**ค้นพบ**แจกภาพวาดบูชาพระพุทธเจ้าเมื่อครั้งพุทธกาล(เปิดใหม่ครั้งที่3แล้ว หน้า13มีลิ๊งย้ายไปที่ใหม่)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย คีตา, 5 กุมภาพันธ์ 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pongtera24p

pongtera24p ชมรมศิษย์หลวงปู่เทพโรคอุดร พิจิตร

27 ธันวาคม 2007
    45. คุณ pongtera24p ส่งลงทะเบียนไปแล้ววันที่ 12 กุมภาพันธ์
    ผมได้รับภาพแล้วครับขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

2. นิพพานตั่งมั่น

นิพพานตั่งมั่น Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอรับภาพมาบูชาด้วยขอรับ 5 ภาพครับ

นาย กฤษดา พึ่งสวัสดิ์

69/1227 หมู่.3 ต.บึงยี่โถ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี 12130

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ เจริญในบุญครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2009
  3. noi88

noi88 Active Member

วันนี้เพิ่งกลับจากไปกราบพระอรหันต์ที่บ้านของสามีที่ต่างจังหวัดมาถึงบ้านได้รับภาพจากคุณคีตาขอบคุณมากค่ะให้มาตั้ง10ภาพดิฉันจะเอาไปแจกญาติมิตรเพื่อนฝูงขอให้คุณคีตามีแต่ความเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปนะคะ

4. PAA 2009

PAA 2009 สมาชิกใหม่

5 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอรับภาพด้วยคนครับ ชัยวัฒน์ เขตเจริญ 99/25 ม.7 ต.สำโรงเหนือ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10270 ขอบคุณครับ

5. Saisang

Saisang Active Member

14 พฤศจิกายน 2007
    ขอรับด้วยคนครับ
    นายอรุณ ซ่ายเซ่ง
    25 หมู่7 ต.บ่อทอง
    อ.หนองจิก จ.ปัตตานี
    94170
    ขอบพระคุณล่วงหน้าอย่างสูงครับ

6. juksawat

juksawat เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา และขอรับภาพบูชาด้วยคนครับ จำนวนตามที่เห็นสมควร

นายจักษวัชร์ ลีนุกูล 16/14 หมู่ 6 ซอยเอกชัย 59 เขตบางบอน กรุงเทพฯ 10150

ขอบคุณครับ......

7. พระวิภังค์

พระวิภังค์ เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2008
    รบกวนขอภาพพระองค์ด้วย ถ้ายังพอมีอยู่

พระเฉลิมชาติ ชาติวโร
    วัดชลประทานรังสฤษฏ์
    78/8 หมู่ 1 ต.บางตลาด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120

8. mongkonchai

mongkonchai เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วนะครับ ภาพของจริงสวยงามมากจริง เดี๋ยวนำไปมอบให้ผู้อื่นต่อให้นะครับ
    อนุโมทนาครับ

9. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ขออนุโมทนาบุญแด่คุณคีตา, อาจารย์ศักดาและผู้ที่เสียสละกำลังงาน,เวลา,ปัจจัย เพื่อเผยแพร่ภาพพระพุทธองค์ทั้งหมด
    ผมได้รับภาพแล้วครับ ได้เริ่มทยอยมอบให้พุทธบริษัทเพื่อเผยแพร่สืบต่อไป

ขอบคุณครับ

10. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    วันนี้ผมและคณะ (เอก เอ อิน โต้ง พี่ชวภณ ต้นกล้า) ได้ส่งพัสดุไปจำนวนนึงแล้วนะครับ จะทยอยส่งไปทีละนิดเรื่อยๆตลอดไป หากผมยังไม่ส่งกรุณารอสักครู่นะครับ

41. คุณ greta สถานะ รอส่งครับ (ขอทราบที่อยู่ด้วยขอรับ)

79. คุณ นาย สมพล ส่งไปแล้ววันที่ 16 กุมภาพันธ์ นะครับ
    80. คุณ nutt2522 ส่งไปแล้ววันที่ 16 กุมภาพันธ์ นะครับ
    81. คุณ aluntum ส่งไปแล้ววันที่ 16 กุมภาพันธ์ นะครับ
    82. คุณ รัตนาภรณ์ ยุฯ ส่งไปแล้ววันที่ 16 กุมภาพันธ์ นะครับ
    83. คุณ เจ้าหญิงแพร ส่งไปแล้ววันที่ 16 กุมภาพันธ์ นะครับ
    84. คุณ Nakamura ส่งไปแล้ววันที่ 16 กุมภาพันธ์ นะครับ
    85. คุณ กาลอวสาน ส่งไปแล้ววันที่ 16 กุมภาพันธ์ นะครับ
    86. คุณ นิพพานตั่งมั่น รอสักครู่นะครับ
    87. คุณ PAA 2009 รอสักครู่นะครับ
    88. คุณ Saisang รอสักครู่นะครับ
    89. คุณ juksawat รอสักครู่นะครับ
    90. [​IMG] พระวิภังค์ รอสักครู่นะขอรับ
    91. คุณ........

[​IMG][​IMG][​IMG]

ได้ไฟล์ภาพแบบละเอียดมาแล้วครับ
    โหลดที่หน้าแรก ได้เลย ผม attach file แล้วอยู่ด้านล่างครับ

"..ให้กับคนที่เขาไหว้พระ สวดมนต์นะ..กุศลเราจะแรง บารมีเราจะแรงขึ้น..และ ปลดเคราะห์ ปลดโศก ปลดโรค ปลดภัย ให้กับตัวเราเองและผู้แจกด้วย" เป็นคำสอนของอาจารย์แม่ของพวกผมครับ

เมื่อวันวันจันทร์ที่ผ่านมา ไปหาคุณหมอท่านนึง เป็นหมอเทวดารักษาได้ทุกโรค ท่านกล่าวว่า "..เป็นรูปพระพุทธองค์จริงๆครับ ให้กับคนไหว้พระสวดมนต์ กรรมฐาน หรือ ถวายวัด ให้ตี้งจิตส่งบุญ ให้กับตัวเรา ทุกคนในครอบครัว พระภูมิเจ้าที่ที่บ้านที่ร้านค้า และเจ้ากรรมนายเวร ชีวิตจะเจริญรุ่งเรืองครับ.."

ข้อความข้างต้นขอทุกท่านใช้วิจารณญาณ ผมอาจโกหกก็ได้ครับ

แจ้งขอรับ ภาพจริง ต้นฉบับ ได้เรื่อยๆเลยนะครับ หากไม่สะดวกส่งที่อยู่ในนี้ ส่งไปที่ PM ก็ได้ขอรับ เต็มใจและยินดีรับใช้ทุกท่านครับ

"...ขอคุณพระบารมีขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    ขอคุณพระบารมีของพระธรรมคำสั่งสอน
    ขอคุณพระบารมีของพระอริยะสงฆ์ทุกๆองค์
    ขอพระคุณบิดามารดา ครูอาจารย์ พระมหากษัตรย์

ดลบันดาลบุญนี้ ส่งให้ ข้าพเจ้า เอ(aries2947) อิน(ong) โต้ง(bundit_tong) พี่ชวภณ(ชวภณ ศ.) น้องต้นกล้า ผู้ร่วมชมภาพฯทุกท่าน ผู้ร่วมสาธุ อนุโมทนาทุกท่าน

ส่งบุญนี้ให้พวกเรา ท่านและบุคคลในครอบครัวของทุกท่าน เทพเทวดาที่ดูแลรักษารวมถึงเจ้ากรรมนายเวร มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง ใจเข้มแข็ง ปลอดทุกข์ ปลอดโศก ปลอดโรค ปลอดภัย เพื่อกายบริสุทธิ์ จิตบริสุทธิ์ ซึ่งเป็นหนทางเบื้องต้นในการเจริญพระกรรมฐานที่ก้าวหน้าขึ้น มีหิริโอตัปปะ รักษาศีล5 ไม่เบียดเบียนซึ่งกันและกัน เป็นต้นเหตุไม่มีกรรมผูกพัน ขอเจ้ากรรมนายเวรโปรดอโหสิกรรมด้วยเทอญ

11. เฉลิมรัฐ

เฉลิมรัฐ Active Member

23 กันยายน 2008
    วันนี้ได้รับภาพแล้วนะครับ จำนวน 20 ภาพ ก็จะนำไปแจกจ่ายต่อครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ

12. kunmeng

kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณ คุณคีตาและคุณเอกและอีกหลายๆท่านที่ไดแจกภาพวาดของพระพุทธองค์ ผมได้รับแล้วครับขอบคุณมากๆครับ

13. มุทิตา2525

มุทิตา2525 Active Member

23 ธันวาคม 2007
    ขอบคุณค่ะ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2009
  14. สุคะตะถะ

สุคะตะถะ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอรับภาพพระพุทธองค์ด้วยครับ เห็นแล้วรู้สึกถึงความเมตตาอย่างยิ่ง
    อำนาจ โอสถานนท์ 81/1 ม.10 ถนนเทพารักษ์ ต.บางปลา อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540

15. ทะเลไทย

ทะเลไทย Active Member

ขอรับภาพและพระด้วยคนครับ...ถ้ายังพอมีเหลือนะครับเพื่อเป็นท่านต่อไปกับผมและผู้อื่นต่อไปครับ สัก 19 ชุด
    นายกิตติพงษ์ จั่นเพชร
    46/96 ซ.พหลโยธิน 59
    แขวงอนุสาวรีย์ เขตบางเขน
    กรุงเทพ 10220

ขอขอบคุณครับ ขอให้ท่านเจริญ เจริญ นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2009
  16. jumbo.tgs

jumbo.tgs สมาชิก

ได้รับภาพแล้วนะครับ
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

17. mommaamgirl

mommaamgirl เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับภาพแล้วนะคะ ได้รับมามากมายเลย ต้องขออนุโมทนาในกุศลจิตเป็นอันมาก
    กับทีมงานทุกท่านค่ะ และท่าน อาจารย์ด้วยนะคะ
    วันนี้จะไปฝากแจกที่ห้องสมุดบ้านอารีย์ จำนวน 20 แผ่น และ วัดใกล้ ๆ บ้าน 3-4 แห่ง แห่งละ 10 ภาพ และที่เหลือจะเก็บไว้เพราะกลาง ๆ ปี กับปลายปีจะเดินทางไปถือศีลที่ต่างจังหวัดจะนำภาพไปถวายวัดด้วยค่ะ
    ขอขอบพระคุณมากจริง ๆ ค่าจัดส่งหลายรอบก็หลายบาทก็ขออนุโมทนาด้วยจริง ๆ ค่ะ ถ้าไม่ได้พวกคุณดิฉันก็คงไม่พลอยได้อานิสงส์จากการทำบุญครั้งนี้เหมือนกันนะคะ

18. damrong.lap

damrong.lap เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพพระพุทธองค์

เมื่อวานได้รับภาพพระพุทธเจ้าแล้วครับ2ชุดนับดูแล้วมีประมาณ17แผ่นผมก็เลยเดินแจกในซอยบ้านเรียบร้อยแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับสำหรับผมเองได้เก็บไว้2ภาพว่าจะเอาไปใส่กรอบเพื่อบูชาทั้ง2ภาพ ขอบคุณทีมงานทุกๆท่านนะครับ

19. perish

perish เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับภาพแล้วครับขอบพระคุณมากเลยครับ ตอนแรกที่เห็นสัมผัสได้ถึงพลังแรงมากเลยครับ

* ศรัทธาเป็นเครื่องนำพาให้พ้นจากกิเลศ

20. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    วันนี้ผมและคณะ (เอก เอ อิน โต้ง พี่ชวภณ ต้นกล้า) ได้ส่งพัสดุไปจำนวนนึงแล้วนะครับ จะทยอยส่งไปทีละนิดเรื่อยๆตลอดไป หากผมยังไม่ส่งกรุณารอสักครู่นะครับ

41. คุณ greta สถานะ รอส่งครับ (ขอทราบที่อยู่ด้วยขอรับ)

79. คุณ นาย สมพล ส่งไปแล้ววันที่ 16 กุมภาพันธ์ นะครับ
    80. คุณ nutt2522 ส่งไปแล้ววันที่ 16 กุมภาพันธ์ นะครับ
    81. คุณ aluntum ส่งไปแล้ววันที่ 16 กุมภาพันธ์ นะครับ
    82. คุณ รัตนาภรณ์ ยุฯ ส่งไปแล้ววันที่ 16 กุมภาพันธ์ นะครับ
    83. คุณ เจ้าหญิงแพร ส่งไปแล้ววันที่ 16 กุมภาพันธ์ นะครับ
    84. คุณ Nakamura ส่งไปแล้ววันที่ 16 กุมภาพันธ์ นะครับ
    85. คุณ กาลอวสาน ส่งไปแล้ววันที่ 16 กุมภาพันธ์ นะครับ
    86. คุณ นิพพานตั่งมั่น ส่งไปแล้ววันที่ 17 กุมภาพันธ์ นะครับ
    87. คุณ PAA 2009 ส่งไปแล้ววันที่ 17 กุมภาพันธ์ นะครับ
    88. คุณ Saisang ส่งไปแล้ววันที่ 17 กุมภาพันธ์ นะครับ
    89. คุณ juksawat ส่งไปแล้ววันที่ 17 กุมภาพันธ์ นะครับ
    90. [​IMG] พระวิภังค์ กระผมและทีมงานส่งไปแล้ววันที่ 17 กุมภาพันธ์ นะขอรับ
    91. คุณ มุทิตา2525 ส่งไปแล้ววันที่ 17 กุมภาพันธ์ นะครับ
    92. คุณ สุคะตะถะ ส่งไปแล้ววันที่ 17 กุมภาพันธ์ นะครับ
    93. คุณ ทะเลไทย ส่งไปแล้ววันที่ 17 กุมภาพันธ์ นะครับ
    94. คุณ.....(สามารถส่งได้เรื่อยๆ ทั้งปีนะครับ พวกเรายินดีรับใช้ครับ)

ได้ไฟล์ภาพแบบละเอียดมาแล้วครับ
    โหลดที่หน้าแรก ได้เลย ผม attach file แล้วอยู่ด้านล่างครับ

"..ให้กับคนที่เขาไหว้พระ สวดมนต์นะ..กุศลเราจะแรง บารมีเราจะแรงขึ้น..และ ปลดเคราะห์ ปลดโศก ปลดโรค ปลดภัย ให้กับตัวเราเองและผู้แจกด้วย" เป็นคำสอนของอาจารย์แม่ของพวกผมครับ

เมื่อวันวันจันทร์ที่ผ่านมา ไปหาคุณหมอท่านนึง เป็นหมอเทวดารักษาได้ทุกโรค ท่านกล่าวว่า "..เป็นรูปพระพุทธองค์จริงๆครับ ให้กับคนไหว้พระสวดมนต์ กรรมฐาน หรือ ถวายวัด ให้ตี้งจิตส่งบุญ ให้กับตัวเรา ทุกคนในครอบครัว พระภูมิเจ้าที่ที่บ้านที่ร้านค้า และเจ้ากรรมนายเวร ชีวิตจะเจริญรุ่งเรืองครับ.."

ข้อความข้างต้นขอทุกท่านใช้วิจารณญาณ ผมอาจโกหกก็ได้ครับ

แจ้งขอรับ ภาพจริง ต้นฉบับ ได้เรื่อยๆเลยนะครับ หากไม่สะดวกส่งที่อยู่ในนี้ ส่งไปที่ PM ก็ได้ขอรับ เต็มใจและยินดีรับใช้ทุกท่านครับ

"...ขอคุณพระบารมีขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    ขอคุณพระบารมีของพระธรรมคำสั่งสอน
    ขอคุณพระบารมีของพระอริยะสงฆ์ทุกๆองค์
    ขอพระคุณบิดามารดา ครูอาจารย์ พระมหากษัตรย์

ดลบันดาลบุญนี้ ส่งให้ ข้าพเจ้า เอ(aries2947) อิน(ong) โต้ง(bundit_tong) พี่ชวภณ(ชวภณ ศ.) น้องต้นกล้า ผู้ร่วมชมภาพฯทุกท่าน ผู้ร่วมสาธุ อนุโมทนาทุกท่าน

ส่งบุญนี้ให้พวกเรา ท่านและบุคคลในครอบครัวของทุกท่าน เทพเทวดาที่ดูแลรักษารวมถึงเจ้ากรรมนายเวร มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง ใจเข้มแข็ง ปลอดทุกข์ ปลอดโศก ปลอดโรค ปลอดภัย เพื่อกายบริสุทธิ์ จิตบริสุทธิ์ ซึ่งเป็นหนทางเบื้องต้นในการเจริญพระกรรมฐานที่ก้าวหน้าขึ้น มีหิริโอตัปปะ รักษาศีล5 ไม่เบียดเบียนซึ่งกันและกัน เป็นต้นเหตุไม่มีกรรมผูกพัน ขอเจ้ากรรมนายเวรโปรดอโหสิกรรมด้วยเทอญ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้