดบ้านกันหมด ทหารก็ไปเตรียมการต้อนรับ โชคดีมาก แม่ผมลางานไปพบแพทย์ จึงแวะกลับมาที่บ้านก่อนเข้าที่ทำงาน โชคดีชั้นที่สอง มีนายทหารเพื่อนบ้านผ่านมาพอดี จึงช่วยกันพยุงคุณย่าขึ้นมานั่งบนเตียงนอนได้

สรุป เหตุการณ์ที่สาม คุณย่าหน้ามืดลงไปคลานกับพื้น ไม่สามารถช่วยเหลือตัวเองได้ แต่มีคนมาช่วยได้ทันเวลา

ผ่านเรื่องร้ายๆ 3 เหตุการณ์ คิดว่าจบแล้ว แต่ก็มีเหตุการณ์ที่สี่ ซึ่งเกิดกับตัวผมเอง นั่นคือ

ประมาณช่วงปลายปี เป็นเช้าวันทำงานตามปกติ ขณะที่ผมกำลังเดินออกจากบ้านไปทำงาน ปรากฏว่า มีรถคันนึงขับตรงมาทางผมซึ่งเดินสวนทางกับรถ ผมสังเกตุเห็นสิ่งผิดปกติ คือ รถวิ่งตรงไปมีการชลอความเร็ว เพื่อเตรียมเลี้ยวผ่านหน้าตรงหน้าผม ผมจึงหยุดรอดูไม่เดินต่อ รถคันนั้นพุ่งไปเสาป้ายสนามหญ้า เพราะคนขับหลับใน ปกติผมจะยืนหลบรถเลี้ยวตรงนั้นเป็นประจำ แต่วันนั้นโชคดีจริงๆครับ ที่ปลอดภัยไม่มีอันตรายถึงชีวิต

ขอจบเรื่องประสบการณ์สร้อยข้อมือศิลาน้ำ โดยสมบูรณ์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2014