คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. b_wanlop

b_wanlop เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    Happy 1,000 pages

นอนนับเงินหมื่น ตื่นนับเงินแสน

2. R-LEK

R-LEK เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมฉลอง 1000 หน้า

นะโม 3 จบ แล้วว่า
    " นะชาลีติ ฉิมพาลี จะ มหาเถโร สุวรรณะมามา โภชนะมามา วัตถุวัตถามามา พลาพลังมามา โภคะมามา มหาลาโภมามา สัพเพชะนา พหูชะนา ภวันตุเม "

3. kwangjaaa

kwangjaaa เป็นที่รู้จักกันดี

กวางก็ได้ด้วยดิ อิอิ

4. kwangjaaa

kwangjaaa เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีกับหน้าที่ 1000 ด้วยนะค้าบบบบบ

5. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

กระทู้คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระเครื่องหรือของอธิษฐานฯ เดินทางมาครบ 1,000 หน้าในวันนี้ ไม่ได้เกิดจากตัวผมคนเดียวเท่านั้น หากแต่เกิดจากความเคารพศรัทธา ในคุณแม่ฯของลูกหลานและศานุศิษย์ทุกท่าน ที่เข้ามาพูดคุย แลกเปลี่ยนความรู้ประสบการณ์ดีดีที่ได้ประสบพบเจอมา ในฐานะคนก่อตั้งกระทู้ฯรู้สึกดีใจครับที่อย่างน้อยกระทู้ฯนี้ได้ก่อให้เกิดกลุ่มคนเล็กๆที่มีความเคารพศรัทธาเดียวกันได้มารวมตัวกันอย่างเหนียวแน่น เพียงไม่กี่คนที่เข้ามาสม่ำเสมอด้วยศรัทธาที่ตั้งมั่นผมก็ดีใจมากแล้วครับ ไม่จำเป็นที่จะต้องมากมายอะไรเพราะหากมากแต่ขาดความมั่นคงในศรัทธาก็คงไม่ดีแน่นอน หวังว่ากระทู้ฯนี้จะมอบความรู้ ประสบการณ์และสิ่งดีดีให้ทุกท่านไม่มากก็น้อยครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้การตอบรับกระทู้คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมฯ ด้วยดีเสมอมาครับ

ขอบคุณทุกท่านด้วยบทเพลงเพราะๆเพลงนี้ครับ ^^​

<iframe width="640" height="360" src="http://www.youtube.com/embed/b87CFbC4AmU?feature=player_detailpage" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>​

6. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    อ่ะส่งไปแล้ว ระบุว่า ที่อยู่ ครับ ขออภัยไม่ทันมาอ่านครับ หน้า 999

7. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

ยินดีด้วยครับคุณเชษฐ์ที่กระทู้คุณแม่นี้ก้าวผ่าน 1,000 หน้าไปแล้ว และ ขอให้กระทู้คุณแม่นี้อยู่คู่เวปพลังจิตตลอดไป ขอให้ทุก ๆ ท่านมีความสุข สมหวังบารมีคุณแม่บุญเรือนปกป้องคุ้มครองอำนวยอวยพร รวย รวย รวยทั้งทางโลกและทางธรรมครับ

8. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    :cool::cool::cool:อนุโมทนาบุญกับผู้ให้และยินดีด้วยกับผู้ที่ได้รับสิ่งมงคลนะคะ สาธุ:cool::cool::cool:

9. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ครับ พี่ณิ ^^

สวัสดีครับพี่เล็ก วันนี้พี่เล็กมาจุดพลุไม่ทันนะครับ ^^

10. ลูกน้ำเค็ม

แหม...เสียดายมากครับ พลาดไปหน่อย สวดมนต์ตอนเช้านานไปหน่อยเลยมาไม่ทันครับ

11. คิดถูก

คิดถูก เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2012
    สวัสดีค่ะพี่เล็ก สบายดีค่ะแล้วพี่เล็กก็คงสบายดีเช่นกันพอดีเพิ่งกลับจากงานทอดกฐินเอาบุญมาฝากลูกหลานคุณย่าทุก ๆ ท่านด้วยนะคะ

12. ojoel

ojoel เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมฉลอง 1,000 หน้าครับ
    :cool::cool::cool::cool::cool:

ยินดีด้วยนะครับ

13. ลูกน้ำเค็ม

อนุโมทนากับคุณเชษฐ์ด้วยครับ ในการเผยแผ่บารมีของคุณแม่ให้เป็นที่รู้จักในวงกว้างมากขึ้นไปเรื่อย ๆ และยินดีกับทุก ๆ ท่านที่ได้รับรางวัลด้วยครับ :cool:

14. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    ฉลอง 1000 หน้า
    ความอัศจรรย์ที่ได้รับจากคุณแม่ครับ
    เห็นภาพศิลาน้ำแล้ว อยากเล่าประสบการณ์ให้ฟังครับ(ความเชื่อส่วนตัวนะครับ)
    *เกี่ยวกับศิลาน้ำ ตอนแรกทราบสรรพคุณศิลาน้ำของคุณแม่ก็อยากได้ เพื่อนำไปให้คุณพ่อ-แม่ ดื่มกินรักษาโรค เนื่องจากท่านอยู่กันแค่ 2 คน มีโรคประจำตัวตามวัย ก็อธิษฐานขอศิลาน้ำของคุณแม่ และก็ได้โดยความกรุณาของเจ้าของกระทู้ใจดี นำไปให้คุณแม่ทำน้ำมนต์ดื่มทุกวันอาการปวดเมื่อย ความดันเบาหวานตรวจเช็คที่ ร.พ.ก็อยู่ในเกณฑ์ดี ปรับลดยาแผนปัจจุบันลง ทานยาพอควบคุมโรคเท่านั้น
    ต่อมาทั้งพี่ชาย และน้องสาวก็เกิดการป่วยอีก มาเจอกันตอนมาเยี่ยมหาคุณพ่อคุณแม่พร้อมกัน ผมก็เล่าเรื่องศิลาน้ำให้ฟังบอกว่าถ้าได้อีกจะให้ทั้งสองคนนำไปทำน้ำมนต์ดื่มกิน(ยังไม่รู้เลยว่าจะหาจากที่ไหน) แต่ต้องศรทธาคุณแม่ ทุกคนก็เข้าใจ (ผมเองก็กะว่าจะนำศิลาน้ำที่บ้านมาให้พี่ชายก่อน) กลับบ้านก็สวดมนต์ขอบารมีคุณแม่บอกเล่าความกังวล และความต้องการศิลาน้ำ ไม่น่าเชื่อครับเวลาไม่นานผมได้รับรางวัลจากเจ้าของกระทู้เป็นศิลาน้ำเท่าจำนวนที่ต้องการทั้งๆที่รางวัลก็มีหลายรายการแต่ผมได้ศิลาน้ำอย่างที่ต้องการ ทุกวันนี้ให้น้องสาวและพี่ชายนำไปทำน้ำมนต์เรียบร้อยแล้วครับ ด้วยบารมีคุณแม่ศักดิ์จริงๆ ของคุณเจ้าของกระทู้ที่นำสิ่งดีๆมาแบ่งปัน ขออนุโมทนาบุญกุศลแด่คุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพยิ่ง

15. st-antique

ในโอกาสฉลอง 1,000 หน้า กระทู้คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมฯ นี้มีลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯ 6 ท่านได้รับของขวัญพิเศษจากผมด้วยครับ รับรองว่าจะมีเพียง 6 ชิ้นตามจำนวนผู้โชคดีเท่านั้นครับ ^^

ผู้โชคดีมีรายชื่อดังนี้ ครับ

พี่ออโต้
    พี่เอม
    พี่โป้
    พี่ขวัญเรือน
    พี่เล็ก
    น้องท็อป

ปล.ขอเวลาในการจัดทำหน่อยนะครับ ทีแรกว่าจะมีแค่ 3 แต่พอคิดไปคิดมาแล้วจัดไปตามที่แจ้งดีกว่าครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2012
  16. คิดถูก

คิดถูก เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2012
    สวัสดีค่ะน้องเชษฐ์เจ้าบ้านผู้ใจดี ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม อนุเคราะห์ให้น้องเชษฐ์พร้อมทั้งครอบครัว มีแต่ความสุข ความเจริญรุ่งเรืองยิ่ง ๆ ขึ้นไปนะคะ และขอให้รวย รวย รวยค่ะ ^^

17. auto1471

auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุกท่าน

ร่วมฉลองครบ 1,000 หน้าจ้า

"พี่ขออวยพรจากใจให้สุขสันต์

มากมีทรัพย์ลาภยศหนุนอนันต์

ทุกคืนวันเปี่ยมสุขไร้ทุกข์เทอญ"

18. ลูกน้ำเค็ม

สวัสดีครับคุณโป้ ... ขอบคุณสำหรับธรรมะดี ๆ โดน ๆ ในวาระพิเศษฉลอง 1,000 หน้าด้วยครับ :cool:

19. st-antique

สำหรับของขวัญที่จะมอบให้ทั้ง 6 ท่านนี้ คือ รูปอธิษฐานคุณแม่ฯ ด้านหลังจะมี
    ธาตุนิพพานคุณแม่ฯ เกศา และของอธิษฐานเท่าที่ผมมีบรรจุไปให้ครับ คาดว่าจะเลี่ยมกรอบเงินก็เลยจะใช้เวลาสักหน่อย ขอให้ทุกท่านเก็บรักษาและบูชาให้ดีครับ เพราะของต่างๆที่ใส่ไว้ด้านหลังผมมีจำนวนจำกัด คงไม่สามารถทำเพิ่มเติมได้ครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2012
  20. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สมกับในวาระพิเศษจริง ๆ แจกทั้งทีก็แจกของดี ยินดีกับผู้ได้รับด้วยค่ะ:cool::cool::cool: