ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. นมสดปั่น

นมสดปั่น เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    อ่อ powerยอดฮิตจริงๆเพื่อนผมมีแต่เรียนpower

2. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    สมัยผมเรียนเป็นภาคที่สาวๆรังเกียจครับ ถ้าสาวถามส่วนใหญ่จะบอกว่าเรียนภาค com อิ อิ

3. ๋JK_Junior

๋JK_Junior เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2010
    รบกวนด้วยคนนะครับ คุณซักวันฯ
    เกิดวันอาทิตย์ เดือนสิงหาคม ปีระกา เวลา 5 โมงเย็น

ห้อยขุนแผนขึ้นมั๊ย
    ควรห้อยพระพุทธคุณสายไหน แนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

4. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    เออ นั่นสิ ปล่อยมั๊ยหล่ะ 555

5. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

แหม ขึ้นขนาดนั้น ยังจะมาถามอีก

6. ซักวันจะคิดออก

คนนี้ก่ำกึ่ง ออกแนวห้อยขึ้น สอง ใน สาม

7. ซักวันจะคิดออก

ของ พี่ pichedv ก็ไม่มีปัญหาอะไร ไม่มีอะไรมาขวางนะ น่าจะห้อยขึ้นเป็นปกติ

8. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    มีใครเคย ใช้ขุนแผนหลังแม่บัวคลี่ ของหลวงพ่อสาครบ้างไหมครับๆๆๆ อยากรู้ว่า มีพรายหรือเปล่า แล้ว ใช้แล้วมีประสบการณ์อย่างไนบ้างครับ ผมมมมม

9. odinid

odinid เป็นที่รู้จักกันดี

คุณซักวันครับรบกวนดูให้ผมด้วยนะครับ
    วันพฤหัสบดี เดือนมิถุนายน ปีจอ

ขอบคุณครับ

10. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

พี่มด บอกซักสงสัยต้องคิดค่าครู ซะหละ

๕๕๕๕

11. ซักวันจะคิดออก

แหล่มครับ มีผงพรายแต่ผมไม่เคยเห็นตัว

ผมชอบนะ

12. ซักวันจะคิดออก

วันครู เดือนเจ็ด ปีหมา ผ่านฉลุยคร๊าบบบบ โผ้มมมม จ้าววววว นายยยยยยย

13. ซักวันจะคิดออก

ค่าครูผมไม่แพงหรอก

ทำบุญกฐิน วัดชายนา กับผมก็พอแล้วครับ

14. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    เราเป็นศิษย์มีครู เด๋วถือของไม่ขึ้นนา

แต่ก็พลาดจนได้:'(

15. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

เอาบทความ สายพรายมาให้อ่าน กันครับ

เครดิต คุณ peachsama

"อะไรที่เกี่ยวกับผี มันไม่ดีหรอก บอกได้เลยว่าไม่ดี ถ้าหากคนไอ้เสกบังคับมันไม่อยู่ ไอ้คนใช้ก็จะอันตรายเอง"
    จากส่วนหนึ่งของบทสัมพาสน์ ท่านหลวงพ่อสาครวัดหนองกรับ

อนึ่งผมเองเป็นคนที่มีปัญหาความรักหนักใจอยากให้เขารักอืมรักเขาแหละแต่เขาไม่รักก็ว่ากันไป หล่อไหมไม่มีผลถ้าเขาไม่ชอบเรา ทำไงอ่ะ ไม่ได้ด้วยเลห์ ก้เอาด้วยกล ไม่ได้ด้วยมนต์ก็เอาด้วยคาถา ไช่ไหม ที่กล่าวมาก็จริงแต่ที่ฮิตสุดคือวัตถุมงคลเด็ดๆสายเขมร และ สายพราย พวกดินโป่ง ดิน7ป่าช้า ดินขุย ดินท่า หรือ พวก ถ้าพราย 1800ตนก็ นับไป 1800ศพ บนคอเรานะเรามีอะไรคุ้มกันมั่ง จากประสบการณ์ตรงแล้วผมพบว่า

ไม่มีอะไรช่วยเราได้เลยถ้าดวงเราตกหรือเราทะเลาะกับพราย ยกเว้นไปหาหลวงพ่อขอความอนุเคราห์จากท่าน ไม่สนุกเลยนะ
    เดินสายหลายวัดรดน้ำมนต์ ไม่หายไรก็ไม่หายมาสุดที่วัดบางพระมาขอยันต์อื่นๆและมาหาลุงลุงก็บอกว่าไม่ดีให้ลด หมดหวังแล้ว
    นึกไงไม่ทราบไปกราบหลวงพี่แป้วถวายนมท่านก่อนกลับแบบปลงๆไม่ทันแน่ ท่านมองแล้วถามเอ้าโยมไม่มาลงหรือ ก็เรียนท่านไม่ขอรับคงไ่มทัน ท่านมองศิษย์ทุกคนแล้วทุกคนพยักหน้า "ให้เขาก่อนนะเขาอยู่ไกล" กระผมตกใจเพราะท่านจำได้ว่าเรามาไกล เราก็เกรงใจปฏิเสธ2ครั้งแต่ท่าน เหมือนทราบว่าเราโดนอะไร เลยเรียกเราไปใกล้ๆ
    ท่านเลยตอก8ทิศให้ด้วยน้ำมัน หลังจากลง8ทิศแล้วรุสึกเลยว่า หัวเริ่มโล่ง ได้สมองคืนมา ไอที่เบลอๆจับต้นชนปลายไม่ถูก
    ชอบนอนดึกๆพูดติดอ่างวกไปวนมาแป๊บๆลืมเหมือนมีอะไรดันสิ่งที่มองไม่เห็นและทำให้ว้าวุ่นใจออกไปและทุกอย่างก๋ค่อยๆดีขึ้น
    กลับมาคิดเออ เราอยากมีแฟนแค่1คนนะ อืมเราอยากทำไรต่อทำนี่ไง เออๆไช่ๆ สมองมีระบบขึ้น ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ
    กราบขอบคุณหลวงพี่แป๊ว และพี่น้องวัดบางพระที่ลัดคิวให้ครับ ผมเลยรอดมาได้

เมื่อวานนี้ผมี้นำรูปพระไปที่ที่ท่านอยู่เหมาะสมไม่ไช่ห้องนอนห้องนอนมีแค่1รูปพอคือครูใหญ่สมเด็จท่าน กับของกันตัว แต่แขวน ร.๕ พระปิยะมหาราชเหนือเตียง เพื่อศิรมงคลชีวิต เชิญกุมาร และนางพราย ใส่ขันทองเหลืองไปไว้ฐานพระฝากหลวงพ่อให้เขา เป็นบริวารท่านแล้วเราก็ทำบุญทำทานให้เขาหน่อยดีขึ้นนะ

ใครชอบพรายแรงๆพยายามอย่าป่วยจิตจะตกจะโดนเข้าแทน ถ้าอาจารย์ท่านนั้นพลีมาไม่ดีหรือ แรงเกินควบคุม
    และพวกที่มีคาถากำกับแล้วไม่ชอบท่องน่ะระวัง ที่สะกดไว้เสื่อมเมื่อไร คุมไม่อยู่ก็ป่าราบกันเป็นแน่แท้
    จิตแข็ง อำนาจแข็ง วันแข็ง ครูดี ดวงแข็ง คาถาครบ ดวงไม่ตก ไม่ป่วย ทำบุญบ่อยๆ และเขาชอบเรา ก็ไปได้ไวเห้นผลไว
    พรายกินอาหารหยาบ ผมใช้เวลาถวายพระให้เขารอ หลวงปู่ฉันหมดแล้วให้เขารอกินต่อ เลย หรือถ้าขนมจะแยกให้เขา
    แบ่งกันเขาชอบเราไม่ชอบเราก็ใสถาดหล่อน้ำกันมดขึ้นให้ แต่ถ้ากินด้วยกันได้ก็เรียกกินก่อนเรากิน (ใจเขาใจเราเนอะ)

ถ้าไม่ หรือขี้เกียจ - - ก็เป็นแบบผมไง

ย้อนมาดูกุมาร และพรายกุมาร รักยม และนางพราย (เขาว่าใช้จีบสาวได้)ไม่เห็นผลใดๆนิ่งสนิทสำหรับผมนะแรงไหมแรงแน่ๆ
    ก่อนอื่นนะ
    พรายคือ วิญญาน วิญญาน จะอยู่ได้ด้วยในร่าง ธาตุขันธุ์ เมื่อแตกดับ ก็กลับสู่ปฐพี มีทั้งข้อดีและข้อเสีย(ที่ไม่ค่อยรู้แต่สำคัญมาก)
    เป็นที่นิยมเสาะแสวงหาเพราะความแรง กว่าสายพระ และไม่มีคำว่าไม่ถ้าเราชอบ(ในโฆษณา) แต่ในมุมลบ
    มีคนอยู่บนคอ108คน ถ้าเขาชอบเราเขาก็ยกเรา ถ้าไม่ชอบ เขาก็...ไช่มะ ไม่ชอบหน้าใครเราจะทำไงล่ะ

วัตถุมงคลดีๆแต่ไม่ดังมีเยอะ วัตถุมงคลและอาถรรพ์ ดีๆไม่ดังและไม่แพงก็มีเยอะ นางพราย30บาท 150บาทใครจะคิดว่าแท้
    ที่ไหนได้ป่าราบ (ขายราคาถูกกว่าบาร์บี้อีก) พรายกินตัวแบบในหนังไ่ม่รู้ แต่ถ้าพราย เข้าตัวน่ะผมโดน ตาดำหน้าคล้ำเหมือนตากแดด พุงโล หัวสมองเบลอๆ หวาดกลัวไปหมด ไปทุกวัดทุกสำนัก ไปหมด ไม่มีความเป็นตัวของตัวเอง
    น้ำท่าไม่อาบ นอกจากไม่มีแฟนแล้ว คนยังรังเกียจ และมีแค่เรื่อง เพื่อฝูงถอยห่าง หงุดหงิด และเขาไม่ปรากฏตัวให้เห็นแน่ๆ
    หน้าตาเหมือนผีซูบๆ หัวยุ่งๆ

แต่ถ้าเขาชอบเราล่ะ
    ก็จะมีแต่เรื่องดีๆ เข้ามา ถ้าทำบุญอุทิศให้เขาน่ะ ถ้าบ้านริมถนน ก็ทุกวัน ถ้าไกลวัดก็วันพระ เราได้ พี่น้องหรือลูกๆที่มาอยู่กะเราก็ได้
    ดี2ต่อ เรื่องดีๆก็เข้าเพราะกุศลส่งด้วย แต่จีบสาวผมไม่แน่ใจนะ บอกไม่ได้แต่จะมีคนเข้ามาหาเราถ้าเราไม่ต่อเขาก็ไปเองอืมไปเอง
    แล้วบางทีจะมีแวบๆ เหมือนเด็กมั่ง คนมั่งเดินผ่านหน้าห้องบ่อย ตอนดึกๆ เขาช่วยเราดูบ้านก็ดีไปอีกอย่างนะ

อย่างที่พี่น้องบอกมาน่ะครับ นำข้อดีข้อเสียไปเปรียบเทียบก่อนเลือกหา
    อืมขุนแผน หรือลูกอมผงเดียวกันหลวงปู่ทิมก็หาเช่าได้ ลูกอมไม่แพงนัก ถ้าหาได้ อยากได้พระท่านใดจุดธูปบอกท่านทำบุญใส่บาตรให้ท่านแล้วนึกถึงท่านบ่อยๆ ขอพระท่านดูสิไม่ลองไม่รู้
    ขอด้วยว่าอยากได้ราคาเท่าไร ถ้ามีบุญมีวาสนาได้เองแหละ

พระทำอะไรได้ในระดับหนึ่งแรงแต่ไม่สุดๆ แต่ฆาราวาสทำอะไรได้ไม่จำกัดลิมิดแต่แรงสุดโลก ถ้าถูกใจเราเขาก็ให้คุณ แต่ถ้าผิดใจเรา
    ก็เหมือนคนทะเลาะกันอยู่อ่ะแล้วขอให้เขาช่วยใครจะช่วยไช่ไหมช่วยก็ไม่เต็มใจเนอะ

อืมสายพระหรือสายฆาราวาสก่อนเข้าบ้าน จุดธู)16ดอกบอกขอเอาพระพรายกุมารของนี้ๆ.... เข้าบ้าน ให้มาอยู่แล้วเจริญรุ่งเรื่อง ความรัก การเรียน การงาน สุขภาพ ค้าขาย อะไรก็ว่าไป บอกด้วยว่าถ้าเขาทำไม่ดีให้ท่านเจ้าที่กำหราบ อืมลองดูนะ
    สายพราย ไม่ว่ารพหรือฆาราวาสทำยังไงก็ต้องทำบุญทำกุศลให้เขาบ่อยๆ คาถากำกับก็ถ้ามีสวดไม่มีก็ ไม่เป็นไร
    กันตัวเราด้วยชินบัญชรไว้แหละดี อย่าว่าแต่พี่น้องเลย ผมเองยังโดนอยู่บ้างบางที แต่เราก็เป็นทีมแล้ว จะให้จะขาย จะทิ้งก็เหมือนเป็นญาติกัน ทำไม่ลง ^^ ถึงบอกพี่น้องว่า ชอบก็ใช้ไม่ชอบก็ผ่านเหมือนท่านมีสามชิกมาเพิ่มในบ้านโดยไม่เห็นตัว แต่เราสื่อกันด้วยใจไง (มาให้เห็นจริงๆแต่ไม่เกิน2-5วิพอเรากระพริบตาก็หายไป) เป็นห่วงพี่น้องที่กำลังนิยมสายพรายที่เป็นสาย
    อาจารย์ ฆาราวาส ห่วงยังไงทราบไหมครับ และทำไมคนถึงนิยมเล่นวัตถุมงคล ขอเกจิที่ท่านดับขันธุ์ไปแล้วทราบไหม
    ตอบคือ

ถ้าอาจารย์เสื่อม เช่นหลวงพ่อภาวนาพุทโธ - ศิษย์ตามสาย - ก็จะเสื่อมตามไปด้วยเป็นทอดๆ วัดตถุมงคล ก็จะเสื่อมตามไปด้วย
    เสื่อมลงมาเป็นลำดับ พระท่านมีศีลถึง256ข้อเสริมให้เสื่อมยาก แต่ฆาราวาส ถ้าใช้มวลสารแรงๆ กระดูกหน้าผากเอย ชิ้นส่วนศพเอย
    ของในป่าช้าเอย เชิญวิญญานแรงๆเช่นผีตายโหงเนียะ แล้วพลีมา หรือบังคับมา แล้วล็อกด้วยคาถาอาคมหรือมนต์สะกด โดยอาจารย์
    ถ้าวันดีคืนดีอาจารย์เสื่อมจะเกิดอะไร นอกจาก ผี108ตน ไช่ไหมครับพี่น้อง....สยองไหม!!

ลองอ่านกันดูนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2010
  16. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ผมว่า บทความ ยังบ๊องๆอยู่นะครับ อ่านแล้วเหมือนกับว่า งง เหมือนเดิม มีคำพูดหลวงพ่อสาครน่ะ แน่นอนที่สุด :cool:

17. ิbadiya

ิbadiya เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    วันนี้ได้มีโอกาส แวะไปกราบ
    หลวงตาวาส และหลวงตาสินธุ์ วัดสะพานสูง มาครับ
    ไม่ไกลจาก กรุงเทพเท่าไร น่าไปกราบท่านนะครับ

2 ท่านนี้สืบวิชา มาจากหลวงปู่เอียมวัดสะพานสูง
    หลวงตาวาส อายุ 95 ปีแล้ว เป็นเหลน ของ ลป. เอี่ยม โดยตรง
    ความจำท่านดีมากๆ ท่านไล่ญาติ ให้ฟังว่าท่านกับ ลป.เอียมสัมพันธ์กันอย่างไร
    ไล่ชื่อไม่มีผิดเพี้ยนเลย

ส่วนหลวงตาสินธุ์ ก็มีลุกศิษย์ลูกหาเยอะครับ วันนี้ไปกราบท่านจึงได้ ตระกรุดโสรส และพระปิดตาชะรูด มาจากท่านทั้ง 2 ถือเป็นของดี ของดัง วัดสะพานสูง ครับ

18. ิbadiya

ิbadiya เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    ... มีใครทราบเรื่องพระกรุ วัดคณิกาผล ที่สร้างสมัยสมเด็จโต บ้างครับ
    ขอความรู้หน่อยครับ

19. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    น่าััรักแบบนี้พ่อขุนแผนแบบเรายอมได้ไงใช่ไหมครับ ๕๕๕

สบายดีครับท่านพี่ :cool:

20. nuonmxzz

nuonmxzz เป็นที่รู้จักกันดี

สายเสน่ห์พวกขุนแผนยิ่งตามหายิ่งเงินหมด
    เงินหมดไม่เกี่ยวกับพระขุนแผนจริงครับเงินจะหมดเพราะเราไล่เช่ากัน
    ผมแรกๆก็เล่นพรายขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้าง ตอนนี้ว่าจะลองสายพระ

ถามพี่มดนึดนึงว่า
    พี่มดใช้อะไรมาที่ประสบการณ์เยอะที่สุด

ตอนนี้ชอบสาวในที่ทำงานอยู่กำลังไปด้วยดีแต่ยังไม่ชัดเจน