ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากทราบเหมือนกัน เห้นมวลสารก็ดีนะครับ

ว่าจะเอามาเก็บอยู่

2. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    คนใช้ของเสน่ห์ไม่ขึ้น เป็นเพราะวิบากกรรม แก้ไขยาก ไม่ก็ใช้แล้วสังเกตุผลดูระยะหนึ่ง เทียบเคียงของแต่ละอย่างว่าดีแบบไหนบ้าง

3. chanayut

chanayut เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    ผมเช่าพระของท่านไว้หนึ่งองค์รุ่น เพชรตัดเพชรครับ ยังไม่เคยอาราธนาขึ้นคอใครพอมีประสบการณ์รุ่นนี้เล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ
    ตอนนี้ที่บูชาติดตัวประจำก็ พระลักษณ์หน้าทองหลวงปู่กาหลงครับ ประสบการณ์ส่วนตัวเมตตาสุดยอดครับ

4. นิติทอง

นิติทอง เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเกิด ตีห้ากว่าวันพฤหัส คาบศุกร์อ่ะครับ กันยายน มะโรง ยังไม่มีประสบการณ์

เพิ่งได้พระดังนี้
    1. ขุนแผนสะกดใจนางรุ่นแรก ครูบาเดช สำนักสงฆ์ป่าช้าบ้านใหม่รัตนโกสินทร์
    2. ขุนแผนพรายกุมาร ขาว หลวงปู่จักรหลังตราเสือปู่มเหศวร
    3. ขุนแผนพรายกุมาร ดำปิดทอง หลวงปู่จักร+ปู่เสือมเหศวร
    4. ขุนแผนพรายกุมาร หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย

กะตะกรุด
    1.เมียมาก1+2+3 หลวงปู่จักร วัดเขารังไก่ +ตะกรุดเงินสาริกา
    2.ตะกรุด9นางนอน ครูบาเลิศ +ม้าเสพนาง วัดทุ่งม่านใต้
    3.ตะกรุดเสาร์ห้าฝนแสนห่า หลวงพ่อเสาร์ วัดดอนหญ้านาง
    4.ตะกรุด อุรุม หลวงปู่เปลื้อง
    5.ตะกรุดเถาวัลย์หลง + นะอกแตก หลวงปู่บุญ วัดทุ่งเหียง
    6.ตะกรุดช้างตกมัน หลวงปู่หุน วัดบางผึ้ง
    7.ตะกรุดขุนแผนสะกดจิตดลใจ หลวงพ่อกอย วัดเขาดินใต้
    8.ตะกรุดม้าเสพนาง ครูบาบุดดา +น้ำมันช้างลืมพง หงลืมไพร
    9.ตะกรุดดอกทอง + ดอกไม้ทอง หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน
    10.ตะกรุดจีวร หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย
    11.น่าจะยังไม่หมดแต่ยังนึกไม่ออก...

ทั้งหมดได้มาในช่วง 3-4 เดือน เลยยังงง ว่าจะพกอะไรดีเพราะไม่มีประสบการณ์พิเศษ

ปัจจุบันได้ช้างผสมโขลง ครูบาคำเป็ง ว่าจะมาฝึก มหาเวทย์ดูดดาว เพราะขึ้นคอหมดคงม่ายไหว

เท่าที่อ่านมา สงสัยจะต้องไปบูชา หลวงปู่ทิม กับ หลวงปู่ตัด เพิ่ม เพราะกำลังเปลี่ยนจากสายตะกรุดมาเป็นขุนแผนอ่ะครับ

ปล. คุณซักวันจะคิดออกช่วย
    แนะนำด้วยครับ ว่าจะขึ้นทางนี้อ่ะป่าว ขอบคุณครับ

5. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ได้อยู่ครับท่าน

6. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

ผมศรัทธาหลวงปู่ชื่นเป็นที่ตั้ง

พระพิมพ์นี้ถอดพิมพ์มะรุมะตุ้มมาเลย

แล้วยังได้มวลสาร พระเก่าของหลวงปู่ชื่นอีก

จะไปเหลือหรือครับ ซู๊ดยอดดดดดดด

ปล. กระซิบบอกกันก่อนนะ ใครจะเก็บรีบเก็บตอนนี้นะ เกิดประสบการณ์แล้วจะ...

7. ซักวันจะคิดออก

พกแค่นี้ดูนะครับ

ที่เหลือเก็บไปก่อน อย่าพึ่งพกเยอะ

8. นิติทอง

นิติทอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ จะทำตามที่แนะนำครับ

9. night_club

night_club เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อมี รุ่น แรก มีพรายไหม ครับ
    ผมอ่านบางบทความว่า มี
    พุทธคุณคงไม่ต้องพูดถึงรู้ๆกันอยู่

10. fujyjo

fujyjo เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    มีพี่ที่เคยใช้เคยบอกมาครับว่ามี เป็นผู้หญิงด้วย เห็นบอกว่า อ.เม้ง สร้างให้หลวงพ่อมี แต่โดยส่วนตัวที่ใช้ไม่เคยเจอครับ
    ตอนนี้ลองขุนแผน อ.ยกพล อยู่พึ่งขึ้นคอได้ วันเดียวยังไม่มีอะไรเพราะยังไม่เจอคาย อิอิ

11. ซักวันจะคิดออก

ให้ตายเถอะ อ่านครั้งแรก แล้วตกใจ

12. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ ว่าแต่ ปีไหนอะ

รู้ได้ไงอ่า...^^

สวัสดีค่ะ...^^

13. e20lhq

e20lhq เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบคุณครับ
    ตอนนี้ที่ลองบูชาอยู่ก็มี สองชุด
    ชุดแรก=>ลูกอมผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม+ขุนแผน122ปีพิมพ์ใหญ่
    ชุดที่สอง=>ขุนแผนชมตลาด+ขุนแผนชมนางหลังม้าเสพนาง หลวงปู่ชื่น
    ทั้งสองชุดเท่าที่ลองบูชาดูก็เมตตาดีครับ แต่สิ่งที่หวังยังไม่แสดงผล
    และยังมีที่เก็บไว้ยังไม่ได้ลองอีกก็มี
    1 สากหักเนื้อขาวทั้งพิมพ์ใหญ่และพิมพ์เล็ก
    2 ขุนแผนพรายกุมารหลวงปู่ธรรมรังษีพิมพ์ใหญ่+เล็ก
    3 ขุนแผนกัวเผาะหลวงพ่อชูพิมพ์ใหญ่
    ล่าสุดไปเจอขุนแผนหลวงพ่อเสือ วัดดอนยายเผื่อน สิงห์บุรี เห็นพิมพ์สวยดีเป็นเนื้อผงองค์ใหญ่ ก็เลยเก็บมาไว้ในคลังอีก

14. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    ช่วงนี้อาตมาเอ้ย บังต้องงดของคาวซักสิบวัน มะรุ้จะลงแดงอ่ะป่าว แฮะๆ

15. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    รักนะ...แต่อย่าแสดงออก จิ ตะเอง 555555 เอ๊กกก(kiss)

16. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    พรุ่งนี้จะได้ฤกษ์แขวนขุนแผนหลวงพ่อมี วัดมารวิชัยแล้วครับ

ทำสถิติทิ้งไว้เลยแล้วกัน ไว้จะมาอัพเดทครับ

แต่วันนี้ล่าสุดแขวนพระพุทธชินราชพิธีจักรพรรดิปี 15 แขวนเดี่ยวมาได้ประมาณ 5 วัน

วันนี้ไม่รู้อะไร เกิดเมตตาขึ้นมาหรืออย่างไรไม่รู้

พอดีมีสาวๆพม่า 2 คน ที่เป็นเด็กเสริ์ฟในร้านอาหารอยู่ๆมาถามผมว่า พี่มีแฟนหรือยัง

ผมก็อึ้งๆ เลยตอบไปว่า พี่จะบวชเป็นพระแล้วน้อง

สาวพม่า อีกคนบอกว่าไม่เชื่อหรอก พี่คนนี้ยังไม่มีแฟนนะ (แล้วชี้ไปที่เพื่อนอีกคน)

ผม ทำหน้าแหยๆ ตกใจด้วย ไม่ใช่รังเกียจเขานะครับ เขาก็หน้าตาขาวๆ แบบคนดอย คนจีน แต่เจอแบบนี้ไปไม่เ็ป็น

ผมก็ตอบไปว่า เอ่อ พี่ต้องไปเป็นทหารด้วย กว่าจะออกมาแฟนก็ทิ้งพอดี ช่วงนี้ขอทำงานอย่างเดียวนะน้อง

สาวพม่าคนแรกที่แนะนำเพื่อนให้ผม ก็ทำหน้างอนๆเดินหนีไป ส่วนอีกคนก็เข้ามาถามผมว่าทำไมต้องเป็นทหารด้วย

ผมก็ตอบไปว่า ลูกผู้ชายคนไทยทุกคนต้องเป็นทหาร ! ไม่อย่างนั้นก็โดนจับสิ ยกเว้นเรียน รด. มาไม่ก็จับได้ใบดำ

สาวแกก็ทำหน้า งงๆ แล้วยิ้มให้แล้วก็เดินไป

ทำผม งง อยู่คนเดียว ๕๕๕

17. ซักวันจะคิดออก

แต่ของอาจารย์อ็อด ผมเองก็รออยู่นะนี่

กำลังรอจากเสี่ยกิจอยู่

ได้เมื่อไหร่นะ หึ หึ หึ

พี่พี่ ลองดูกันนะ เคยเห็น พระขุนแผน ของอาจารย์ยกพล ในเวบปล่อยพระกันบ้างมั๊ย

ผมไม่ค่อยเห็นเลยนะ

แสดงว่าต้องสุดยอด คนได้เลยไม่ปล่อยกันอ่ะ

18. ซักวันจะคิดออก

พระเป็นเนื้อดินเผารึป่าวครับท่าน

19. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ใช่แล้วครับเนื้อดินเผา

พอดีมีคนแนะนำมาว่าวันเกิด เดือนเกิด ผมต้องแขวนพระเนื้อดินถึงจะดี

เลยจัดมาเลยหนึ่งองค์

20. ซักวันจะคิดออก

พระผ่านไฟ เกื้อหนุน ชีวิต คนดวงมีแต่ไฟ

ใช้ไฟไปเสริมไฟ ให้โชติช่วงชัชวาล