ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. Apollo14

Apollo14 เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่องค์ในรูปรึเปล่าครับ

2. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    องค์ที่มีแผ่น นะ ตอกที่อก เป็นของผมปัจจุบัน

แต่องค์ที่ฝังตะกรุดด้านหลัง กำลังเดินทางมาอยู่ในมือผมครับ

สมบัติผลัดกันชมอีกองค์หนึ่ง ไม่ทราบมีใครเคยลองบ้างรึป่าว

ไฟล์ที่แนบมา:

3. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่มด ขอให้หายเร็วนะครับ:cool:

4. น้องเอิร์ท

น้องเอิร์ท สมาชิก

1 พฤศจิกายน 2010
    มีใครสนใจบ้างครับ ขัดสน
    ขุนแผนนางเรียกเนื้อ อ.อ๊อด ขุนแผนล.พ.ตัดรุ่น2 ปู่เจ้าสมิงพรายเลี่ยมน้ำมัน อ.วรา

5. dekyodia

dekyodia เป็นที่รู้จักกันดี

พระ"ยอดขุนพล"แห่งพิชัยสงคราม พระคู่กาย ชายชาตรี!!!
    .......................................หลวงพ่อวัดพิชัยสงคราม ท่านเป็นสุดยอดเกจิในยุคปัจจุบันอีกท่าน ที่คนเมืองกรุงเก่า ให้การยอมรับ และศรัทธาท่านมาก ท่านเป็นอีกหนึ่งท่าน ที่ศึกษาร่ำเรียนมาจากสาย"วัดประดู่ทรงธรรม"มาอย่างครบถ้วนกระบวนความ ชนิดยากที่จะหาใครเทียบ วัตถุมงคลของท่าน สร้างน้อย โดยเฉพาะของในยุคแรกๆด้วยแล้ว นอกจากจะหายากแล้ว ตอนนี้ ราคาก็เริ่มขยับไปเรื่อยๆแล้วครับ เรื่องประสบการณ์ในวัตถุมงคลของท่าน มีประสบการณ์มาจนนับไม่ถ้วน ทั้งเรื่องแคล้วคลาด คงกระพัน มหาอุด โดนกันมาแบบ"จะจะ จังๆ"กันทั้งนั้น ขนาดเซียนใหญ่ของอยุธยา ยังตามเก็บพระของท่านเลยครับ ที่เห็น เป็นพระผงน้ำมัน"รุ่นแรก"ของท่าน ที่สร้างในปี ๒๕๐๙ ซึ่งหลวงพ่อวัดพิชัยสงคราม ท่านได้ทำการลบผง กดพิมพ์พระและปลุกเสกตามตำรับตำราของ"วัดประดู่ทรงธรรม"ที่ท่านได้ศึกษามาอย่างเชี่ยวชาญ ซึ่งพระแต่ละพิมพ์ที่สร้างในปี ๒๕๐๙ อาจจะดูว่าเป็นแบบพิมพ์"แบบชาวบ้าน" แต่ก็ดูคลาสสิคไปอีกแบบครับ แต่ในเรื่อง"พุทธคุณ"ของพระผงของท่านแล้ว เชื่อถือได้สนิทใจ...................ที่เห็น เป็นพระขุนแผน พิมพ์ใหญ่ ยอดนิยม เนื้อเขียวหินครก ที่พิเศษ ด้านหลังปั๊มอักขระ"ตัวเฑาะ"(โต๊ะกัง องค์คะแนน)ให้อีกด้วย สภาพสวยเดิมๆ ครับผม..........................................

ไฟล์ที่แนบมา:

6. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    หวยไม่ถูก อดๆๆๆๆๆๆๆๆ :'(

7. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

กรี๊ดดดดดดด

ไม่เจอหน้าลูกค้าไปหลายวัน

เมื่อวานไปหา พร้อมขุนแผน หนึ่งองค์ ที่คอ

ลูกค้าบอกว่า ไม่เจอหน้าหลายวัน คิดถึงจัง

อย่าพึ่งรีบไปไหนนะ ขอแทะเล็มนิดนึง

กรี๊ดดดดดดด

เลยนั่งคุยไปชั่วโมงนึง แล้วกลับบ้าน ก่อนกลับเจอกันอีกรอบ

เลยชวนกลับด้วยกัน

เสียดายเค้าบอกกลับกับเพื่อน เพราะเพื่อนต้องไปทำธุระ

แต่แอบหยอดว่า ไว้โอกาสหน้านะพี่ คราวหน้าหนูกลับกับพี่แน่แน่

กรี๊ดดดดดดด

ตัวเล็กๆ บางๆ สเปค มด เลย

8. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    แนะนำแรงและเร็วแต่อาจไม่เกี่ยวกับขุนแผน แต่เป็นตะกรุดอาจารย์ประคองสุดยอดอิๆๆๆนะจะบอกให้

9. The Anonymous

The Anonymous Active Member

มะรุมมะตุ้มอีกแน่เลยใช่ไหมครับ ท่านมด ถ้าพอแล้วแบ่งมาห้อยบ้างน่ะครับ อิอิ

10. ซักวันจะคิดออก

ครั้งนี้ ไม่ถึงมะรุมมะตุ้มครับ

แค่พวกผงพรายกุมาร แต่ไปออกทางอีสานเท่านั้นเอง

11. The Anonymous

พรายกุมารของหลวงปู่ชื่น ป่าวครับ หรือท่านอื่น

12. ซักวันจะคิดออก

ครั้งนี้ไม่ใช่หลวงปู่ชื่นอ่ะครับ

เป็น หลวงปู่ธรรมรังษี ครับผม

พิมพ์นี้คุ้นๆว่าทางมูลนิธิ หลวงปู่ทิม จัดสร้างไปให้ท่านเสกให้

แล้ววางไปที่วัดส่วนหนึ่ง นำกลับมาที่มูลนิธิส่วนนึง

ของผมไปได้จากคนในพื้นที่มาอีกที

13. Apollo14

Apollo14 เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วประสบการณ์ เป็นอย่างไรครับ เรียก พรายกุมารหลวงปู่ธรรมรังษี ได้มั้ยครับ

14. The Anonymous

เรียกพระขุนแผน พรายกุมาร หลวงปู่ธรรมรังษี เป็นพระขุนแผนอีกรุ่น ที่มีประสบการณ์ดี โดยส่วนใหญพระที่มีสวนผสมของผงพรายกุมาร หลวงปู่ทิม แล้วสวนใหญ่จะดีๆ ทั้งนั้นครับ

15. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มีเรื่องประสปการณ์ ขุนแผนครูบาจันต๊ะมาเล่าให้ฟังครับ
    พอดีวันนี้วันหยุด เลยนำขุนแผนครูบาจันต๊ะรุ่นหนึ่ง ซื้อมาจากพี่ๆในเวปนี้หละครับ
    อธิฐาน ขอให้ได้มีโอที่ทำ ครับ (แบบงกนิดๆๆ วันหยุด อยากทำงาน) หลังจากนั้นไม่นาน
    หัวหน้า โทรมา บอกว่างไหม ให้ไปทำโอกะดึกหน่อย...รีบตอบตกลงโดยทันที่..
    สุดยอดครับ....ไม่ต้องมีมากมาย..หรอกเรื่องผู้หญิง ..เมตตา หาเงินดีกว่าครับ...
    ......... ขอบคุณพี่ในเวปนี้ที่เมตตาให้ผมเช่ามา ...สุดๆๆเลยครับ...

16. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจด้วยครับผม ของครูบาจันต๊ะ ผมก็ลอง แล้วโอเค มากกกก ครับ

17. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ไม่มีจะลองคับ มีแต่วันนี้ยืนขายของอยู่ เด็กร้านไก่ทอดห้าดาวมันก็มายืนเกาะแขนเกาะไหล่อยู่ข้างหลังแล้วก็เอานมถูๆ แล้วก็บอกว่า พี่ อุดหนุนหนูหน่อย

18. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    อืม มาทีแรงเลยนะท่าน อิ อิ
    แล้วแขวนรุ่นไหนเหรอป๋า(k)(k)(k)

19. น้องเอิร์ท

น้องเอิร์ท สมาชิก

1 พฤศจิกายน 2010
    เมื่อเย็นนี้ครับ ห้อยขุนแผน ล.พ.ตัดรุ่น2 นั่งอยู่ร้านค้าดันมีกระเทยแถวร้านค้ามีนมแต่งตัวหน้าตาเหมือน ญ เลย เอานมมาถูกแขนแล้วบอกให้เอามือจับซะงั้น ไม่ไหวๆ 5555+ ฮามากเลยครับ

20. ซักวันจะคิดออก

จัดไปเลยพี่วี ทั้งอุด ทั้งหนุน เลย