ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. chatrchai_chan

chatrchai_chan เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    เป็นขุนแผนรุ่นไหนครับ อยากได้บ้างจังเลย

2. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010

อันนี้ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นไหนนะครับ

ผมเคยโพสรูปไว้ที่กระทู้นี้ด้วย

ถ้าสนใจอยากลองใช้ pm คุยกันนะครับ

นี้เลยครับ http://palungjit.org/threads/ช่วยแนะนำ-พระขุนแผน-ที่แรง-เร็ว-เรื่องสาวๆ-ครับ.240241/page-27

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2010
  3. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    เอ ฝนตก ขุนแผนหายเหรอเนี่ย 555

4. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

น่าสนใจมากๆครับ..ขุนแผนรุ่นนี้ ....หุหุ.....(^_^)....

5. April24

April24 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2010
    ลองบูชา ขุนแผนแหวกม่าน หลวงปู่จักร กันรึยังครับ

6. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ลองแล้วครับ เงียบ

พระขุนแผน ครูบาคำเป็งก็เงียบ

แม่ยั่วเมือง อาจารย์หม่อม ก็เงียบ

พระขุนแผน หลวงพ่อสาคร รุ่นสุดท้ายก็เงียบ

ยังมีอีกหลายรุ่นที่เงียบ แต่ก็มีอีกหลายรุ่นที่แรง แบบราคาเบาๆ

เพราะฉะนั้น คุยกันด้วยความเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ

อย่ายึดไปเป็นความเชื่อ จนต้องไปตามเก็บซะหมดหล่ะครับ

7. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ของครูบาคำเป็งผมไม่ได้ตามเก็บของท่านเลย เป็นเหตุผลส่วนตัว

เมื่อก่อนพกทั้งพระเครื่องรางเป็นกิโล เดี๋ยวนี้แขวนและพกไม่กี่อย่าง เรื่องพวกนี้ต้องมาจาก

กำลังใจก่อน แล้วอย่าไปคาดหวังว่าจะเป็นเหมือนเราตั้งใจทุกอย่างครับ มันมีองค์ประกอบ

หลายอย่างที่เป็นปัจจัยส่งผลให้เกิด ผมลองมาหลายอย่างแล้วบางที ตั้งใจอยากให้เป็น

อย่างที่คิดก็ไม่เป็น แต่พอไม่ได้คาดหวังอะไร กับได้ผลถึงเวลาฮอทก็ฮอทจนเหนื่อย

8. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับบบบ......^ ^

ของแรง บางองค์ราคาเบา.......

อย่าไปยึดติดว่าของแพงต้องดีเสมอไป ไม่งั้น มีหวังตามเก็บกันจนเงินเกลี้ยง..

ส่วนท่านใด ที่พบว่าดีจริงๆ ก็มาแบ่งปันเรื่องเล่ากัน อย่างน้อยๆ จะใด้ข้อมูล ที่เป็นประสบการณ์จริงๆ จากผู้ใช้เอง.......^ ^

9. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมคิดแบบนี้เลย....แต่สรรหาคำที่จะมาถ่ายทอดได้ไม่ดีเท่าคุณเช...

อนุโมทนาครับ:cool:

10. MR.TH

MR.TH Active Member สมาชิก Premium

เห็นด้วยครับ ความจริงที่เขาว่าแรงๆ มีประสบการณ์ของอาจารย์ไหนก็ตาม ผมก็ว่าน่าจะแรงจริงแหละนะครับ แต่ทำไมบางทีพอเราได้มาแล้วเงียบ บางอย่างเราว่าดีแต่แนะนำคนอื่นเขาก็ว่าเงียบเหมือนกัน เราก็อายนิดๆ ประสบการณ์ส่วนตัวคิดว่า อะไรที่อยู่ดีๆมาให้เราเป็นเจ้าของง่ายๆไม่ต้องขวนขวายมาก หรือตั้งใจไปทำบุญแล้วได้มานี่มักจะดีครับ

11. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010

เอ !!! ผมอยากทราบอีกหลายรุ่นที่ไม่เงียบอ่าครับ

พอจะเปิดเผยได้หรือเปล่าครับ

12. fujyjo

fujyjo เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    สุดยอดเลยครับ ประสบการณ์

ไม่ใช้แล้วมาแบ่งกันบ้างก็ได้นะครับ อิอิ

13. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    ส่วนตัวไม่เคยแขวนขุนแผนเลย เพราะกลัวจะเงียบเหมือนกันครับ เลยเริ่มจากตะกรุุดสบตาหลวงพ่อจักรครับ ได้เรื่องเลยทีเดียว จากนั้นมาก็เลยลองแขวนขุนแผนบรมครู คู่กับลูกอม ของหลวงปู่ปัน บอกได้คำเดียวครับว่า ไม่เงียบเลย ขออะไรแทบไม่ผิดหวังเลยครับ ประสบการณ์ส่วนตัวหลายเรื่องเลยทีเดียวครับ ตอนนี้กำลังลองแขวนเดี่ยวขุนแผน3มหาเฮี้ยน หลวงพ่อกอยอยู่ครับ

14. 15 ค่ำ

แสดงว่าถือของขึ้นดี...หายากครับ แบบนี้...

ผมเอง ช่วงใหนที่โชคดี หรือ ช่วงดวงดีมากๆ จะมี2อย่างที่เข้ามาพร้อมกัน

คือ ผู้หญิง และ การงาน.....

แต่จังหวะบังคับว่า ต้องเลือกงานทุกครั้ง เรื่องอื่น ก็แห้ววว ตามระเบียบ........

15. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    สำหรับผม ถ้าขุนแผน องค์ไหน โดน รับรองว่าจะไม่ออกจากคอโดนเด็ดขาด

เว้นแต่จะอาราธนาเก็บไว้ก่อน เพื่อลองของใหม่

แล้วถ้าเกิด ของใหม่ โดนอีก ของเก่า ก็จะนิ่งๆ บนหิ้งนั่นแหละ

เวียนไปเรื่อยๆ แต่ตอนนี้ ใจจบที่ รุ่น 122 ปี ยังไม่มีเปลี่ยนแปลง

16. 15 ค่ำ

ใหนๆๆเล่าซิพี่มด....^ ^...

อยากรู้ๆๆ ดียังใงๆ....^ ^....

17. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

นั่นจิครับ...รอติดตามด้วยคน...(^_^)...

18. เอกสุกิตติมา

เอกสุกิตติมา เป็นที่รู้จักกันดี

หมายถึงขุนแผนย้อนยุค122ปีหลวงปู่ทิมหรอครับ เคยเห็นแต่ไม่สนใจครับ ถ้าดีน่าลองครับ

19. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    ขุนแผนมหาเฮี้ยน กับขุนแผน7นารีอัศจรรย์ ของหลวงพ่อกอยยังไม่เคยลองเลยครับรอพี่ๆที่มีประสบการณ์ มาเล่าให้ฟัง

แต่ขุนแผน122ปี ดีแน่นอน
    สากหัก ผมอยากได้แต่ยังไม่มี
    บรมครู32ดีแน่นอน
    ระฆังทอง ดีแน่นอนครับ

คอนเฟิร์ม...+ฟังธง ...

20. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนแผน 7 นารี เนื้อกันครกตะกรุดเงิน 9 ดอกผมลองแล้วเงียบ