ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. Simadong

Simadong สมาชิกใหม่

19 สิงหาคม 2010
    ผ้ายันต์ม้าเสพนาง ของครูบาวัง วัดบ้านเด่นเลยครับ
    เจ๋งจริง แต่หาของแท้ๆยากหน่อย

2. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ๗ นารี หลวงพ่อกอย เงียบเหมือนกัน

แรกสุด ก่อนผมจะได้เข้ามาสู่ วงจรนี้ ผมเจอ ขุนแผนม้าเสพนาง หลวงปู่ชื่น

แรกแค่พก น้องทอมคนงาม ก็เข้ามาคุยด้วย เข้ามาบอกว่าผมน่ารักซะงั้น

หลังจากนั้นเลยไล่เก็บไปเรื่อย แบบไม่รู้เรื่องอะไรเลย

ทั้งหลวงปู่คีย์ หลวงปู่หงษ์ หลวงปู่ฤทธิ์ ซึ่งทั้งหมดเป็นของใหม่ ก็เลยเงียบไปตามระเบียบ

หลังจากนั้น ก็เลยตามหาแต่ของหลวงปู่ชื่น ไม่ว่าอะไร เก็บได้เก็บหมด

จนได้เจอ พระขุนแผนพรายกุมาร เอามาลอง เค้าว่าแรง กลับเงียบซะงั้น

เอาใหม่ ลองต่อ พระขุนแผนเคลือบน้ำผึ้ง โอ้ องค์นี้ใช้ได้เลย

อาราธนาไปเที่ยว ได้เบอร์ตลอด มีสาวมาเต้นท่ารูดเสาด้วย

ก็เลย ลองที่แรงกว่าเดิม ข้ามไปเก็บ นาคเกี้ยว เงียบซะงั้น สงสัยจะไม่ถูกกะ นาค จริงๆ

ข้ามขั้นไป ลอง พระขุนแผน มะรุมมะตุ้ม เลย

หง่ะ ทำไม ใจมันร้อนขนาดนั้นก็ไม่รู้ เจอใครมีเรื่องตลอด

ช่วงนั้นเอง ที่ได้เริ่มรู้จัก วัดชายนา

มีคนแนะนำว่า พระขุนแผนรุ่นแรก หลวงพ่อตัด เป็นเสน่ห์ เท่า พระขุนแผนเคลือบน้ำผึ้งเลย

ไอ้เราก็ได้ยินได้ หลวงพ่อตัด เก่ง มหาอุด ไม่น่าจะเก่งเสน่ห์ได้ เลยไม่เก็บซะที

อยู่มาวันหนึ่ง เดินไปเจอเข้า โอ้แม่เจ้า องค์ใหญ่ แปลกตาดี ช็อบชอบ เก็บเลย

รุ่งขึ้น ลองห้อยเดี่ยว อือ ลูกค้า เข้ามาขอเบอร์ อ้างว่าจะติดต่องาน

แต่มารู้ทีหลังว่า เค้าแอบชมผมกะลูกพี่ ว่า น้องคนนี้น่ารักดี เป็นงั้นไป

ห้อยอยู่นาน จนได้ไปกราบหลวงพ่อตัด ที่วัดชายนา นั่นแหละ

เลยเริ่มลองไปห้อย อย่างอื่น นอกจาก พระขุนแผน บ้าง

เปลี่ยนใจไปอยู่นาน แต่ช่วงนั้นก็มีพก ตะกรุดนางพิม และพวก ลูกอม ลูกสวาท

ก็โอเค มีเสริมเมตตาเบาๆ ตลอดเวลา ใช้ได้

...

3. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ลองดูของครูบาเลิศดูครับ แต่ขอให้เป็นของที่ท่านทำเอง ล่าสุดผมได้ของท่านจารมือ บนหนังกลองเพลมีสายของผมไปบูชาของท่านแบ่งมาจากวัดแผ่นหนังกลองหนามากใหญ่พอๆกับกระเป๋าสตางค์เลย

นาคเกี้ยวผมลองแล้วก็เงียบครับ ตอนแรกกะว่ายันต์เดียวกับมะรุมมะตุ้มคงเอาเรื่องบ้าง แต่คงเป็นที่จริตกับจิตของเราด้วย พระท่้านคงดีเหมือนกันหมด เดี๋ยวจะเข้าข่ายปรามาสท่านเสีย แต่สำหรับผมลองบูชาของท่านหลายอย่างทั้งกุมารเก้าโกฐ นางเหมา ตะกรุดสามสาว พรายขอดทรัพย์ ผ้ายันต์กล้วยจารมือ สำหรับตะกรุดสามสาว นาคเกี้ยว นางเหมา ผ้ายันต์กล้วยล้วนเอามาจากสายที่ไปลงจารน้ำมันกับท่านที่วัดสมัยท่านยังไม่ค่อยมีชื่อเท่้าไร

4. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    คุณ ซักวัน แล้วชมตลาดหลวงปู่ชื่นเคยใช้รึยังครับ เป็นไงบ้าง:cool:

5. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่เคยปรามาสเลยครับ

ศรัทธาด้วยหัวใจเต็มเปี่ยม

เพียงแต่วัตถุมงคล ชั้นนั้น อาจจะไม่ถูกโฉลกกับผมเ่ท่านั้นเองครับ

พอผมลองส่งต่อ คนได้ไปกลับไม่ยอมคืนซะงั้น บอกว่าดีมากเลยพี่

เด็กๆ มานั่งด้วย มาขอเบอร์เยอะแยะ เป็นงั้นไป

6. ซักวันจะคิดออก

มาต่อกันดีกว่าครับ

หลังจากนั้นผมก็ลองพุทธคุณ ของหลวงพ่อ หลวงปู่ หลวงตา รูปอื่นอีกเยอะแยะ

หลวงพ่อดังๆ ทั้งที่ดังในเวบนี้ และดังตามหนังสือ ผมลองอีกเยอะ

จนไม่ไหวแล้ว รู้สึกว่าหยุดดีกว่า

ช่วงนั้นเองที่ผมเจอประสบการณ์ด้านอื่นๆของวัตถุมงคลหลวงพ่อตัด อีกหลายครั้ง หลายครา

ผมจึงศรัทธา หลวงพ่อตัด มากขึ้นกว่าเดิมมาก

แต่สิ่งที่สะเทือนใจที่สุด ก็เกิดขึ้น หลวงพ่อตัด ละสังขาร

ช่วงนั้น ผมได้รู้จัก ศิษย์วัดชายนา อีกหลายคน

หนึ่งในนั้นเป็นพี่ชายที่อยู่ระยอง

บ้านนี้เค้าศรัทธาหลวงปู่ทิม มาช้านาน บ้านเต็มไปด้วยของ หลวงปู่ทิม และ หลวงพ่อตัด

เค้าเริ่มแนะนำ พระขุนแผน ผงพรายกุมาร สายระยอง

องค์แรกที่ลอง เป็นรุ่น บรมครู 32 อือ รุ่นนี้ดี ได้ยินว่าหลวงพ่อทรงร่วมเสกด้วย

แบบนี้ต้องลอง

แต่อืม ก็ไม่แรงเรื่องเสน่ห์ แต่เมตตาเยี่ยมจริงๆ

จนอยู่มาวันหนึ่ง พี่ชายคนเดิม แบ่ง พระขุนแผน รุ่น 122 ปี มาให้

ก็เลยลองห้อยดู

โอ้โห สุดยอดดดดดด เลยห้อยนับแต่นั้นมา ไม่เปลี่ยนแปลงอีกเลย

ตอนนี้ก็ร่วมปีเข้าไปแล้วครับ

ยังไม่มีองค์ไหนมาแทนที่ได้เลย

เต็มที่ก็แค่มาเสริมๆ ห้อยเป้นสามองค์ ห้าองค์ แต่หนึ่งในนั้น ยังงัยก็ต้อง มีรุ่นนี้

7. ซักวันจะคิดออก

เอาเป็นว่า เพื่อนผม มีกิ๊ก แบบผู้หญิง รู้ว่ามีเมียแล้วก็ไม่สน บอกว่ารัก แบบไม่มีเงื่อนไข

แถมยังให้ดูแลเมียให้ดี เค้ายินดีเป็นที่สองตลอดไป

ส่วนผม ต้องเลิกพกไปแล้วครับ ไม่ไหว พกแล้ว ได้แต่เที่ยว ตังหมดอ่ะ

ต้องหันไปพก แบบค้าขายแทนครับ

8. ซักวันจะคิดออก

จริงๆ ผ้ายันต์ ดีดี ก็เยอะนะ

ที่ชอบสุด คือ ผ้ายันต์อิ่นแก้วคำหลวง ครับ เมตตาดีแทน จริงจริงเลยทีเดียวเชียว

9. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานนี้ ประสบการณ์100% จากหลายๆท่านเลย .....

วันนี้ จะมีใครมาเล่าประเดิมคนแรกครับ....... ^ ^ ........

10. วีรวัช

ขอบคุณครับ เที่ยวแล้วจน ก็ไม่ไหวนะ อิิอิ

11. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

ปรมาจารย์ด้านขุนแผนเลยนะครับเนี่ยคุณสักวันจะคิดออก.....(^_^)...ตัวกระผมยังไม่เคยมีประสบการณ์เกี่ยวกับขุนแผนกับเขาเล้ยยยยย.......พอดีเพิ่งได้มา 1 องค์ ...ถ้าหากมีประสบการณ์แล้วจะนำมาแชร์ให้ฟังกันครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      112.2 KB
      เปิดดู:
      1,932
      ขนาดไฟล์:
      113.9 KB
      เปิดดู:
      1,816
  12. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    อะไรเนี่ย แอบเก็บกับเขาด้วยเหรอพี่ 5555+

13. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

55555 เห็นเขาว่าขุนแผนนี้ดี และได้ติดตามอ่านกระทู้นี้มาตั้งแต่ต้นล่ะ....พี่ก็เลยลองอธิฐานขอหลวงปู่ทิม..เผื่อจะได้มีไว้บูชากับเขาสักองค์..ก็เลยเพิ่งได้มาสดๆร้อนๆเมื่อวานนี้อ่ะครับน้องบอย....จากที่ไม่เคยได้ลองแขวนบูชาขุนแผนเลย..แต่คราวนี้จะลองสักครา..หากมีประสบการณ์จะนำมาเล่าสู่กันฟังนะครับ..(^_^)....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      101 KB
      เปิดดู:
      1,815
      ขนาดไฟล์:
      125.3 KB
      เปิดดู:
      1,793
  14. วีรวัช

โอ้วววววววววว ระฆังทอง เดี๋ยวไม่นาน คงมีเรื่องราวมาขับขาน :cool:

15. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    สาวหุมแน่ๆๆ :cool:

16. ซักวันจะคิดออก

วันนี้มาเล่าเรื่องประสบการณ์ของพระขุนแผน สายวัดชายนา บ้างดีกว่า

แรกเริ่มเดิมที่ ผมทราบแต่เพียง หลวงพ่อตัด เก่งมหาอุด

ใจก็นึก แล้วพระขุนแผน จะเป็นเสน่ห์ได้รึ

แต่เรื่องบังเอิญก็เำิกิดขึ้น

17. ซักวันจะคิดออก

เริ่มจาก ผมไปบูชาพระของหลวงปู่มี วัดมารวิชัย จากพี่โจ้ มารวิชัย

พี่ก็เมตตาแจกพระขุนแผน เนื้อดินเผา รุ่นสอง ของหลวงพ่อตัดวัดชายนามา

เอาก็แปลกตาดี พระองค์ใหญ่จัง

ผมลองอาราธนาห้อยดู ไม่นานนัก ช่วงนั้นอารมณ์เย็น เจ้านายรัก เพื่อนร่วมงานเมตตา

ไม่มีพลังด้าน มหาอุด หรือ คงกระพัน เลย

รู้สึกชอบ และศรัทธาขึ้นมาอย่างมากมายเลยทีเดียว

18. lively

lively เป็นที่รู้จักกันดี

รอฟังครับ......หุหุ:cool:

19. ซักวันจะคิดออก

ช่วงนั้น ห้อยแต่ พระขุนแผน รุ่นสอง หลวงพ่อตัด วัดชายนา ตลอดเวลา

แล้วก็เริ่มตามหา พระขุนแผน รุ่นแรก วัดชายนา

เนื่องจากพี่เมฆ นั่นแหละ แนะนำ ว่า พระขุนแผน รุ่นแรก แรงเรื่องเสน่ห์ ไม่แพ้ พระขุนแผน เคลือบน้ำผึ้ง เลย

20. Specialized

23
    รอตามอ่านจากประสบการณ์ของผู้เชี่ยวชาญครับ อิอิ