ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

เอาอิกๆๆ:cool:

2. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ตามหาอยู่นาน เจอหลายที หลายองค์ แต่เคยได้ยินวา่มีเก๊ เลยไม่กล้าเช่าซะที

จนวันหนึ่ง พี่เมฆ แนะนำว่า ลองไปตามลายแทงดู

พอดีช่วงนั้น ยังไปวัดไม่เป็น

ก็ไปตามลายแทง ปรากฎว่าเจอแล้ว สวย ใหญ่ แปลกตา และ คลาสสิก สุดสุดเลย

เช่ามาด้วยสนนราคาแพงมาก แพงกว่าที่ผมนำมาแบ่งให้บูชาในกระทู้ซะอีก

ชั่งใจอยู่ แค่ ข้ามคืน (จากประสบการณ์ส่วนตัว อย่าทิ้งไว้นาน วันเดียว พระก็ไปกะคนอื่นได้)

รุ่งขึ้น ตรงไปที่แผง ควักเงิน รับพระมาบูชาทันที

แรก แรก พกดูก่อน เพราะหาตลับไม่ได้เลย ใหญ่มาก ต้องเลี่ยมอย่างเดียว

แค่พก ก็รู้สึกได้เลยว่า แรงด้านเสน่ห์ จริงๆ

อาการเดียวกับพระขุนแผน เคลือบน้ำผึ้ง ของหลวงปู่ชื่น จริงๆ ด้วย

จึงจัดการไปหาที่เลี่ยมซะเลย

3. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนั้น ก็ห้อยอยู่นานครับ

แต่ก็มีเหตุให้เลิกห้อย จนได้

ทำไมหรือครับ ก็เพราะว่า เราห้อยไป ที่ไหน คนก็มอง

ห้อยพระอะไร องค์ใหญ่มาก ยังไม่พอ เจอพวกสายตรง หรือ ศิษย์ หลวงพ่อตัด

จะหักคอ ขอผมซะทุกทีไป

ไม่ไหวครับ อาราธนาพระ เมตตา ไม่อยากจะทะเลาะกับคนที่มาขอ

เลยจัดการเก็บซะ แล้วก็สลับไปเรื่อยเปื่อย

ช่วงนั้น ผมได้เจอ พระขุนแผน ผงพรายกุมาร หลวงปู่ธรรมรังษี เข้า

(ไว้ค่อยมาเล่าแยกต่างหาก อีกเรื่องแล้วกัน)

เลยมีสลับ ทั้ง พระขุนแผน รุ่นสอง วัดชายนา

พระขุนแผน เคลือบน้ำผึ้ง หลวงปู่ชื่น

และ พระขุนแผน ผงพรายกุมาร หลวงปู่ธรรมรังษี

ท้ังเมตตา ทั้ง เสน่ห์ สลับกันไป ตามวันที่จะต้องเจอะเจอผู้คน

วันไหนอยู่บริษัท ขอแค่เมตตา

วันไหนไปพบลูกค้า ต้องเน้นเสน่ห์

4. ซักวันจะคิดออก

กลับมาเรื่อง พระขุนแผนผงพรายกุมาร หลวงปู่ธรรมรังษี ครับ

ในช่วงที่สลับกันนั้น ผมได้เจอ พระขุนแผน ชุดนี้

เจออยู่สองสี มีสีดำ และ สีขาว

แรกสุด ผมได้สีขาวก่อน ติดใจอีกแล้ว

เลยตามหา สีดำเพิ่ม ตามหาอยู่นาน กว่าจะได้

แต่พอได้มา กลับรู้สึกว่า สีขาว ถูกโฉลก กว่า สีดำ

ผมจึงมักจะห้อย พระสีขาวมากกว่า

ช่วงนั้น พบลูกค้าบ่อย ก็ห้อยไปบ่อยมาก

ลูกค้าเมตตามาก แต่เรื่องเสน่ห์ กลับไปเกิดกับเพื่อนร่วมงาน

ญ เดินมาสีสี ญ เดินมาคุยด้วย ญ เดินมาแจกเบอร์ก็มี

นอกจากนั้น พวกเด็กๆที่เล่น net ยังหลงคารมการพิมพ์โต้ตอบกับผมอีกพอสมควร

ช่วงนั้นเองที่ผมเกิดไปมีกิ๊ก เข้าจริงๆ ยังดีว่าตอนนั้นแฟนไม่รู้

ใจก็นึกกลัวแฟนจะรู้ตลอด

5. ซักวันจะคิดออก

พอแล้ว จบแล้วสำหรับ เรื่องประสบการณ์แนวขุนแผน ของผม

บอกตามตรง ทุกอย่างอยู่ที่ใจ

ต่อให้คุณห้อยพระขุนแผน เสน่ห์แรงขนาดไหนก็ตาม

ถ้าคุณหักห้ามใจได้ รับรองไม่ีมีอะไรน่ากลัว

ผมเองเคยหลงผิดมาแล้ว อย่าไปเลียนแบบผมเลย

ห้อยพระไป แม้ว่าจะอยากเจอประสบการณ์ขนาดไหนก็ตาม

ต้องหักห้ามใจให้ได้นะครับ

ไม่ตาม ไม่ไป ไม่เอา ดีที่สุดแล้วครับ

ทุกวันนี้ ถามว่ายังเช่าเพิ่มอีกมั๊ย ตอบว่าเช่าครับ

แต่ผมหักห้ามใจในเรื่อง ญ ได้แล้ว มาก็มาเถอะ ไม่ทำแบบเดิมแน่นอน

ฝันดีนะครับเพื่อนๆ

ฝันดี ฝันเห็นเลขครับ

6. ซักวันจะคิดออก

ขอถามนิดนึง

เคยคิดกันมั๊ยครับ

ทำไมพระขุนแผน บรมครู 32 หรือ พระขุนแผน สากหัก โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ระฆังทอง

ทำไมราคาสนาม แพงกว่า พระขุนแผน บางรุ่นที่เก่ากว่าอ่ะครับ

7. 15 ค่ำ

8. praethong chomchaiyapoom

praethong chomchaiyapoom สมาชิก

พระขุนแผนและตะกรุดดอกไม้ทองขนานแท้ที่ใช้แล้วสาวหลงมีค่ะ

อยากบอกให้รู้นะค่ะว่าไม่ใช่มีแค่พระขุนแผนเท่านั้น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 สิงหาคม 2010
  9. 15 ค่ำ

มีหลายๆปัจจัยครับ มีทั้งที่พูดใด้ และไม่สมควรพูดครับ.. ^ ^ ..

10. 15 ค่ำ

นั่นไง มาแล้ววว ยินดีต้อนรับครับ..... ^ ^ ....

ต่อๆครับ รออ่านๆ.. ^ ^ ...

11. ซักวันจะคิดออก

เชิญต่อได้เลยครับ

12. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    เรื่องขุนแผนบรมครูนี่ผมเห็นด้วยกับคุณมดเลยครับ เรื่องเมตตาแรงดีครับ ได้มาตอนเปลี่ยนงานใหม่พอดีเลยทดลองห้อยเดี่ยวเลยครับ พนักงานใหม่ัทั้งหมด 11 คน แต่ผมได้เงินเดือนเพิ่มจากที่ตกลงกันไว้ตอนสัมภาษณ์อยู่คนเดียว ทั้งที่เพิ่งเริ่มงานได้แค่ 2 อาทิตย์เองครับ แต่ตอนนี้อยากลองด้านเสน่ห์บ้าง เลยลองแขวน 3 มหาเฮี้ยน ของหลวงพ่อกอย แต่รู้สึกว่าอาจไม่ค่อยถูกโฉลกกันเท่าไหร่ ตอนนี้กำลังมองหาขุนแผนชมตลาด ราคานักศึกษาอยู่ครับ แหะๆๆ

13. ซักวันจะคิดออก

เรียนตามตรงครับพี่หรั่ง

ขุนแผน ชมตลาด จะไปหาราคาเบาเท่าเดิมคงไม่มีอีกแล้ว

ผมได้ สมัยก่อน องค์ละไม่กี่ร้อย แต่ไม่เก็บไว้เยอะ

เก็บแต่พอพก

แต่กระแสตอนนี้ ไปแรงมาก เด๋วนี้ ของหลวงปู่ชื่น ผมไม่รอแล้วครับ

อะไรพอไหว เก็บก่อนเลย ขนาดไม่ทัน ยังแรงเลยนะครับ

ยิ่งทำให้ผมศรัทธา ทั้ง หลวงปู่ชื่น และ หลวงปู่ผาด มากขึ้นเลยครับ

14. praethong chomchaiyapoom

praethong chomchaiyapoom สมาชิก

ถ้าสนใจลองเข้ามาถามดูได้นะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 สิงหาคม 2010
  15. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    ขุนคำป้อ หลวงพ่อคำเป็ง ขุนแผนกอดนาง หลังม้าเสพนาง หลวงตาชื่น เคยใช้แล้วครับ นิ่งสงบไม่เกิดอะไรเลย ถ้าว่าดีผมเชื่อมั่น แม่อุมา แม่เป๋อ หลวงพ่อคำเป็ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2010
  16. monkeyboy55

monkeyboy55 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมสงสัยอะครับ รบกวนชี้แจงผมหน่อยครับ เพิ่งเข้าวงการ

อยากมีความรู้ครับ เห็นเขาพูดกันว่า สงการนี้มีมากกว่าที่คิด:'(

17. ซักวันจะคิดออก

เล่าเลยก็ได้ครับ

ผมว่า ส่วนใหญ่ถือเป็นประสบการณ์ส่วนตัว และอยากฟังกันทั้งนั้น

18. ซักวันจะคิดออก

ครับพี่

ล้วนแต่ประสบการณ์ส่วนตัวทั้งนั้น

มิได้หมายความว่าไม่ใช่ของดีเลย

ทั้งหมด ทั้งมวล ล้วนแต่ดี ขึ้นอยู่กับโฉลกผู้ใช้ทั้งนั้น

19. 15 ค่ำ

ตามความคิดผมนะครับ หลายๆรุ่นที่ออกมาจากมูลนิธิหลวงปู่ทิม มักจะใด้รับความนิยมและมีราคาที่สูงในเวลาอันรวดเร็วนั้น มีสาเหตุจาก

1 มูลนิธิมีเวปที่ใช้ในการพบปะและประชาสัมพันธิ์เป็นของตนเอง ข่าวสารต่างๆทางสมาชิกที่เคารพหลวงปู่ ก็รับทราบข้อมูลใด้อย่างรวดเร็ว

2 ผู้ก่อตั้งก็เป็นลูกศิษย์หลวงปู่ทิม และมีส่วนสำคัญที่ทำให้หลวงปู่ทิม เป็นที่รู้จักทั่วประเทศนั้น ก็จากอาจารย์ท่านนี้ และท่านยังเป็นส่วนสำคัญในพิธีกรรมและการดำเนินการต่างๆภายใต้ชื่อมูลนิธิหลวงปู่ทิม

3 การปลุกเสกพระเครื่องในนามมูลนิธิ มีหลายพิธีและหลายเกจิอาจารย์ และทุกๆองค์ต่างก็เป็นที่ยอมรับโดยทั่วไป

4 มวลสาร มวลสารต่างๆที่ใช้จะมีผงพลายกุมารเป็นส่่่่่่วนผสมทุกครั้ง

5 การสร้างพระเครื่องหลายรุ่น เพื่อหาปัจจัยเพื่อใช้ในการสร้างศาสนกิจ ภายในวัดละหารไร่ อย่างเช่นรุ่นล่าสุด ทางผู้จัดสร้างก็มีความตั้งใจที่จะหาปัจจัยร่วมสร้างระฆังวัดละหารไร่ และช่วยสมทบทุนสร้างพระมหาเจดีย์

และนี่อาจเป็นส่วนหนึ่ง ที่ทำให้วัตถุมงคลจากทางมูลนิธิใด้รับการยอมรับจากลูกศิษย์ และมีราคาสูงขึ้นอย่างรวดเร็ว แต่เนื่องจากมูลนิธิและวัดละหารไร่ต่างแยกกันดำเนินการเนื่องจากทั้ง2ส่วนนี้ ไม่ใช่ก่อตั้งร่วมกันเหมือนอย่างที่หลายคนเข้าใจ วัดก็ส่วนหนึ่งและในนามมูลนิธิก็ส่วนหนึ่ง ไม่ใด้มาปะปนกัน ฉนั้น การดำเนินการปลุกเสกพระเครื่องในนามวัดรุ่นต่างๆภายในวัดละหารไร่ จึงไม่ใด้รู้จักอย่างแพร่หลายมากนัก ดังนั้นจึงมีวัตถุมงคลที่ยังตกค้างที่วัดอยู่จำนวนหนึ่ง และราคาไม่แพงมากมายนัก และในบางครั้งก็จะพบพระเครื่องที่มูลนิธิจัดสร้าง นำมามอบให้ที่วัดละหารไร่ เพื่อเปิดให้ประชาชนบูชาที่วัดเช่นกัน

และในบางส่วนที่ผมไม่สามารถเปิดเผยใด้ ก็เป็นเพียงหลายๆความคิดและคำพูดที่อาจใด้ยินมาบ้างในเรื่องต่างๆจากหลายๆคน ซึ่งคงไม่เหมาะที่จะเอาความคิดเห็นเหล่านั้นมาลง เนื่องจากเป็นความคิดเห็นและวิจารณญาณของแต่ละท่านเท่านั้น และหากข้อความนี้ไปกระทบกับผู้ใด ก็ขออภัยในจุดนี้ด้วยครับ

นานๆพิมพ์ยาวๆที เหนื่อยเหมือนกันนะเนี่ย ..^ ^ ..

20. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ขอประชาสัมพันธ์หน่อยครับเกี่ยวกับขุนแผนระฆังทองหน่อยครับ
    ขุนแผนระฆังทองไม่ได้ออกในนามมูลนิธิหลวงปู่ทิมนะครับ เพียงแต่ทางมูลนิธิได้การสนับสนุนในการสร้างครั้งนี้ โดย อ.ชินพรเป็นผู้มอบผงพรายกุมารเป็นมวลสารครั้งนี้ครับ แต่ขุนแผนระฆังทองชุดนี้ได้ออกในนามวัดละหารไร่
    โดยเฉพาะ 3 พิธี คือ
    1. พิธีหล่อระฆังวัดละหารไร่ หลวงพ่อสิน วัดละหารใหญ่ หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ 16 ก.พ. 2553
    2.พิธีเสาร์ห้า วัดหนองกรับ หลวงพ่อสาคร 20 มี.ค. 2553
    3. พิธีวัดละหารใหญ่ หลวงพ่อสิน ปลุถเสกเดี่ยว 7 วัน 17-23 มิ.ย. 2553
    หลวงพ่อเชย เจ้าอาวาสวัดละหารไร่ รับดำเนินการปลุกเสกในพิธีต่างๆในนามวัดละหารไร่ ทั้งหมดครับ
    ส่วนปัจจัยในการทำบุญครั้งได้ยอดทั้งหมด ล้านกว่าบาท จะมอบให้วัดละหารไร่ เกือบทั้งหมดครับเพื่อสร้างระฆังทองและสร้างพระมหาเจดีย์วัดละหารไร่ และจะแบ่งปัจจัยส่วนหนึ่งถวายวัดต่างๆที่มีส่วนร่วมปลุกเสกพระขุนแผนระฆังทองในครั้งนี้ครับ