ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ดีขึ้นบ้างแล้วครับ ขอบคุณมากครับที่เป็นห่วง

ช่วงนี้อยู่ในช่วงกำลังรักษาตัว และกายภาพอย่างหนักหน่วง

เพื่อให้กลับมาดีได้อย่างเก่าครับ

2. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    วัตุมงคลต้องมีความศรัทธาเป็นเหตุปัจจัยคอยหนุนนำ
    วาสนากับโฉลกก็เป็นส่วนประกอบ แต่สิ่งที่สำคัญต้องมีความเชื่อมั่นก่อน
    ล่าสุดมีน้องมาปรึกษาเรื่องเค้าทำรายได้พิเศษประเภทขายสินค้าเครือข่ายยี่ห้อดังยี่ห้อหนึ่ง เวลาไปหาลูกค้าเค้าก็ไม่ค่อยต้อนรับและก็ขายไม่ค่อยได้
    ผมจึงให้ยืมลูกอมหลวงปู่ทิมออกวัดไผ่ล้อมที่เช่าจากพี่มด(ซักวันจะคิดออก)ไปใช้ ก็ปรากฏว่าเข้าหาใครก็เมตตาขายของได้ดีกว่าเดิมแบบจากหน้ามือเป็นหลังมือ เข้าหาลูกค้าได้ง่ายแม้ไม่รู้จักกัน สุดท้ายน้องเค้าก็ไม่ยอมคืนลูกอมและขอเช่าต่อ ความหมายคือจะบอกว่าวัตถุมงคลควรจะมองด้านประสบการณ์มากกว่าราคาค่างวด ประสบการณ์ไม่ได้วัดจากคุณค่าของเงินตรา แล้วของราคาหลักร้อยอย่างลูกอมวัดไผ่ล้อมยังช่วยคนให้มีกำลังใจในการสู้ชีวิตได้เลย ตัวเราเองต่างหากที่จะเป็นผู้ทดลองใช้ว่าวัตถุมงคลแบบไหนถึงจะเหมาะกับเราที่สุด

3. น้องเอิร์ท

น้องเอิร์ท สมาชิก

1 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณพี่akachiroมากครับ ที่ช่วยปิดขุนแผนชมตลาดให้

4. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้หายป่วยโดยเร็ววันครับ

5. akachiro

akachiro เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
    ครับผม น้องเอิร์ทสุดหล่อ
    มีประสบการณ์แล้วจะมาบอกนะครับ

6. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้หายป่วยเร็วๆ ครับ แข็งแรง แรงเยอะๆๆ

7. Apollo14

Apollo14 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ มีแบบที่นอกจากเสนห์ เมตตาแล้ว
    ยังช่วยเจริญก้าวหน้าในอาชีพ การงานเร็วกว่าปกติ หรือ หนุนดวงด้วยมั้ยครับ ในองค์เดียว (ไม่ค่อยโลภเลยเรา:cool:)
    ไม่อยากห้อยหลายองค์นะครับ รบกวนอีกครั้งครับ
    ตอนนี้ผมห้อย ครูบาจันต๊ะ รุ่น 2 อยู่ครับ ผมไม่กล้าเข้าไปจีบ หรือเข้าไปพูดด้วยครับ
    ก็มีประสบการณ์บ้างแต่ไม่มาก อาจจะเป็นเพราะผมเป็นคนไม่ค่อยพูดด้วยก็ได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2011
  8. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณในความหวังดีสำหรับพี่พี่ทุกท่านครับ

สุขภาพผมเป็นไปตามสภาพร่างกาย อ้วนไป โรคก็รุมเร้า

ไปหาหมอด้วยอาการเล็กน้อย แต่หมอตรวจเจออะไรอีกหลายอย่าง เลยจับแอดมิด

ไปนอนอยู่ไม่กี่วัน ออกมาก็ต้องไปคอยดูอาการเรื่อยๆ

พร้อมกับโดนโครงการลดความอ้วนไปด้วย

ตอนนี้ร่างกายภานนอกไม่มีอะไรเลย แต่ภายในต้องดูแลอย่างดีมากมากเลยครับ

9. ซักวันจะคิดออก

เรื่องครบเยอะขนาดนี้ ผมแนะนำ ของเพชรบุรีครับ

เรื่องแรก เมตตา ==> พระรุ่นนี้ มีส่วนผสมของว่านต่างๆ รวมถึงว่านดอกทองครับ

เรื่องที่สอง เจริญก้าวหน้า ==> พระรุ่นนี้ พิมพ์เป็นนั่งโต๊ะ หลวงพ่อบอกว่า นั่งโต๊ะ มีการมีงานทำดี ก้าวหน้า

เรื่องที่สาม หนุนดวง ==> เรื่องนี้ไม่ทราบเหมือนกันครับ ประสบการณ์บางคน ดวงตก มีลุ้นไม่ผ่านโปรฯ แต่เจ้านายกลับเรียกไปคุย ออกมาอีกทีได้เลื่อนตำแหน่งเลยซะงั้น

10. ซักวันจะคิดออก

คงเริ่มสงสัยแล้วใช่มั๊ยครับ ว่าพระอะไร หลวงพ่ออะไร

เอาเป็นว่าไม่ใช่พระขุนแผน ไม่ใช่พิมพ์พระพุทธด้วย

แต่น่าจะเดาได้ว่าหลวงพ่ออะไร เพราะเพชรบุรีที่ผมเคารพที่สุด มีเพียงหนึ่งเดียวในใจ

11. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

พี่บอกแค่นี้ ก็รุ็หละ อิอิ

พี่ อย่าลืม อุทิศ บุญให้เจ้ากรรมนายเวรบ้างนะครับ จะได้ผ่อนหนักเป็นเบา เบา จนไม่เหลืออะไร สาธุ อิอิ

12. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

อย่างที่พี่มด ว่าแหละครับ พระสายนี้ ราคาไม่สูงด้วยครับ พี่มดมาบอก หลายๆๆ ท่านในบอร์ดนี้ ก็ได้ลอง แม้แต่ตัวผม เองด้วย อิอิ

13. The Anonymous

The Anonymous Active Member

ท่านมดครับ หลวงพ่อนี่น่าจะพอทราบกัน แต่พระนี่ถ้าจะเดายากหน่อยน่ะครับ 55555+ เพราะของท่านเองก็ใช่น้อยที่ไหน

14. Apollo14

ไปหามาแล้วครับ
    ไม่ใช่พระขุนแผน ไม่ใช่พิมพ์พระพุทธ น่าจะเป็นรูปหลวงพ่อ
    พระรุ่นนี้ มีส่วนผสมของว่านต่างๆ รวมถึงว่านดอกทองครับ ต้องเป็นเนื้อผง
    ยังกะเกมส์โชว์ ตอบคำถาม ขอบคุณครับ (แต่เฉลยน่าก็จะดีกว่านะครับ):cool:

15. ซักวันจะคิดออก

ประมาณนี้ครับ การงานดีมากเลย

รูปสุดท้ายแถมครับ

เพราะเนื้อก็ว่านดอกทองเหมือนกัน เล็กๆ ญ ห้อยได้ เป็นนางพญา

ทั้งสองพิมพ์ มีเกศาหลวงพ่อ ผสมด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. ซักวันจะคิดออก

หลวงพ่อท่านเก่งเรื่อง เมตตา เสน่ห์ มานานแล้วครับ

สมัยก่อน พ่อค้า แม่ค้า ไปกราบขอของดีจากท่านเยอะ

แต่มาพักหลัง ไม่รู้ว่าเป็นงัย ท่านกลับดังทั่วประเทศ ด้านมหาอุตม์ซะงั้น

ครั้งแรกที่ผมได้ยินชื่อเสียงท่าน ผมคิดเลยว่า อุดแน่แน่ ไม่เอาไม่ชอบอุด(ไม่ใช่ประตู ชอบเป็นกองหน้ามากกว่า)

เลยไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่เพื่อนๆ พี่ๆ โดยเฉพาะพี่เมฆ พยายามให้ผมไปกราบท่านให้ได้

พอไปเท่านั้นแหละ เอออออออ ช๊อบ ชอบ ท่านดูดุ แต่เมตตาดีชะมัด

คุยเก่ง ใจดีมากมาก เสียดายที่ละไปเสียก่อน

ไม่งั้นผมว่า พวกผมคงได้เสียตังอีกหลายหมื่นแน่แน่

เพราะพวกศูนย์เตรียมเข้าไปทำอีกหลายรุ่น

17. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    :cool::cool::cool:
    ของดีครับ

18. Apollo14

แล้วขุนแผนหลวงพ่อตัด แบบที่ฝังตะกรุด กับไม่ฝังพุทธคุณต่างกันมากมั้ยครับ
    ที่ฝังตะกรุดฝังตะกรุดอะไรครับ ขอบคุณครับ

19. ซักวันจะคิดออก

เรื่องการฝังตะกรุดในพระเครื่องนั่น ผมเองไม่ทราบรายละเอียดเลยครับ

ไม่เคยคลี่ดู ไม่เคยคิดจะแกะ

แต่เอาเป็นว่า ตะกรุดที่ฝังไว้นั้น ไม่ค่อยจะเป็นแผ่นใหม่พึ่งจาร

แต่จะเป็นแผ่นเก่าที่ยังไม่เคยเขียนอะไร แต่ผ่านมาหลายพิธีในโบสถ์

พอจะใช้ ค่อยนำมาจารเพิ่มลงไป แล้วม้วนเป็นตะกรุดฝังในพระเครื่อง

ผมได้เคยเห็นอยู่รุ่นนึง พระอาจารย์ทิน ท่านจารแค่ นะ ลงไป

ซึ่งถ้าแค่ นะ ก็จะเล็กๆ

แต่พระขุนแผนรุ่นสอง เนื้อผงธูปบางองค์ ตะกรุดมีความยาวเกินกว่าคำว่า นะ

ผมก็เลยไม่อาจทราบได้ว่า จริงๆแล้ว จารอะไรไว้

กล่าวถึงเรื่องพุทธคุณ

ผมเคยลอง พระสององค์ รุ่นเดียวกัน เนื้อเดียวกัน ต่างที่ฝังตะกรุด

องค์ที่ไม่มีตะกรุด ห้อยทั้งวัน ไม่มีเหตุการณ์อะไร (ยกเว้น ญ เดินมาแทะเล็ม)

ตกดึกเลยเปลี่ยนไปห้อยองค์ที่มีตะกรุดดู

ปรากฎว่านอนไม่หลับครับ อึดอัดไปหมด ห้อยแค่ชั่วโมงเดียวทนไม่ไหวแล้ว

จึงเปลี่ยนกลับไปห้อยองค์เดิม

ก็ประมาณนี้อ่ะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

20. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    โอ้วววววววววววววววววววววววว ทำไรกัน ลุงๆ