ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

แอยอุดนี่หมายถึงอะไรครับคุณมด

2. มะบอม

แอบ อุด นี่หมายถึงอะไรเหรอครับคุณมด

3. hongparkk

hongparkk สมาชิก

สมเด็จเยี่ยวชะนีปี50มีตะกรุดครับ กังวลเลยนะครับเนี่ย หมายถึงตะกรุดจารยันมหาอุดหรือครับ ฝังแล้วแตกต่างยังไงครับ คือผมไม่เน้นอุดครับ ขอเมตตาแรงๆ อีกเรื่องครับเล่าสู่กันฟัง ตอนได้ขุนแผนพิมเล็กหลวงปู่มีมาแรกๆ ไม่เงียบครับ แต่ออกแนวทะเลาะเบาะแว้ง ตอนแรกก้อถอดใจเหมือนกัน เลยไปวัดทำบุญ กรวดน้ำให้ดวงจิตที่อยู่ในพระเครื่อง ตอนนี้แขวนเดี่ยว ไม่อยากถอดเลยครับ
    แต่ตอนนี้อารมณ์รักพี่เสียดายน้องเพราะตอนแขวนขุนแผนรุ่นสองหลวงพ่อตัดก้อเมตตาเยี่ยมเช่นกัน แถมกำลังนิมนต์สมเ็จเยี่ยวชะนีมาอีก เลยกะว่าจะแขวนรวมแบบเมตตาคูณสามน่ะครับ แหะๆ
    จะดีไหมครับ

4. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010

มีประสบการณ์ยังไง มาเล่าให้ฟังบ้างนะป๋า

5. มะบอม

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล

ตั้งแต่ผมได้เริ่มเช่าหาวัถุมงคลต่างๆมาอย่างบ้าคลั่งมากมาย เวลานับเป็นปีๆ ก็เลยทำให้ได้เปรียบเทียบความต่างไปโดยธรรมชาติ

ทุกอย่างที่หามาได้นั้นนำไปพิสูจน์ตามจริงแล้ว ทั้งทางสากลนิยมพระเครื่องและทางพลังพุทธคุณ สรุปแล้วว่าดีแทบทุกอย่างเลย ดีจริงๆ ดีมากๆ

ติดตรงที่ว่าพอนำมาแขวนติดตัวนี่กลับเป็นอีกเรื่องนึงเลย ผมชักเริ่มสงสัยแล้วว่า ของดีๆบางอย่างทำไมสำหรับเราแล้วกลับไม่รู้สึกถึงความต่างเลย แต่กับบางอย่างก็กลับดีเกินคาด แรงเห็นผลทันตา แบบไม่เคยเจอมาก่อน ผมก็เคยเจอมาแล้ว

ผมมีเคล็ดง่ายๆเล่าให้ฟังเพื่อเป็นวิทยาทาน เป็นทางออก สำหรับคนที่กำลังท้อใจในการพึ่งพาสิ่งศักดิ์สิทธิ์นะครับ ก่อนอื่นเลยผมต้องขอชี้แจงอย่างตรงไปตรงมาเลยว่า การพิสูจน์ความศักดิ์สิทธิ์นั้น "ต้องใช้เวลา" การพิสูจน์แบบวันต่อวัน วันละองค์ วันล่ะชิ้นนั้น ผมกล้าพูดได้เลยว่าเป็นไปไม่ได้เลยที่จะเห็นความแตกต่าง เหมือนเวลาที่คุณเดินทางกลับบ้านทุกวัน ผมฟันธงเลยว่าภายใน 7 วันหากลองสังเกตดู บางวันอากาศจะหนาวมาก บางวันจะแค่เย็นๆ บางวันร้อนก็มาก บางวันก็อบอ้าว บางวันฝนตกหนัก บางวันฝนตกปรอยๆ สรุปแล้วหาเสถียรภาพทางตรรกะและสถิติไม่ไดเลยแม้แต่น้อย

เรื่องการพิสูจน์อะไรสักอย่างก็เหมือนกัน อยากจะเตือนสติเรื่อง "อุปทานหมู่" และ "มงคลตื่นข่าว" เอาง่ายๆว่าอย่าคิดเองเออเองว่างั้นเถอะ ไม่ใช่เจออะไรแค่นิดๆหน่อยหน่อยๆก็อุปทานว่า "ของเขาแรงจริง" ถ้าเจออยู่แค่ครั้งสองครั้ง แบบนานๆเจอที แบบนี้ก็เท่ากับว่าไม่มีอะไรแปลกใหม่เลยจากที่เคยเป็นมา ไม่มีน้ำหนักพอจะเอามาเป็นบรรทัดฐานได้

ข้อแรกคือของต้องแน่จริง ข้อสองคนใช้ต้องแน่จริง คือใช้อย่างผู้มีปัญญา ไม่ใช่มัวแต่มานั่งจ้องจับผิดเรื่องประสบการณ์ เจอนิดๆหน่อยๆตื่นเต้นกันยกใหญ่ ประสบการณ์จริงๆ ต้องเป็นประสบการณ์ที่เห็นกันแบบจะจะเท่านั้น แล้วถ้าคิดว่าแน่จริงจะต้องกันเห็นจะจะ เห็นกันบ่อยๆ เจอกันซ้ำๆ เจอจนจำได้ จนต้องยอมรับโดยไม่ต้องพูดเลยว่า "ของเขาแน่จริง" และต้องเจอกับตัวองเท่านั้น

วิธีการอันซับซ้อนของการพิสูจน์ความศักดิ์สิทธิ์

1.ตั้งมั่นในศีลในธรรม ก่อนเลย ไม่ต้องคิดเรื่องอื่น หากคิดจะทำกันแต่เรื่องชั่วๆ บางอย่างท่านจะไม่ช่วยให้เลย อย่างเช่นไปขอให้พระช่วยเรื่องผู้หญิง พระท่านคงจะทำให้หรอก กลับกลายเป็นบาปอีกเพราะไม่รู้จักสิ่งอันสมควร หากรักและชอบทางสายนี้จริงๆ จงอย่าได้อาราธนาที่เป็นพระพุทธติดตัวเพื่อไปกินเหล้าหรือไปมั่วผู้หญิง หรือเพื่อล่าผู้หญิงอีกเลย ถึงของจะแรงแค่ไหนก็ตามหากเป็นพระย่อมไม่สมควรกับสถานที่อโคจร ขอให้จำเอาไว้ และพอจารณาให้ดี จะได้ไม่เป็นไปอกุศลกรรมโดยไม่รู้ตัว จึงสามารถใช้เครื่องรางแทนได้

2.หากศรัทธาไม่มากพอ ไม่จริงจัง ขาดความหนักแน่น ข้อนี้เรื่องแคล้วคลาดปลอดภัยสบายใจได้ไม่ต้องห่วงเพราะเป็นพลังของพุทธคุณ ส่วนเรื่องอื่นๆที่เป็นอิทธิฤทธิพิเศษนั้นจะไม่ออกอาการใดๆ หรืออาจเน้นไปในทางลบเสืยมากกว่าหากไม่ตรงกับจริต หรือ เป็นของๆเราจริงๆ

3.ต้องยอมรับว่าเรื่องการสวดคาถากำกับนั้นมีผลเป็นอย่างมากในการเห็นผล ทุกครั้งที่สวดคาถาก็เหมือนเป็นการน้อมนำ(ดึง)พลังงานจากของเข้ามาที่ตัวเรา ยิ่งมีสมาธิดีมากได้เท่าไหร่ ยิ่งทำให้เพิ่มอิทธิฤทธิ์มากเท่านั้น ยิ่งของนั้นแรงมากๆ ก็ยิ่งดึงมาใช้ได้มาก พูดถึงเรื่องการมีสมาธิ ตอนที่อาจารย์ปลุกเสกของไปนั่งดูได้เลยยังไงก็ต้องใช้สมาธิตั้งมั่น หากอาจารย์ใช้สมาธิตั้งมั่นปลุกเสกให้ดีแล้ว แต่เรากลับไม่ยอมใช้สมาธิตั้งมั่นรับพลังนั้นมาใช้มันก็ไม่เกิดผล

หากทำได้ตาม 3 ข้อที่กล่าวมานี้ รับรองได้ว่าจะเห็นผลทางฤทธิ์จริงๆ แต่หากใครนำไปใช้ในทางที่ผิดที่ชั่ว ก็จะได้เจอกับสิ่งชั่วๆตามสนองจริงๆ และผมไม่ขอมีส่วนเกี่ยวข้องใดๆในเรื่องนี้ทั้งสิ้น ต้องการเน้นให้คนบูชาพระแล้วเห็นผลทางฤทธิ์มากกว่าการใช้พวกเครื่องรางที่มีรูปร่างน่าตาแปลกๆที่แต่โบราณไม่เคยมีให้เห็นมาก่อน เป็นรูปแบบใหม่ที่ทำเพื่อการค้าซะส่วนใหญ่ รูปดูแรงพลังคงแรงตามมั้ง คงคิดกันแบบนั้นแหละ ซึ่งถ้าผู้หญิงบางคนเกิดรู้ว่าผู้ชายที่ยืนอยู่ตรงหน้าแอบใช้ของพวกนี้อยู่ บางทีเขาอาจรังเกียจไม่อยากยุ่งด้วยเลยก็เป็นได้ หรือหากชอบที่จะเดินห้อยโชว์นอกเสื้ออย่างเปิดเผยอย่างภาคภูมิใจก็ทำไปเถอะครับ อาจมีคนที่รับได้ก็เป็นได้ :d

6. hongparkk

1.สำหรับประสบการณ์รุ่น2 เย็นใจครับ คนเมตตาเข้าหาผู้ใหญ่เจรจาดี เปลี่ยนร้อนเป็นเย็นได้

2.ส่วนขุนแผนหลวงพ่อมี(หลังจากทำบุญกรวดน้ำนะครับ)ออกแนวเจ้าชู้ครับแต่แขวนแล้วรู้สึกว่าลวนลามสาวๆบ่อยไงไม่รู้ (สงสัยคิดไปเอง) คารมนี่ พูดเรื่องธรรมดา สาวกรี้ดครับ เรื่องไม่ขำก้อขำได้ กับผู้ใหญ่ท่านก้อเมตตาดีไม่แพ้ครับ
    ล่าสุด สาวซื้อของให้ ซื้อครีมให้,มาส่งข้าวทุกเที่ยง แถมเช่าพระให้ด้วยครับ อิอิ

ส่วนเรื่องชู้สาวเล่ามากกว่านี้ไม่ได้ครับ ผมมีครอบครัวแล้ว เดี๋ยวได้พึ่งพาทางอุดครับ

3.อีกเรื่องครับ องค์นี้ยังไม่มีประสบการณ์ครับ เพราะเพิ่งได้มา สมบัติคุณตา แต่ท่านเสียแล้วเลยไม่มีโอกาสได้สอบถามว่าเป็นพระอะไรที่ไหน กำลังตัดสินใจว่าจะเอาไปเลี่ยมสเตนเลสดีไหม รบกวนดูให้ด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      173.6 KB
      เปิดดู:
      69
  7. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    พระเฉพาะกิจครับไม่อยู่ในสารระบบ
    ผมเลยเอาสีผึ้งปู่ทิมไปแปะตรงเข่าไว้
    ด้านหลังก็แปะตะกรุดเทพรัญจวนปู่แก้วไว้
    เท่าทีแขวนไปเดินตลาดเมื่อวานก็ ok นะ(k)(k)(k)

8. kengnaja

ตรงประเด็นครับ:cool:
    หลวงตาที่ผมนับถือท่านก็บอกว่า อย่าไปผิดลูกผิดเมียใคร ถ้าอยากให้พระคุ้มครองและเห็นผล

9. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

งามมากครับพี่ ^^

เห็นแล้วแอบอิจฉา

มีใครเคยลอง ลป.ฤทธิ์ บ้างมั้ยครับ

หรือผ้ายันต์ ก็ได้ครับ

ว่าจะหลอกเข้าไป กราบท่านดู

10. kengnaja

หลวงปู่ฤทธิ์(วัดชลประทานราชดำหริ)ท่านเก่งด้านนี้ครับสุดยอด
    และด้านคงกระพันก็สุดยอดเหมือนกันเรียกว่าท่านรอบด้านจริงๆครับ
    ผ้ายันต์ท่านก็เมตตาดีครับ แนะนำแม่เป๋อเนื้อผงพราย
    เคยเห็นของพี่ท่านนึงแกบอกเวลาจะออกงานต้องพกเสมอได้เรื่องทุกที
    ขอเช่าต่อก็ไม่ให้:'(

11. keemza

keemza เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010

ถูก 20 บาท ซื้อตามเลขพระกริ่งพรายบัวผุด เลข 391 ซื้อโต๊ส อิอิ พรายบัวผุดเด่นโชคลาภจริงๆครับ สุดยอดเลย :cool::cool::cool:

12. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

เดียวต้องลอง แวะเข้าไปกราบท่านหน่อย ผ่านไปทุกเดือน ไม่เคยแวะเข้าไปเลย

13. chita

chita เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 มิถุนายน 2009
    ขอความรู้หน่อยครับ ทุกท่านครับ
    รูปนี้ คล้ายขุนแผนอ.ยกพลครับ แต่ไม่รู้ออกวัดไหน ใครทราบช่วยบอกทีครับ

ขนาดไฟล์:
      11.9 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      10.6 KB
      เปิดดู:
      58
  14. open_your_eye

open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    เก็บไว้ให้ดีนะครับอีหน่อยไม่เกินปี-2ปีนี้ราคาทะลุหมื่นแน่นอน..ผมก็เคยถูกหวยใต้ดิน3ตัวตรงเหมือนกันจำได้ว่าได้มาวันแรกก็ประเดิมถูกหวยเลย

15. keemza

ครับผม ไม่เคยซื้อเลยลองซื้อใต้ดินๆ เล่นๆ ครับ ไม่ได้ฝันอะไรเลย ซื้อตามโค๊ตเลขหลังกริ่งพรายบัวผุดเฉยๆ ตอนนี้ราคา 8 พันอัพแล้วครับที่เว็บประมูล ยังดีผมได้มา 3900 อิอิ เมื่อมกราคมปีนี้ เดี๋ยวนี้ราคาไปไกลมาก ยิ่งกริ่งชินบัญชร72 ราคาไปจะ 3 หมื่นแล้วสุดยอดเลยครับ :cool::cool::cool::cool:

16. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    คือ มันเกิดจากการที่มีพวกลูกศิษย์บางพวก

ชอบเอาพระของหลวงพ่อไปลองยิง

ทีนี้ พระสมเด็จเยี่ยวชะนี เสกเป็นเมตตาไปแล้ว

จะทำงัยให้พวกมันยิงไม่ออกหล่ะ

ก็เลยเสริมตะกรุด ที่เสกอุดเข้าไป

ที่นี้ก็เลยเป็นพระเมตตา แอบอุด อ่ะครับ

จากประสบการณ์ส่วนตัวล้วนๆ มิได้เกิดจากการถามหลวงพ่อ หรือพระอาจารย์

17. kengnaja

ยินดีด้วยครับที่ได้พระเครื่องดีๆให้โชคลาภ
    พรายบัวผุดชอบชื่อนี้จัง
    ทำให้นึกถึงพระปิดตาบัวผุด ที่มีแค่ 22 องค์
    หายากยิ่งกว่าพลิกแผ่นดิน เฮ้อ:'(

18. keemza

ขอบคุณครับพี่ ๆ

หายากแต่พีเก่งหาได้อยู่แล้วววววว

:cool::cool::cool::cool:

19. hongparkk

สบายใจแล้วครับ สำหรับตะกรุดที่ฝังใส่สมเด็จเยี่ยวชะนีเป็นยันต์นะขึ้นยอดเหมือนที่จารด้านหลังองค์พระครับ
    พระอาจารย์ทินเป็นผู้จาร แต่กูเกิ้ลไม่ยักกะมีชื่อยันต์นี้นะครับ แปลกเหมือนกัน

ตอนนี้แขวนเดี่ยวอยู่ มีประสบการณ์จะมาเล่าให้ฟังครับ

อีกเรื่องที่ยังคาใจ ในรูปนี้(องค์สีส้มๆ)พระอะไรที่ไหนครับ สมบัติคุณตา ท่านเป็นคนอุบลครับ

20. กิตติภพ12

กิตติภพ12 Active Member

เรียนถามพวกพี่ ๆ หน่อยครับ พระขุนแผนเยี่ยวชะนีของพระอาจารย์เทพ เทพอินโท ดีมั๊ยครับ แรงมั๊ยครับ และอีกอย่างคือตระกรุดของปู่พรห์ม เป็นอย่างไรบ้างครับ ขอรายละเอียดด้วยนะครับ ขอบคุณครับ