ชาวลำปางตื่นภาพเปรตโผล่กลางหมู่บ้าน

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย phil, 25 กันยายน 2008.

1. napapatch_datch

napapatch_datch Active Member

25 สิงหาคม 2008
    โมธนาสาธุ

ด้วยเดชแห่งบุญบารมี ที่ข้าพเจ้าได้สั่งสมมา ทุกภพทุกชาติ ขออุทิศบุญ
    บารมีนี้ให้กับ ทุกดวงจิต ดวงวิญญาณ
    มนุษย์ อมนุษย์ ทั้งหลาย ไม่มีสิ้นสุด
    ไม่มีประมาณ เจ้ากรรม นายเวร ทุกภพทุกชาติ จงมีส่วนร่วมในบุญบารมีนี้

ไม่ติด ไม่ขัด ไม่ข้อง ไม่คา ลุล่วงพ้นทุกข์ ตามองค์พุทธ พระอรหันต์ และ
    ขอ-อโหสิกรรม-ซึ่งกันและกันด้วยเทอญ.....สาธุ.. สาธุ.. สาธุ<!-- / message --><!-- sig -->

<!-- / sig -->

2. _เทวะสาวก_

_เทวะสาวก_ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่รู้ดิครับ ผมมีความรู้สึกเหมือนกับว่ามัน เหมือนป้ายโฆษณาที่มีลูกโป่งติดอยู่ยังไงไม่รู้

3. น้องนุ่มนิ่ม

น้องนุ่มนิ่ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2008
    เคยเห็นแต่ในฝันจำเค้าลางไม่ค่อยได้แล้วค่ะรู้แต่ว่าตอนนั้นกัวเอามากๆในฝันคือเขามาขอ
    ส่วนบุญค่ะบ้านหนูอยู่ชั้น 3 หลังบ้านมีุมุ้งลวดอยู่ คือว่าเป็นตึกแบบแฟลตอ่ะค่ะ รู้สึกชั้น3 มองผ่านมุ้งลวดออกไปเห็นแค่เอวของเขาเลย เขาก้มหน้ามามอง เราก็ไล่ใหญ่เลยเพราะกัว เขาทำหน้าไม่พอใจเหมือนแค้นเคือง ในตอนนั้นปากหนูพูดไม่ได้แต่ในใจก็บอกว่า "เอาไปหนูให้ๆ" พอบอกว่าเอาไปเท่านั้นล่ะค่ะวิ่งเข้าหาหนู แล้วกลายเป้นผู้หญิงเข้ามาจับแขน หนูสะดุ้งตื่นตกใจกลัวมากๆ เกิดมาเพิ่งเคยฝันถึงเปรต เคยได้ยินแต่เสียงค่ะอย่างมาก

4. ข้าวทิพย์

ข้าวทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

แปลกมาก..ไม่เชื่อแต่ไม่ขอลบหลู่ค่ะ ทั้งจริงและไม่จริง มีสิทธิ์เป็นจริงได้ คิดว่าภาพถ่ายได้จริง แต่เปรต 50/50 อาจเป็นเรื่องบังเอิญ หรือไม่บังเอิญ..

5. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      6.7 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      5.8 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      5.3 KB
      เปิดดู:
      54
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2008
  6. seahero

seahero เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2006
    แปลกนะครับ จากที่บอกว่าเวลาที่ถ่ายภาพเป็นเวลาประมาณ 01.00น. แต่ทำไมท้องฟ้ามันสว่างเหมือนประมาณ 05.00น. - 06.00น. แล้วที่บอกว่าไม่มีขาแต่ที่มันเป็นใยๆเส้นๆ อยู่ข้างล่างนั้นมันอะไรเหรอครับ แล้วที่บอกว่าถ่ายไว้ 3 ภาพ น่าจะเอามาให้ดูทั้ง 3 ภาพ ว่ามันเคลื่อนที่จริงหรือเปล่า แล้วบอกว่าเป็นเปรตไม่มีขา แล้วพี่แกเดินเคลื่อนที่ไปได้อย่างไรเหรอครับ เพราะถ้าไม่มีขาแต่ยังขืนเคลื่อนที่ได้แสดงว่าพี่แกเก่งมากขนาดอยู่เหนือแรงกรรมเลยนะครับ ไม่ได้จะขัดศรัทธาใครนะครับเรื่องอย่างนี้ผมเชื่อเพราะผมเชื่อพระพุทธเจ้าผมไม่เถียงพระพุทธเจ้า แต่ว่าอยากให้ใช้ปัญญาก่อนที่จะเชื่อครับ แต่ถ้าเป็นเปรตจริงๆผมขออนุโมทนากับความดีของเขาด้วยครับที่ได้ออกมายืนยันคำสอนของพระพุทธองค์ว่า นรก สวรรค์มีจริง คนจะได้เลิกทำชั่วแล้วหันมาทำความดี ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2008
  7. โอมศิวะ

โอมศิวะ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2008
    เปรตมีจริงนะเออ...ขอบอก..แต่ตอนนี้ไปเที่ยวต่างประเทศอยู่...
    แต่คนโบราณบอกว่าเปรต จะไม่ให้ใครเห็นง่ายๆ นอกจากเป็นญาติกัน
    ใครที่เห็นเปรตนี่แสดงว่ามีญาติ... ตายไปแล้วเกิดเป็นเปรต..เค้ามาขอส่วนบุญน่ะ..;aa17

8. O๐.AnGle.๐O

O๐.AnGle.๐O เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    เชื่อ ก็ บ้า แล้ว

รูป เนี่ย นะ

ดู ยัง ไง เป็น เปรต

จิตนาการ ให้ มัน สร้างสรรค์ หน่อย

คน ไทย เอ้ย...

9. porapatr

porapatr เป็นที่รู้จักกันดี

ดูแล้วพิจารณาแล้วก็ว่ากันไปตามความคิดของแต่ละท่าน แต่ดิฉันชอบประโยคค่ะ

"หลังจากประชาชนส่วนใหญ่ได้เห็นภาพเปรตแล้ว ทุกคนต่างมียืนยันว่าภาพที่ถ่ายเป็นภาพจริงๆ และมีความเชื่อว่านรก และสวรรค์ หรือ บาปบุญคุณโทษนั้น ยังมีอยู่จริง และควรที่จะตั้งหน้าทำความดี และทำบุญให้มาก ๆ เพื่อที่ตายไปแล้วจะไม่ตกนรก หรือกลายเป็นเปรต ดังในภาพ "
    อนุโมทนาค่ะ (ตัวหนังสือสีแดงหนะ)

10. เราคือใคร

เราคือใคร สมาชิกใหม่

21 กันยายน 2008
    เปรตนักการเมือง

11. adisak007

adisak007 เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปว่า...... ยังหาขอสรุปอยู่ ... ใช่ไหมเอ่ย....

12. Anupap9

Anupap9 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยู่ลำปาง บ้านสันบุญเรือง ก็ใกล้ๆกันนะล่ะ ได้ยินเขาเล่ามา น้องคนที่ถ่ายภาพได้สติไม่อยู่กับเนื้อกับตัวแล้วละ ไม่รู้หายรึยัง

ที่ไหนๆก็มีทั้งนั้นแหละครับ เปรต ก็เพราะว่าคนเราส่วนมากมันเตรียมตัวที่จะเป็นเปรตกันทั้งนั้น...เหอะๆ

13. llxE

llxE เป็นที่รู้จักกันดี

น่าหลัว

14. pechklang

pechklang เป็นที่รู้จักกันดี

เอ.! ไม่แน่ใจ เพราะมันไม่ชัดเจน
    คาดเดาไม่ถูกว่าอะไรแน่......

15. Tenpokensin

Tenpokensin เป็นที่รู้จักกันดี

ดูยังไงก็เป็นลูกโป่งและป้ายผ้าครับ ไม่ใกล้เคียงเลย ขอใช้หลักกาลามสูตรตามตถาคตพิจารณาแล้วกันครับ

16. Glow-Worm

Glow-Worm เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมทนา สาธุ เอ แต่ว่า ดูยังไง้ยังไงก้อไม่เหมือนรูปเปรตง่ะ

17. คนบรรพต

คนบรรพต เป็นที่รู้จักกันดี

ทำดีเข้าไว้รับรองไม่เป็นเปตแน่นอนครับผม ส่วนในภาพจะจริงไม่จริงอย่างไร ต้องใช้ดุลยพินิจพิจารณากันเอาครับผม

18. piaratisit

piaratisit สมาชิก

เห็นภาพนี้นึกถึงประสบการณ์เมื่อ 20 ปีก่อน ผมขับรถจากกรุงเทพ - เชียงใหม่ จำได้ว่าขับรถจากนครสรรค์ไปตาก ตอนนั้นประมาณตี 1 ผมแหงนมองบนฟ้าและได้เห็นเหมือนก้อนผ้าลอยอยู่บนอากาศสูงจากพื้นประมาณ
    10 - 15 เมตรได้ แต่มันทำไมลอยนิ่งๆ เคลื่อนไหวไปอย่างช้า ผมไม่ได้หยุดรถขับรถไปต่อ แต่ยังสงสัยอยู่ว่ามันคืออะไร ทำไมมันเคลื่อนไหวแบบนิ่งมากเหมือนบนฟ้าไม่มีลมเลย

19. kitjapong

kitjapong เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ค่อยเหมือนเปรตเลยนะครับผมว่า

20. leobkk

leobkk สมาชิก

17 กันยายน 2008
    มะนาวต่างดุด มะนุดต่างดาวอะป่าว