ดูดวงฟรี ฟรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย นิลขาว, 22 สิงหาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Bonsaiza

Bonsaiza เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆค่ะ งอนเก่งที่ตรงเผงเลยค่ะ 555 catt3

2. k'

k' สมาชิก

ขอบคุณค่ะ....

3. นิลขาว

นิลขาว ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

22 สิงหาคม 2011

**ตอบจ๊ะ

**ชื่อนี้ ทำให้เป็นคนที่รักสวยรักงามแต่ อารมณ์เร่าร้อนฉุนเฉียวเอาแต่ใจตัวเอง เงินมาไวก็ไปไว ระวังอุบัติเหตุทุกรูปแบบ

**นามสกุลนี้ ทำให้ บุคคลที่ใช้นามสกุลนี้ ชีวิตนี้จะผิดหวังเรื่องความรักทุกรูปแบบจะต้องเป็นหม้ายก่อนวัย เจอพ่อหม้าย ต้องระวังจะมีเรื่องทะเลาะกันตัดญาติขาดมิตร ชีวิตนี้ประสบความสำเร็จอย่างผาดโผน เหนื่อยทั้งกาย เหนื่อยทั้งใจ

**ผลรวม ชื่อนี้ บวกนามสกุลนี้ทำให้เป็นที่ใจออ่นสงสารเพื่อน รักสวยรักงาม ดรแมนติก แต่ใช้จ่ายเกินตัว

**ว ด ป เกิด ทำให้ เป็นคนที่เอาแต่ใจตัวเองอาภัพรักโหยหาความรักท ขาดความรักขาดความอบอุ่น มีแต่เรื่องร้อนหู ร้อนใจ ทำอะไรก็มีแต่อุปสรรค มีแต่คนติฉินนินทาเรื่องโลกีย์มีรักสามเส้า

**1.ถามว่า..เนื้อคู่?ตอบจ๊ะเป็นคนที่จู้จี้จุกจิกขี้บ่นเจ้าระเบียบเหมือนผู้หญิง

**2.ถามว่า..เพื่อนยืมเงินไปจะได้คืนมั้ย?ตอบจ๊ะ ได้เงินคืนบางส่วนเดือน พ.คนี้จ๊ะ

**3.ถามว่า..เรื่องงาน? ตอบจ๊ะเรื่องงานจะเด่นเดือนพ.ค นี้ และเด่นมากๆเดือน ธ.ค นี้จ๊ะ

**4.ถามว่า..อยากฝึกปฏิบัติธรรม? อยากมีเพื่อนไปด้วย เพื่อนหายาก?
    ตอบจ๊ะ.เปิดใจ ถ้าเรายิ้มกับกระจก กระจกก็ยิ้มกับเรา ....ขอให้โชคดีจ๊ะ

**3.ถามว่า..

4. นิลขาว

นิลขาว ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

*ตอบจ๊ะ

**ชื่อนี้ ทำให้การเงินสะพัด มีผู้ใหญ่ให้ความช่วยเหลือทั้งทางตรง และทางอ้อม มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง แต่ไม่มีอำนาจ ไม่มีพลังในตัวระวังปัญหาเรื่องสายตาจ๊ะ

**นามสกุลนี้ ทำให้บุคคลที่ใช้นามสกุลนี้ ทำให้เป็นคนที่มีเสน่ห์ ดูเหมือนขยันแต่ชีวิตก็ต้องเริ่มต้นใหม่เรื่อยๆนับหนึ่งไม่ถึงสิบ ระวังการล้มละลายทุกรูปแบบและโรคหัวใจทุกรูปแบบ ทำให้ชีวิตนี้ต้องเริ่มต้นใหม่เรื่อยๆ

**ผลรวม ชื่อนี้ บวกนามสกุลนี้ ทำให้ชีวิตประสบความสำเร็จอย่าง มหัศจรรย์ แต่ทุกสิ่งทุกอย่างที่ได้มาก็หมด ทำให้ต้องเริ่มต้นใหม่ ระวังการล้มละลายทุกรูปแบบและโรคหัวใจทุกรูปแบบ ช่วงที่ดวงตก ต้องแบกภาระมากมาย ภาระหนี้สิน ภาระครอบครัว ภาระหน้าที่การงานอันใหญ่หลวง

**ว ด ป เกิด ทำให้เป็นคนที่อาภัพรักโหยหาความรัก ขาดความรัก ขาดความอบอุ่น ชีวิตประสบความสำเร็จไม่ยั่งยืนไม่ถาวรมีคนติฉินนินทาเรื่องโลกีย์มีรักสามเส้า ระวังชีวิตต้องอยู่กับปัญหาทุกรูปแบบ ปากสร้างศัตรูเป็นคนที่มีสองอารมณ์ๆแปรปรวนฯ

**1.ถามว่า..งาน? ตอบจ๊ะการงานเดือน มีนา นี้ก็จัดว่าเด่น

**2.ถามว่า..การเงิน? ตอบจ๊ะ การงานมาคู่กับการเงินจ๊ะ

**3.ถามว่า..ข้อเสีย? ตอบจ๊ะ ข้อเสียนั้น ป้าตอบรวมๆแล้วอ่านใหม่อีกสักครั้งก็คือคำตอบของข้อ3จ๊ะ...ขอให้โชคดีจ๊ะ.

5. ตรัยคุณ

ตรัยคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอบคุณอาจารย์นิลขาวมากๆนะครับ
    อนุโมทนาบุญกุศลที่อาจารย์ได้ทำกับคนที่มีความทุกข์ด้วยนะครับ
    ขอให้อาจารย์เจริญๆ สุขภาพร่างกายเข็งแรงนะครับ

6. นิลขาว

**ตอบ คุณ tensicman

**ชื่อนี้ ทำให้ชีวิตนี้วุ่นวาย เป้นคนที่อึดอัด เก็บกดดกดันตัวเอง หงอยเหงาว้าเหว่เดียวดาย มีคู่เหมือนไม่มี

**นามสกุลนี้ บุคคลที่ใช้นามสกุลนี้เป็นคนที่ดื้อรั้นเอาแต่ใจตัวเอง ต้องระวังจะโดนหักหลังเรื่องความรักและการเงิน จะส่งผลให้เป็นคนที่ผูกใจเจ็บพยาบาทอาฆาต เจ้าคิด เจ้าแค้น (ปากกับใจพูดไม่ตรงกัน)

**ผลรวม ชื่อนี้ บวก นามสกุลนี้ทำให้ ดื้อรั้นเอาแต่ใจตัวเอง เชื่อมั่นในตัวเอง แต่ก้เชื่อแบบผิดๆ ชีวินี้มักจะทำอะไรที่ครึ่งๆกลางๆ ชีวิตคู่หักกลางคัน หรือบางคนเรียนไม่จบหลักสูตร ทำให้ชีวิตนี้ต้องเริ่มต้นใหม่อยู่เสมอๆ

**ว ด ป เกิด ทำให้ ต้องระวังอุบัติเหตุทุกรูปแบบ คิดหวังสิ่งใดมักจะไม่สมหวังสิ่งที่ได้มาจะไม่คาดคิด

*1.ถามว่า..การเรียน? ตอบจ๊ะ เธอต้องเอาชนะคำทำนายของป้าให้ได้ แล้วเธอก็จะประสบความสำเร็จจ๊ะ

*2.ถามว่า..การเงิน? โชคลาภ? ลูกหนี้จะใช้คืนมั้ย? ตอบจ๊ะ ทุกๆเดือน มค ดวงดี โชคลาภไม่เด่น ลูกหนี้ จะได้คืนบ้างเดือน พค นี้จ๊ะ

*3.ถามว่า..ความรัก? ตอบจ๊ะ คู่ชีวิตเจ้าระเบียบเหมือนผู้หญิง ไม่ได้ดั่งใจ...ขอให้โชคดีจ๊ะ.

7. นิลขาว

**ตอบจ๊ะ

**ชื่อนี้ทำให้ เป็นคนที่เด่นดังในวงสังคมๆยกย่อง มีเกรียรติ มีหน้ามีตา มักจะทำอะไรที่แปลกๆไม่เหมือนคนอื่น เป็นคนที่มีสองอารมณ์ๆแปรปรวน เดี๋ยวดี เดี๋ยวร้ายผีเข้า ผีออก ชอบการเดินทางแต่ไร้สาระ

**นามสกุลนี้ บุคคลที่ใช้นามสกุลนี้ ทำให้ ตอ้งระวังมากๆโยเฉพาะอุบัติเหติที่จะเกิดขึ้นอย่างกระทันหันทันด่วน เป็นนามสกุลที่น่าระวังเป็นอย่างยิ่งจ๊ะ

**ผลรวม**ทำให้เป็นคนที่ขยัน แต่ไปไม่ถึงไหน เก็บกดอย่างแรง บริวารทำให้ขุ่นข้องหมองใจ มีศัตรูรอบด้านต้องระวังการล้มละลายทุกรูปแบบและโรคหัวใจทุกรูปแบบ ทำให้ชีวิตนี้ต้องเริ่มต้นใหม่เรื่อยๆนับหนึ่งไม่ถึงสิบ ชีวิตนี้ประสบความสำเร็จอย่างมหัศจรรย์ แต่ทุกสิ่งทุกอย่างที่ได้มาก็หมดจ๊ะทำให้ต้องแบกภาระมากมายฯ

**ว ด ป เกิด ทำให้ชีวิตต้องอยู่กับปัญหาทุกรูปแบบ ระวัง ปาก จะสร้างศัตรูจะมีคนผูกใจเจ็บพยาบาทอาฆาต ถึงชีวิต จะได้คู่ที่เก่งเหมือนผู้ชายจ๊ะที่รัก ชีวิตนี้ได้พัวพันกับสังคมชั้นสูง ไฮโซจ๊ะฯ

*1.ถามว่า..ความหน้าที่การงาน? ตอบจ๊ะ ตามพื้นดวงก็จัดว่าดีพอประมาณ อาศัยเป็นคนที่ขยัน
    *2.ถามว่า..จะสร้างบ้านภายในปีนี้ได้มั้ย?ตอบจ๊ะ. สร้างได้เดือนมิ.ย นี้จ๊ะ แต่แบกภาระเต็มๆ

*3.ถามว่า..เรื่องโชคลาภ? เดือน มิ.ย จ๊ะที่รัก.....ขอให้โชคดีจ๊ะ

8. นิลขาว

***** ที่รักทุกคนคะ วันที่ 19ถึงวันที่ 2เมษานี้ ป้าไปธุระต่างถิ่นจ๊ะ ป้ากลับมาป้าจะมาตอบให้ทุกคนจ๊ะ*****

9. water2525

water2525 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    ขอบพระคุณอาจารย์มากค่ะ มีคำถามรบกวนอาจารย์ ทาง PM เพิ่มเติมค่ะ
    ขอให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรง มีความสุข ความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะ

10. nongnewny

nongnewny Active Member

28 กุมภาพันธ์ 2013
    เสียใจข้ามตอบกระทุ้ผมม 1503 หน้า76

11. นิลขาว

รบกวนส่งpm ใหม่นะคะ
    กลับจากธุระ แล้ว ป้านิล. จะเข้ามาตอบให้ค่ะ

12. pookkapick

pookkapick สมาชิกใหม่

ส่งPM ให้แล้วนะคะ

13. หนูเช

หนูเช Active Member

16 กุมภาพันธ์ 2013
    รบกวนดูดวงให้ด้วยครับ
    ธวัชชัย อาษา
    เกิด 23 พค. 2530 ปีเถาะ เวลา14.45
    ถามเรื่อง
    1.หน้าที่การงานดีไหม ถ้าจะทำธุรกิจส่วนตัวควบคู่กันไปจะดีไหม ถ้าดีธุระกิจแบบไหนที่เหมาะสมครับ
    2. เรื่องคู่ครอง เมื่อไรจะมีกะเขาซักที คู่ครองเป็นคนแบบไหน โสดหรือม่าย อายุอ่อนกว่า หรือมากกว่า รูปร่างเป็นยังไง คู่ครองทำงานอะไรครับ ทำงานด้วยกัน หรือต่างบริษัท หรือทำงานราชการ
    3.แนวทางในการดำเนิน ชีวิตของผม ควรต้องระวังในเรื่องอะำร มี
    เจ็บป่วย หรือ อุบัติเหตุ หรือศัตรูไหม .ถ้าผมจะเรียนต่อ จะจบไหมครับ
    ขอบคุณครับ

14. นิลขาว

รับทราบค่ะ
    ป้านิลเสร็จงานแล้วจะมาตอบให้นะ

15. tassumalee

tassumalee เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013
    "รบกวนช่วยหนูด้วยนะคะ ทุกข์ใจเหลือเกิน"

ทัศน์สุมาลี ยังผ่อง เกิดวันเสาร์ เดือนธันวาคม ปีมะเส็ง 2520

ค้าขายติดขัดเหลือเกินค่ะหลายปีมาแล้ว ไม่รู้กตมอะไรส่งผลอยู่ พอจะมีหนทางแก้ไขหรือผ่อนหนัก
    ให้เป็นเบาได้บ้างมั้ยคะ

16. GarudaKong

GarudaKong เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2005
    ภัทรพงค์ ชินยศศักดิ์ เกิด 7 มีนาคม 2529 ปี ฉลู

17. shimui

shimui สมาชิกใหม่

PM แล้วนะค่ะ ขอบคุณเปนอย่างสูงค่ะ

18. one_heart

one_heart เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    ป้านิลขาว คะ หนู PM ไปใหม่นะคะ ขอบคุณค่ะ

19. นิลขาว

รับทราบค่ะ
    ตอนนี้ป้าอยู่ที่โตเกียวค่ะ
    จะกลับมาตอบดวงให้ทุกท่าน
    หลังจากกลับมาเมืองไทยนะคะ

ทิ้งข้อความ/หรือส่งpm เข้ามาได้เลยค่ะ
    ยินดีดูดวงให้ ฟรี ค่ะ

20. maleeluckc

maleeluckc เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2013
    รบกวนด้วยค่า
    มาลีลักษณ์ ชลิตาภานุกุล
    พุธ 29 พฤศจิกายน 2510
    1.หน้าที่การงานจะรุ่งขึ้นมั๊ยค่ะ
    2.โชคลาภ และ ลูกหนี้ที่ติดเงิน
    3. เจ้ากรรมนายเวร อโหสิกรรมให้บ้างหรือยัง
    ขอบคุณค่า

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้